Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: piglet_97
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2011] MISS RIPLEY | 미스 리플리

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 16-9-2011 21:03:24 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 16-9-2011 21:04:15 | Chỉ xem của tác giả

baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 16-9-2011 21:15:45 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 16-9-2011 21:36:33 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 16-9-2011 21:37:04 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 16-9-2011 21:37:37 | Chỉ xem của tác giả

baidu

Bình luận

đầm này của Loewe, đẹp quá ss ơi ^______________^  Đăng lúc 18-9-2011 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 17-9-2011 22:47:30 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời vào nhà thấy toàn là ảnh do mấy cô nương Gà rồi Nắng, Vy,piglet,... còn ss Nhím nữ hoàng spam thì vô đối. Mình chẳng post tấm nào, mình đúng là không có tâm huyết hà hà!
Thôi làm một bài chứ nhỉ

Lúc mới nghe tin về dàn cast hạng A, ngắm poster độc đáo: nổi bật trên cái màu đen huyền bí là em yêu xinh vô đối,lạnh lùng, bí ẩn, tự tin cầm mặt nạ "me against the world", viễn khách đã nghĩ: được đóng vai tham vọng, Đa đã toại nguyện; được đóng vai phản diện, em sẽ được đánh giá cao; được đóng phim có nội dung lôi cuốn với tiền bối Kim, em sẽ trở lại đỉnh cao... Xem tập 1 càng tự tin hơn khi nhìn thấy em yêu diễn xuất tuyệt với và tinh tế - một tâm hồn cô đơn lạnh lùng giữa dòng đời...

Thế mà càng xem càng thất vọng. Đa vẫn tài năng như thế nhưng mà biên kịch đúng là ngàn chấm. Cái kịch bản cho bộ phim cuốn chiếu này có sạn nhai mẻ cả răng. Và càng không hiểu vì sao các tập cuối, đất diễn của Đa as Miri - linh hồn tác phẩm, đất diễn của Kim tiền bối, đất diễn của ss Kang lại bị thu hẹp đến mức khó hiểu, nhường chỗ cho Chun và dv đóng vai du côn. Khó hiểu, vai GĐ của Kim tiền bối rõ hay, huynh này mà trẻ cỡ cậu kia thì quá tuyệt! Nếu bác Kim bớt đi 10 năm tuổi thì GĐ Huyn xứng với em Ri vô cùng, yêu sâu sắc chứ đâu cute thiếu muối như cậu kia!

Nói tóm lại vì yêu Đa nên mới xem phim, rốt cục lại bê thêm tiếc nuối... Nhưng xét cho cùng, vẫn tin Đa Hề sẽ ẵm Beaksang!

Bình luận

huynh nói y chang ý muội, giá như người đog GD trẻ hơn chục tuôit và đẹp thì...ối fan cho cp này =((  Đăng lúc 18-9-2011 12:37 PM
@Vàng: e nói chuẩn đới hí hí  Đăng lúc 18-9-2011 11:38 AM
E thix ss Đa vs Chun, bác Kim dzừ quá :(  Đăng lúc 18-9-2011 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 18-9-2011 11:19:19 | Chỉ xem của tác giả
ss Đa xinh đẹp phải đi với Zai đẹp{:2_37:}, bác Kim dzừ rồi:@

cre baidu

Bình luận

@ ss gà mặt rỗ hả ss =))) sao e ko bjk =)) @ss nhím thiếu muối là đẹp kiểu nữa vời ấy ss :p =))  Đăng lúc 18-9-2011 01:00 PM
=)) đẹp thiếu muối là kiểu j hả heo con  Đăng lúc 18-9-2011 12:38 PM
ss tưởng e nói chun mặt rỗ???  Đăng lúc 18-9-2011 12:38 PM
@Heo: thiếu muối á >"<  Đăng lúc 18-9-2011 12:14 PM
sao ss nói thế bác kim đẹp mằn mà còn chàng Chun đẹp nhg thiếu muối =)) lời huynh VK ;))  Đăng lúc 18-9-2011 12:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 18-9-2011 12:59:03 | Chỉ xem của tác giả
Haha thấy huynh VK làm 1 bài, muội cũng muốn làm 1 bài, dù văn vẻ rất là...:Q

Bất cứ khi nào biết Đa nhận phim mới gà luôn có niềm tin vào dự án đó, dù cho nó có thành công hay không thì đó vẫn là lựa chọn của đa. Thực sự niềm hi vọng đặt vào MR khá nhiều khi nó có nội dung mới lạ, dàn diễn viên hạng A ( tiếc nỗi dàn diễn viên k đẹp lắm ngoại trừ Đa ). Khi xem ep 1 thấy nó khá hay, nhưng từ ep 2 là đã thấy...

Tình cảm của Yuri theo cảm nhận bản thân là thực sự nhạt, trong khi  với GD thì cảm nhận mạnh mẽ, cũng ước giá như người đog vai này trẻ hơn khoảng chục tuổi và đẹp trai hơn, nhiều fan sẽ đổ rầm rầm cũng nên.

Dẫu sao kịch bản được viết cũng cuốn chiếu nên cug khó trách, nhưng vẫn luôn tự hỏi sao ko viết kịch bản cho cả bộ phim luôn ngay từ đầu, thời gian gấp gáp thì viết sao được tốt nhất có thể leepy:

Bình luận

Dù đóng chung với dv xấu hay đẹp, ss Đa vẫn nổi bật! :xxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 18-9-2011 02:53 PM
Sao lại khó trách, phải trách cái kiểu làm phim như thế chứ ss! Kịch bản như thế rất hên xui cho dv :(  Đăng lúc 18-9-2011 01:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 18-9-2011 13:51:50 | Chỉ xem của tác giả
Thấy mọi người bàn về Miss Ripley em cũng góp một bài đây

Nói thật là xét về ngoại hình thì Chun dù không phải là zai đẹp vẫn hơn đứt bác Kim. Và em nói thẳng là em ship Yuri dù bác GD dành tình cảm rất sâu sắc, độ lượng bao dung cho Ri.

Nhưng mà những cảnh Chun oppa và ss Đa em cũng thấy thiếu một chút gì đó, như anh VK và ss Gà nói là thiếu muối. Dù đạo diễn và biên kịch muốn xây dựng một chuyện tình ngọt ngào mà cay đắng - tình yêu ngọt ngào rốt cục là chia ly nhưng em vẫn không cảm được chuyện Yuri như những chuyện tình buồn khác của phim Hàn: Winter Sotana, Sorry I love you...

Em lấy ví dụ như là thế này: ở tập cuối khi Ri bị hôn mê, mọi người có để ý là tên đại ca Nhật ngồi sát bên Ri, thổ lộ tâm tình, đưa tay vuốt nhẹ mái tóc nàng nhưng rồi lập tức buông tay như sợ Ri tỉnh lại, rồi lại bỏ trốn... Em thấy rất xúc động. Còn Yu thì sao? Yu ngồi cuối giường, ngồi xa cách như sợ lây bệnh,  sờ nhẹ tay Ri rồi nói nói vài câu, em thấy nhạt... Rồi khi Ri tỉnh lại, khóc, căm giận khi đối diện với mẹ đẻ, nếu em là Yu lúc đó, em sẽ ôm Ri vào lòng hoặc ít ra thì đặt tay lên vai Ri và khuyên nhủ Ri. Nhưng trên phim thì sao,  Yu đứng xa rồi khuyên vài câu, Ri ngồi một chỗ, lúc đó cứ như 2 người bạn thân bình thường đấy. Họ là couple mà.

Còn ví dụ nữa: đó là lúc Ri và Yu chia tay lần cuối trước khi đi tù. Yu và Ri đối chất cứ như hai người xa lạ. Nếu em là đạo diễn, em sẽ để lần gặp mặt cuối cùng đó kết lại = nụ hôn chia ly. Chẳng cần nói câu I love you but I'm sorry, chỉ cần 1 cảnh kiss, thế là đủ khiến người xem tiếc nuối cho một chuyện tình dang dở, một chuyện tình đẹp mà mong manh như thủy tinh...

Có người nói Yu biết chuyện rồi, họ là 2 anh em nên họ không thể thân mật nữa. Nhưng xin thưa rằng, dù thế Yu vẫn yêu Ri. Và  muốn người xem thấy mối tình đau khổ đó thì họ phải cảm được ở từng cử chỉ, từng ánh mắt nhân vật. Biểu hiện như thê là quá nhạt! Nói thật là chứ ngoài những cảnh đi chơi lãng mạn, cảnh cầu hôn ngọt ngào ra thì em thấy nhạt.

Nói tóm lại em không thích kiểu làm phim cuốn chiếu, quay gấp gáp như thế! Lúc đầu nhận kịch bản vài ep đầu thấy hay, càng về sau càng dở thiệt cho diễn viên chứ ai!:@

Bình luận

ss thâys e Vàng choé nói chuẩn đới, đúng ý ss lém :D  Đăng lúc 19-9-2011 10:05 AM
Nhưng cái tình vẫn còn chứ ss Nắng! Hơn nữa đó là lúc rất cần sự xúc động!  Đăng lúc 18-9-2011 04:08 PM
Xét cho cùng ta thấy BK xây dựng nhân vật Yu tương đối logic đấy chứ.Lúc đó Yu đang giận Ri,khó chấp nhận Ri thì không thể nào mà ôm hôn được :D  Đăng lúc 18-9-2011 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách