Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: almond
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2013] Khi đàn ông góa vợ bật khóc | NSƯT Công Lý, NSND Trần Nhượng, NSƯT

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2013 00:06:25 | Chỉ xem của tác giả

cre: FB/ Khi đàn ông góa vợ bật khóc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 14-9-2013 10:00:25 | Chỉ xem của tác giả

Xem phim này giới thiệu nhiều lần trên VTV3 rồi nhưng mà lại chiếu ở trên VTV6 nên vẫn chưa có thời gian xem.

Thấy nội dung có vẻ hay và cũng lạ.

Phim cũng có rất nhiều diễn viên kỳ cựu. Đây là 1 vai khá nặng và nhiều đất diễn cho Công Lý, vì anh đã khá quen thuộc với khán giả với những phim hài. Trong phim lại là một người đứng tuổi, nội tâm sâu sắc và nhiều yếu tố éo le.

Đặc biệt là dàn diễn viên trẻ, mới của bộ phim, tránh cho khán giả cảm thấy nhàm.

Hi vọng bộ phim sẽ được nhiều người xem và yêu thích.

Khi nào mình xem sẽ vào cmt tiếp. {:155:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2013 15:18:55 | Chỉ xem của tác giả

comment: anh làm gì để Tiên phải bỏ đi *grừ grừ* =.=

Bình luận

Cho luôn cho luôn đi bạn <3  Đăng lúc 17-9-2013 08:40 PM
cho mình xin link FB của a này đi bạn :)  Đăng lúc 16-9-2013 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-9-2013 09:53:51 | Chỉ xem của tác giả
thích nhất cặp Tiên - Khánh. cười đau cả bụng :))
chú Công Lý diễn hay quá! nhiều đoạn phát khóc vì thương chú ý :x
phim VN ngày càng tiến bộ!

Bình luận

me 2, mình cũng thích nhất cpl này :D  Đăng lúc 15-9-2013 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 16-9-2013 11:26:51 | Chỉ xem của tác giả
Tâm lý mình đó giờ ít xem phim truyền hình VN lắm, cứ như phim VN ko có tí sức hút gì w mình hết Nhưng công nhận bộ này xem thích thật, sau Cầu vồng t.yêu thì mới thấy có bộ xem đc, thích tới nỗi phải nhào vô cmt đây này

1. Công Lý đóng đạt ghê, đóng vai hơn bản thân tới chục tuổi mà vẫn thấy giống. Mấy cảnh thể hiện nỗi buồn vợ mất sớm và nỗi day dứt không nguôi cho đó là lỗi của bản thân, đoạn nào xem cũng ưng cả

2. Trong 3 cặp thì khoái nhất cặp Tiên - Khánh, đôi này cãi nhau chí chóe vui thật. Nói chung 49 gặp 50, vỏ quýt dày có móng tay nhọn. Xem đoạn ở khách sạn, Tiên giả vờ mộng du bóp cổ Khánh, rồi đoạn lừa Khánh vào khách sạn rồi thuê 1 bà cô múp míp đè Khánh ra ấy, hài kinh khủng. Đôi này tóm lại là 'Bi kịch khách sạn' Cảnh đám cưới tuy không hoành tráng mà vui. Trao nhẫn mà ko biết nhẫn để ở đâu, tối đến động phòng thì nàng mặc gợi cảm mà ko cho chàng mặc hở hang Chàng cũng hay chọc nàng, cứ thích vờn qua vờn lại, mình là mình ưng chuyện vờn lắm

3. Cô e gái út thì có cái tính cách dễ thương, mình thấy mũm mĩm vậy cũng dễ thương mà, mn cứ bảo phải giảm cân suốt, bởi tư tưởng Á Châu 'Ốm mới đẹp', phát ngán nv Khôi thì bản thân mình thấy cũng ko hẳn quá đẹp trai, nói chung ở mức OK, nhưng tính cách cũng thú vị, cặp này đúng có duyên, từ thời cấp 3 đến tận lúc đi làm. Đối w cặp này thì phải nói là 'Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng'

4. Cuối cùng là chị cả, tính cách của Lan thì đúng là ko còn gì đòi hỏi hơn, đẹp ng đẹp nết, chỉ có điều đôi lúc cam chịu a chàng ng yêu quá Cảnh Lan đến nhà bố mẹ người yêu, Lan bảo nấu món canh cua w gì gì đấy, bị Toàn bảo ăn toàn đồ ko an toàn. Xong bố Toàn càu nhàu chuyện ko có nước tương nuốt ko trôi, làm bà mẹ hớt hải chạy đi mua. Toàn ko giúp mẹ vì cho rằng việc bếp núc là việc của đàn bà. Ko biết phải mình có thoáng quá ko mà hoàn toàn ko chịu nổi cái tư tưởng ấy Thế cho nên mình hoàn toàn ủng hộ chuyện Lan tiến tới w Long. Nhìn đẹp đôi quá chừng

P.S: Hóa ra dv đóng vai Tiên là dân thanh nhạc tay ngang, thế mà cảnh Tiên chủ động hôn Khánh đóng cũng đạt ghê. Ủng hộ

Bình luận

face book của tiên :D http://www.facebook.com/trang.cherry1?hc_location=stream  Đăng lúc 17-9-2013 11:56 PM
FB: của khánh http://www.facebook.com/anh.dung.526?fref=ts . thấy bạn cũng thích Khánh - Tiên vậy bạn muốn FB của Tiên không :D  Đăng lúc 17-9-2013 02:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
finpeo + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 18-9-2013 14:18:03 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay ơi là hay luôn đấy. Lâu lắm rồi mới có phim Việt mà mình theo dõi, háo hức chờ đợi như phim này. Thích nhất là cặp Tiên - Khánh, buồn cười thôi rồi luôn. Thấy bé đóng vai Tiên hồi nhỏ cũng dễ thương ơi là dễ thương luôn í {:301:}. DV Công Lý đóng hay cực kỳ, nhiều chỗ làm mình buồn phát khóc {:140:} Chờ mấy tập tiếp theo quá điiiiiiiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 18-9-2013 20:23:01 | Chỉ xem của tác giả
@__@ Uầy thím chổi cũng thích phim này hẻm, lập hẳn thớt luôn.

Nói chung phim này anh Toàn bá đạo rồi, chỉ cần xem tập 1 cảnh anh ấy ngồi ăn chung với cả nhà Lan ngồi lau đũa thì

Cặp Tiên- Khánh đẹp đôi, xem phim cũng chỉ vì 2 bạn này. Nhớ tập 12 là đêm tân hôn bạn Tiên thốt ra cậu "Nói chung là quan hệ hàng xóm" với điệu bộ hếch lên cười chảy nước mắt luôn thím. Cặp này đúng là trung tâm của phim =) Sau này hình như chị sinh con gái hay sao ấy nhỉ, thấy có ảnh mẹ chồng Tiên chụp với đứa con nít. Nói đi cũng phải nói lại, bạn Tiên ăn chơi nhưng biết điều. Về nhà chồng biết dậy sớm nấu ăn giúp đỡ mẹ chồng. Cái khoản nịnh bố mẹ chồng chắc cũng giỏi. Dù nhiều đoạn bạn này vẫn bộc lộ tính trẻ con ^ ^ Xem phim tập bực mình đoạn Khánh ngồi toàn người lớn thêm bố chồng mà
cứ khư khư cái điện thoại rất vớ vẩn phải người khác mắng cho te tua rồi. Mẹ bảo còn thái độ nữa chứ ==''

Mới 14 tập, biết bao giờ mới hết phim T___T Cuối tuần cứ tầm 10 đêm là lại lên hóng phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2013 21:10:38 | Chỉ xem của tác giả
camngoc gửi lúc 18-9-2013 20:23
@__@ Uầy thím chổi cũng thích phim này hẻm, lập hẳn thớt luôn.

Nói chung phim này anh  ...

thấy tôi đổi cả ava cpl khánh tiên hơm =)))
ko biết là sinh con trai hay con gái
cơ mà dự là bé đó hơm phải con của khánh tiên,
nếu phải thì phim này sao lâu dữ, vì bé đó nhìn cũng lớn rồi mà :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 19-9-2013 11:42:50 | Chỉ xem của tác giả
Ô mai gát em lang thang vào đây thấy cái phim mà tuần nào em cũng ngóng

mà xem mỗi tập ở trà chanh được có mỗi chút :)

thế này em phải vào ủng hộ thread thương xuyên thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 20-9-2013 23:53:17 | Chỉ xem của tác giả
Trong 3 người con gái thì ấn tượng nhất với Tiên ,diễn rất đạt và vẻ ngoài của nàng cũng rất thu hút nữa
Chú Công Lý đóng vai này cũng rất hợp luôn,nhiều đoạn cảm động lắm
Lâu lắm rồi mới có cảm giác thích thú với phim Việt như vậy hihi
À mình cũng đang rất tò mò về phim "Hoa nở trái mùa " chiếu vào chiều t7 chủ nhật hàng tuần nữa,xem trailer và giới thiệu có vẻ khá hấp dẫn,hy vọng là sẽ sớm có link bản đẹp,chứ xem trên Youtube chất lượng chán lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách