Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: BabyMoon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Truy tìm dấu tích | Boku dake ga Inai Machi | 僕だけがいない街 - Vietsub Ep 11 + 12 End HD

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 31-8-2016 23:52:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Thể loại trinh thám li kỳ hấp dẫn.
Kết hợp với quay ngược thời gian về quá khứ nữa.
Rất lôi cuốn và hack não ạ.
Cảm ơn subteam rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 1-9-2016 00:19:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nghe danh bộ này lâu rồi mà ngại không khí nặng nề nên chưa coi. Lâu nay đu Rainbow mệt não mệt tim quá.

Cỡ này Rainbow dừng hơi lâu nên chắc đọc manga này cái, rồi êm thì tới anime

Thanks subteam nhé! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 1-9-2016 21:28:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

đã xem rất nhiều anime, nhưng con số mình biết chắc chỉ là hạt bụi thôi nhĩ... cám ơn subteam đã giới thiệu, tiếp tục cày anime thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 2-9-2016 10:17:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Oh phim hoạt hình ạ, có vẻ hay hay í ạ
Lâu rồi ko xem phim nhật, tự cái dạo conan cơ ạ
Cảm ơn st nhìu ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 2-9-2016 16:20:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Cám ơn ad, xem anime là niềm vui bất tận. Em đi hưởng thụ đâyy ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 2-9-2016 18:28:10 | Chỉ xem của tác giả
Mới bắt đầu học tiếng nhật
Giờ xem để luyện thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 2-9-2016 21:21:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim có vẻ gây cấn, phải nhanh down về để xem mới được tks subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 3-9-2016 13:49:14 | Chỉ xem của tác giả
Hổm rày chờ down cho đủ mới xem cho nên mãi đến hôm nay mới bắt đầu ngồi lại từ từ thưởng thức .
Tập đầu mới là giới thiệu cho người xem biết khả năng đặc biệt lạ lùng của Satoru nên phim không hào hứng cho lắm , chẳng hạn như cá tính lừng khừng của Satoru, hình ảnh bà mẹ trẻ hút thuốc có vẻ phóng túng của Satoru, sự lạnh nhạt giữa 2 mẹ con .

Nhưng rồi qua 2 tập kế, xảy ra biến cố mẹ của Satoru bị sát hại và Satoru bị tình nghi là thủ phạm. Từ đó, câu chuyện càng lúc càng trở nên lôi cuốn. Và một cậu thanh niên sống khép kín bỗng chợt nhận ra là mình phải hành động tích cực để có thể cứu lấy những người thân yêu của mình.

Thường thường, người ta chỉ thấy trân quí những thứ đã bị mất đi Satoru cũng vậy. Cậu thấy bực bội khi thấy mẹ quá chăm lo cho mình, hoặc làm cậu mất tự do. Thế nhưng khi thình lình mẹ mất, cậu mới hụt hẫng, và cậu nỗ lực tìm về quá khứ, tìm cách ngăn chận tội ác không cho xảy ra vì không có tội ác thì mẹ cậu không phải thành nhân chứng và sẽ không bị thủ tiêu.

Phim này làm mình liên tưởng đến phim Mỹ "Back to The Future" .
Sẽ xem tiếp tập 4 xem chuyện cô bé Kayo ra sao. Mình không nghĩ cô bé bị mẹ đánh nhưng mà đoán là bà ta đang che đậy cho ai khác. Thương cho anh bạn thật thà của Satoru đang bị ngồi tù oan

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Cảm ơn bạn, đồng quan điểm là 2 .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 4-9-2016 13:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Lời bàn này chỉ dành cho bạn nào đã xem rồi thôi nha, vì nếu không, bạn sẽ bị mất hứng thú xem phim khi phần nào biết đươc câu chuyện đó . Đây là chuyện có tính cách trinh thám nên không biết thì càng xem sẽ càng tò mò, có vậy mới hay.

Lời bàn:
Hôm nay cày tiếp một hơi xong 6 tập nữa Thật không thể nào ngưng được và ở tập 4 & 5, thất vọng vô cùng khi thấy Satoru không thể thay đổi được vận mệnh của Kayo. Satoru trở về hiện tại và thấy mọi chuyện vẫn chưa thay đổi và cậu vẫn còn bị truy lùng. Rồi trong lúc lẫn trốn, cậu bị anh bạn thân phản bội (là cậu bé mặc áo vàng thuở nhỏ) nhưng được cô bạn Airi hết lòng giúp đỡ. Mình có cảm giác như cô bé này là hiện thân của Kayo vì cô hay nói những câu giống Kayo đã nói, và đã ra đời 1 năm sau khi Kayo mất.

Mà thật vậy, đâu lẽ nào Satoru có thể làm một cuộc đổi đời một cách dễ dàng như vậy được? Rồi Satoru lại tìm cách quay trở về quá khứ. Lần này, cậu tích cực hơn và đã cưú được Kayo, biến bản tin mà người ta bịa đặt để che dấu sự mất tích của Kayo thành sự thực.

Nhưng rồi muốn cho tên sát nhân kia biến mất khỏi cuộc đời, Satoru lại phải đi cứu những nạn nhân kế tiếp, trong đó có cô bạn nhỏ trong nhóm nữa. Aida, câu chuyện gay cấn lắm rồi và càng lúc càng thấy thích bà mẹ của Satoru, một người mẹ tế nhị và chu đáo

Tự hỏi: nếu Kayo là tiền kiếp của cô bé Airi thì sẽ ra sao nếu Kayo vẫn còn sống???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 6-9-2016 03:00:03 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay đã xem hết trọn bộ rồi.
Thật là một câu chuyện thật hay và một cái kết bất ngờ tuyệt vời ông mặt trời nhưng không thể chia sẻ ở đây vì muốn để dành thú vị cho các bạn chưa xem.

Cuối cùng cũng biết là Airi không có liên quan gì tới Kayo và cuối cùng, được biết tất cả bạn của Satoru đều là bạn tốt, hết lòng vì bạn

Sau cùng, cám ơn ss Moon đã nhiệt tình giúp cho xem được đoạn kết của một anime hay .
Tặng cho subteam nữa nhé. Mong chờ dự án kế tiếp của các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách