Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
291#
Đăng lúc 26-1-2014 23:31:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

tthuynh711 gửi lúc 9-1-2014 12:05 AM
©2024 Kites.vn | # W' L- K' k1 ]+ [All rights reserved
Mấy hôm trước vừa đọc xong truyện Thất tịch không mưa, cảm thấy thật sự rất ấn tư ...

©2024 Kites.vn | 8 w2 t( H6 l' p5 ~# Z& h- BAll rights reserved
Mình ít khi đọc tiểu thuyết mà khóc , hầu như đó giờ chưa bao giờ gặp 1 tiểu thuyết nào làm mình rơi lệ vậy mà đọc Thất tịch không mưa cứ rấm rứt muốn khóc, cảm giác nghẹn nghẹn trong ngực thật là khó chịu .
©2024 Kites.vn | All rights reserved" b: b$ d9 ^/ d* R" S1 R. M
Thà là cái kiểu ngược thân còn dễ chịu hơn cái kiểu ngược tâm tàn nhẫn như thế, haizzzzzzzzzz .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

292#
Đăng lúc 26-1-2014 23:45:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Các tác phẩm để lại cho em ấn tượng thì rất nhiều , có lẽ tác phẩm mà mình ưng ý nhất là Nếu Ốc Sên Có Tình Yêu, cứ mỗi tập truyện là làm cho em hồi hộp trong ngóng và suy đoán...một cảm giác rất thú vị khi xem truyện này ! Hầu hết các truyện của Đinh Mặc trong box là em không thể bỏ qua..nhưng để mà em vừa hồi hộp chờ đợi sách xuất bản ..Cái cảm giác hạnh phúc khi tậu được quyển truyện mang về nhà, đọc một lèo từ sáng đến tối cho đến khi biết được kết quả.và cái kết đủ để em thỏa mãn khi khép quyển truyện  lại...cái cảm giác bây giờ hồi tưởng lại vẫn thấy hạnh phúc làm sao .
! R/ H" d6 a+ K©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhân đây em muốn gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn các chị em đã cống hiến sức mình để edit , dịch...những tác phẩm hay cho chúng em có những phút giây thư giãn bên những con chữ cùng buồn cùng vui,đau lòng, hạnh phúc với từng nhân vật trong tác phẩm
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 ]. _4 _9 s! c
Chúc cả nhà có một mùa xuân an lành hạnh phúc......chúc cho box văn học chúng ta sẽ có nhiều nhiều những tác phẩm hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

293#
Đăng lúc 27-1-2014 09:40:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Trong Kites mình thất nhất là truyện " Đạo tình" , thể loại này lạ, nhiều cãnh hành động và tình cảm của hai nhân vật chính rất bá đạo. Có vài truyện mình vẫn đang theo dõi nhưng cực kỳ thích là Thiếp khuynh thành, Nương tử ơi nàng đừng kiêu ngạo, Phu quân là Thái giám tổng quản.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

294#
Đăng lúc 27-1-2014 09:47:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Có lẽ trong năm 2013 vừa rồi có rất nhiều truyện gây ấn tượng với mình . Đầu tiên phải kể đến Tình Yêu Thứ Ba , đọc xong quyển đó mình ám ảnh cả tháng trời chưa kể bao nhiêu là nước mắt và cái kết day dứt vô cùng nữa chứ
& i( e+ @' P. M, r©2024 Kites.vn | All rights reserved
Rồi sau đó là Chẩm Thượng Thư , tất nhiên là yêu rồi vì mình ngóng chờ cả năm cơ mà , cầm quyển truyện trong tay mà lòng vui sướng dã man , về nhà phải lôi ra đọc ngay , liền tù tì hết truyện mới hả ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 g- r) D0 @, v4 p8 g% I
Gần cuối năm thì là bộ Mệnh Phượng Hoàng , mặc dù nhà xuâtd bản nhẫn tâm chia làm 4 quyển ( đốt tiền bản phủ quá T_T ) và quả thực lúc đầu cũng khá là băn khoăn có nên mua khôg vì sợ nó sẽ theo những mô típ cũ nhàm chán , nhưng đánh liều mua về đọc thì quả thực vô cùng lôi cuốn , từ cốt truyện , hành văn , cá tính nhân vật , tình huống truyện logic tràn đầy những bất khờ , đọc mà bị cuốn theo từng câu từng chữ . Phải công nhận rằng lâu rồi mói đọc một cuốn cung đấu kịch tính đến thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 27-1-2014 09:52:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Có quá nhiều tác phẩm hay trong năm 2013
$ ]' g3 R( T0 ^7 ^) ?! x0 G©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ví như "Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh", "Bến xe"... hai tác phẩm đã đọc, cùng một thể loại SE nhưng lại mang đến cái cách thể hiện cảm xúc khác nhau cho em.
©2024 Kites.vn | ' A) k9 m+ Q8 F% a! ^. R- }4 W0 s% ]All rights reserved
Nhưng có lẽ ấn tượng nhất vẫn là "Nếu ốc sên có tình yêu", cuốn sách đầu tiên chịu khó bỏ tiền ra để rinh về nhà, dùng đúng 145.000đ để mua Nói tiếc thì lúc chưa mở sách thì có chút ít, nhưng đọc xong rồi thì chả thấy tiếc chút nào số tiền bỏ ra còn chẳng bằng chất lượng của truyện. Nói thật thì em hơi bị mệt mấy dạng yêu đương vờn đuổi một màu của Ngôn tình, thấy không có gì mới mẻ lắm... Nhưng đọc Ốc sên xong rồi thì mọi thứ đã khác, ấn tượng với cách lý luận của Quý đội và Suỵt Suỵt, nhưng cũng rất ngưỡng mộ thứ tình cảm nhẹ nhàng nhưng toát ra sức hút vô biên của hai người ấy
- a1 B2 r: R( k8 M) W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Và năm 2014 dự là chắc không ai qua được ải của "Bạc Tiểu Mao" nhà em *cười khục khịch*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 27-1-2014 10:55:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Trong năm nay, mình ấn tượng nhất là chuyện “Độc quyền chiếm hữu”. Câu chuyện tình Mục Huyền và Giản Dao thật sự rất ấn tượng, lôi cuốn và kết thúc mở nhưng vẫn happy. Ngoài ra còn rất nhiều truyện khác cũng rất hay.
: Y; o! o6 U/ ?; F' T+ w©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 27-1-2014 13:18:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Trong năm nay thì mình ấn tượng nhất với truyện "Phượng Tù Hoàng". Tình yêu của Dung Chỉ và Sở Ngọc cứ ám ảnh mình mãi. Đọc xong truyện mới thấy ai bảo yêu cứ phải là không toan tính mới được, DC khi yêu Sở Ngọc vẫn luôn toan tính mọi thứ, dùng thủ đoạn để có được nàng. Điều đó cũng chẳng sao bởi tình yêu của anh dành cho chị quá sâu đậm, anh nguyện bỏ cả giang sơn chỉ để được sớm tối bên người mình yêu thương, những gì anh làm cho chị chứng minh, trả giá vì chị đã cho thấy một tình yêu khắc cốt ghi tâm. Khi hai người đã yêu thương nhau thì nên làm mọi cách để được ở bên nhau chứ không phải là bỏ lỡ nhau một cách đáng tiếc, vì vậy anh Dung cũng đã làm hết mọi cách có thể để giữ SN ở bên., chỉ nguyện nắm tay người đến đầu bạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 27-1-2014 17:17:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Trong năm này mình đọc khá nhìu truyện. Cơ mà thix nhất là Trở về 1981 và Phu quân ngây thơ nhất thiên hạ. Mình hông thix đọc truyện ngươc nên 2 truyện trên là 2 truyện thuộc dạng sủng nhẹ nhàng, cơ mà đọc thấy rất hay truyện nào mình cũng đọc đi đọc lài hoài
©2024 Kites.vn | 9 p0 G: O! W' k$ e$ S  WAll rights reserved
Ngoài ra còn nhiều truyện cũng khá hay như: Từ Bi Thành, Đạo Tình, Thịnh thế Trà Hương (truyện này cũng rất hay, cơ mà dài quá nên hơi lười đọc lại)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 27-1-2014 17:38:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nhắc tới tác phẩm ấn tượng nhất năm 2013 thì mình nghĩ ngay tới Bến xe. Tình cờ là lúc đọc Bến xe, mình cũng giống Liễu Địch, cũng có những áp lực của chuyện thi ĐH, bạn bè rồi trường lớp. Nhưng Liễu Địch may mắn hơn mình bởi cô ấy có được sự động viên từ người đàn ông thương yêu cô ấy nhất, sẵn sàng dùng tính mạng để đổi lấy sự tự tin của cô ấy. Còn mình tì chẳng bao giờ được như thế T_T
©2024 Kites.vn | - _) b1 p8 H+ @$ CAll rights reserved
©2024 Kites.vn | : x2 p- T  W; W8 g2 OAll rights reserved
Đọc Bến xe, mình cảm nhận đây như một xã hội thu nhỏ. Mặc dù chỉ là một ngôi trường bé tẹo ở một thành phố nhỏ nhưng cũng có đủ những thứ chuyện rắc rối. Ở đó có tình thầy trò, tình yêu, tình thân, danh dự và sự cao thượng của một con người vĩ đại - Chương Ngọc. Nhưng không thể không nhắc đến những ghen ghét, đố kị, miệt thị….của người đời. Chính những điều ấy khiến mình cảm thấy không tin được ai trừ những người thân hoặc có gắn bó tình cảm lâu dài với mình. Ở Bến xe, mình thấy sự bất công và nực cười của số phận, của ông trời đang hành hạ những con người lương thiện, những người mà đáng lẽ ra họ phải được hưởng hạnh phúc. Nhiều người nói cái chết của thầy Chương là do sự cố chấp của thầy. Mình cũng nghĩ vậy nhưng thử hỏi nếu bạn được đặt vào địa vị ấy bạn sẽ làm gì để thay đổi định kiến của xã hội?
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 Y: b3 s- L' Q8 Q: p
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 \$ K- D) k( F
Nếu bạn cao thượng như thầy Chương, bạn có chấp nhận để số phận xô ngã lần thứ hai, bạn có chấp nhận cùng Liễu Địch bỏ trốn, mặc kệ định kiến của xã hội?
©2024 Kites.vn | - Y* m# w7 h8 b: Q4 x& N9 ~All rights reserved
. R% K! ~, s8 b©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nếu bạn yêu Liễu Địch như thầy Chương, bạn có chấp nhận gạt đi tất thảy danh dự trong sạch và tương lai tươi đẹp của cô ấy chỉ để bỏ trốn, hai người sống trong căn nhà trọ mục nát và nuôi cô ấy với đôi mắt mù cùng với đôi bàn tay trắng.
©2024 Kites.vn | 5 A( P# k* G4 Z3 }All rights reserved
% M' X; B( g+ X# y7 K7 m©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình từng nghĩ, phải chăng thầy Chương quyết định đi tới cái chết là vì tâm hồn thầy đã bị nhuốm màu thực dụng của xã hội? Có lẽ vậy! Bạn thử nghĩ xem, một con người được mệnh danh là thiên tài, từng là trung tâm của vũ trụ…vậy mà suốt 5 năm ròng bị xã hội xếp xó, bị người đời lãng quên. Phải chăng có nhớ thì đó chỉ là chút gì đó thương hại của lòng người lạnh nhạt. Trải qua 5 năm dài đằng đẵng ấy thì nỡ lòng nào thầy muốn Liễu Địch sống như vậy cả đời? Cách làm của thầy tuy tiêu cực nhưng dù sao đó vẫn là lựa chọn của bản thân thầy, thầy chỉ muốn người mình yêu thương nhất có danh dự trong sạch và tương lai tươi đẹp, không phải sao?
, R0 J' b" K2 f8 L# s©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 27-1-2014 18:23:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Năm nay đọc quá nhiều truyện, nhưng mà thu hút nhất là truyện của Ân Tầm, năm nay ngốn 1 lúc 3-4 bộ của má Tầm. Ngoài ra còn truyện của Đinh mặc, thích Từ Bi thành nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách