Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Haven
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Ryu Joon Yeol - 류준열 - Movie "Taxi Driver"

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 19-1-2016 14:53:33 | Chỉ xem của tác giả
Bài của Yenamy

Cô gái đến từ hôm qua
Và rồi ta hứa sẽ quay trở lại
Vào một ngày mai như hai người bạn
Một ngày để quên tất cả lại nhớ về nhau
Cùng năm tháng còn ấu thơ

Anh yêu cô từ những năm anh còn thơ bé. Anh yêu cô khi còn chưa kịp nhận ra tình yêu là gì. Anh yêu cô khi cô trở thành điều quan trọng nhất mỗi ngày của anh.
Anh yêu cô, khi còn là cậu bé.
Thế rồi, thời gian cứ chầm chậm trôi qua. Anh quen có cô trong đời. Anh quen nhìn thấy cô mỗi sớm và mỗi tối. Anh quen nhìn cô nhảy, cô cười, cô đùa... Và anh quen cãi nhau với cô, như một cách để cô luôn chú ý đến sự hiện diện của anh.
Anh đã yêu cô, khi là một thiếu niên.
Anh dành hết tất cả những gì mình có thể cho cô. Tặng cô một trái tim non nớt. Tặng cô những nụ cười ngây thơ. Tặng cô tất cả sự chăm sóc âm thầm và lặng lẽ. Tặng cô những ánh mắt đầy trìu mến và thương yêu, dẫu cho cô chẳng hề biết tới.
Thế nên anh mới quay lại tìm cô. Thế nên khi cả hai người ở trong con hẻm nhỏ, trái tim anh mới rộn ràng. Thế nên anh mới mỉm cười khi thấy cô trên TV. Thế nên anh nhớ rõ rằng cô thích gì, cô muốn gì, và cô cần gì.
Anh hiểu cô rất rõ.
Anh đã yêu cô bằng tình cảm thuần khiết của một chàng trai.
Nhưng anh đến sai thời điểm.
Yêu ai bao lâu Ai yêu ai nhiều hơn Ai trong số chúng ta có quyền nói về điều đó?
Không ai cả.
Họ đều đã yêu.
Khi anh nhận ra cậu bạn mình trân quý cũng yêu cô. Khi anh nhận ra mọi thứ không bao giờ vẹn nguyên như cũ. Khi anh nhận ra tình yêu của mình có thể phá hỏng tình bạn.
Anh lựa chọn làm một thằng hèn.
Anh lựa chọn làm người chịu tổn thương.
Anh đã yêu cô, khi chuẩn bị trưởng thành.
Tình yêu sao giấu được hả anh? Nếu anh lựa chọn lùi bước, sao ánh mắt anh còn không cam lòng đến thế? Sao ánh mắt anh còn ngọt ngào đến thế? Sao anh vẫn thức hàng đêm?
Đau lắm anh ơi
Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
Tươi thắm những con đường

Anh trở lại. Trở lại với tình yêu đầu ấy. Nhưng anh mãi mãi chọn sai thời điểm. À không, anh chọn đúng thời điểm. Nhưng người định mệnh chọn lại không phải anh.
Anh đến chậm nửa bước. Anh nhìn cậu ấy che chở cho cô ấy. Để lại anh đằng sau với toàn những đắng cay. Và đau đớn.
Hóa ra anh trở lại, để cố gắng lần cuối...
Và nói lời tạm biệt.
Dường như là vẫn thế em không trở lại
Mãi mãi là như thế anh không trẻ lại
Dòng thời gian trôi như ánh sao băng
Trong khoảng khắc qua chúng ta

Cô ấy không trở lại. Và anh thì không trẻ lại. Không trẻ lại, nên tất cả những niềm vui nỗi buồn trong tình yêu xưa cũ, anh phải giấu. Không trẻ lại, nên lời tỏ tình chỉ có thể đến muộn 6 năm. Không trẻ lại, nên người cô ấy yêu đã không bao giờ là anh nữa.
Khi anh quay sang nói mọi chuyện như một lời bông đùa, khi cô ấy mỉm cười nhìn anh, khi tất cả rời đi bỏ lại chiếc nhẫn vô chủ...
Mối tình đầu của anh cũng mãi mãi nằm lại thời khắc ấy.
“Mình thích cậu.”
“Mình yêu cậu.”
“Mình đùa thôi.”
Nhiều năm xa hạnh phúc anh muốn bên em
Cuộc đời nay dẫu ngắn nỗi nhớ quá dài
Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại
Như ngày hôm qua

Anh sẽ nhớ đến cô trọn cả cuộc đời. Và cô cũng sẽ biết rằng anh từng yêu cô, dẫu cô chẳng bao giờ hiểu nổi tình yêu đó sâu đến mức nào...
Nhưng cả hai đã đủ lớn để mong bé lại.
Như ngày hôm qua.
Đến một ngày, chúng ta sẽ cùng ngồi lại nơi nào đó, khi mỗi người đã có những khoảng trời riêng, nhìn nhau bình thản, và nhận ra dù đã đi qua những khó khăn đến mấy, dù đã vấp bao nhiêu lần, dù chuyện gì xảy ra…
Thì, chúng ta rồi sẽ ổn thôi.

Viết cho người đàn ông của em vài câu thơ:
Năm tháng trôi qua như sương như khói
Chuyện cũ trôi đi tựa gió tựa mây
Cảnh còn ở đó, người đâu mất?
Một đoạn đời bỗng hóa giấc chiêm bao

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 19-1-2016 14:57:49 | Chỉ xem của tác giả
Bài của kiramoon2404

Chó.

"Bây giờ vẫn chưa phải là người" nhưng có lẽ lại là người hiểu chuyện hơn tất cả.

Một đứa vừa thông minh vừa chính nghĩa, có thể chịu bị trấn lột giày nhưng không thể nhịn khi thấy có kẻ sỉ nhục người bố đã khuất của bạn. Một đứa hay cằn nhằn, hay nói những lời chọc điên người khác nhưng lại rất biết quan tâm, âm thầm làm những chuyện bé xíu như viết mấy chữ phiên âm tiếng Anh lên hộ chiếu của mẹ. Một đứa gan lì cứng đầu hết sức nhưng lại đứng úp mặt vào cửa sổ lén lút rơi nước mắt vì thương anh. Một đứa lương thiện, dù rất muốn ghét người ta nhưng vì quá thương nên tuyệt đối không thể.

Một đứa có đầy đủ tư cách được yêu.

Nhưng Chó à, Sung Duk Sun nó cũng đần y như Chó vậy. Nó sẽ chẳng đời nào thử nhìn vào mắt Chó xem xem chủ nhân đôi mắt đó thích ai đâu, thế nên hãy thử một lần nói ra xem nào. Đằng nào cũng vậy, hãy nói trước khi quá muộn. Còn nếu bị từ chối thì chí ít sau này nghĩ lại, có tiếc nuối nhưng không có hối hận, có đau lòng nhưng không quá bi thương.

Cái dáng vẻ hạnh phúc, cười đến híp hết cả mắt vào lúc nhìn thấy con bé nhảy loạn lên của Chó xấu xí cực kỳ, nhưng về cơ bản vẫn đẹp hơn khi ngồi lặng một mình như thế này nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 19-1-2016 15:07:21 | Chỉ xem của tác giả
Reply 1988, ep 20

Bài của @hell.j

Gửi JungHwan, chàng trai chúng tôi cùng dõi theo ngày nào...

Đến phút cuối cùng, cậu vẫn là một người mãi "cho đi không cầu báo". Một chàng trai ngoài lạnh lùng nhưng trái tim thật ấm áp. Một chàng trai cứ luôn che giấu cảm xúc thật của mình và mãi nghĩ suy đến cảm giác của người khác.

Dù có khả năng rất lớn sẽ trễ giờ trở về địa điểm căn cứ và (có lẽ) phải chịu phạt, cậu vẫn quyết đoán nhét chìa khóa xe vào túi khi thấy giây phút mà thằng bạn nối khố SW đang đau khổ. Người bên cạnh nó không phải là cô bạn gái Bora, không phải nhân tố gây cười Dong Ryung, cũng không phải là thằng bạn nay đã trở thành anh em cùng nhà Choi Taek. Mà chính là cậu - một thằng bạn nối khố nổi tiếng lèm bèm trong khu xóm nhỏ Kim Jung Hwan, người nổi tiếng đến mức cha của nó cũng rất ấn tượng. Cuộc đối thoại chỉ vọn vẹn vài câu... và rồi lại tiếp tục ngồi bên cạnh nó uống hết ly này đến chén khác.

(Mình không biết tiếng hàn, chỉ nghe sơ và đoán nội dung thôi)
*sau khi dùng 1 ly rượu, SW tiếp tục rót cho JH và chợt khựng lại hỏi*
SW: À, không phải cậu còn lái xe nữa sao
JH: Không sao, chút nữa tớ sẽ đón xe bus (chắc thế)

Luôn mong rằng, đến cuối cùng cậu sẽ tìm được hạnh phúc trọn vẹn

P.s: Đến cuối cùng, biên kịch vẫn rất thương Jung Hwan. Cảm ơn cô vì đã cho cậu ấy một kết thúc thật đẹp dù có chút đắng ở tập 18.

Cre: Reply 1988 Kites Forums
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 19-1-2016 15:08:09 | Chỉ xem của tác giả
Chèn youtube mã là gì ấy nhỉ

hẳn là fan Tung Của lắm tiền, mò sang hàn chỉ để chụp khoảnh khắc ra sân bay của ông già

cre: weibo

Chắc già rồi nên k thik mấy em baby cute nữa mà chỉ thích xấu rù quyến thế nài thôi ẹc ẹc

TEAM ĐỒNG HỒ zô xác nhận giùm cái phải thuyền phó hwansun shipper mang lun đồng hồ của Jung hwan k

Bình luận

Nhưng mà ko lẫn đi đâu được thật  Đăng lúc 19-1-2016 03:42 PM
Còn tất cao đến gối nữa :)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:41 PM
Nói thật là tôi thấy style này rất hợp với ổng: khuôn mặt đó + style này không lẫn được trong số các diễn viên xênh đẹp =))  Đăng lúc 19-1-2016 03:38 PM
sờ tai của ổng là sờ tai quần xắn nông dân, áo hoodie, giày thể thao, mặt xấu quắc mà =)))))  Đăng lúc 19-1-2016 03:33 PM
Nhìn như ông nông dân ấy nhể =))) bị bỏ là đúng rồi anh =)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 19-1-2016 15:16:16 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao em mới không lên có 1 buổi trưa đến h mà nhà đã từ lầu 8 lên lầu 13 rồi ) lội mệt luôn, mấy chế vào xây nhà đông dui quá )) để em up cái ảnh cho có không khí )). Cái ảnh lâu r mà là cái duy nhứt em hiện có trên máy
Ảnh của Hoan phi công trong vào tay của mẹ vòng giấy của cha ))

Bình luận

tự search đi =)) kêu bạn biết tiếng hàn ý search giùm cho, có bít tiếng hàn đâu mà kiểm chứng thông tin =))  Đăng lúc 19-1-2016 03:42 PM
đưa link đây, ta đọc thử =)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:41 PM
Jan
Update hôm nào? =)) Chủ page là team Hwan hả cớ sao ảo diệu vậy? =)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:39 PM
k có bít =))) có bít tiếng hàn đâu, chỉ nghe bẩu wiki korea mặc niệm chồng DS là JH, k còn gì để nói =))))))  Đăng lúc 19-1-2016 03:39 PM
Lại quả bom gì nữa đây?  Đăng lúc 19-1-2016 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 19-1-2016 15:23:17 | Chỉ xem của tác giả
Reply 1988, Ep 20

Copy by: stevenking

Lúc mình vào tvn để xem đoạn cut thì tim mình đã trật đi một nhịp. À, thì ra không phải cậu. À, thì ra  là Taek. Cổ mình nghẹn ứ lại, mình biết tối nay mình sẽ mất ngủ, sẽ khóc, rồi cả tuần sau đó mình vẫn sẽ nghĩ mãi về cậu. Nhưng không mình sẽ không buồn lâu đâu, mình cũng sẽ không thất tình hộ cậu lâu đâu vì mình biết cậu sẽ ổn thôi, cậu sẽ dần quên đi mối tình đầu này, cậu sẽ lại tự do trong vùng trời bao la như chính tâm hồn cậu. Mình vô tình đọc được một câu như vầy
Câu chuyện nào có hai chữ 'đã từng' thì kết thúc đều đau lòng như nhau.

Đến trước khi biết cậu thì mình vẫn thấy câu này đúng. Trước khi biết cậu mình thậm chí còn tự tin không bao giờ đổ trai xấu. Trước khi biết cậu mình rất tự tin vào lí trí của mình. Có rất nhiều thứ mà mình cảm nhận khác trước khi biết cậu. Và rồi cậu xuất hiện, chẳng như sao chổi sao băng sao kim sao hoả gì sất, cứ như vậy mà xuất hiện. Đến lúc mình nhận ra sự hiện diện của cậu trong lòng mình thì lúc đó cảm quan và hàng rào lí trí của mình đã bị cậu phá bỏ gần hết. Chưa bao giờ mình thích một nhân vật trong phim đến vậy, chưa bao giờ mình được xem một nhân vật trong phim sống động đến vậy và cũng chưa bao giờ một nhân vật trong phim lại ảnh hưởng đến mình nhiều đến vậy * đã bảo cậu chính là người thay đổi cảm quan của mình mà*.

Cậu đã từng đọc quyển sách này chưa 'Vì đó là nỗi đau nên chính là tuổi trẻ'? Tuổi trẻ người ta thường hết lòng vì điều mình thích vì vậy khi vấp ngã sẽ đau đến không thể quên. Cậu, một người luôn dốc hết ruột gan vì những người cậu thương yêu thì nỗi đau đó chắc phải nhân lên nhiều lần. Đau hình như cũng là một đặc quyền của tuổi trẻ đó vì nó giúp cậu trưởng thành hơn, mạnh mẽ hơn. Vì vậy, cậu hãy cứ đau một lần nhé, đau đến xé tim rồi hãy trưởng thành hơn, mạnh mẽ hơn nhé.

Mình muốn nói với cậu rằng cảm ơn cậu rất nhiều vì đã xuất hiện trong cuộc đời mình. Cậu, Kim Jung Hwan, cậu chính là lời hồi đáp đẹp đẽ nhất trong lòng mình.

PS: thật lòng rất rất cảm ơn BK Lee Woo Jung vì đã tạo nên một Kim Jung Hwan đẹp như vậy. Và vô cùng vô cùng cảm ơn và khâm phục Ryu Jun Yeol vì đã đưa một Kim Jung Hwan từ trang giấy đến đời thực một cách sống động như vậy. Ryu star, từ giờ trở đi em chính thức thành fangirl không cần lối thoát của anh.

Bình luận

Chế cũng định học đàng hoàng mà bận nhiều việc nên dạo này chế bỏ bê =)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:52 PM
Em cũng có học mà mới học 1 khóa, học đến khóa 2 bận quá phải nghỉ :(((  Đăng lúc 19-1-2016 03:47 PM
chế học chơi chơi thôi à, cũng đủ xài nhưng nghe thì như vịt nghe sấm =)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:44 PM
Nói chứ em k biết đổi chữ ký :((((  Đăng lúc 19-1-2016 03:44 PM
ủa chế Halinh có học tiếng Hàn hở :))  Đăng lúc 19-1-2016 03:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 19-1-2016 15:34:18 | Chỉ xem của tác giả
Reply 1988

Copyright by: stevenking

Tự nhiên link die, thôi để lát edit

Bình luận

edit bài gấp  Đăng lúc 19-1-2016 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 19-1-2016 15:35:40 | Chỉ xem của tác giả
Team up ảnh dạo

Tiếp tục seri ảnh anh nhà ở sân bay hôm nay, kiểu chào gập người quen thuộc, bị ngoan đó

Bình luận

Yan
chào ai ông cũng thế đó :))))  Đăng lúc 19-1-2016 03:52 PM
Chào fan mà gập hẳn 90 độ, có tâm phết :)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:48 PM
Yan
em cũng k hiểu =)) kể ra mặc tử tế thì cũng k phải tệ lắm đâu mà cứ thích thế cơ =))) chắc ngừi ta làm model nên ngửi ta phải thế =)))  Đăng lúc 19-1-2016 03:42 PM
Jan
Túm lại là tại sao quần phải xắn gấu và áo trong phải thòi ra áo ngoài? =))) Mốt gì đơi?  Đăng lúc 19-1-2016 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 19-1-2016 15:37:01 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mệt quá, mới làm thợ hồ có 1 buổi mà mệt thế này thì mấy ngày sau chắc quéo ngừi luôn quá

Cảm ơn khan giả có tâm )))

Bình luận

Jan
Mà hẳn là Bo Ra đứng bên Taek, mẹ Sun cũng thích Taek Bora mà. =)))))  Đăng lúc 19-1-2016 03:45 PM
Jan
Thật là ảo diệu. =))) Ko gì mà photoshop ko thể làm được. =)))))  Đăng lúc 19-1-2016 03:43 PM
Hôm trước thấy cái ảnh này mà cười lăn cười bò =))) đúng là team Hwan tưởng =))  Đăng lúc 19-1-2016 03:43 PM
THÁNH ĂN GÌ EM CÚNG  Đăng lúc 19-1-2016 03:41 PM
Cô dâu mắt gấu trúc khiếp quá!  Đăng lúc 19-1-2016 03:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 19-1-2016 15:43:55 | Chỉ xem của tác giả
Đi Chơi cũng khổ này

Bình luận

Sợ quá. Team cầu flash back để còn mua DVD =))  Đăng lúc 19-1-2016 03:57 PM
fan Thái có hẳn project quyết theo tới cùng mà, cứ tha hồ mà hóng =))))  Đăng lúc 19-1-2016 03:55 PM
ngoan quá, cúi đầu suốt thôi <3  Đăng lúc 19-1-2016 03:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách