Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Đảo hai cây dừa] Ronbinson's family - WE ARE F*CKING COOL ~

[Lấy địa chỉ]
2581#
Đăng lúc 15-2-2015 14:28:49 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này thật là không còn gì để tám nữa nên nhà vắng teo. Hết concert rồi fan US còn hơi hot mà bên mình không khí xuống cái vèo luôn ý

Mọi người có xem màu tóc mới của skullhong không, nhìn ban đêm chắc tưởng là đèn neon luôn Từ sau màu cà rốt của I Hope tới giờ màu này chóe nhất rồi, nghĩ lại chỉ còn màu bạch kim với xanh biển là chưa thôi, hôm nào gợi ý hắn luôn cho đủ bộ Không biết màu tóc này có kéo dài đến lúc comeback luôn không, mình nghĩ đến comeback thì chưa chắc nhưng quay trong MV thì dám lắm đó, cũng không còn lâu nữa mà.

Nói về comeback thì đợt trước lúc định ra album tự sáng tác ý (hồi trước Memory luôn cơ), có bảo bài comeback Chê Chin sáng tác thì phải, nhưng cuối cùng không ra, không biết lần này có dùng bài đó không hay là bài khác, chắc là bài khác rồi. Hay là tụi mình mở cuộc thi đoán xem bài chủ đề lần này đứa nào sáng tác, đoán trúng và sớm nhất sẽ được thưởng (thưởng gì không biết vì mình không có quyền hạn gì và $kite cũng không bao nhiêu nhưng nếu cần sẽ đóng góp ). Đừng tưởng chỉ có 5 câu trả lời nha, biết đâu nhạc đứa này viết lời đứa khác viết nữa ý, đoán kiểu nào miễn trúng là được Thậm chí là đoán cả list luôn, vd:

1. Chê Chin (bài chủ đề)
2. Chung Huân
3. Hong Ki
4. Minari + Songsari
5. Nhạc Chê Chin, lời Hong Ki

Kỳ này minialbum thì khoảng 4-5 bài. Chơi đi chơi đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2582#
Đăng lúc 15-2-2015 17:42:36 | Chỉ xem của tác giả
mtlinh gửi lúc 15-2-2015 02:28 PM
Dạo này thật là không còn gì để tám nữa nên nhà vắng teo. Hết concert rồi fan US cò ...

Ủng hộ vật chất đây Mình cũng chả quyền hạn gì nhưng nhà thì khá giàu hehehe... nhiều $kites cũng chỉ để down phim nên các bạn tham gia đi, mình tài trợ   Cơ cấu giải thưởng như nào mình sẽ suy nghĩ và thảo luận với bạn Kẹo hoặc bạn nào muốn làm mạnh thường quân... Đại loại, lúc này quan trọng là sự tham gia của các bạn!

Mình nghĩ comeback tháng 3 vì YG đã đánh tiếng Bigbang comeback tháng 4 rồi thì FNC có ngớ ngẩn đâu mà lại cho FT quay lại vào tháng 4 Date fanmeeting đã có, 14/3 nên mình tin là comeback sẽ đâu đó trong khoảng thời gian ấy. Mà drama của Jonghun cũng dạng web, thời lượng 1 tập không dài như drama thông thường nên comeback sớm là khả thi. Phim lên sóng, nhạc lên sàn

Dự đoán của mình:

- Title song: Chây Chây oppa, lời chắc Hongki viết chung? (mình nghĩ bài chủ đề sẽ không phải của Hongki vì đây là cơ hội để pr 1 thành viên khác)
- Album sẽ có sáng tác của tất cả các thành viên. Đôi maknae vẫn sáng tác chung.

Câu hỏi phụ: Bạn đoán title song có mấy từ? (theo tiếng Anh)

1- 1 từ
2- 2 từ
3- 3 từ
4- 4 từ (dạng hiếm, vì chưa bao giờ title song ở Hàn có 4 từ)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2583#
Đăng lúc 16-2-2015 00:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Trời.. Bảo chuẩn y íh mình luôn áh.. huhu
Mà cũng như kiểu Bảo với sis Linh hiểu quá rõ 5 cậu này rồi thì không lệch đi đâu được.

Dự đoán của H:
  1. Tittle song - JaeJinie & Hongki [đương nhiên, vì đã khoe ầm lên là comeback bằng sáng tác thviên rồi mà, HongKi cũng khoe trên IG là ngồi uống vang và làm nhạc với JaeJinie của chúng ta thì hẳn phân lời thể nào cũng nhúng tay vào]
  2. JaeJin again [đoán mò lò dò lỡ trúng hehe dạo này JJ có vẻ chú tâm vào khoản sáng tác nên H dự đoán JJ sẽ góp mặt 2 lần trong album cho nó máu]
  3. JongHun [chắc chắn sẽ có 1 bài, khoe trên IG là soạn nhạc cùng một anh tây đẹp dzai còn gì]
  4. MinHwan & SeungHyun [vì đang bị thích Minari nên đương nhiên hy vọng rồi] / nếu không thì sáng tác ở ngoài [không welcome ông Han =_="]
  5. HongKi [góp nhạc SongArch thì chả khoe trên IG đấy gì.. Ki o bế bạn DJ này quá biểu sao k có tin đồn tc với cô Song nữ hoàng kia]
  6. Intruments

Câu hỏi phụ: [H nghĩ sẽ có 3 bài tựa tiếng Hàn]
  1. Một từ ngắn gọn
  2. 4 từ [tựa tiếng Hàn]
  3. 3 từ [tựa tiếng Hàn]
  4. 2 từ [tựa tiếng Hàn]
  5. 1 từ

Bình luận

Hnay H mới cập nhật thông tin T_T ôi gà quá :(  Đăng lúc 16-2-2015 09:42 PM
đã nói album tự sáng tác toàn bộ không có ở ngoài đâu ^^  Đăng lúc 16-2-2015 04:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2584#
Đăng lúc 19-2-2015 01:47:35 | Chỉ xem của tác giả
sang năm mới rồi cả nhà ơi
chúc cả nhà 1 năm mới tràn đầy hạnh phúc, dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý, tỷ sự như mơ nhé
chúc cho đảo ta ngày càng nhiều thành viên, các zai của nhà ta làm ăn ngày càng phát tài phát lộc )) ý nói là ngày càng nổi tiếng ấy, cả trên quê nhà lẫn ở nước ngoài luôn
mong năm nay các chàng sẽ làm concert ở Việt Nam để gái đảo nhà mình dẫn nhau đi xem nha :c
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2585#
Đăng lúc 26-2-2015 01:10:37 | Chỉ xem của tác giả
dạo này các chàng lặn đi đâu mất làm đảo dừa mốc meo luôn
gái đảo cũng chẳng vào 8 chuyện mấy ))
các nàng vào chơi trò chơi đi nào

Bình luận

nhắc mọi người vào chơi game thì nàng phải chơi trước đi chứ ;))  Đăng lúc 26-2-2015 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2586#
Đăng lúc 26-2-2015 13:56:00 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này đảo vắng vì mọi người bận ăn bánh chưng ấy mà Với lại, mình thấy dân tình hay có chu kỳ "im lặng trước khi comeback" nên thế này là bình thường

Mình chỉ muốn thông báo, phòng khi các bạn không để ý, Vietsub Radio show của Jaejin đã lên sóng nha. Mọi người qua thread xem và bình loạn.

Cá nhân mình rất thích Jaejin trong show này, haha.. có lẽ mấy bạn trong subteam chán nghe câu này rồi tại Bảo nói đi nói lại quá nhiều Jaejin rất tâm huyết với âm nhạc, nói cái gì ra là chắc cái đó. Mình vui vì tuy đây là show buổi đêm, chắc lượng khán giả sẽ không nhiều nhưng sau 4 tập, Jaejin gần như là DJ chính, dẫn dắt chương trình. Thêm nữa, 2 bạn DJ kia cũng khá tài năng, nói đâu biết đó.

Bình luận

May nà đảo mình có IG nên mới đc cập nhật xxx hạnh phúc với <3 đảo mình quá xxx  Đăng lúc 26-2-2015 07:54 PM
Mình cứ nghĩ chẳng bạn nào làm vietsub cơ. Dạo này mình chỉ đảo qua IG tí chứ cũng không nhiều thgan :(  Đăng lúc 26-2-2015 07:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2587#
Đăng lúc 26-2-2015 20:14:49 | Chỉ xem của tác giả
H vừa xem Kpop planet..
Tự dưng đến đoạn JaeJin nói đến mong muốn FT sẽ hoạt động đến cuối cùng và khó khăn với FNC là H rưng rưng luôn! Ừ.. cố lên tớ sẽ theo sau ủng hộcác cậu mãi, ngay cả chờ đợi các cậu đôi ba măm quân ngũ cũng không thành vấn đề.
Đúng ih Bảo nói.. càng vật vã sáng tác càng hay hnay mục sở thị phát ngôn ấy từ JaeJin rồi ngẫm lại câu nói của Bảo cứ thấy buồn cười. Đã vậy JaeJin còn muốn năm này vật vã một chút lại hay thua luôn suy nghĩ lẫn phát ngôn thành thực của cậu.
Àhhhh... mà JaeJin đẹp dzai dzã man nhìn trẻ kinh khủng íh! Như mới 19 thôi íh!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2588#
Đăng lúc 26-2-2015 21:09:48 | Chỉ xem của tác giả
Xin chàooooooo~~~~~~~~~~~~~~~~
Sau 1 hồi lặn mất tăm mất tích giờ mình đã ngoi lên rồi đây hihi. Trước thì chẳng hiểu làm sao ko thể log in vào được, mấy ngày tết ra thì chẳng sờ đến laptop luôn nên là giờ mới vào đảo :">

Vẫn chưa chúc mừng năm mới đảo mình được, hôm nay dù đã khá trễ nhưng mình vẫn chúc bù nha. Chúc cho đảo mình ngày càng đông vui tấp nập hơn nè, các bạn FT thì thành công trong sự nghiệp, đạt được mọi điều mà ko bị HSH quấy phá nè Còn gái đảo thì mình chỉ chúc gọn trong 4 từ thôi : ƯỚC GÌ ĐƯỢC NẤY :'>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2589#
Đăng lúc 28-2-2015 14:26:31 | Chỉ xem của tác giả
không liên quan lắm nhưng mn ơi cho e hỏi 1 chút. e thắc mắc lâu lắm r, tìm hiểu mãi ko ra nên h e mới vô đây hỏi
tại sao các chàng cầm guitar thùng lên sân khấu gảy nhưng ko cắm dây, tại sao nó vẫn có thể phát ra tiếng to như thế ạ? E biết guitar điện nó có bộ j j đấy có thể kết nối wireless đc, ko cần cắm dây cũng đc

ai có thể giải thích cho e vấn đề này đc ko ạ?e tìm hiểu trên gg mà chả tìm đc j nhiều
e cảm ơn ạ

Bình luận

https://www.youtube.com/watch?v=ZnZ7nHpTMfA bài I wish ạ, rồi cả lúc Ki chơi đàn bài Way back into love trong show này nữa, đàn thùng cũng ko cắm dây :D  Đăng lúc 28-2-2015 06:05 PM
bạn đưa ví dụ 1 phần trình diễn cụ thể mà bạn thấy guitar thùng không cắm dây đi, mình sẽ thử giải thích xem sao :)  Đăng lúc 28-2-2015 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2590#
Đăng lúc 28-2-2015 18:31:23 | Chỉ xem của tác giả
han.hany0210 gửi lúc 28-2-2015 02:26 PM
không liên quan lắm nhưng mn ơi cho e hỏi 1 chút. e thắc mắc lâu lắm r, tìm hiểu mãi k ...

Trong đoạn video bạn đưa thì FT biểu diễn với MR (Music Recorded - nhạc nền thu sẵn) nên việc cắm giắc là không cần thiết. Về cơ bản, các show ca nhạc hàng tuần ở Hàn thì chỉ có mình phần hát là phải "LIVE" thôi, mà đôi khi nhân viên nhà đài đình công thì còn bắt ca sĩ phải nhép nữa cơ

Các show âm nhạc thông thường ở Hàn toàn biểu diễn như vậy nên nhìn các bạn FT không được sôi nổi cho lắm vì đã phải giả vờ chơi nhạc cụ thì chớ, lại cũng chả được lên hình là mấy, cả bài chủ yếu toàn Hongki

Muốn xem diễn nhạc live thì bạn chọn mấy show như Yoo Hui Yeol's Sketchbook, Beautiful concert, MUST... mà xem. Lúc nào được live thì đàn đóm, trống chiếc đều được cắm dây hoặc chĩa một đống mic vào để thu tiếng. Cái quan trọng, khi được diễn live, các cậu ấy rất chăm chú nhìn vào đàn đóm để đánh cho chính xác chứ không có dật dờ nhìn vào máy quay đâu Và âm thanh cũng khác so với bản thu sẵn... nói thế nào nhỉ? ... nghe "thô" hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách