Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Mẹ Hổ Bố Mèo/ Triệu Vy, Đồng Đại Vi, Đổng Khiết [Vietsub E42->45 End]

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 11-5-2015 22:27:11 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này nghe đồn về phim cũng nhiều, cũng tò mò lắm, không biết là phim gì mà khiến mọi người xôn xao, đi tìm thử thì thấy Kites có làm sub, đọc nội dung phản ánh vấn đề chạy trường cũng thú vị nên down về xem, phải nói là coi từ đoạn đầu xong không dứt được, oẳn tù tì hết 2 tập luôn, hoàn toàn thu hút về nội dung cũng như diễn xuất, diễn biến thì xoay đủ đường, vừa hài hước vừa thú vị.
Cảm ơn subteam đã dành thời gian làm sub cho phim :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 12-5-2015 08:35:32 | Chỉ xem của tác giả
minhminh27 gửi lúc 11-5-2015 09:07 PM
Cuối cùng cũng coi dc tập 14, 15. Ông bạn của La Tố, như vậy mà gọi là bạn tốt hả :3 ...

cái thể loại bạn như vậy thì phải tránh xa ngay và luôn. Thấy gia đình bạn mình hạnh phúc nên ganh ghét hay sao ấy, cứ suốt ngày nhắc tình cũ.chắc nghĩ gia đình bạn mình chưa đủ rối ren nên phá đám thêm đây mà. Tóm lại chọn bạn mà chơi quan trọng biết chừng nào

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 12-5-2015 09:59:17 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong hai tập 14,15 đúng là có nhiều vấn đề để nói.
Thứ nhất: cái anh bạn tốt của La Tố, thiệt ức chế. Bạn bè gì mà suốt ngày cứ xúi bạn mình đi chung với tình cũ trong khi thừa biết bạn mình yếu tim, vợ bạn mình là hổ còn cái cô người cũ ấy là cáo. Cứ hễ chiếu tới mặt anh này là muốn tua qua vì biết chẳng cho được lời khuyên nào hay mà còn tạo cơ hội để hai người kia gặp mặt.
Thứ hai: Đường Lâm. Ôi trời, không phải nói chứ Đổng Khiết phim này xấu quá. Mặt mũi không đẹp, tướng tá thì lép trước lép sau mà cứ khoái mặc đồ sexy. Cái váy lúc hẹn xem triển lãm tranh, thiệt phải nói nó phản chủ. Hở lưng mà trước sau như một, thua luôn. Hài nhất là La Tố lúc xem bạn ấy tập yoga. Thấy La Tố ngại vì Đường Lâm mặc đồ ngắn mà mình thì chẳng thấy hấp dẫn gì hết. Phải đường cong chữ S thì mới có sức quyến rũ chồng người chứ. Hơn nữa, đến giờ thì mình thấy Đường Lâm chẳng có yêu thương gì La Tố hết. Chẳng qua là ăn không được phá cho hôi. Không biết trước kia giữa ba người có chuyện gì không.
Thứ ba: mẹ Hổ. Hai tập này xem có nhiều lúc ghét Thắng Nam ghê. Đồng ý là đứng trên cương vị của một người mẹ, khi thấy lớp con thay cô chủ nhiệm trẻ người, non dạ, chữ xấu, thần kinh yếu thì lo lắng thật. Nhưng phản ứng của các vị phụ huynh là quá đáng, không tôn trọng thầy cô. Cả một đám người bu lại xâu xé, chỉ trích cô giáo trong khi lỗi không nằm ở cô. Không chịu nghe con mình giải thích mà áp đặt suy nghĩ của mình lên con. Cũng may là cuối cùng mọi việc đã được ổn thỏa. Mình rất thích Thắng Nam ở tính thẳng thắn. Sai là sẵn sàng nhận lỗi chứ không đùn đẩy trách nhiệm cho ai cả.
Cũng vì chỉ tập trung lo cho con mà mẹ quên mất bố rồi. Bố có nhiều tâm sự thế mà mẹ không có thời gian chia sẻ. Đang buồn ngủ gần chết mà dựng đầu dậy vì nhớ đến cô nói hai vợ chồng phải có sự thống nhất trong cách dạy con. Rồi chồng nhắc tới cái triển lãm Waterhouse mà cũng không mảy may suy nghĩ vì mệt mỏi cả thể xác lẫn tâm trí. Thực tế đúng là vậy. Khi có con rồi thì mẹ sẽ dành hết cho con mà ít quan tâm đến bản thân lẫn người chồng. Đây là cơ hội tốt cho kẻ thứ ba xem vào.
Thứ 4: bà Nội nói riêng và thế hệ trước nói chung. Khoảng cách thế hệ luôn là vấn đề giữa mẹ chồng và nàng dâu. Ở phim này mình thấy dù mẹ chồng nàng dâu có mâu thuẫn thế nào, có lúc giận nhau ra sao thì họ vẫn thương yêu và lo lắng cho nhau, trên hết là tôn trọng con dâu. Nhớ hồi mấy tập đầu, bà Nội cứ khăng khăng không cho Xuyến Xuyến về nhà vì sợ cháu khổ, rồi kiên quyết phản đối việc cho cháu học trễ một năm. Cuối cùng thì tất cả đều chấp nhận làm theo ý Thắng Nam. Có giận rồi thì cũng cho qua vì trên hết là tình yêu dành cho con cháu. Đoạn hai bà bạn già nói chuyện với nhau về con dâu, đồng cảm quá. Không biết đến mình sau này sẽ ra sao khi mình già đi, con cháu mình bắt đầu lớn và nó không thể thường xuyên gặp mình được. Rồi quan điểm bất đồng, rồi cuộc sống bận rộn sẽ càng khiến mọi thứ xa hơn.
Phim rất hay và rất nhân văn. Truyền tải được nhiều giá trị, nhiều thông điệp trong cuộc sống thực tế. Mình rất ít khi bình luận dài thế này nhưng hôm nay xem xong không kìm được cảm xúc.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
kaka19 + 5 Mong ngày hổ mẹ vác vali đi :))
Joe.Lee + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 12-5-2015 13:25:42 | Chỉ xem của tác giả
Rating ngày 11/05 (ep 16 & 17). Đài ĐPTH ở vị trí thứ hai với 1.314%, đài Thiên Tân ở vị trí thứ 3 với 0.934%

Lượt xem onl ngày 11/05/2015, film Mẹ hổ xếp thứ nhất với số lượt view trong ngày là 141.570.000 lượt

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 12-5-2015 13:37:37 | Chỉ xem của tác giả
phim hay ghê thích en nhỏ lắm
em bé có 1 , người lớn có 8
bất đồng nuôi dạy là dễ hiểu
cám ơn các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 12-5-2015 14:30:28 | Chỉ xem của tác giả
Tiểu Công chúa bướng bỉnh quá, đúng là được Bà Nội chiều riết hư rồi... nhỏ không dạy lớn ắt hư mà. Nhưng hình như đây là thực trạng của xã hội giờ, vì điều kiện tốt hơn trước nên phụ huynh cũng chăm lo cho con em mình nhiều hơn... đúng là mọi thứ đều có 2 mặt của nó...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 12-5-2015 17:18:39 | Chỉ xem của tác giả
Kể từ sau Hoàn Châu Cách Cách là vẫn chưa coi phim nào của Vy tỷ tỷ . Tình cờ "bới" được phim này, nhan sắc của tỷ vẫn chả thay đổi !!!!
Haizz.xem đến tập 15 thương bé Xuyến Xuyến với "Mẹ Hổ" . "Bố mèo" thì lại hú hú hí hí, chơi thân đúng ông bạn .
Chưa đến tập cuối nhưng mong là sẽ HE,gia đình bên nội với bé Xuyến Xuyến sẽ thông cảm cho nỗi lòng của "Mẹ Hổ"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 12-5-2015 19:09:45 | Chỉ xem của tác giả
Xin cho mem hỏi ngu ngu phát: lịch phát sóng của phim là thứ mấy vậy ạ?
Em cũng chịu khó đọc phần intro của thớt rồi, nhưng mà ko thấy.
Có gì mong các vị gia gia tha thứ.
Đa tạ Đa tạ!

Bình luận

ầu men, Vậy cũng cực cho sub team hen!!!! Mà đã cho chúng ta (dance)  Đăng lúc 15-5-2015 11:32 PM
Ngày nào cũng chiếu hai tập hết bạn ơi  Đăng lúc 12-5-2015 07:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 12-5-2015 22:34:38 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong tập 16, 17. Có mấy suy nghĩ như này:
Sở dĩ bố mèo được xây dựng thành ông bố nhu nhược thiếu chính kiến vì mẹ hổ quá mạnh mẽ rồi. Hai vợ chồng 1 cương thì phải 1 nhu mới dung hòa được. Nhưng chính vì nhu lâu ngày nên khi gặp Đường Lâm giỏi nắm bắt lòng người, gợi ra mâu thuẫn thì bố mèo tự động bùng nổ. Việc bố mèo vương vấn tình cũ 1 phần vì mẹ hổ dành quá nhiều thời gian cho con, không quan tâm đến chồng, 1 phần vì tính cách cứng nhắc dễ làm không khí gia đình ngột ngạt. Đang nóng bức đột nhiên có cơn gió mát ùa đến ai chẳng muốn mở cửa sổ đón nhận. Nhưng đến cuối cùng hổ mèo vẫn hòa hợp, La Tố vẫn là người chồng tuyệt vời trở về bên Thắng Nam chứng tỏ tình yêu dành cho vợ vẫn nhiều hơn.
Còn về Đường Lâm, thực sự chẳng yêu gì La Tố cả. Nếu vẫn còn yêu thì chẳng cố tình gọi kem lạc để La Tố dị ứng tưng bừng như thế.   Ko chỉ vậy Đường Lâm khá xấu tính, bên ngoài tỏ vẻ ngon ngọt nhưng bên trong rất thâm chứ không có thẳng thắn như mẹ Hổ.   Thắng Nam cũng có nhiều khuyết điểm trong tính cách, có lẽ sau việc người thứ ba xuất hiện sẽ biết cách điều chỉnh hơn!
Người ta hay nói "Giặc bên Ngô không bằng bà cô bên chồng" nhưng bà cô bên chồng La Đan này xứng đáng điểm 10 cho chất lượng La Đan cũng nhìn ra được bản chất của Đường Lâm nên mới đứng về Thắng Nam tuyệt đối như thế.
Khúc cuối tập 17 không hiểu sao mình không thích cách hành xử của La Tố chút nào. Hai vợ chồng đều sai, nhưng Thắng Nam sai 5 thì La Tố sai 10. Thắng Nam sai vì không không khéo, vì không cho chồng cơ hội giải thích...Nhưng La Tố...thực sự mình cảm thấy đã bắt đầu có dấu hiệu ngoại tình trong suy nghĩ rồi. Tự biết là mình đã có những hành động, suy nghĩ không chung thủy vs vợ vậy mà còn bù lu bù loa lên chỉ thấy cái mới mẻ trước mắt chứ ko nhận ra ai mới là người quan tâm, yêu mình nhất. Chung quy phụ nữ dù tính cách thế nào đi nữa vẫn luôn là người hy sinh, lo nghĩ cho gia đình nhiếu nhất và chỉ phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau. Cặp chị dâu em chồng Thắng Đan muôn năm!

Bình luận

Vậy đi! Cho bố mèo về vs em thiên nga, tha hồ bay lượn trong đống quá khứ hường phấn, mẹ hổ để anh bálo. Oan gia ngõ hẹp, hổ báo đi lên từ cãi vã! :)))  Đăng lúc 13-5-2015 04:49 PM
sau khi coi ep18-19 thì fan Vy đang nhiệt tình ship cp mẹ hổ bố báo đấy, chúng đang xúi mẹ hổ li dị để đến với bố báo :)  Đăng lúc 13-5-2015 04:38 PM
MỚi coi xong tập 18, 19. Hôm bữa đọc báo Hoàng Lợi bị ném trứng, còn mình càng ngày chỉ muốn cho Đường Lâm cả một rổ trứng vào người :3  Đăng lúc 13-5-2015 03:40 PM
ngàn like cho câu "chỉ phụ nữ mới mang lại hp cho nhau, cp Thắng Đan muôn năm" (y) :D  Đăng lúc 13-5-2015 10:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 13-5-2015 08:39:51 | Chỉ xem của tác giả
Bị thích chị Vy
Thích cả chị Đổng Khiết nữa, chị nào cũng xinh, mình là con gái mà còn mê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách