Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] My Old Classmate / Bạn Cùng Lớp/ 同桌的你 - Lâm Canh Tân, Châu Đông Vũ... - Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-6-2014 09:58:28 | Chỉ xem của tác giả
fragriver gửi lúc 25-6-2014 11:07 PM
Đồng cảm với bạn luôn. Châu Đông Vũ mình thích hồi bạn này đóng Táo gai, còn Tân ...

Mình thấy việc "Tân vẫn kiểu nông nổi dễ kích động như thời đóng 14" là do bản tính nhân vật có nét tương đồng, chứ đâu phải do diễn xuất của DV? Phong thái của Thập Tứ a ca và Lâm Nhất rõ ràng là rất không giống nhau, 1 người là thiên chi kiêu tử, tiêu sái đĩnh đạc, cách diễn làm sao mà giống với 1 cậu sinh viên ngổ ngáo, ngồi bờ tường, chân đung đưa, mồm phì phèo thuốc lá được? Chưa nói đến chuyện phim thần tượng với phim điện ảnh là không thể diễn cùng kiểu rồi, ngay cả trong cùng 1 sắc thái là sự tức giận đã thấy khác nhau rõ rệt: 14 mà bất mãn với ai là hầm hầm lao tới mắng xối xả, còn Lâm Nhất là rất cố kìm nén hoặc trút giận lên thứ khác (ví dụ như cái máy tính)...

Cá nhân mình thấy về mặt diễn xuất thì phim này rất ổn. Nếu có chê thì phải chê phim này tiết tấu hơi quá nhanh, thời lượng có 90 phút là ít, kéo ra khoảng 2 tiếng thì đẹp. Nghe nói đạo diễn phim này cũng là người mới, dân 8x, là phim đầu tay nên phim mắc nhiều cảnh có phần vụng kể cũng không bất ngờ. Hơi tiếc.

À về cái vụ dịch SARS, mình nghĩ cứu Lâm Nhất ra là có lý. Tuy nói là cách ly, nhưng tất cả những người nghi ngờ có bệnh đều bị nhốt chung 1 chỗ, cách nhau có 1 bức tường, mở cửa sổ ra là thấy mặt nhau. Cách ly như thế, người không bị bệnh cũng bị lây bệnh mà chết. Có nhiều vấn đề, chắc chỉ người TQ xem mới hiểu được cặn kẽ.

Đến hết phim thấy đau lòng cho Lâm Nhất quá trời.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-6-2014 11:41:41 | Chỉ xem của tác giả
fragriver gửi lúc 25-6-2014 11:07 PM
Đồng cảm với bạn luôn. Châu Đông Vũ mình thích hồi bạn này đóng Táo gai, còn Tân ...

Mình đồng tình với bạn khoảng em Vũ.
Từ sau khi đóng Cây táo gai, thấy em ấy đóng vai nào cũng e dè, đúng kiểu Lolita bị dụ dỗ. Khổ nỗi gương mặt em ấy cũng rất mộc mạc nữa, nhìn kiểu gì cũng như học sinh cấp hai, cấp ba, nên không cảm giác được chemistry giữa nam nữ chính.

Còn Tân thì không thấy giống Thập tứ gia mấy, dù sao một người là a ca thân phận cao quí, còn một người là sinh viên bình thường, muốn được gì cũng phải nỗ lực ghê gớm.

Xem phim này tình tiết nó nhàn nhạt thoáng qua, chẳng để lại ấn tượng trong lòng mình lắm.

Vụ SARS thì mình có một người bạn TQ, anh ấy kể năm 2003, lúc dịch SARS bùng phát, anh ấy cũng bị sốt cảm cúm. Thế là ngta sợ anh ấy bị SARS, đem vào cách ly luôn. Người bệnh thì tâm lý là lo sợ, cứ nghĩ là mình chỉ bị cảm cúm thôi, tự dưng đem cách ly chung với người bị SARS thật thì ai mà không sợ. Còn phía chính quyền, SARS cũng có triệu chứng nhức đầu, ho hắng này nọ như cảm cúm, thì dựa vào triệu chứng thông thường khó phân biệt được, để an toàn thì dĩ nhiên cứ cách ly thôi. Người bệnh hay chính quyền ai cũng có lý của họ.

Rate

Thanh.Pham + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 26-6-2014 13:13:12 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim điện ảnh Trung Quốc cảm thấy rất thích vì từng cảnh quay, từng góc hình, màu sắc, âm nhạc, gì cũng đẹp hết.
Nội dung cũng gần như ngôn tình.
Đôi lúc cảm xúc không rõ ràng như khi đọc chữ và cảm nhận nhưng sau tất tật, dần dần thích xem phim điện ảnh Trung.
Phim này hi vọng cũng đáng để chờ đợi, mình chờ phim này được sub lâu lắm r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 27-6-2014 08:32:34 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem trailer thôi mà đã rất chi là xúc động =.=
Hóng film của 2 bạn trẻ . Mong là HE
Tks subteam.
p/s: mình thấy CĐV k xinh mà nhìn ngây thơ, thánh thiện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 1-7-2014 03:08:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình hóng phim từ khi nghe bài Bạn cùng bàn, trời ơi ghiền rồi, ngày nào cũng nghe 3-4 lần
Từ lời bài hát dự là phim sẽ SE, lời bài hát nghe mà não lòng cơ mà 2 bạn đẹp đôi quá à, công nhận là 2 bạn đóng vai học sinh nhìn chuẩn hết chỗ chê nhưng qua đoạn người lớn thì trông hơi gượng, cái này tui nên đổ lỗi do 2 bạn trẻ con hay là make up chưa chuẩn đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 2-7-2014 14:17:31 | Chỉ xem của tác giả
xem xong kiểu thấy tiếc tiếc hụt hẫng, đúng kiểu mối tình đầu thì không bao giờ thành mà

bé Châu Tiểu Chi hồi bé xinh quá kiểu đáng yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 3-7-2014 21:27:11 | Chỉ xem của tác giả
aiyoooooo thời học sinh ai chả mối tình gà bông tươi đẹp
xem film học trò lại thơ thẩn nhớ lại thời học sinh tươi trẻ đó
Thực sự rất bồi hồi!

Rate

Thanh.Pham + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 4-7-2014 10:27:18 | Chỉ xem của tác giả
xem clip tuyên truyền về bạn cùng lớp tự dưng ứa nước mắt
nhớ một thời đi học đã xa rồi quá, bạn bè cũ thi thoảng tụ tập họp mặt đc thật là tốt biết bao
nhạc fim cũg là Hồ Hạ hát, làm liên tưởng đến You're apple of my eyes
để down về coi mới đc, thanks team xD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 5-7-2014 14:40:41 | Chỉ xem của tác giả
Hóng film này quá ...
Đúng thể loại học đường mình thích .
Thank sub team nha
(Viết cho đủ 100 ký tự)

Rate