Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2002] [Crystal 's Castle] Kim Phấn Thế Gia / Lưu Diệc Phi, Trần Khôn, Đổng Khiết | Vietsub Ep 3 HD [Tạm ngưng]

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 10-1-2015 21:53:38 | Chỉ xem của tác giả
phim từ năm 2012 mà giờ nhà mình kiếm được bản HD phục thật
cái kết xem lướt qua trên mạng không sub gì cả nên là chả hiểu gì luôn
cái kết có phần hơi lửng lơ, hụt hẫng, buồn cho tình yêu của 2 người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 12-1-2015 19:25:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này khi cỏn ất nhỏ, nhưng cực kì cực kì yêu mến, và thik Đổng Khiết, nữ dv chính. Mình vẫn còn nnhớ hình ảnh trong sáng thánh thiện mà mình chưa bao giờ thấy lại lần 2 khi Lãnh Thanh Thu cầm trong tay chậu hoa bách hợp ngoái lại nhìn Kim Yến Tây. Vì thế mà khi xem Lương Sơn bá chúc anh đài mình cũng k thik mấy, mặc dù so sánh 2 nhân vật trong 2 phim là khập khiễng - 1 thời dân quốc, 1 cổ trang . và dù giờ Đổng Khiết có nhìu scandal mình vẫn yêu quý chị ấy như ngày nào và k xem bất kì phim nào của chị ấy!!!
Mình cũng vẫn còn nhớ vẻ đẹp lãng tử, phớt đời, bất cần của Kim Yến Tây. Trần Khôn có đôi mắt thật ám ảnh. Suốt từ ngày đầu tiên mình biết anh trong "Gia tộc kim phấn" cho tới phim thứ 2 mình xem "Như sương như vũ lại như phong" và đến "Họa bì", vẫn mãi là ánh mắt ấy  có j hơi đượm buồn, hơi khắc khoải - nhưng cực kì cuốn hút.
Mình cũng vẫn nhớ vẻ đẹp đến giật mình của Lưu Diệc Phi trong tập đầu của bộ phim, tỷ ấy lúc đó mới 15 tuổi thì phải, để tóc lọn, tô son đỏ. Quả thật là đẹp đến phát ngất. Hồi đó mình còn so sánh vẻ đẹp của 2 nữ dv chính và NX rằng LDP xênh hơn, nhưng nếu để mình chọn mình vẫn chon Lãnh Thanh Thu ). Và giờ thì mình hiểu điều j đã khiến mình có cảm nhận như vậy. Ở 1 con người ngoài vẻ bề ngoài ra còn có 1 thứ mà không phải ai cũng có, đó là khí chất. Quả thực Lãnh Thanh Thu rất có khí chất, còn cô bé do Lưu Diệc Phi đóng lại không!!!  Tuy nhiên đến "Thiên Long bát bộ" thì Vương NGữ yên của LDP, tuy k phải vai chính, lại tỏa ra khí chất thần tiên, mình còn tưởng khi Vương Ngữ yên xuất hiện màn hình quanh cổ bị trắng sáng ra, nhưng hóa ra là...thật ))). Tóm lại, cái gọi là khí chất đó không phải ai cũng có, không phải dv nào cũng có. Nhưng GTKP lại có đến 2 dv có "khi chất", đó chính là Trần Khôn và Đổng KHiết!!!
Mình rất buồn vì phim không có cái kết trọn vẹn. Dù sao cũng có quá nhiều chuyện XR với nhà họ Kim, có lẽ Kim Yến Tây cũng đã "thấm" rồi, nếu cho cậu ấy đoàn tu với gia đình thì tuyệt quá . Rồi thì đôi thứ chính cũng biệt ly trong đau đớn, hình như là anh họ Liễu Xuân Giang tư tự ??? Còn Tiểu Liên đi tu???
Túm lại xem xong phim này, dù rẩ rất rất lâu rồi, mình vẫn không thể quên được:
- Cảnh Lãnh Thanh Thu ôm chậu hoa bách hợp ngoảnh lại nhìn Kim Yến Tây.
- Khuôn măt xinh đẹp của Lưu Diệc Phi.
- Lãnh Thanh thu cắt tóc ngắn, mặc áo mới đi chơi cùng người yêu ở cánh đồng hoa hướng dương.
- Kim Yên Tây làm cho cả giàn hoa bách hợp nở ra, vì Thanh Thu nói cậu làm được vây mới yêu. Lúc đó sao mà hoa nó trắng lung linh vậy, xem đến lần thứ 2 thì bít đó chắc là hoa nhựa. Nhưng vẫn thấy điệp -))))
- Đám cưới của đôi trẻ -- chỉ vì thik cái khoăn voan trên đầu bạn Lãnh Thanh Thu ạ
- Khi Lãnh Thu ngồi quỳ cả đêm khóc bố chồng. Mình cũng thik tóc ngắn của Thanh Thu nữa, tóm lại là không hiểu giờ Đổng Khiết có thể đóng vai nào ngây thơ như thế được nữa không nhỉ? huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 16-1-2015 10:27:47 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự khi nhìn thấy "Kim phấn thế gia" trên Kitesvn mình cứ nghĩ nhìn nhầm ko ý ! Đi tìm kiếm bao lâu mà ko thấy ai làm sub nơi nào cũng mờ mờ tiếng thì rõ chán, được subteam làm lại phim này thiệt mình vui quá đi a ! Xem từ lâu rồi mà vẫn cứ nhớ mãi mối tình của Yến Tây với Thanh Thu cùng với nhạc phim đầy bi thương của bộ phim này ! Khoảng mười mấy năm rồi mới được xem lại,tiếc nhất hồi đó đi học ko xem được tập cuối, nghe đầu cuối cùng 2 người lại chia xa tiếc quá đi mất, tình yêu đôi khi ko phải là tất cả,phải chi nếu 2 người có thể vì nhau mà vượt qua định kiến thì tốt ùi ! Từ bộ phim này ấn tượng luôn với Trần Khôn ,ánh mắt thiệt nhìn một lần khó quên ! Nói đi nói lại vẫn ko hiểu sao Yến Tây cuối cùng lại đi cầu hôn Tú Châu a =.= chả lẽ tình yêu vượt qua sóng gió với Thanh Thu chỉ là gió thoảng mây bay ak?  coi mấy cảnh cuối thiệt mất cảm tình với nhân vật Yến Tây, nếu a ta bớt tính thiếu gia đi một tý thì Thanh Thu bớt khổ rồi! Tình chỉ đẹp khi còn dang dở thôi sao,thấy 2 người cưới nhau về ít ngày nào thấy hạnh phúc ! Hoa bách hợp và hướng dương không thể song hành cùng nhau rồi :'( ! Mình cũng ấn tượng với hai nhân vật Xuân Giang và Tiểu Liên, tiếc là hồi đó đi học nên tới đoạn của 2 người cũng ko coi được nhiều,một mối tình nặng phong kiến hơn cả, tiếc cho họ phải chi dũng cảm hơn,đấu tranh hơn thì không phải một người đi tu, một người sang ngang rồi! Kì này mình phải xem kĩ lại bộ này ah, 40 tập lận ,có thể lâu nhưng mình sẽ chờ,subteam cố lên nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 17-1-2015 11:20:56 | Chỉ xem của tác giả
Phim này ngày trước thích lắm lắm luôn
Tối nào cũng xem. Xem phim chỉ cầu mong cho LDP chết xong thương ĐK lại ngồi khóc như mưa
Iem yêu ST quá đi mất thôi. Ủng hộ ngàn lần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 17-1-2015 22:41:16 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ cái nào <3  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 18-1-2015 14:38:14 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà nhớ lại tuổi thơ của mình
Trưa nào cũng cố gắng về nhà nhanh để kịp giờ xem phim
Nhưng mà SE buồn quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 18-1-2015 16:47:59 | Chỉ xem của tác giả
Ồ không ngờ Kites làm lại phim này, một phần tuổi thơ của mình. Đây là một bộ phim rất đáng xem ấy, lâu như vậy rồi mà những chi tiết trong phim vẫn còn đọng lại trong mình, chẳng hiểu sao mỗi lần nhớ lại là thấy buồn man mát.

Ấn tượng ban đầu là dàn diễn viên đẹp vô cùng. Hồi đó mê mẩn Trần Khôn với Đổng Khiết một thời, còn Lưu Diệt Phi thì quá đẹp nhưng là người thứ 3 nên không thích mấy à còn cô 8 trong phim nữa, dễ thương quá xá.

Bây giờ vẫn còn nhớ thời gian đầu khi Kim Yến Tây theo đuổi Lãnh Thanh Thu, làm rất nhiều việc vì cô ấy, ấn tượng nhất với cánh đồng hướng dương và cái giường hoa bách hợp. Rồi khi cưới được về lại hết lần này đến lần khác khiến cô ấy đau lòng. Kết thúc phim thì không thể buồn thảm hơn còn mong có thêm phần 2 đấy.

Ủng hộ Kites hết mình trong dự án này. Subteam hwaiting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 18-1-2015 23:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Ad ơi khi nào ra tiếp tập 4 vậy? Mình đang hóng quá trời nè :'( Ad ra sẽ hôn 1000 cái luôn ***
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 20-1-2015 22:40:54 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ cái hồi xem bộ này, cái tập mình ấn tượng nhất là cái cảnh 2 nhâan vật chính dắt nhau ra cánh đồng hoa hướng dương rồi lãng mạn ở đó. Đây là bộ film tình cảm trong sáng nhẹ nhàng mà ấn tượng nhất mình từng được xem. Nghĩ lại đến giờ vẫn thích. Mỗi tội cái kết buồn quá sức buồn :'(
Hồi xem tập cuối mà khóc như mưa. Hồi ấy còn cái thời băng video, tối nào đi học thêm không xem được cũng đều nhờ bà chị ghi lại để đêm về căng mắt ra xem
:'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 21-1-2015 20:34:36 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi cái phim nay hay và ám ảnh mình khủng khiếp. Ngày xưa hồi bé xem tập được tập mất thôi nhưng rất thích. Phim vừa buồn vừa day dứt, xem tập cuối mà đau lòng phát khóc.
Kết anh Khôn từ mấy phim hồi này, giờ đọc lại còn thấy hóa ra có cả anh Vũ nữa ))) sướng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách