Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo quan trọng từ Admin về thủ đoạn lừa đảo có thể xảy ra với bạn!

Đóng [Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 4-9-2012 23:49:14 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ủa! Đây là Vivian mà. Mình khôg biết vụ này nhưng mà ss Vivien thì khác mà, ss ấy bị bệnh qua đời là thật. Hình như có bạn nhầm lẫn giữa Vivian với chị Vivien rồi.

Bình luận

*nhầm lẫn* >"<  Đăng lúc 5-9-2012 04:42 PM
thì là tại cái nick nó khiến m ng tự dưng nghĩ tới thôi....^^ *là nhầm lẫn*  Đăng lúc 5-9-2012 10:59 AM
=]] *nhầm lẫn* đó ss :D  Đăng lúc 5-9-2012 09:49 AM
Mình đang suy nghĩ mông lung, nghe cái tên Vivian lại liên tưởng đến ss Vivien, may mà bạn giải thic ;))) hình như ss Vivien là Fan của Chuột thì phải  Đăng lúc 5-9-2012 12:09 AM
uhm, là *nhầm lẫn* :D  Đăng lúc 4-9-2012 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 5-9-2012 00:04:13 | Chỉ xem của tác giả
Hiz sao bi h lắm kiểu lừa đảo quá j mọi người?
Dạo này hay thấy mí vụ lừa đảo bắn tiền điện thoại mà chỉ qua chat yahoo đã thấy ghê òi!
Đọc được chuyện này thấy kinh hoàng quá
Mà cái này có đi tố giác công an thì chắc cũng khó quá mọi người hả?
Mình nghĩ phải làm rõ trắng đen cho mụ ta bik chứ!cứ j thì hết lừa người này đến người khác!
Kiểu mới gia nhập như mình mà hok được cảnh báo thế này thì chắc cũng bị dính cú lừa
Quên mất cảm ơn Ad đã cảnh báo^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 5-9-2012 00:10:35 | Chỉ xem của tác giả
Ui! Thak Ad vì vài viết bổ ích này ạ! Mong các mem của Kites sẽ không bị lừa như v! K ngờ lại có những người như thế! Haizzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 5-9-2012 00:18:29 | Chỉ xem của tác giả
Lừa nhiều tiền mọi ng đến cả chục triệu ntn thì phải truy địa chỉ và báo công an thôi
Khổ thân mọi ng bị lợi dụng lòng tin.
Sao bh có những loại người ntn cơ chứ lên cả những trang cộng đồng để lừa đảo....Bảo sao bh mọi người hay sống vô cảm vì có quá nhiều thể loại như thế này thì biết tin vào đâu

Bình luận

a zâu đao àh :)) số điểm hiện tại trong 1 năm mới lên đươc từng đấy.Chờ 1 năm sau em sẽ đươc mặc quần :)) Nhanh thôi  Đăng lúc 5-9-2012 10:41 PM
ô ava là mint c đúng ko ta?  Đăng lúc 5-9-2012 11:13 AM
cố lên em. Còn 1k9 điểm nữa là mặc được quần rùi :X. Còn xh bây giờ nó loạn rồi =))). Chỉ tin chính bản thân mình cho chắc :">  Đăng lúc 5-9-2012 01:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-9-2012 00:19:25 | Chỉ xem của tác giả
Ooi trời chuyện này quá tày trời ><
Cái bà trong ảnh là lừa đảo á >< chực chực mình ghét ừa đảo
Tk Admin đã thông báo Kamsa ^^

Bình luận

áo bé Sul cute quá à >.<  Đăng lúc 5-9-2012 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 5-9-2012 00:25:53 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn admin đã cảnh báo cho mọi người.
đã nghe qua vivian, nhưng không ngờ daquangminhchau là cùng 1 người.
thật đáng buồn và đáng sợ khi người ta nhân danh tình yêu, lợi dụng tình thương để làm trò lừa gạt.
thật may vì mình chưa bị lừa dù đã kết bạn trên yh,fb và cũng chat khá n với ng này.

Bình luận

Tại sao sau khi chat với trỵ ấy lại lặn luôn? :-w  Đăng lúc 5-9-2012 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 5-9-2012 00:37:59 | Chỉ xem của tác giả
ở đời mà ,,,
Có người tốt có kẻ xấu,,làm điều xấu thì sau này sẽ bị quả báo  ,,,
Nhưng thời giờ ko còn là ”sau này“ nữa đâu mà có thể là “ngày mai“ ,,sống cho tốt 1 chút để còn tích đức cho đời sau!  
Mình chỉ nói vậy thôi ko nói nữa đâu,
Còn về chuyện lừa đảo thể loại này ,,
Đừng nên quá cả tin ,,,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 5-9-2012 00:42:55 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là vụ việc của chị Vi hồi trước ở web cũ đúng là thật lùm xùm
khiến web cũ ảnh hưởng mất 1 thời gian
hồi đó thì không hoạt động nhiều nhưng còn biết đến vụ này
bởi chị Vi là 1 cái tên quá quen thuộc với những bộ phim hồi đó, khả năng làm việc của chị ấy thật khiến nhiều người rất nể phục cũng như khả năng 888 vũ bão của chị ấy nữa^^
đọc các bài mọi người viết hồi đó thấy thật đau lòng cho tấm lòng mọi người dành cho chị ấy mà lại thành ra như vậy
nhưng sau bài viết của chị ấy cũng chỉ nghĩ đấy có lẽ là do khó khăn nhất thời nên mới làm vậy, và chị ấy đã thực sự hối hận
không ngờ hóa ra lừa đảo đã trở thành bản chất và giờ ngựa quen đường cũ chị ấy vẫn tiếp tục đi lừa hết nơi này đến nơi khác haizzz
hi vọng bài này sẽ khiến nhiều người cảnh tỉnh và tinh ý hơn trước lời dụ dỗ của những kẻ lừa đảo, nhưng đừng vì thế mà quy chụp tất cả mọi người hay xa lánh tất cả những người trên cộng đồng mạng
Mạng cũng chỉ là 1 xã hội thu nhỏ mà xã hội nào cũng thế, có người này người kia là lẽ tất nhiên.

Bình luận

ôi, quản gia đi đâu đây....... *lùa về nhà* =))))  Đăng lúc 5-9-2012 02:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
minzthu + 2 Đúng vậy, đừng vì 1 con sâu mà b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 5-9-2012 00:52:04 | Chỉ xem của tác giả
XH này thì thành phần nào mà chả có... {:441:}

Đôi khi gặp nhau hàng ngày còn đâm sau lưng, nói xấu.. điêu toa nhau được chứ nói gì trên cộng đồng mạng. Mình hiểu ý của admin và các chị như thucle và chị Bão sẽ cảm thấy vô cùng bức xúc vì khi lòng tin của mình đặt vào người khác mà lại nhận được kết quả đáng sock như vậy.

Trong forum này đa phần là các bạn gái còn rất trẻ, và còn rất nhiều bạn vẫn mang tư tưởng rằng cuộc sống này đầy mầu Hồng. Tất nhiên là các bạn vẫn nên giữ những tư tưởng đấy ở trong đầu, đừng vì 1 con virust này mà có những suy nghĩ tiêu cực mà làm thay đổi vẻ hồn nhiên trong sáng của mình.

Admin và 1 số người trong BĐH chính là những người trong cuộc ở việc này, và họ đã từng bị lừa, cảnh báo này là để dành cho các bạn. Để các bạn ý thức được bản thân mình, đừng vì một chút yếu lòng, cả tin mà hành động dại dột... Mất tiền đôi khi cũng đã là may mắn lắm rồi, chứ lại con mang tật nữa thì hối cũng không kịp đâu.

Thân !

P/s : Hổ báo tí @Chị Bão -@Chị Thục : Con này mà gặp em, hay mà em bị nó lừa thì xin lỗi luôn... Bạn đã quá đen khi gặp đúng cướp ... Với bọn lừa đảo, nói = mồm thì không được đâu. Phải mạnh tay răng đe, có thằng trộm 1 con chó còn bị đánh cho gần chết. Vài chục là cả vấn đề đấy... Tiền là máu chứ không phải tự dưng mà có đâu...

Bình luận

thế này là đúng rồi chứ hổ báo cái giề, nếu là mình thì mình cũng thế, nếu gặp con này ở đâu, nhớ rủ mình cùng đi đánh  Đăng lúc 5-9-2012 09:40 PM
Ơ, thế này mà các vị cứ bảo là hổ báo á... Nói đùa ... :|  Đăng lúc 5-9-2012 04:48 PM
giá mà ko có cái pí ẹt thì có phải là hay rồi không :|  Đăng lúc 5-9-2012 04:43 PM
=))))))) ko pải hổ báo mà là thầy u của hổ báo. Đọc com xong đọc bình luận, cười điên đảo anh ạ :))  Đăng lúc 5-9-2012 01:48 PM
anh giai quá hổ báo, bạo lực  Đăng lúc 5-9-2012 12:52 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
duchuyvn1995 + 5 qá dữzzzzz
lananhkh + 5 Haha...hổ báo quá! Cơ mà like!
cotchip2611 + 5 troll quá ông anh =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 5-9-2012 01:21:27 | Chỉ xem của tác giả
Vào... Hãi quá,,, ra face oán trách hôị 888 đã dụ dôx em xem cái hình nài

đêm nai găpj ác môngj roài :((((((((( chắc đóng máy ko làm việc được nữa

Phải cảnh giác mọi lúc mọi nơi mọi ngươì nhé, nhìu kiẻu lưà tinh vi thiêtj

Ngoài đơì còn nhìu ngươfi bị lưà nưã là hic hic

p/s: giờ thì đã tủng cái comt của cô 2ly trên face ;))

Bình luận

Bí ngố =)) đổi thành Bí khôn đê =))  Đăng lúc 5-9-2012 04:44 PM
Hỉu r hỡ ss :)  Đăng lúc 5-9-2012 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách