Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: kites-admin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo quan trọng từ Admin về thủ đoạn lừa đảo có thể xảy ra với bạn!

Đóng [Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 6-9-2012 18:01:10 | Chỉ xem của tác giả
phức tạp wá =="
sao có nhìu ng đã có danh tiếng lại chấp nhận bỏ đi vì tiền vậy nè
mình là mem mới cũng chưa tham gia nhiều nhưng tư việc này phải chú ý hơn mới dc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 6-9-2012 18:58:03 | Chỉ xem của tác giả
trong vụ việc này, thiết nghĩ lỗi sai cũng 1 phần ở những người bị hại nữa, khi quá nể nang vs người bạn thân tình xưa cũ mà ko muốn truy cứu thêm, hệ quả là những vụ lừa đảo lại tiếp tục diễn ra.

hành vi lừa đảo này là có hệ thống, có mục đích, số tiền cũng ko hề nhỏ tí nào nhưng đến h vẫn ko có 1 hành động pháp lí nào của người bị hại, điều này dẫn đến việc đối tượng quen mui và tiếp tục dùng thủ đoạn vs người khác.

muộn còn hơn không, theo ta, tất cả những bạn bị hại hãy tập hợp đủ bằng chứng, vật chứng để BĐH đưa việc này lên công an, càng sớm càng tốt. hãy làm cho ra nhẽ, đừng nể nang gì nữa, vì bây h bất cứ sự mủi lòng nào sẽ chỉ làm cho kẻ lừa đảo kia có cơ hội tiếp tục làm việc xấu mà thôi. hơn nữa, mọi người đều đã tha thứ cho Vi hết lần này đến lần khác nhưng cô ta ko thay đổi, vậy thì chẳng có lí do gì mà ko báo công an bắt cô ta cả. tiền bạc và tình cả của mọi người ko phải là trò đùa của cô ta.

còn vs cái nhân vật ấy, gieo nhân nào sẽ gặp quả nấy thôi. lưới trời lồng lộng, chẳng chạy đâu mà thoát được. rồi 1 ngày cô ta sẽ phải hối hận vì những việc đã gây ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 6-9-2012 18:58:39 | Chỉ xem của tác giả
dạo nì mình cũng ít ghé thăm các forum trò chuyện. hum nay mới đọc được dòng cảnh báo. ghê quá!!!!!! đúng là lợi dụng lòng tốt của mọi người mà.
Tiêu chí của ST nhà mình là cống hiến công sức vs kiến thức mình có tạo niềm vui chung cho mọi người mà ai ngờ có con sâu bự trong này...... quá đáng thật.....các mems nhà mình phải đề cao cảnh giác, đúng là môi trường điện tử ngày càng cao nên giao lưu trên này cũng khó mà đánh giá thật giả quá :( hy vọng sự việc này sẽ hok có trong gia đình kites chúng ta, hixhix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 6-9-2012 20:12:28 | Chỉ xem của tác giả
Người ta cũng biết tìm nơi để lừa đảo ghê.

Nơi này toàn các bạn mê phim, nhiều bạn có tấm lòng lương thiện và trong sáng nữa.

Không tưởng tượng ra trong cuộc sống cũng có những kẻ lừa đảo như trên phim, chỉ thấy cảm thương với những hoàn cảnh khó khăn nên mí dễ bị lừa đảo.

Các bạn hãy nâng cao tinh thần cảnh giác hơn nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 6-9-2012 20:42:06 | Chỉ xem của tác giả
tieunien gửi lúc 6-9-2012 13:21
Ôi chị Bão nói mới làm em nhớ lại những sự việc xảy ra tại thời điểm web cũ
ngẫm ...

Thời điểm mà mình nghe chị ta có mâu thuẫn với nhà krfilm là từ 2010, có thể gọi đó là thù không đội trời chung. Nhìn vào việc chị ấy có đủ tài chính và khả năng để duy trì 2 trang web trong 1 thời gian khá dài thì khi đọc bài này phân vân của mình là thực sự. Thiếu thông tin thì mình cần thêm thông tin để hiểu rõ sự việc. Tối hôm qua được 1 ss gửi cho mình đường dẫn đó, mình có đọc được trang đầu và 2 trang cuối cũng hiểu phần nào sự tình khi xưa và bài cảnh tỉnh này là hữu ích chứ k phải là chuyện thị phi. Cách nói của mình gây khó chịu cho các bạn, nhưng nó cũng khiến ban điều hành có thể quay lại chủ đề để nói rõ thêm sự việc. Điều mình cần ở đây là có thể nhận đinh đúng đắn nhất về c người đó, có sự xác thực để tin vào chứ k phải nghe 1 chiều, nhất là trước đó đã nghe hai bên có mâu thuẫn. Đơn giản chỉ cần lội 3 trang trong thread cũ thì mình cũng chả cần phải khó hiểu và phân vân nữa.
”Còn ở đây có thể có những bạn mang ava của HJ vào nói lung tung thì mình nghĩ đó chỉ là suy nghĩ cá nhân của bạn ấy thôi “ ss mèo già nói suy nghỉ chỉ là của cá nhân là chính xác, nhưng mà nhận định là nói lung tung thì e có hơi k bằng lòng lắm , “mọi người đừng nghĩ fans HJ ai củng như thế thì mình cám ơn nhiều lắm”- điều này thì ss J-storm đã nói là ss yên tâm nên chắc ss cũng đỡ lo phần nào vì việc e mang avar Joong mà phát biểu lung tung ở đây.

Bình luận

Mong bạn hãy rút kinh nghiệm tìm hiểu thật kỹ càng trước khi đưa ra nhận định.  Đăng lúc 7-9-2012 11:12 AM
Quả thực bạn đã khiến chúng tôi cảm thấy rất tự ái. Bởi bạn không nhìn ra tính nghiêm túc trong bài viết của Admin mà lại đánh giá đó là tạo thị phi?  Đăng lúc 7-9-2012 11:11 AM
Nếu ban đầu bạn nghi ngờ đây là thị phi do hiềm khích không khách quan, vậy tốt nhất hãy tìm hiểu thông tin kỹ càng trước khi bày tỏ điều bạn phân vân.  Đăng lúc 7-9-2012 11:08 AM
ok, k vấn đề j. Phải là không tích cực và ngược chiều mình mới có được câu trả lời thêm nhiều thông tin chứ.  Đăng lúc 6-9-2012 09:14 PM
Bạn cũng đừng nghĩ mình kết luận gì về bạn hay fan HJ nhé,mình chỉ thấy cách bạn diễn đạt và nhìn nhận có chút gì đó ko được tích cực cho lắm nên mình pt ra   Đăng lúc 6-9-2012 09:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 6-9-2012 21:46:52 | Chỉ xem của tác giả
Thanks admin nhắc nhở
Thế mới biết lòng người khó đoán
Nhất là ở mạng ảo thì mọi người nên cẩn thận
Chỉ quen biết qua mạng chưa tìm hiểu kỹ thì không nên đễ dàng tin ai cả
Mpoij người nên cẩn thận là hơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 6-9-2012 22:16:41 | Chỉ xem của tác giả
thực là kinh khủng
h ms thấy con gái con lứa đang còn trẻ tuổi mà làm những ziệc như zậy đó
sợ quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 6-9-2012 23:00:50 | Chỉ xem của tác giả
Chào mọi người, theo dõi topic cũng đã mấy buổi, hôm nay mình cũng  tranh thủ chia sẻ với mọi người câu chuyện của mình-cũng là một hình thức mà theo cách gọi của cảnh sát  là “lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản”

Cũng na ná câu chuyện ở trên mà Kites đã cảnh báo, tuy nhiên mức độ nhẹ hơn và “thủ đoạn”  thì không bằng cái người tên  Vivian đó.
Mình cũng xuất phát  từ tình yêu phim mà tham gia forum. Người đó khi ấy cũng là 1 designer của kst và sau sang kites. Một thành  viên hoạt động năng nổ đúng nghĩa, tạo được lòng tin và đã từng đi off với nhiều người nhà mình.  Sau đó thì rủ mọi người thành lập web riêng, rồi đứng ra nhận làm lịch, làm áo, tiền host, …và xảy ra đủ các  thứ  chuyện lùm xùm tiền nong tương tự nhưng mọi  người  ở đó cũng vì quen, vì ngại…tóm lại là vì nhiều lí do mà quyết định bỏ qua.

Riêng cá nhân mình, hồi gặp cũng nghe “tâm sự” về hoàn cảnh khó khăn, túng thiếu hiện tại  nên mình đã rất thông cảm và giúp đỡ, chia sẻ, động viên. Có một lần người ấy mượn mình một khoản  kha khá để dùng vào việc  riêng, mình đã đồng ý cho vay ngay với suy nghĩ rằng kể cả có khó khăn không trả lại mình cũng được coi như mình giúp một người bạn.
Nhưng sau một thời gian những vụ việc sảy ra với web, thì mình bắt đầu nghi ngờ, rồi tìm hiểu mới biết, thực ra cũng chẳng khó khăn gì và cũng lợi dụng lòng tin của người khác để “làm ăn”.

Khi đó mình có nhắc về số tiền vay mình, thì bắt đầu lại bài “ôn nghèo kể khổ” . Chắc là biết vài “vụ”  khác đã bại lộ do một số bạn trong web nói với mình nên bắt đầu chia rẽ, chửi bới những người kia, và khi thấy mình hẹn gặp liền kêu là đang về quê mổ trong khi thực tế vẫn ở trên này. Sau đó gọi điện và nhắn tin thì không nghe,  không trả lời, đúng theo kiểu im thin thít và lặn mất tăm. Quen nhau qua mạng mà, biết lên trời mà tìm à ngoài cái tên và cái tài khoản ngân hàng?

Nói thật, cảm giác của mình lúc đó rất khó chiu. Tiền  cũng là một phần- vì  mình bỏ tiền giúp những người khó khăn hay những người đáng giúp thì không thành vấn đề, mình không hề tiếc, nhưng đối với kẻ tham lam, lợi dung lòng tin của người khác, rồi chia rẽ nói xấu thì thực sự là không đáng.  Nhưng cái làm mình tức hơn là tại sao lại có thể vì một số tiền như vậy mà mất đi hết tình nghĩa? Tại sao lại đem sự cảm thông, và lòng tin của  mình và những người khác để lừa gạt như thế? Trong số đó có cả những e còn rất nhỏ, góp nhặt tiền để đóng góp, để chung sức vì tình yêu?

Mình đã rất trăn trở nên hay không nên bỏ qua?Nếu cứ để nhơn nhơn như thế, lại tiếp tục đi làm hành động tương tự, sẽ có bao nhiêu người bị lừa nữa?
Mình có người quen  làm bên tòa  án, mình cũng có chia sẻ  vụ việc của mình và chú mình đã bảo là đây là một  hình thức lợi dụng tín nhiệm,  chiếm đoạt  tài sản, mình vẫn có giữ biên lai lần mình chuyển khoản cho vay, rồi những đoạn chát với mình …nên chú đã tư vấn  rằng, nếu có đủ bằng chứng, và số tiền lớn  thì có thể làm  đơn kiện, tập trung được nhiều người khác cũng bị lừa như vậy thì sẽ có lợi hơn nhiều.
.
Kiện cáo đối với vụ việc của mình thì có lẽ cũng chưa đáng,  nhưng mình đã quyết định sẽ không thể để yên như thế. Ít nhất mình cũng muốn một lần gặp lại để xem con người giả dối ấy sẽ đối diện với mình như thế nào?

Mình đã nhắn cho một cái tin như thế này: “ có gì gặp nhau nói chuyện đi, đừng im lặng kiểu này,trái đất tròn lắm, đừng để rồi đến lúc vô tình gặp lại nhau ở một chỗ nào đó mà tình nghĩa mất hết, không thể nhìn mặt nhau”.
Coi như một lời mình cảnh báo, mình cho cơ hội cuối cùng để tự  giác. Nhưng lời nói tử tế với những kẻ như thế này chỉ là vô ích.

Mình đã tốn thời gian, theo xem hoạt động của người ấy. Sau một thời gian cũng xuất hiện ở nơi khác, vẫn dùng nick đó. Chắc nghĩ  mọi chuyện đã lắng xuống nên vẫn nhởn nhơ lắm, vẫn chém gió, chém bão như đúng rồi.
Mình đã lập một nick mới, vào đó làm quen với người ấy, giới thiệu mình là du học sinh này nọ, sắp sửa về nước( vì mình biết được lòng tham của những người như thế này, chỉ bám vào những người có tiềm lực kinh tế để lợi dụng). Thấy được “mùi tiền” từ “du học sinh” người đó rất nhiệt tình với mình, kết bạn, chát chít rất ngọt ngào. Mình bảo mình sắp về nước, muốn off với các fan, thế là người ấy hớn hở hẹn gặp riêng mình.

Hôm gặp, mình có nói với chú, và nhờ chú nói với mấy anh cảnh sát  chú quen ra để nói chuyện phải trái. Vì với những người như thế, vài lời nói của mình cũng không  thể làm người ta sợ mà thôi đi những hành động đó đâu các bạn ạ, có khi với thói ăn nói côn đồ lại còn quay lại chửi mình ấy chứ.
Hôm ấy, hẹn gặp tại một quán cà phê,  chú mình đến cùng với 4 người bạn cảnh sát nhưng ngồi ở bàn khác, mình ngồi riêng chỗ khác.  Khi thấy mình, người ấy quay người định bỏ đi ngay, nhưng mình đã kéo lại.
Các bạn có biết người ấy đến tận lúc ấy còn ngoan cố kêu là không định xù mình, biết mình đối xử tốt cũng ngại với mình mà tại khó khăn, nói xấu chia rẽ những người bạn trên web của mình đủ điều….
Mình cứ để yên cho “diễn trò” hết xong mình mới nói thẳng là bạn chẳng có nghèo nàn gì cả, có tiền  mua iphone,  có tiền  định đi PTTM, cũng lên  web  khác hỏi han kinh nghiệm đi PT chán chê rồi, chẳng có nghèo nàn gì. Thế là bắt đầu giở giọng du côn.
Lúc đó chú mình mới sang nói chuyện, chú phân tích cho hiểu hành vi của người đó là lợi dụng tín  nhiệm chiếm  đoạt tài sản, có thể bị truy cứu trách nhiệm. Rồi cũng phân tích cho hiểu là thanh niên sức dài vai rộng, cũng có ăn có học, có công ăn  việc làm, nên sống một cách chân chính, chứ không lừa đảo, nhỏ  rồi thành lớn, rồi  cuốc đời trượt  dốc lúc nào không hay, không thể quay lại được… nói chung cũng xuất phát từ quan điểm của người lớn mà vừa răn vừa dạy cho.

Nhưng vẫn ngoan cố. Đến khi các anh cảnh sát sang nói chuyện, các anh ấy không nhẹ nhàng gì, các anh ấy nói luôn là chẳng qua đây mọi người cũng vì thương tình con gái, không muốn  để cho mất mặt quá. Sau đó bắt ngồi viết cam kết trả tiền, viết ra địa chỉ  chỗ trọ,và cơ quan mới. các anh ấy gọi điện xác minh tại chỗ luôn. Và rồi cũng trả tiền mình. Nói chung  thì người đó cũng nhận được một bài học, dù rằng vẫn còn nhẹ tay.

Sau đó, đồng thời mình cũng đã viết mail cảnh báo cho 1 web mà người đó đang tham gia, dù biết rằng có thể các bạn ở đó không hoàn toàn  tin một người xa lạ như mình, nhưng mình vẫn làm, để người khác cẩn thận hơn và không lâm vào hoàn cảnh như bọn mình.

Tóm lại, cuộc sống thì luôn có người này người khác,  cũng không hẳn vì những người như thế mà hoàn toàn mất lòng tin vào  người khác,  cũng vẫn có những hoàn cảnh khó khăn và đáng được giúp đỡ thật sự.

Nhưng một khi người khác đã lợi dụng mình, các bạn cũng đừng vì ngại, vì cảm thấy phiền , thấy mệt mà không đấu tranh. Bỏ qua cho người đó là sẽ có những nạn nhân tiếp theo. Họ “làm” được một lần là sẽ còn “làm” nhiều lần hơn nữa, với những thủ đoạn còn tinh vi hơn nữa ấy.

Bạn của mình hỏi mình, bỏ ra nhiều thời gian như vậy vì số tiền như vậy với mình có đáng không? Câu trả lời của mình là: “Đáng” , “Rất đáng”,dù mình luôn luôn bận rộn với công  việc và cuộc sống hằng ngày.

Bời vì mình muốn cảnh báo những người như thế, đừng có mà hành động  và sống mãi với kiểu đó, không  sớm thì muộn, không người nọ thì cũng có người kia không để cho dễ dàng mà ôm tiền mồ hôi của người khác vậy đâu.

Cám ơn các bạn đã nghe mình chia sẻ. Thế giới mạng thì tuy có nhiều cái ảo thật và có nhiều chuyện lừa lọc nhưng mình vẫn tin chúng ta vẫn sẽ gặp gỡ được với rất nhiều những người cũng chung chí hướng, sở thích, tình yêu  để có thể chia  sẻ và giao lưu. Chúc mọi người luôn may mắn.

Best  regards,

Bình luận

Còn ở đây là đưa ra nhưng thông tin gian dối nhằm để người khác đi đó là sự thật mà đưa tiền => lừa đảo rồi :D  Đăng lúc 7-9-2012 09:05 PM
Đây k phải lạm dụng chiếm đoạt mà là lừa đảo chiếm đoạt tài sản rồi bạn àh. Lạm dụng chiếm đoạt phải thông qua một hợp đồng và chiếm đoạt  Đăng lúc 7-9-2012 09:04 PM
@cụ gian: đường lùi giống như kst từng làm xao, để rồi một ngày nào đó sang kites lại có cái dòng thông báo đỏ choét dưới mỗi com kia nữa xao?   Đăng lúc 7-9-2012 07:10 PM
http://kites.vn/thread/-mbc-2011-my-princess-song-seung-hun-kim-tae-hee-vietsub-ep-16-end--9630-1-1.html trong danh sách subteam này còn tên nhưng ko tìm thấy nic cũ bên kites thì phải:(  Đăng lúc 7-9-2012 07:07 PM
*Chỉ chỉ xuống dưới* Thôi chị Gian ạ. Bây giờ mà xạ thêm mấy phát, sợ rằng *** cắn áo rách lại nhảy lên.  Đăng lúc 7-9-2012 04:03 PM

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +48 Thu lại Lý do
wi.silvia + 5 Bài viết hữu ích
Chich_bong + 5 Bài viết hữu ích
nonelse + 5 Bản lĩnh quá :X
ichigo_daifuku + 5 ss bở lé *ôm ôm* ^^ e phục ss đoạ.
cotchip2611 + 5 Bài viết hữu ích
dotamvu + 5 nàng lé . Hiểu rồi >:D<
Gavn2310 + 5 Ủng hộ!
lananhkh + 5 Ủng hộ cách làm như vậy!
lavender1204 + 5 bài viết rất chân thật và ý nghĩ.
tieunien + 3 Bài viết rất đáng để suy ngẫm:x.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 7-9-2012 01:47:51 | Chỉ xem của tác giả
Blair gửi lúc 6-9-2012 23:00
Chào mọi người, theo dõi topic cũng đã mấy buổi, hôm nay mình cũng  tranh thủ chia sẻ ...

nghe mà buồn quá, con người biến chất hết rồi

mình cũng đã từng bị lừa nhưng k phải trên mạng mà là ở ngoài đời

1 đứa học sinh học chung với mình ở trung tâm anh văn

ngày nào cũng lúc giỏ mình lấy tiền xài, do trẻ con mình k để ý

đến lúc phát hiện thì mình vẫn mong bé đó tự ăn năn hối lỗi

rút cuộc bé đó làm thân với 1 người khác và lấy tiền của người đó

đến lúc người đó và mình đồng thời phát hiện thì bé đó năn nỉ khóc lóc

công nhận những người đã có máu lừa đảo, thik lấy tiền k bằng sức lao động bản tính không thể nào sửa được

mà có hối lỗi hình như cũng chỉ là giả dối

có lẽ lừa đảo riết quen rồi nên nhiều khi khóc lóc ỷ ôi dù chỉ là diễn cũng đã nhuần nhuyễn rồi

những người này mình nghĩ đừng mong họ suy nghĩ và hối lỗi

có lẽ nên để pháp luật can thiệp không phải chỉ vì bản thân mình mà còn vì tránh sẽ không có những nạn nhân tiếp theo bị lừa đảo

P/S không hiểu tại sao trên đời lại có những người thik lừa đảo như vậy nữa, hãy một lần sử dụng những đồng tiền do chính tay mình làm ra, cảm giác sẽ khác >.<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 7-9-2012 02:23:18 | Chỉ xem của tác giả
Tiền đúng là rất rất rất quan trọng.Nó là yếu tố quyết định trong cuộc sống ấy chứ
Mình nghĩ trừ phi sinh ra bị tàn tật, bị khiếm khuyết thì có thể thông cảm. Chứ biết lên mạng, biêt down film về coi thì sao ko kiếm được việc làm. Mà dù việc làm lương có thấp thì cũng nên liệu cơm gấp mắm, đừng có đua đòi thì cũng sống tốt thôi. Xin lỗi chứ mình thấy những bạn tay dài vai rộng mà đi lừa đảo còn ko bằng những người tàn tật mà phải đi bán vé số, đi xin ăn
5 triệu, 10 triệu, vài chục triệu...số tiền nói lớn cũng ko lớn, nói nhỏ cũng ko nhỏ. Nhưng mà nếu đem so với giá trị con người thì nó chẳng là gì !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách