Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Pim
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thắc mắc, góp ý, kiện cáo và thông báo của Box (Thông báo mới về việc edit/dịch trùng truyện trong kites page 41)

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 19-6-2014 07:06:14 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nên post bài thắc mắc tại đây:
©2024 Kites.vn |   m4 W( }8 j+ k& p$ pAll rights reserved
http://kitesvn.com/thread/thac-m ... 30--363861-1-1.html
+ @  r" L4 }7 t" e$ D& p! T©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mod là người quản lý và nắm rõ nhất tình hình của box sẽ trực tiếp trả lời cho bạn.
©2024 Kites.vn | , v4 [4 |7 O0 D% s/ v5 O" CAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved  ], m: N- E0 }! L5 x& y$ J
PS: Đã move thread về đúng box.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 19-6-2014 15:04:24 | Chỉ xem của tác giả
mình không phải muốn phá game đâu nhưng cuốn giả yêu làm thật-lam bạch sắc được hoàn từ khá lâu rồi.Tên mới là bẫy tình

Bình luận

ko ai hi vọng, đứa con tinh thần của mình phải dở dang nửa chừng, cảm ơn bạn đã nhắc nhở  Đăng lúc 19-6-2014 04:36 PM
chào bạn, khi mình nhận đc tin này thì mình cũng đã hỏi ý kiến các bạn đọc giả và các bạn ấy đã ủng hộ thì tất nhiên mình phải làm tiếp  Đăng lúc 19-6-2014 04:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 19-6-2014 15:29:54 | Chỉ xem của tác giả
WWTrang gửi lúc 19-6-2014 03:04 PM
©2024 Kites.vn | All rights reserved% n2 a  e2 {& c% ^2 p
mình không phải muốn phá game đâu nhưng cuốn giả yêu làm thật-lam bạch sắc được ho ...

©2024 Kites.vn | All rights reserved1 z5 j( @) s8 H# @7 F, G/ u
Chào bạn.
! x& i7 g/ e5 p0 |3 x& B©2024 Kites.vn | All rights reserved
+ R2 o- ?$ t$ c* `; w8 g©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cuốn "Giả yêu làm thật" mà bạn nói cũng là cuốn "Yêu Giả Thành Thật - Lam Bạch Sắc" mà bạn @yeu_nu_rungxanh trong box đang edit đúng không?
©2024 Kites.vn | 2 O) u6 a  m: B0 E4 Q/ \7 ?+ o  B  }All rights reserved
; Y+ ~+ i  K: i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nếu đúng là cuốn đó thì gần đây bạn ấy mới biết đã có nơi edit xong, nhưng vẫn quyết định tiếp tục làm truyện phục vụ những độc giả luôn theo dõi và ủng hộ cậu nhé.

Bình luận

cảm ơn mod  Đăng lúc 19-6-2014 04:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 19-6-2014 15:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Danmeii gửi lúc 18-6-2014 07:36 PM
: M7 l, f1 i" a6 W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình không hiểu là tại sao tác phẩm đam mỹ post trong box Literature - Tác phẩm sưu tầm ...

©2024 Kites.vn | 5 ]$ L7 d6 S  s  M& _All rights reserved
Trước khi xóa 2 ngày mình đã pm cho bạn và không thấy bạn phản hồi nên mình nghĩ bạn không có thắc mắc gì.
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 f. i, h( U$ V
$ T' x1 M7 b8 X9 z8 \; ^©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | ; y* s* f; O% z. QAll rights reserved

©2024 Kites.vn | + v  a, l6 w( p6 q* z. B: \( LAll rights reserved
Tuy không có luật nào của box quy định không được post Đam mỹ, bách hợp... nhưng từ trước đến nay các mod đều hiểu ngầm là kites không post thể loại này.
! L3 @2 B5 T$ O' q. }2 Y. s. \& A©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trước kia có thread đăng ký post do bạn Spica lập thì mình thấy bạn ấy có nói "hiện tại kites không duyệt post đam mỹ" mà giờ cái thread đó bị xóa từ khi nào rồi nên (Mình nhớ nhầm, xin lỗi Spica) mình đành lấy lời mod Giày khi bàn giao công việc:
©2024 Kites.vn |   t: C2 c8 o' W4 xAll rights reserved
( [$ S7 q6 H# F: P7 Q3 }! f©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | + [7 _) i! o( i  EAll rights reserved

/ r" _5 J4 k; o' p3 m8 }©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bạn thông cảm nhé.

Bình luận

ng ta hiền thiệt mà lại *.* Tàu ngầm lại lặn đây, chúc mod ngày mới vui vẻ nha :))  Đăng lúc 23-6-2014 01:48 AM
t lại gọi Cà lên =))))))))))))))))) "À ngày xưa bạn Spica nói với tớ như thế mà" :">  Đăng lúc 22-6-2014 01:21 AM
:)) sao bạn Cà hiền thế, là tớ t sẽ nhảy vô hỏi "Này cô kia tôi nói thế bao giờ, đúng là đồ đặt điều" :)))) Cà cứ như thế này lần sau có kiện tụng...   Đăng lúc 22-6-2014 01:20 AM
Hehe ẩn dật gì đâu, ngày nào cũng vào hóng truyện. Mà Cà chỉ nói vậy thôi chứ ko có ý gì đâu nha ^^  Đăng lúc 21-6-2014 10:43 PM
Ôi vậy xin lỗi Cà nhiều nhé, mình cứ nhớ là Cà mới khổ *đã sửa lại bài*, mà phải nhầm lẫn thế này mới gọi được nhân vật nổi tiếng & ẩn dật xhiện :))   Đăng lúc 21-6-2014 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 20-6-2014 11:32:41 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn Mod mới, Mod cũ, và những member của box Văn đang đọc những dòng này,
1 q- W& i. d# @7 W" p©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hai hôm trước đây, mình vô tình biết trường hợp của bạn Danmeii bị xoá bài post vì lý do “Truyện đam mỹ” nên cũng vào đây xem qua thử.
©2024 Kites.vn | All rights reserved, b* f- D: S9 A( `
©2024 Kites.vn | ( f) g4 g, P3 k$ HAll rights reserved
Trước hết, mình xin nói về bài rep của mod 无名♫ cho bài thắc mắc của bạn Danmeii.
% i% n! ~8 ^6 i: |3 _& _; Q9 z©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thứ nhất, việc bạn chỉ mới pm cho Danmeii 2 ngày, chưa nhận được tin nhắn hồi âm của bạn ấy mà đã tự ngầm hiểu rằng bạn ấy đồng ý là sai. Bạn không nghĩ rằng bạn ấy vẫn chưa nhận được pm? Bằng chứng là ngay sau khi bị xóa thread bạn ấy đã thắc mắc.
( \4 a0 l, X! \! n2 M  f©2024 Kites.vn | All rights reserved
Sau đấy thì mình đọc thấy dòng này “Tuy không có luật nào của box quy định không được post đam mỹ, bách hợp… nhưng từ trước đến nay các Mod đều hiểu ngầm là Kites không post thể loại này”. Theo mình thấy, đối với một forum mà mỗi box đều có quy định riêng thì việc cập nhật nội quy đầy đủ là cần thiết của mỗi Mod phụ trách, việc hiểu-ngầm-giữa-các-Mod này, xin thưa, nó không có tác dụng với mem, và khi bạn đem cái “luật ngầm” này ra để đối chiếu với một người cố tình hay vô tình không biết “luật ngầm” thì cũng giống như Tarzan ở thành phố và bảo với cảnh sát rằng tôi được phép đu dây ở thành phố – vì ở trong rừng lúc nào tôi chẳng làm thế.
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 N3 }$ q0 ^6 {/ W/ r8 A+ B3 t" x
Tóm lại, mình thấy bài trả lời của bạn cho bạn Danmeii là chưa hợp lý, nhất là sau khi đối chiếu với nội quy của box, mình chả thấy đam mỹ - cụ thể hơn là Này những phong hoa tuyết nguyệt của tác giả Công Tử Hoan Hỉ có vi phạm nội quy gì trong box khi nó đã được hẳn NXB Văn học phát hành.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ x4 l# U, L8 W/ P5 X6 o
6 k, O& @. ~( U! ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tiếp theo, mình xin nói về những bình luận dưới post của bạn Danmeii của bạn Minjay1608, hay còn được biết là cựu Mod của box, và đã được bạn 无名♫ lấy dòng tin nhắn làm ý kiến tham khảo.
- j3 q* {3 L& q, [©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đầu tiên, bạn trích câu này trong nội quy của box “Nghiêm cấm post những tác phẩm có tính đồi truỵ, phi văn hoá, không lành mạnh, không phù hợp với thuần phong mỹ tục của người Việt Nam”. Sau đó, mình hỏi bạn là đam mỹ được cho là có những đặc điểm trên từ khi nào, thì bạn lại trả lời rằng mình thấy nó tốt thì mặc mình, riêng bạn thấy nó không hợp. Thưa bạn, mình biết, hiện tại với tư cách mem thường, bạn không bắt buộc phải giải đáp thắc mắc của từng mem, nhưng với tư cách là người được Mod mới tham khảo ý kiến, mình thấy cách trả lời của bạn quá tắc trách, như thể “Anh nghĩ đằng Đông mặc anh, tôi thích đằng Tây kệ tôi, nhưng vì đây là thôn của tôi nên nếu tôi cấm anh đi hướng Đông thì anh phải chịu”. Theo bạn nói thì đây là luật-bất-thành-văn trong box, vậy theo bạn, ngoài những Mod cùng thấy 2 thể loại đam bách không hợp để post như bạn, thì còn bao nhiêu người khác thông hiểu cái bộ luật bất thành văn ấy?
7 R9 Y. G" O# @4 s2 p©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bỏ qua những “thắc mắc” mà bạn đã giải đáp thẳng cho mình trong phần bình luận đi ha, thì mình đi thẳng đến dòng “không phù hợp với thuần phong mỹ tục của người Việt Nam”. Tiếp tục, bạn có thể cho mình xin định nghĩa của Thuần phong mỹ tục không? Thế nào là không phù hợp không? Vậy nếu mình nói, những bộ truyện gắn mác 17, 18+, H, cao H đều không phù hợp với thuần phong mỹ tục, bạn thấy sao?
©2024 Kites.vn | ' }, a8 X' l' @* L1 @, e' zAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved# k/ K( U+ e9 x/ }4 ?( L, k/ d9 x5 p
Điều mình muốn nói ở đây chính là tư tưởng của mọi người, bạn có thể ghét, kỳ thị truyện đồng tính, có thể không ủng hộ LBGT, nhưng xin bạn đừng đánh đồng suy nghĩ của bạn vào người khác, đừng có dùng lý do để cấm đoán không hợp lý. Bạn không thích đam mỹ, bách hợp xuất hiện ở box? Tốt thôi, thêm dòng đấy vào nội quy, hoặc bạn có thể treo một banner trong box với dòng “Literature (Boy Girl only)” hoặc “Văn học (Cấm truyện đồng tính)” và mình sẽ không (buồn) có ý kiến nữa. Chứ nói thật, “không phù hợp” – lý do này gượng gạo lắm, đọc vào nghe cũng chói tai lắm.
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 e, ^, s5 F3 A3 X) ^8 J
©2024 Kites.vn | All rights reserved) D2 T1 K9 f; `  r9 A
Cuối cùng, mình xin nói, mình biết chuyện này thông qua 1 page Confession, do chính bạn Danmeii đã viết để thể hiện nỗi bức xúc. Và, các bạn có biết gì không? Cmt ở dưới chỉ toàn là chê trách Kitesvn.com kỳ thị đồng tính, rằng bọn Admin, Mod, staff Kites chỉ toàn là một lũ cổ hủ. Mình tức lắm chứ, nhưng mình làm gì được, khi sự thật nó rõ rành rành ra đấy, rằng chính chúng ta đã thực sự không cho phép họ được post truyện, trong khi bộ truyện ấy và nhiều bộ khác nữa – mình dám khẳng định – còn nhiều ý nghĩa, bài học và “hợp thuần phong mỹ tục” hơn những truyện chỉ toàn sex dung tục giữa nam và nữ! Là một member hơn 2 năm của Kites, là một staff Kites gần 1 năm, mình rất hi vọng mọi người sẽ xem Kites là một forum trẻ trung, dễ hoà nhập, chứ không phải nhắc tới Kites thì người ta chỉ xem như một ông già cổ hủ, thế nhưng mình đâu thể làm gì được, đơn giản vì mình không có quyền!
©2024 Kites.vn | 2 {. z# _3 }6 E& ~( @9 L3 _0 [All rights reserved
Sau chuyện này, mình hi vọng các Mod sẽ làm việc cẩn thận và update nội quy chặt chẽ hơn, tư tưởng của con người đã thấm vào máu, mình đoán khó mà thay đổi, thế nên việc đam/bách được chấp nhận ở đây cũng chẳng nằm trong mơ ước của mình, chỉ hi vọng sau này sẽ không gặp phải chuyện tương tự, vì tình trạng truyện đồng tính đến giờ vẫn bị ghét bỏ ở đây, khiến mình cũng “đắng lòng” lắm! ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved- R9 @6 B$ N5 f* k9 Z
©2024 Kites.vn | 3 F' t' a1 x: I! q) v& OAll rights reserved

Bình luận

Đồng ý với thớt. Nhiều truyện ngôn tình Hot còn hơn, trong khi sách xb lại bị cạch. Nhất là lại hiểu ngầm :v :v  Đăng lúc 23-7-2014 10:21 AM
đồng ý với bạn 2 tay luôn, ĐM/BH nhiều quyển đọc vừa hay vừa văn minh hơn nhiều so với mấy cái truyện ngôn tình tổ hợp bánh bèo và H  Đăng lúc 19-7-2014 12:09 AM
* chấm chấm nước mắt ~  Đăng lúc 20-6-2014 06:08 PM
chứ còn gì nữa. Nghe người ta tỏ tình xong bối rối đến bỏ cơm :v  Đăng lúc 20-6-2014 12:40 PM
đó là tình yêu trong sáng, không cần xác thịt, chỉ cần tâm hồn ta hiểu nhau *nôn* =))  Đăng lúc 20-6-2014 12:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 20-6-2014 14:51:45 | Chỉ xem của tác giả
atlibby gửi lúc 20-6-2014 11:32 AM
* ~, r. p0 ~1 v7 R5 s©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chào các bạn Mod mới, Mod cũ, và những member của box Văn đang đọc những dòng này,
1 {; S0 `+ D" i* J$ w8 [3 _©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ha ...

©2024 Kites.vn | All rights reserved; M' w( ^. r0 G) ]
Chào bạn.
: r; U. X; s0 g+ O, r' ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | % I3 P, }# U- Y3 ~All rights reserved
Vì bài viết của bạn có nhắc đến mình, nên mình mạn phép nêu chút cảm nhận của bản thân.
©2024 Kites.vn | , O2 F3 {, }7 P! j1 B, lAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 j) k! J# h; |4 V" J
Vì bản thân cũng từng là mod box Văn nên mình cũng là một trong những người được xếp vào “hiểu- ngầm-giữa-các-Mod”. Mình xin nói đôi lời về cái “luật ngầm” này. Có thể bạn ít khi vào box Văn nên không rõ lắm, mình tin có rất nhiều thành viên trong box Văn biết về cái "luật ngầm" này. Bằng chứng là trong box đăng ký đa phần không có bài đăng ký dịch/edit/post truyện thể loại đam mỹ/ bách hợp. Nếu có, cũng được các mod nhắn tin riêng thông báo không thể duyệt truyện được. Nếu là một thành viên thường xuyên vào box Văn đọc truyện thì cũng nhận ra rằng các thread truyện trong box chính hay box sưu tầm hoàn toàn không có thể loại đam mỹ/ bách hợp.
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 l5 D# |5 y! v. E0 J8 A8 E
( R- L. S6 g5 J0 k' J6 |5 Z©2024 Kites.vn | All rights reserved
Những câu mình trao đổi với bạn ở bài viết trước, mình thấy không sai. Bạn có suy nghĩ của bạn, còn mình  có suy nghĩ của mình. Còn việc các mod mới tham khảo ý kiến của mình, xin lỗi, đấy không phải là ý kiến của cá nhân mình. Như đã nói ở trên “luật ngầm” đã có từ lâu.
  p# v. @' _& v, J/ U4 P6 P©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ l# _+ B1 _: G. W+ X
Việc xảy ra vấn đề thắc mắc của bạn Danmeii, mình nghĩ là do sơ sót cả đôi bên. Bạn Danmeii chưa biết về “luật ngầm” này, bạn p1304 sơ sót trong vấn đề duyệt truyện. Còn bạn 无名♫ chỉ làm đúng theo nhiệm vụ, việc để biết một người đã đọc được tin nhắn của bạn trên kites hay chưa không đơn giản như facebook, vả lại bạn ấy cũng đã nói rõ lý dó xóa thread trong tin nhắn gửi cho bạn Danmeii. Chuyện cũng không có gì phải làm to lên cả.
©2024 Kites.vn | / }: B2 f' j8 L  d( g$ c$ zAll rights reserved
: s1 K! H% W* {: n+ A, w4 c' o©2024 Kites.vn | All rights reserved
Việc bạn đem một tác phẩm đam mỹ đã được xuất bản không được đăng bài ở box Văn, và cho rằng nó chẳng có gì là “không hợp thuần phong mỹ tục”, rằng các “admin, mod, staff kites toàn một lũ cổ hủ”. Đọc tới đây, mình cũng cảm thấy rất buồn lắm đấy.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: Z4 D' Q0 Y) ^3 J
©2024 Kites.vn | * o- l$ v0 ]- B- Q/ RAll rights reserved
Bạn thử hỏi mọi người ngoài hủ nữ xem, các bạn ấy cảm thấy thế nào khi biết một truyện đam mỹ được xuất bản rộng rãi. Riêng mình đã phải lắc đầu, nhưng lắc đầu thì lắc đầu thôi, chứ mình cũng chẳng cách nào phản đối. Người ta xuất bản, còn việc mình có mua hay không lại là chuyện khác. Nói đến đây, chắc bạn lại cho rằng mình kỳ thị người đồng tính? Lần nữa xin lỗi bạn, mình rất tôn trọng họ. Vì đơn giản, mình quen biết người đồng tính, kể cả chuyển giới, mình không những yêu quý mà còn nể phục họ. Nhưng chuyện chấp nhận tình yêu đồng giới trong đời thực không giống với chuyện này. Bạn nghĩ xem sẽ có bao nhiêu bạn trẻ tò mò tìm đọc hay mua những tác phẩm thể loại này, có đảm bảo rằng tất cả đều có cái nhìn chín chắn về vấn đề tình yêu đồng tính hay không? (Thật ra mình cũng không đồng tình với việc ngôn tình xuất bản tràn làn mà nội dung thì…  như hiện nay.)
  ~2 L+ O7 `0 E1 B8 J# x3 @7 i5 O©2024 Kites.vn | All rights reserved
% ]0 I/ `& n$ [" q- |1 e3 G©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cụm từ “thuần phong mỹ tục” là thế nào, quả thực rất khó trả lời. Cho mình trình bày theo quan điểm của mình. Nó là nề nếp, lối sống đẹp ra đời và tồn tại lâu đời được phần đông chấp nhận. Xét trong hoàn cảnh này, mình đã hơi quá lời khi nói nó không “phù hợp thuần phong mỹ tục”. Nhưng bạn à, chuyện gì cũng cần thời gian để chấp nhận và trở thành lối sống đẹp được đông đảo mọi người ủng hộ. Nhưng mình vẫn nghĩ như trên, chấp nhận tình yêu đồng tính trong thực tế, không cõ nghĩa là ủng hộ việc xuất bản sách hay phát tán rộng rãi các tác phẩm trên mạng. Ngay cả Trung Quốc, mình không rõ có phải là nơi bắt nguồn viết truyện đam mỹ/ bách hợp hay không nhưng nó rất phát triển ở Trung Quốc, cũng đã cấm viết thể loại này.
: I9 o+ e7 d' q/ D: t+ F. r©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 1 I0 a1 Z  R  |# L$ F% H1 kAll rights reserved
Cuối cùng, mình muốn nói rằng box Văn của kites có những quy định riêng, bản sắc riêng, và có lẽ đối với nhiều người thì “cổ hủ”. Nhưng mình và nhiều thành viên gắn bó với nó vì sự “cổ hủ” đó đấy. Truyện đam mỹ hay bách hợp không đăng được ở box Văn của kites thì vẫn còn cả khung trời riêng khác cơ mà, nó chẳng liên quan gì đến vệc ghét bỏ hay không. Giống như có nhiều mẫu ruộng, người thì thích trồng lúa, người thích trồng khoai vậy,cũng như nước sông không phạm nước giếng. Và mình thấy, việc đăng truyện đam mỹ trên box Văn hay không, chẳng liên gì đến việc forum kites có là một forum năng động, trẻ trung hòa nhập hay không cả. Mình thấy kites tuy nhiều luật lệ thật đấy nhưng nó vẫn trẻ trung, năng động lắm đấy chứ, chỉ có box Văn là “cổ hủ” thôi. Và mình thích điều đó. Hi vọng bạn sẽ tiếp tục đóng góp công sức để forum kites ngày càng trẻ hơn, năng động hơn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 I3 F3 n! l$ B) C7 I7 v
©2024 Kites.vn | All rights reserved& x6 @! q" C+ `; v6 v
©2024 Kites.vn | ) E( \* [2 S0 U) h& L- k! QAll rights reserved
Sau cùng, mình cũng mong mod box Văn cố gắng giữ vững bản sắc của box.
©2024 Kites.vn | & E/ S3 F0 ^0 h! K4 H' eAll rights reserved
0 C, g# g6 {- M1 k, }' s©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | - |7 v0 C7 Q# HAll rights reserved
Cảm ơn đã đọc đến dòng này của một thành viên cũng được xem là lâu năm của box Văn.
©2024 Kites.vn | # N) i, h* ]0 A* t, I# b0 [All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& @  K/ P, o3 k* p+ b0 O) t1 f
( X) ]3 \5 \' c' E©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved; E, y; H. @5 s+ o8 m' i
©2024 Kites.vn | 7 a3 j+ V: p5 u7 H0 @: EAll rights reserved
PS: Đến đây mình mới nhớ là box Fanfic của kites có cho phép đăng truyện đam mỹ và bách hợp cơ mà, như vậy nói kites cổ hủ là không đúng rồi. ^^

Bình luận

Hiện bức xúc với các mods thì rõ dài, lại còn văn vẻ. Vì thế nên mods box Văn toàn chạy làng cả :))  Đăng lúc 27-6-2014 01:32 PM
Ủng hộ cô một cái vì thích cái "cổ hủ" của box Văn. Nhiều khi tớ không hiểu, các bạn comment ủng hộ editor thì lười, chứ dẫn chứng với múa tay bàn phím để thê   Đăng lúc 27-6-2014 01:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 20-6-2014 16:28:53 | Chỉ xem của tác giả
atlibby gửi lúc 20-6-2014 11:32 AM
©2024 Kites.vn | 9 @7 L/ k! h' D  C4 [$ S: F2 {7 mAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 1 T; D$ M5 P" x* yAll rights reserved
Ha ...

©2024 Kites.vn | 0 y+ T+ F1 s8 q2 b: wAll rights reserved
Chào bạn,
©2024 Kites.vn | + m1 Y( Z: }, ^! M, e' WAll rights reserved
Xin lỗi bạn vì sự thiếu chặt chẽ trong luật nên mới xảy ra tranh cãi này.
; P. ]$ X1 O, A7 U/ z4 d©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 2 N# X: b& T, ~. U4 H- K; MAll rights reserved
Mình viết bài này gửi tới bạn và tất cả mọi người:
- ]& J* Z: v* b; B( I©2024 Kites.vn | All rights reserved
Sau khi bàn bạc cân nhắc thì 2 Mods (MinhHạ và 无名♫) quyết định như sau:
©2024 Kites.vn | All rights reserved" b$ l0 \( z4 [  I6 [
©2024 Kites.vn | All rights reserved% C6 z3 m6 f0 d) x
- Truyện đam mỹ/bách hợp sẽ được duyệt post trong khu sưu tầm nếu truyện này đã qua kiểm duyệt và được xuất bản ở Việt Nam. Tuy nhiên Mods vẫn có quyền từ chối xét duyệt nếu truyện đam mỹ/bách hợp đã được xuất bản có nội dung không phù hợp (ví dụ được xuất bản bởi nhà xuất bản không có uy tín, cẩu thả trong việc xét duyệt, hoặc có nhiều ý kiến phản đối từ độc giả, v.v...)
©2024 Kites.vn | 1 [8 {! R% E1 Q0 y+ F- PAll rights reserved
5 T: L$ G9 r  s9 Z8 t# c3 |* e* G0 _©2024 Kites.vn | All rights reserved
- Truyện đam mỹ/bách hợp chưa được xuất bản tại Việt Nam, mới được dịch/edit trên mạng thì box xin từ chối xét duyệt.

©2024 Kites.vn | All rights reserved# G3 x# x% I7 t
©2024 Kites.vn | All rights reserved- e* y" a; m9 ^; I. ?
Nếu trong năm ngày nữa không có ý kiến phản đối quyết định này hoặc có ý kiến phản đối nhưng Mods thấy không hợp lý, do đó không chấp nhận thì Mods sẽ thêm luật mới, kể từ đó luật mới sẽ chính thức có hiệu lực.
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 x0 A7 H. ^8 u- t6 J
(Khi luật mới có hiệu lực thì truyện "Này những phong hoa tuyết nguyệt" (tác giả Công Tử Hoan Hỉ) của bạn Danmeii đã đăng sẽ được chuyển về khu sưu tầm như trước.)
©2024 Kites.vn | All rights reserved: R3 q: m, t( r  s! q& x4 k
2 ]6 `4 k' F! U( p0 q" K; I% l©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cám ơn các bạn đã đọc bài của mình.
©2024 Kites.vn | All rights reserved* L+ Y& m& U% A& B3 l& a9 d( q$ C
20.06.14
4 N  g# `8 y9 m, L# h©2024 Kites.vn | All rights reserved
*Mods ở trên được hiểu là người quản lý khu văn học Kites.
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 p! A2 g6 i7 G, N
2 |# c2 f' J6 j3 d©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bổ sung (21.06.14): Tính đến hiện tại mình mới xử lý duy nhất 1 truyện đam mỹ/bách hợp, chính là truyện "Này những phong hoa tuyết nguyệt", vì vậy nếu luật mới có hiệu lực thì cũng chỉ có 1 truyện này được chuyển về khu sưu tầm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 20-6-2014 23:05:42 | Chỉ xem của tác giả
无名♫ gửi lúc 20-6-2014 04:28 PM
©2024 Kites.vn | # W# M& _: n4 aAll rights reserved
Chào bạn,
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 E" i! T, m* t1 e, @
Xin lỗi bạn vì sự thiếu chặt chẽ trong luật nên mới xảy ra tranh cãi này. ...

©2024 Kites.vn | All rights reserved- p- l& g6 a3 G! F# E9 P
Cảm ơn bạn đã cân nhắc ý kiến của mình và cập nhật nội quy của box, mình không nghĩ truyện của bạn Danmeii sẽ được đem trở về mục sưu tầm như cũ, nhưng nếu được như thế thì tốt quá. Mình chỉ có một yêu cầu khác là, bạn có thể cân nhắc những thread đam mỹ sưu tầm khác đã bị move vào thùng rác, nếu hợp với tiêu chuẩn của các mod, mang trở về như cũ chứ?
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 ]* I. y  J* o! U7 b6 {' S) N) w
Cảm ơn bạn nhiều.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: F9 [7 S* X3 r
( l1 l" k6 `- f! A©2024 Kites.vn | All rights reserved
@Minjay1608: Thú thật, là mình đã sai... khi nghĩ rằng mình có thể đả thông tư tưởng cho bạn một chút, nhưng thật ra thì việc này là bất khả thi, hoặc ít ra là mình không làm được.
: v( z" d1 C7 Y1 f+ `©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bản thân mình cảm thấy khá may mắn vì mod mới có suy nghĩ hơi khác bạn một chút, và mình rất hài lòng với cách giải quyết của bạn ấy. ^^

Bình luận

@无名♫: Cảm ơn mod. ^^  Đăng lúc 21-6-2014 11:44 AM
Mình mới chuyển duy nhất một truyện đam mỹ/ bách hợp vào thùng rác thôi bạn, nên cũng chuyển về 1 truyện này sau khi kiểm tra có nội dung phù hợp.  Đăng lúc 21-6-2014 08:09 AM
Cảm ơn bạn đã cố gắng, nhưng mình tự thấy tư tưởng mình hoàn toàn bình thường.  Đăng lúc 21-6-2014 12:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 22-6-2014 09:43:19 | Chỉ xem của tác giả
mod ơi mình đang muốn post 1 loạt series truyện ma của Quỷ Cổ Nữ: Kỳ Án Ánh Trăng, Đau Thương Đến Chết.
©2024 Kites.vn | / D, x5 c8 Z) d6 OAll rights reserved
8 P3 c+ R, `" ]+ O7 v©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình có thể post được ko

Bình luận

"Kỳ án ánh trăng" đã được post rồi bạn, còn "Đau thương đến chết" bạn có thể vào khu sưu tầm đăng ký nhé.  Đăng lúc 22-6-2014 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
Đăng lúc 24-6-2014 13:30:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình có một việc cần hỏi các Mod mới và các mem hay hoạt động ở box Văn học.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ O) f3 K6 [; S
Hồi hai mod Lin và Hố vẫn đang làm, có nhờ PRTeam giúp lập 1 Fanpage cho Box Văn - để thành viên sinh hoạt và đưa thông tin truyện, trao đổi, tổ chức event, game... và đã có Fanpage. Tuy nhiên, sau khi Lin và Hố setdown, Fanpage box Văn bị bỏ ngỏ.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% r6 v; {9 R8 Q/ S  [
https://www.facebook.com/BoxLite ... =page_user_activity
©2024 Kites.vn | ! B* _: W8 ], W8 O4 xAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& A2 H& y! V/ E3 h) q* a
Mình muốn hỏi, các bạn (mod và mem) muốn tiếp tục duy trì hoạt động của Fanpage này hay là cho dừng?
©2024 Kites.vn | All rights reserved) C4 V/ N) B* I- ], }
Nếu các bạn muốn tiếp tục ~ mod hoặc mem quan tâm có thể inbox mình để set lên admin phụ trách chăm sóc cho Fanpage đó.
©2024 Kites.vn | " M" g! E3 v- A5 p* G/ uAll rights reserved
Nếu không muốn có thể comment tại đây để mình del hoặc close page.
$ G$ k, ^% R- |©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved; V( E+ H/ \6 u7 |# g; v9 p
Qui định về quản lý và nội dung sẽ được trao đổi khi inbox FB mình nhé. Các bạn có thể PM mình để add FB
' Q! \  G$ D% C; M1 L. M©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | + Z% Y2 g! v7 c' o6 BAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ; y+ m& W" G8 f. e1 Q( M; e( gAll rights reserved
©2024 Kites.vn | * n4 F# }4 U7 p3 d0 CAll rights reserved
©2024 Kites.vn | * K8 s9 v% |, lAll rights reserved

Bình luận

^^  Đăng lúc 24-6-2014 04:17 PM
vậy thì đăng ký làm admin fanpage của box Văn đi ^^  Đăng lúc 24-6-2014 04:16 PM
ngéo, tôi dùng face lâu rồi mà cô , cô làm tôi hơi buồn đấy nhé  Đăng lúc 24-6-2014 04:14 PM
cô huong có sử dụng facebook ko mà ủng hộ đó ^^  Đăng lúc 24-6-2014 04:08 PM
không biết mod có quan tâm không, nhưng e hi vọng page tiếp tục  Đăng lúc 24-6-2014 02:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách