Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 4-2-2014 10:21:03 | Chỉ xem của tác giả
Trong một năm qua mình đã đọc rất nhiều thể loại nào là xuyên không, điền văn, quân nhân, kinh dị Ấn tượng nhất có lẽ là truyện Đức Phật và nàng, nghe nói là truyện này sắp dựng thành phim nên vừa mong chờ vừa lo sợ, sợ hình tượng Rajiva trong phim không như tưởng tượng trong lòng mình.
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 p, W) C7 Z9 ^# l
Còn giờ mình thích những truyện nhẹ nhàng, sâu lắng như Bên nhau trọn đời, Nửa vòng tròn, Phu quân ngây thơ nhất thiên hạ, Man Cô Nhi...lâu lâu mở ra đọc lại vẫn thấy ngọt tận đáy lòng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 4-2-2014 10:35:50 | Chỉ xem của tác giả
Dòng văn học ngôn tình TQ rất phát triển tại VN năm 2013 với số lượng đầu sách xuất bản nhiều không kể xiết. Bên cạnh những quyển nội dung nhàm nhàm thì vẫn còn những quyển để lại dấu ấn sâu sắc trong lòng người đọc. Nếu chỉ tính trong năm 2013 thì mình ấn tượng với những truyện sau  (tùy thuộc vào gout của mỗi người mà chọn ra truyện ấn tượng nhất. Riêng mình thấy truyện nào cũng có cái hay riêng): Trọng Tử, Tam sinh vong xuyên bất tử, Liên hoa yêu cốt, Tam sinh tam thế Chẩm thượng thư, Từ bi thành, Yêu không lối thoát, Hoa thiên cốt,  Gấm rách, v.vvà mới đây nhất là bộ Mệnh phượng hoàng có nam chính là Hạ Hầu Tử Khâm :3
/ H( F" p4 }; ^! _©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình đọc rất nhiều, đủ các thể loại, không hề quá kén chọn nhưng cũng không phải người dễ tính. Hy vọng trong năm 2014 được đọc nhiều truyện hay xuất bản tại VN (mình không đọc ebook vì đau mắt lắm)
©2024 Kites.vn | $ L1 G" }- M0 `7 h; cAll rights reserved
P/S: chờ đợi các tác phẩm ss GR dịch được xuất bản năm nay <3
# W/ A5 v8 f9 e1 F$ c( J" h9 g©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 4-2-2014 12:10:15 | Chỉ xem của tác giả
Bài được bluesky99 sửa lúc  4-2-2014 12:16 PM

trong năm qua mình đọc rất nhiều truyện trên kites mà truyện nào quyết tâm theo đuổi tới cùng cũng đều xứng đáng với thời gian mình bỏ ra nên để bình chọn hết thì chắc thành một cái sớ táo quân luôn quá nhưng mình xin liệt kê một số truyện mà mình thấy in sâu trong tâm trí mình nhất nhất là Đạo tình, từ bi thành, có 1 người yêu tôi như sinh mệnh, chuyện cũ của Lịch Xuyên, đại hoàn dư..., và gần gần nhất là "Bến xe".Thú thật tuy "Bến xe" ra lâu rồi nhưng nhìn cái tựa đề mình không mấy hứng thú với nó lắm nên không để tâm. Đầu năm đầu tháng lượn lờ trên kites thấy nhiều người bình chọn truyện này nên quyết tâm ngồi chờ giao thừa giết thời gian bằng bộ này. Ai ngờ vừa qua giao thừa bắt đầu năm mới thì nước mắt không cầm được cứ tuôn rơi theo từng chương, càng đọc càng day dứt, càng đọc càng không thể thoát ra, cũng như càng đọc càng không ngừng cảm thấy đau khổ. Thế đấy. mặc dù được cảnh báo là "chấn động" và "ám ảnh" nhưng lại vẫn cứ mò vô. đầu năm đầu tháng mà ngồi nức nở trước cái laptop. Không biết từ đây tới cuối năm có xui xẻo không nữa nhưng tuyệt đối mình không hối hận vì mình biết mình đã trao tình cảm vào đúng chỗ, không hề lãng phí cũng như thầy Chương đã tìm đúng người con gái mình yêu đáng để trao sinh mệnh. Sắp tới mình sẽ đọc Đức Phật và Nàng.Mặc dù chưa đọc nó nhưng mình cũng xin quote 1 phiếu bởi vì mình biết mình cũng sẽ rất rất ấn tượng với truyện này. Dạo này toàn bị lừa bởi mấy cái nhan đề không ấn tượng nhưng toàn để lại dư chấn mạnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 4-2-2014 13:48:12 | Chỉ xem của tác giả
trong 2013, tác phẩm để lại trong e nhiều cảm xúc là yêu không lối thoát. 2 nvc đều thông minh, mạnh mẽ, tuy ko viêt nhiều về những hạnh phúc, miêu tả nhiều về ty giữa 2 ng`, nhưng qua hành động (kẻ cả hành động trả thù) tg thành công giúp ng` dọc cảm nhận đc rõ nét đằng sau vẻ ngoài lạnh lùng, hờ hững, những câu nói ác độc là trái tim nóng bỏng, luôn hướng về nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

355#
Đăng lúc 4-2-2014 20:30:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình chọn truyện "Chỉ yêu mình em" của Dụng Hồng Sắc Thiên Ái Thông :X
2 E9 j: @- R: l+ C$ g: ^( X7 Y©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bị thích anh nam chính với câu "Bất kể em là ai, yêu là yêu" :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

356#
Đăng lúc 6-2-2014 09:57:13 | Chỉ xem của tác giả
ấn tượng với mình nhất chắc là truyện BẾN XE
' w2 F) C( @' ?. P8 e©2024 Kites.vn | All rights reserved
lúc đầu đọc văn án thấy hay, thấy truyện cũng chỉ 19 chương nên nhảy hố ai ngờ lại là SE
©2024 Kites.vn | & N# |4 k0 @1 O) z% f7 c. q; wAll rights reserved
lúc thấy tin truyện sắp xuất bản vừa mừng vừa buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

357#
Đăng lúc 6-2-2014 20:32:49 | Chỉ xem của tác giả
Truyện ấn tượng với mình nhất năm nay lại là một tác phẩm đã xuất bản chứ k xuất hiện trên Kites, đó là quyển "Dám kháng chỉ? Chém!" của Lam Ngả Thảo. Đó là một câu chuyện bi hài đan xen, nhưng giọng kể chuyện lại vô cùng bình tĩnh, sáng suốt khiến mình càng đọc càng thấm, càng thấm lại càng thích. Kế đến là "Kiêu sủng" của Đinh Mặc, tải về một cái là đọc liền một lèo thâu đêm luôn. Nhân vật chính Tô Di nhỏ bé mà kiên cường, đủ thông minh để cứu thoát mình trong giây phút hiểm nghèo nhưng cũng không khiến người đọc thấy ngông cuồng thái quá như nhiều hình tượng nữ chính mạnh mẽ khác. Điều này đúng với biệt danh "mèo hoang" của cô...
1 R3 ^3 X0 T! H1 P6 g+ u/ i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Còn rất nhiều tác phẩm hay khác mà mình được đọc ở trên kites như "Trọn đời trọn kiếp", "Mẹ lưu manh, cò thiên tài",... Hy vọng trong năm này mình sẽ đọc được nhiều tác phẩm hay hơn nữa. Cảm ơn box Kites Literature nhiều nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

358#
Đăng lúc 6-2-2014 22:05:53 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ tác phẩm mà e đã tốn rất nhiều nước mắt là " Bến xe".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

359#
Đăng lúc 7-2-2014 01:52:37 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng chẳng nhớ mình đọc truyện gì vào năm nào nữa. Số đầu sách mà em đọc cũng không nhiều, nếu rảnh rỗi cũng toàn lôi truyện cũ ra đọc lại nên cũng không có mấy cái tên để so sánh.
1 _; H( `( c1 @7 i) y7 i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mỗi năm đều xuất hiện rất nhiều tác giả mới cũng như rất nhiều truyện mới được đăng tải/xuất bản, và với các bạn yêu thích ngôn tình thì năm 2013 có lẽ là "năm Đinh Mặc", người người fan Đinh Mặc, nhà nhà cuồng Đinh Mặc. Em cũng không ngoại lệ, cũng thích má Mặc, cũng rớt nước mắt vì mấy cái ngoại truyện cộp mác Đinh Mặc và cũng bấn loạn vì mấy anh con dzai của má.
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 z9 ?) T9 ^7 J; z0 O5 W
Em không biết chính xác thì Đinh Mặc có bao nhiêu tác phẩm, và nói thật là cho đến thời điểm này cũng không hề có ý định đọc hết số đó, vì mỗi tác giả sẽ chỉ có một (vài) tác phẩm nổi bật, mà với em thì "Từ bi thành" chính là ấn tượng khó phai mỗi khi nhắc tới má Mặc, như vậy có lẽ là đủ rồi!
* \$ T( ~. ]4 w; C# e©2024 Kites.vn | All rights reserved
Có thể tình yêu của "Từ bi thành" không quá lung linh ảo diệu, có lẽ đó cũng chỉ là mối tình đầu ngây thơ, bình dị như bao mối tình khác, cũng phải trải qua bao khó khăn thử thách mới đến được với nhau... Tất cả những điều bình thường ấy dưới ngòi bút của Đinh Mặc đã trở nên thật phi thường! Tuy là kết thúc có hậu thật đấy, nhưng khi gấp trang sách lại, người đọc vẫn cảm thấy day dứt mãi không nguôi, một nỗi buồn man mác len lỏi đến từng ngóc ngách trong trái tim đang thổn thức của họ.
©2024 Kites.vn | ' R5 g8 H/ c  h8 I! g3 @5 AAll rights reserved
Dường như có một chút nhớ nhung, một chút hạnh phúc, lại có cả chút tiếc nuối cứ thay nhau hiện hữu... đó là cảm xúc của em khi đọc đến dòng chữ cuối cùng.
9 r8 L' O/ e9 E1 D6 A©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cứ nhắc đến Đinh Mặc, nghĩ tới tình yêu của Trần Bắc Nghiêu dành cho Mộ Thiện là em lại cảm thấy xao xuyến... Chắc em lại phải ôm "Từ bi thành" thêm lần nữa đây!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 7-2-2014 09:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Bài được leonadovinse sửa lúc  7-2-2014 09:49 AM

Chào cả nhà!!
- O. Z' j" ^& _& N  G©2024 Kites.vn | All rights reserved
2013 là năm mà mình đến với thế giới thế giới ngôn tình Trung Quốc. Thực ra trước đó rất lâu mình có đọc một số tác phẩm như "Tử cấm nữ", "Em chỉ là con đĩ", "Thiên thần sa ngã"... dưới dạng sách giấy. Những tác phẩm này lúc đó với mình chỉ được gọi với một cái tên chung là văn học Trung Quốc mà thôi!
©2024 Kites.vn | 6 }+ C& C2 c) `* D" H5 a2 l' EAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 A" W4 T" e  o  d' _5 T# d+ x
Mãi đến khi lang thang trong kites, click vào link trong chữ ký của chị GR, và đọc "Từng có một người, yêu tôi như sinh mệnh" mình mới bắt đầu đào sâu vào cái thế giới này...
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ j  I0 v9 Q, Z, ~
©2024 Kites.vn | All rights reserved) ]* I+ ^% ~% G
Bắt đầu đọc những tác phẩm đã hoàn trên kites, rồi search GG ra một đống những truyện từ xưa như "Mãi mãi là bao xa", "Bên nhau trọn đời", "Hoa tư dẫn"... Phải công nhận rằng chưa bao giờ mình đọc nhiều truyện như trong năm 2013 vừa rồi. Vừa liếc mắt lại các ebook đã tải về và đã đọc mà lưu trên máy phải đến trên 50 tác phẩm. Còn thêm những tác phẩm đang edit, những tác phẩm đọc online... chắc có lẽ năm nay mình phải đọc được khoảng 80 quyển rồi... Hì hì, nhưng số lượng mình mua về lại chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi!!!
©2024 Kites.vn | - C$ q  R* Y& i9 `2 b% bAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ! i: p. {8 U) ~8 \8 |All rights reserved
Mình tự nhận là mình đọc khá nhiều, có những tác phẩm đậm chất ngôn tình, với mình thì những tác phẩm đó đầy sắc, nội dung không được sâu cho lắm. Có những tác phẩm có giá trị nhân văn cao; với mình "Bến xe" là một đại diện. Có những tác phẩm rất biết cách làm cho người đọc phải đau đầu, đau tim, mà ở đây chủ yếu là những truyện có xu hướng ngược, mà Ân Tầm, Lam Bạch Sắc là hai tác giả mình đọc nhiều và bị họ dằn vặt cũng nhiều!!! Ban đầu mình thấy đọc những truyện ngược cũng không sao cả. Miễn là HE, nhưng hình như càng già càng yếu nên giờ cứ thấy ngược là đau tim, là khó chịu, là không đủ sức để đọc một lèo hết cái đoạn đó... Thế nên thể loại yêu thích của mình bây giờ là nhẹ nhàng, vui vẻ, đọc rồi còn học được mấy câu thoại. Đi chơi với bạn dùng đến, làm cho đám bạn cười phá lên... Trong đó phải kể đến là "Này, chớ làm loạn"!
©2024 Kites.vn | 5 |  M% k& w1 ~, \All rights reserved
©2024 Kites.vn | % `' R! S  ~% NAll rights reserved
Hì, tản mạn lan man như vậy rồi quay lại với chủ đề chính của chúng ta nhỉ!!! Nếu đã phải chọn một tác phẩm ấn tượng nhất với mình trong năm nay thì thôi tốt hơn là chỉ khư chú lại những tác phẩm được edit trong năm, xuất bản trong năm đi nhỉ!!! Ừm, khó quá... Chọn "Tam sinh tam thế chẩm thượng thư" đi!!! Vốn dĩ mình rất thích má Bảy, mà 2013 thì có mỗi quyển này. Tuy là cách dịch của các dịch giả khá khác nhau nhưng chung quy lại mình vẫn cảm được cái hay của tác phẩm!! Có lẽ cách viết của má Bảy hợp với cái gu của mình chăng. Nên từng câu thoại, từng cách ứng xử của cả nam chính, nữ chính đến các nhân vật phụ mình đều thấy khoái hết. Đặc biệt là cái tưng tửng của nữ chính hay cái bá đạo của nam chính mà hầu hết các tác phẩm của má Bảy đều có. Bản thân mình cực không thích những nàng nữ chính tiểu bạch, đầu đất, chỉ được cái xinh. Mọi người có thể nói là con gái má Bảy cũng tiểu bạch đấy thôi! Nhưng với mình thì các em ấy tuy tưng tửng nhưng được mẹ đẻ ưu ái nên ai cũng có bản lĩnh! Và đặc biệt là không phải dựa vào nam chính mà vẫn sống tốt!
©2024 Kites.vn | All rights reserved) V, {3 K9 B# L4 X
©2024 Kites.vn | ( {1 C/ S7 s3 `All rights reserved
He he... Đấy là chọn cho cái nhất thôi, còn các tác phẩm khác cũng để lại những ấn tượng sâu sắc ạ! Nhất là 2 tác phẩm của Đinh Mặc về thể loại trinh thám. Rất mới, rất đặc biệt! Nhưng có lẽ đó đều là những tác phẩm gồm nhiều vụ án ghép lại nên không quá quyến rũ đối với mình chăng? Dù sao thì mình vẫn hi vọng trong năm nay sẽ có thêm nhiều những tác phẩm hay nữa được các tác giả và đặc biệt là các dịch giả đem đến cho độc giả.
, P" r2 G+ [0 @( N4 P  J+ s©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | ( f9 z8 \( k7 H. o% t* oAll rights reserved
Hì hì, cuối cùng em chúc chị GR một năm mới nhiều sức khỏe, luôn vui vẻ, mong năm mới chị có thêm nhiều tác phẩm đã dịch được xuất bản!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách