Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
341#
Đăng lúc 29-1-2014 23:21:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

đọc rất nhiều truyện ngôn tình nhưng mình nhớ nhất là 2 truyện
- w9 ]; ]0 @; ^6 o% p- x( t5 o©2024 Kites.vn | All rights reserved
1. ai hiểu được lòng em, nằm trong series bad girls của Lục Xu, rất thích tính cách của chị nữ chính, đủ mạnh mẽ, đủ cứng rắn, và đủ lười
©2024 Kites.vn | All rights reserved: {6 |/ V" K; L/ G
2. scandal giá trên trời. một câu chuyện nói về những âm mưu trong giới showbiz, nhưng làm mình ấn tượng nhất vẫn là những đoạn viết về tình cha con của chị nữ chính, sự hy sinh thầm lặng mà to lớn của người cha trong cảnh gà trống nuôi con, sự xót xa, bất lực của ông khi không thể giúp con vượt qua những khó khăn..., thật sự rất cảm động. và nhân vật ông bố của nữ chính là nhân vật mình thích nhất trong truyện này
) H5 r# ]5 u! V" t$ W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

342#
Đăng lúc 30-1-2014 00:00:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Tác phẩm ấn tượng nhất năm nay mình đọc có lẽ là nửa hoan nửa ái (Yêu ko lối thoát ) của LAm Bạch Sắc
©2024 Kites.vn | All rights reserved" `6 q% ]: o' S
Cũng motip yêu hận đan xen nhưng YKLT rất thú vị ở chỗ nữ chính rất thông minh,lạnh lùng,cứng rắn nói chung là c ý rất cá tính )
©2024 Kites.vn | 8 ]9 Q& [, ~3 ]  H. H4 f. `4 @" v* Y+ J0 cAll rights reserved
Còn anh Tưởng thì vẫn là tuýp nhân vật soái ca mang hận trong lòng ko nói làm gì.
©2024 Kites.vn | + m% d2 `9 W- ^+ t" W0 C) JAll rights reserved
Tuy ngôn tình nhưng ko phải là cả truyên chỉ xoay quanh truyện tình yêu của 2 nv chính là còn có đấu đá nhau trên thương trường
" p$ G: a/ A4 J$ V©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tổng kết lại là ngôn tình mình đọc thì rất nhiều nhưng có lẽ Nửa hoan nửa ái sẽ là tac phẩm tâm đắc nhất năm nay của mình.Năm nay còn đc tặng quyển nếu ốc sên có tình yêu đọc cũng đc nữa nưng YKLT hay hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

343#
Đăng lúc 31-1-2014 18:58:55 | Chỉ xem của tác giả
Tác phẩm ấn tượng năm nay mình đọc là mây trên đồng bay mãi , câu chuyện tình yêu rất đẹp
©2024 Kites.vn |   P/ N4 Q0 F* T% OAll rights reserved
Rất thích Lục Thiếu Trì một người đàn ông ấm áp , anh luôn bên cạnh Dĩ Mạch trong những ngày khó khăn nhất
+ s0 ]. H' o* N" g5 r6 }©2024 Kites.vn | All rights reserved
  Cảm thấy tiếc cho Mộ Hàn , nhưng dù sao thì Thiều Trì rất xứng đángvới Dĩ Mạch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

344#
Đăng lúc 31-1-2014 23:59:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc cũng khá nhiều và thấy truyện bây giờ nhiều vô kể đủ mọi thể loại nhưng đủ để ấn tượng và hấp dẫn thì chỉ đếm trên đầu ngón tay. Tổng kết năm qua thì chỉ có 3 truyện thật sự để lại dấu ấn trong lòng mình
©2024 Kites.vn | All rights reserved. O  s- O  ~3 x9 h. d: r
1/ Vân trung ca của Đồng Hoa: kết cấu chặt chẽ, không dồn dập không lê thê, mỗi nhân vật được khắc họa rất có cá tính riêng
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ O& `0 }2 j  f- S6 V
2/ Đế hoàng phi: thể loại cung đấu không mới mẻ nhưng tình huống và kết quả luôn gây bất ngờ ngoài tầm dự đoán, lại thêm tình cảm của các nhân vật nam  đối với nữ chính cũng rất ấn tượng
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ s5 d! y) Z8 p4 B/ Z9 j( _5 U; W
3/ Thái tử phi thăng chức kí: nội dung xuyên không cũ r1ch nhưng được xây dựng khá độc đáo, chi tiết + nhân vật hài vô đối  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

345#
Đăng lúc 1-2-2014 18:35:13 | Chỉ xem của tác giả
Trong năm qua, mình ấn tượng với rất nhiều tác phẩm:
3 l1 V' u# f" l7 i0 Q% H5 ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
1. Không cẩn thận, họa lớn rồi: Truyện hài vô đối nhưng cũng có những giây phút thật ý nghĩa và sâu sắc. Nữ chính không tiểu bạch mà có cá tính rất hay. Nam chính hơi nhạt nhòa so với nữ chính (vì truyện kể theo ngôi thứ 1) nhưng rất yêu và sủng chị Kỳ.
©2024 Kites.vn | 4 v6 ]% Q* G: N# iAll rights reserved
2. Thiếu tướng ế vợ: Truyện rất hay, vừa vui vừa sâu sắc. Nam, nữ chính đều đã trưởng thành và rất biết trân trọng tình yêu của mình.
©2024 Kites.vn | All rights reserved, Y7 ?4 G$ a0 f6 W7 Z6 S3 Q
3. Nửa vòng tròn: Một câu chuyện tình đẹp giữa hai con người đã từng chịu nhiều đau đớn, mất mát. Rất hay và ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

346#
Đăng lúc 2-2-2014 22:27:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình không đọc nhiều, ấn tượng nhất trong năm nay là
©2024 Kites.vn | ( ?: q9 I: i$ J) f( ?All rights reserved
1. Nặc Sâm Đức: võng du, nhẹ nhàng. Tình cảm giữa hai bạn cũng phát triển rất tự nhiên, thanh xuân vườn trường cho đến sau này đi làm. Thích cả giọng văn nghiêm túc nhưng lại có chút hài hài khi nói lên nỗi lòng nữ chính. Vừa có chút luyến tiếc lại vừa thấy hết sức tự nhiên, như cuộc đời tất phải có những biến chuyển như thế vậy.
©2024 Kites.vn | * g" ~* k' c* v  }: qAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 1 z) V6 X, l! ]  |3 r" ~All rights reserved
2. Cớ sao mãi yêu em: cũng nhẹ nhàng thôi. Cũng là cách biệt sau gặp lại, thấu hiểu nhau hơn. Đúng là không hẳn yêu nhau, gắn bó nhau phải ở thời điểm yêu nhau nhất. Phải có thời gian để biết rằng không phải cứ cho rằng bản thân bỏ ra như thế chắc chắn phải đạt được. Tình yêu nhất định phải tin tưởng nhau, cũng không phải quá đề cao lòng tự trọng của mình. Hơn nữa phải tin tưởng ở bản thân, từ đó mới có thể tin vào thế giới của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

347#
Đăng lúc 3-2-2014 01:01:14 | Chỉ xem của tác giả
Vô tình mình đọc được truyện "First love" trên Wattpad.
©2024 Kites.vn | All rights reserved* W) [4 Y7 V9 i0 e! E$ s* \
Ai cũng có mối tình đầu, cũng có những dư vị cho một thời hồn nhiên ấy.
©2024 Kites.vn | - i3 t& ?  n0 m0 O7 h7 SAll rights reserved
Một câu truyện có nội dung tưởng chừng quen thuộc nhưng lại rất lạ
©2024 Kites.vn | All rights reserved, O" L' ?9 |! a6 \. `
Văn phong của tác giả thật sự cuốn người đọc vào câu chuyện. Mà cũng có thể là do độc giả cũng đang hồi tưởng lại mối tình đầu của mình.
/ D4 e; [& g0 f. B4 F; q©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình đã tự hỏi "Sao không có ai dựng phim về mối tình của Ôn Tĩnh và Đỗ Hiểu Phong lúc ấy? Sao không có ai viết kịch bản về mối tình đơn phương mãnh liệt của chàng trai nho nhã Mạnh Phàm dành cho Ôn Tĩnh?". Nhưng có lẽ, câu chữ lại khiến người ta suy nghĩ và thấm sâu hơn so với những thước phim mà không hẳn ai cũng thích.
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 P/ I( Y1 Q$ J3 u. ]  B
Bạn muốn nhớ về một thời vô tư, thoải mái của chính mình; muốn nhớ về cái ngại ngùng, ấp úng dành cho phút ban đầu thì còn chần chừ gì àm không đọc ngay "First love". Đảm bảo rằng bạn sẽ thấy đây là 1 câu chuyện ý nghĩa và cảm động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

348#
Đăng lúc 3-2-2014 01:05:13 | Chỉ xem của tác giả
E chọn Nửa Hoan Nửa Ái là bộ e ấn tượng nhất năm nay, e thích 2 nv 9 đều phải phúc hắc như thế, càng coi càng thấy hấp dẫn. Có lẽ vì giọng văn của ss làm e cảm nhận đc bộ truyện rõ ràng hơn và ấn tuọng hơn => xin cám ơn ss rất nhiều ạ
©2024 Kites.vn | All rights reserved& R7 K: t( {; R2 x5 t: S
Tiếp theo là bộ Hào Môn Kinh Mộng: 99 ngày làm cô dâu của bạn Hố và các bạn khác dịch, truyện hơi dài đúng chất mẹ Tầm nhưng truyện rất hay và hập dẫn
©2024 Kites.vn | All rights reserved( q( Q# K" @8 v# f9 G1 ^: V
Cồ đại thì cuồng nhất là bộ Xà Hạc Mĩ Nhân, đối vs e thì bộ này là bộ XK hay nhât e từng đọc, có lẽ do đó là bộ XK đầu tiên e đọc nên ấn tượng khá sâu sắc.
©2024 Kites.vn | 8 W0 w. l* k/ i/ ^) oAll rights reserved
Giờ e chỉ tạm thời nhớ đc nhiu đó thôi, e xin hết
  U4 Q) X  F- V5 Z: f6 h©2024 Kites.vn | All rights reserved
Căn chương e ko lai láng lắm mong ss thông cảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

349#
Đăng lúc 3-2-2014 19:50:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc nhiều truyện quá riết cũng không biết là thích truyện nào luôn. Nhiều truyện mình đọc lâu rùi, đoc lại một lúc mới thấy quen quen , mới à ra là truyện này mình đọc rồi
©2024 Kites.vn | 4 R7 k7 [( P1 UAll rights reserved
Mình đọc nhiều thể loại rồi nhưng thích nhất là truyện kiểu nam chính là xã hội đen, ngầu ngầu, điệp viên gì đấy => nam chính vô đối
©2024 Kites.vn | 2 k  t8 [$ \6 e0 t6 C3 G) uAll rights reserved
Ah, mà cám ơn chị Greenrose nữa chứ, em rất thích cách chị dịch truyện, chị dich truyện văn phong đến từ ngữ câu cú rất hay . Em rất thích tác phẩm Bến xe do chị dịch, lần đầu tiên em đọc truyện mà em đã khóc, một câu truyện rất xúc động về sự cao thượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

350#
Đăng lúc 3-2-2014 22:49:50 | Chỉ xem của tác giả
có lẽ hơi lạc lõng với không khí ngôn tình xung quanh nhưng thực sự trong năm 2013 em thấy tác phẩm "Một ngày của bố" là ấn tượng nhất. hình minh họa rất dễ thương, lời thơ dí dỏm dễ đọc mang lại cảm giác gần gũi bình dị. một ngày bình thường của một gia đình bình thường, sáng bố đưa con đi học, chiều lại đón con về, vượt qua biển xe vào giờ cao điểm hay dòng nước gập tràn lúc Hà Nội lụt. nhưng trên hết có thể cảm thấy tình cảm yêu thương gắn bó của mọi người trong gia đình. một gia đình  hạnh phúc khiến người đọc cảm thấy ấp áp
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 o0 r, y4 [2 \' B! p
7 R3 m4 _2 B  D1 E$ G©2024 Kites.vn | All rights reserved
nếu chỉ nói về ngôn tình thì trong năm vừa rồi em đọc hơi ít, ngoài các tác phẩm của Đường Thất ra thì thích nhất mấy đoản văn của Cửu Lộ PHi Hương, ngắn gọn, nhẹ nhàng, sâu lắng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách