Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3388|Trả lời: 36
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Memory Improve Master: Cải thiện khả năng của bộ nhớ RAM dung lượng nhỏ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào các bạn, mình thường xuyên cắm máy để down torrent và cũng nhiều khi chạy quá nhiều tab chrome, down quá nhiều file bằng idm 1 lúc, để tiết kiệm thời gian phải ngồi canh máy :)) Và mặc dù ram 4Gb lận nhưng cũng thương xuyên báo full :)) Mình đã search và tìm đc 1 phần mềm free khá ổn, mặc dù phần mềm đã cũ, để hỗ trợ việc cải thiện bộ nhớ ram, giúp thao tác và tăng tốc độ máy tính, laptop của bạn dễ dàng hơn.

Ngoài những biện pháp nâng cấp ram bằng phần cứng, mình ko nói đến và dài dòng, mình giới thiệu luôn ngắn gọn về phần mềm này. Mình đang dùng, thấy free nhưng rất tuyệt.

Và công cụ có khả năng tối ưu hóa bộ nhớ RAM mình muốn giới thiệu có tên Memory Improve Master.
Đây là một công cụ rất tuyệt vời giúp cho những chiếc máy tính của các bạn trở thành 1 cỗ máy hoàn toàn khác, khỏe mạnh hơn, trơn chu hơn...vv.

Memory Improve Master (MIM) là một phần mềm giúp cho người dùng dễ dàng tối ưu hóa bộ nhớ RAM của máy tính của mình khỏi tình trạng "chậm chạp". Có thể máy tính của bạn trở nên quá nặng nề là do chạy quá nhiều ứng dụng dẫn dến dung lượng bộ nhớ RAM cạn kiệt sức lực và khiến toàn bộ hệ thống càng chạy chậm chạp hơn. Lúc này MIM sẽ là công cụ nhanh chóng giúp bạn giải quyết vấn đề này.

Mình đã upload link lên MF cho các bạn tải trực tiếp luôn nhé, file exe sạch \m/:

http://www.mediafire.com/?s3sxmlw7tw538xy

Cũng ko cần dài dòng và căn chỉnh nhiều, vì mục đích chỉ là lấy free ram, nên sau khi cài đặt, bạn mở MIM, sau đó ấn thu nhỏ xuống thanh taskbar. Click chuột phải vào MIM và chọn Free memory, máy sẽ free ngay, tốc độ cải thiện luôn :D Tuy nhiên, rõ rệt nhất là lúc ram full, sẽ tác dụng đáng kể ( mình toàn cắm game và down film, lag tung :)) )

Các bạn muốn nghiên cứu sâu hơn về các chức năng của phần mềm:
http://xahoithongtin.com.vn/2010 ... -dung-luong-nho.htm
Nguồn: Xã hội thông tin.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-3-2013 19:53:03 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn, không biết phần mềm này thế nào vì mình chưa dùng bao giờ.
Máy mình cài nhiều thứ linh tinh lắm, mà cũng ít khi tìm hiểu mấy vấn đề này, thấy máy lag hay chạy chậm là mang đi cài lại win, rất bất tiện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-3-2013 20:36:00 | Chỉ xem của tác giả
Thank! bạn. có điều mình không hiểu ý bạn nói câu này như thế nào cho đúng:

"thường xuyên cắm máy để down torrent và cũng nhiều khi chạy quá nhiều tab chrome, down quá nhiều file bằng idm 1 lúc, để tiết kiệm thời gian phải ngồi canh máy Và mặc dù ram 4Gb lận nhưng cũng thương xuyên báo full "

Xin hỏi chắc là bạn đang sài windows7 (vì 4G ram).
mình dùng win 8 cắm máy 23/24h mỗi ngày(chuẩn đến từng phút). thời gian down khoảng 8h trên cáp quang. bình quân mỗi ngày mình down được khoảng 40G.
Nhưng chưa bao giờ mình gặp phải hiện tượng giống như bạn nói. {:134:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 29-3-2013 20:41:13 | Chỉ xem của tác giả
minhtuan176 gửi lúc 29-3-2013 20:36
Thank! bạn. có điều mình không hiểu ý bạn nói câu này như thế nào cho đúng:

"thư ...

Vâng, tớ cắm máy, để chạy link down torrent, tớ dùng win 7 home :))
Trong khi cắm torrent như vậy, tớ lại chuyển sang dùng chrome, mở tầm 20 tab để nó load youtube.
Và trong quá trình xem youtube vậy, tớ cũng lại down cả bằng idm nữa :))
Máy giật giật luôn :( máy mình có core i3 đầu 2 thôi :(

Bình luận

vầng ko giật mới lạ =))  Đăng lúc 3-4-2013 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-3-2013 21:18:08 | Chỉ xem của tác giả
Hi. không giật mới là lạ đó bạn. 20tab chrome = 300MB ram + 1G ram HDH = 1.5G - 2.1/4GB. down nhiều file thì coi như bạn đang coppy dl vào HDD. chưa kể bạn lại để máy thời gian lâu như vậy, mình e là i7 cũng phải gọi = cụ(hi)...
nói chơi vậy thôi. bạn dùng phần mềm đó lâu chưa vậy? có thấy hiệu quả không?. mình thì 1 thời vọc tất cả các loại quảng cáo và hậu quả nhiều khi bị treo, xung đột... rồi cuối cùng là chỉ thực sự chọn những cái cần thiết và bắt buộc thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 29-3-2013 21:25:50 | Chỉ xem của tác giả
minhtuan176 gửi lúc 29-3-2013 21:18
Hi. không giật mới là lạ đó bạn. 20tab chrome = 300MB ram + 1G ram HDH = 1.5G - 2.1/4GB. dow ...

mình dùng đc khoảng tầm 6 tháng, nói chung là rõ rệt nhất khi máy giật giật và CPU báo ram hết 97,98%. Nó sẽ boot luôn, giảm xuống tầm 90, r cứ giảm dần, máy chạy nhanh hơn hẳn. Mình thì k hiểu có hại máy ko, những lúc nó boot như thế, quạt chạy ầm ầm, xong thì lại ổn :D Bt thì ksao, nhưng cứ làm gì nh là mình lại chạy con MIM này, máy mình là hp probooks 4530s :D

Bình luận

những thứ như kiểu can thiệp đến CPU hay ram mình không bao giờ động tới vì mình đã từng phải trả giá. cho nên chỉ có PM có sự công nhận cao mình mới dám thử   Đăng lúc 29-3-2013 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-3-2013 00:09:16 | Chỉ xem của tác giả
theo mình thì cách tác động trực tiếp vào hệ thống phần cứng như vậy thì sẽ ảnh hưởng tới máy, làm tuổi thọ của máy giảm nhưng nói thật thì nó cũng không rõ rệt lắm.chắc cũng phải lâu lâu.nếu muốn có hiệu quả thực sự thì mình khuyên nên nâng cấp ram, chip lên chứ với nhiều máy có câu hình yếu + mở nhiều tab + dow +chạy phần mềm ứng dụng thì chất lượng máy đi xuống thực sự là thê thảm mà hiện tượng rõ nét nhất là  nóng máy, treo máy, đơ máy có khi khởi động lại máy. kinh nghiêm sử dụng máy của mình là mở một số lượng tab vừa phải khoảng tầm 5-7 tab thui + dow , giảm thiểu tối đa các ứng dụng ko cần thiết và chế độ bảo dưỡng thường xuyên thì máy tính của bạn chắc chắn khỏe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-3-2013 00:52:25 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nên cắm máy down lúc đang xem phim khác, vừa đỡ tốn điện lại không cảm giác duyệt web bị chậm do đang download. Còn load chrome thì <10tab thôi vì chrome tuy khởi động nhanh hơn Firefox nhưng trong quá trình sử dụng độ ngốn ram của nó cũng k kém Firefox là bao.
Cắm IDM download thì bạn nên dùng chế độ Schedule nó sẽ down lần lượt theo thứ tự cho bạn chứ đừng down 1 lèo vài chục file thì đơ là chuyện bình thường.
Torrent thì nên hạn chế down vì khi down tor ổ cứng bị phân mảnh và dễ die nữa :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2013 13:42:53 | Chỉ xem của tác giả
pinktvp gửi lúc 30-3-2013 00:09
theo mình thì cách tác động trực tiếp vào hệ thống phần cứng như vậy thì sẽ ảnh h ...

Mình cũng đã sửa thói quen đấy r :D Tải quá nhiều thứ 1 lúc thì đúng thật sự là máy cũng muốn nổ vậy :) Đợt tới, hết bh mình sẽ tháo để nâng cấp ram vậy, thực ra, ngoài những lúc cắm như vậy thì máy mình dùng hết có tầm 7% ram thôi, nhưng xong cứ vọt lên :)) nhưng dùng MIM có hiệu quả thật đó, ko rõ là có hại đến đâu, nhưng mình vốn phá, nó cứ hiệu quả là dùng :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2013 13:44:17 | Chỉ xem của tác giả
kamikaze11 gửi lúc 30-3-2013 00:52
Bạn nên cắm máy down lúc đang xem phim khác, vừa đỡ tốn điện lại không cảm giác duy ...

H mình mới nghe thấy thông tin là down tor bị phân mảnh và dễ die đấy :-ss
Thả nào, cứ bắt đầu down 1 phát, là máy mình, chỗ khu vực ổ cứng nó kêu cạch cạch xạch xạch, như kiểu lúc đọc đĩa ý. LÀm cách nào hạn chế nhỉ ? vì down tor quá tiện lợi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách