Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
991#
Đăng lúc 2-4-2012 10:58:13 | Chỉ xem của tác giả
bina gửi lúc 1-4-2012 23:48
Đã kết thúc cuộc bình chọn ở hàn quốc
Kết quả là:
Sora đứng vị trí s ...

Cái tít của kenh 14 công nhận làm cho nhiều ng hiểu lầm nhưng ng ta đã đúc rút rồi cấm có sai: "Nhà văn nói láo, nhà báo nói phét" ấy mà.
Đọc qua mấy comt thấy có đứa bảo: cóc ghẻ Kang Sora mà đòi sánh với Leeteuk, rồi ELF ghét cái bà Kang Sora... chỉ mún uýnh cho nó 1 trận {:421:} ..hic hic. Tiếc là mình ko có nick bên đó để comt lại, mà mình cũng đâu thèm lập nick bên đó đâu vì đọc comt toàn thấy bash thui chứ có comt nào tích cực..hehehe
Mình bít có rất nhìu ELF sau khi xem xong WGM cũng thik và ủng hộ Ra nhưng có nhìu người thik Ra trước sau đó xem WGM và thik Suju đó thui như mình chẳng hạn.
Mình thấy fan Việt nhiều ng ích kỷ 1 cách quá đáng chứ fan nước ngoài họ lại ko vậy, họ iu thần tượng thì những gì thần tượng làm họ đều iu hết.

Bình luận

mình thuộc loại thik Sora xem WGM rồi mới thik SuJu nè :))  Đăng lúc 2-4-2012 04:49 PM
thế nên mình thích sora thì cứ thích thôi chứ kệ chúng nó mún nghĩ sao thì nghĩ  Đăng lúc 2-4-2012 11:43 AM
mình nhảy vào mắng cho chúng nó,nhưng nói thật là xem chúng nó bash nhìu mình cũng mặc kệ vì có mắng tụi nó thì chúng nó cũng ko có cảm tình với sora  Đăng lúc 2-4-2012 11:42 AM
mình xem tin ở các trang báo mạng nước ngoài họ toàn khen sora dễ thương đáng yêu thui.ngày trc xem dh2,bên k14 cứ đưa tin j về bộ fim là chúng nó lại bash sora  Đăng lúc 2-4-2012 11:41 AM
đok mấy cái com của mấy đứa bên cái cống 14 đấy mà tức nổ ruột  Đăng lúc 2-4-2012 11:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

992#
Đăng lúc 2-4-2012 12:01:24 | Chỉ xem của tác giả
Ngôi sao Hàn là thế đấy , dù họ có thích ai , có yêu thật đi thì nói ra cũng rất khó . Nhiều sao phải thăm dò chán chê mới dám công khai tình cảm . Nhưng như Teukie , a ý có thích thật cũng chả dám nói đâu . Vì 1 lượng fan không nhỏ ko thích . Mà sau a ấy còn công ty và các thành viên khác . Nếu nói thích 1 ai đó rồi fan quay lưng chắc chắn sẽ mất nguồn thu cho công ty. Vì thế làm việc j họ cũng phải cố giữ hình tượng ĐẸP . Nhưng bản chất con người , ai cũng nhiều lúc muốn phá phách , thay đổi . Từ đó nhận thấy quyền con người của ngôi sao bị xâm phạm nghiêm trọng . Nhiều bạn nói công ty quản lý k tốt với thần tượng mà k tham vấn lại chính mình xem mình làm nhiều việc có tốt cho thần tượng k . Anti gây sự với các Fan nhóm khác chả khác kéo về núi anti cho thần tượng của mình , tự làm xấu hình tượng của thần tượng . Thực sự nhiều lúc muốn thần tượng Hàn được như Sao US-UK , muốn làm j thì làm , Fan thì luôn ủng hộ 100% quyết định của sao dù họ yêu ai . Nhưng nghĩ đi nghĩ lại phong tục văn hóa mỗi nơi mỗi khác . Thế nên chuyện này chỉ ở trên "mây" mà thôi , Haizzzzzzzzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

993#
Đăng lúc 2-4-2012 12:28:32 | Chỉ xem của tác giả
News mới, ảnh mới của bé nàh, mỗi tội k biết tiếng hàn
hình như News bé trả lời câu hỏi trên tw thì phải

Cre: sportdonga.com

ầy,không biết cách lấy ảnh về, có ai biết cách thì vào lấy ảnh hộ tớ với
huhu, toàn ảnh đẹp mà k lấy về đc
hjc
http://news.donga.com/Enter_List/3/09/20120401/45212117/5 phần slide ấy nhé, gần cuối trang
huhu, tks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

994#
Đăng lúc 2-4-2012 12:30:37 | Chỉ xem của tác giả
New mới. Hình như là nói về việc ăn kiêng của Sora thì phải. thấy trên fb nói vậy chứ vào toàn tiếng HQ nên cũng chịu:))

Links: http://news.naver.com/main/read. ... &aid=0000038557
Credit: naver.
Tiện thể thêm cả cái này nữa. ko biết mn có để ý ko??? Ngoài ipad ra thì hình như Lee Teuk còn tặng cho Sora túi xách nữa thì phải. Mà nhìn nó nâu nâu to to ko giống túi xách lắm. nhìn giống túi để laptop hơn:))

Credit: fb

Bình luận

Xem engsub thì đây đúng là túi xách đó bạn ạ  Đăng lúc 2-4-2012 12:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

995#
Đăng lúc 2-4-2012 12:33:21 | Chỉ xem của tác giả
1 cái news nữa nhé
hum nay toàn ảnh đẹp
ờ, cái này là cái nàng ý bảo nagf ý nhớ chồng
" mình toàn xáh dép chạy theo thời đại nhỉ?"

Cre:mydaily.co.kr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

996#
Đăng lúc 2-4-2012 12:39:01 | Chỉ xem của tác giả
pepun gửi lúc 2-4-2012 11:45
híc.. mình vừa đọc bên kênh 14 ,sau khi đọc thì mình chỉ có thể diễn tả = 1 câu: T ...

Bạn pepun ơi, mình biết là bạn rất yêu quý Sora và cả nhà đều rất welcome bạn
Cơ mà mình nghĩ bạn nên edit lại 2 câu cuối đi, để như vậy dễ gây war lắm
Trong nhà mình ngoài fan Sora còn có cả ELF nữa, bạn nói như vậy không được đâu
Mình cũng là fan Suju đấy, nhưng mình hiểu bạn không có ý gì, nhưng nếu người khác không hiểu thì lại gây hiểu lầm giữa 2 bên :(
Chuyện ai xứng đôi với ai làm sao mà nói được
Sora tham gia WGM với Teukie là một may mắn cho chị ý, không thể phủ nhận được là sau khi "kết hôn" với LT chị ý đã nổi tiếng lên rất nhiều, và nhờ cả thực lực của chị ý nữa. Nhưng thành công đó mới chỉ là bước đầu, không thể vì thế mà nói Teukie không xứng với Sora được. Để có được vị trí như LT bây giờ, Sora còn cả một chặng đường rất dài và còn cần phải học hỏi rất nhiều.
Mình thì mình nghĩ Teukie đã đóng góp 1 phần trong thành công của chị ý bây giờ. Phần còn lại là do tính cách và năng lực của chị ý. Sora cũng tạo ra cho Teuk những kỷ niệm đáng nhớ và những giây phút vui vẻ sau những ngày làm việc mệt mỏi.
2 anh chị cùng support cho nhau, thế là tốt rồi.

Và mình cũng thay mặt nhà Sora xin lỗi LT và các bạn ELF, bọn mình yêu quý cả 2 và cảm thấy rất may mắn khi cái tên Sora được đặt cạnh leader của Super Junior. Mình mong các bạn ELF sẽ tiếp tục ủng hộ và yêu mến Sora.

Bình luận

chậc chậc... phù.. trưa đi ngủ mà vào hú hồn :-S may quá nhà mình lại vui vẻ rùi :D  Đăng lúc 2-4-2012 07:37 PM
yehh, mình cũng nghĩ vậy, mình iu suju, sora và tất cả elf..., mong mọi người lun vui vẻ, hạnh phúc và đoàn kết với nhau. Iu và được iu cũng đều là hạnh phúc mà   Đăng lúc 2-4-2012 04:55 PM
hehe, like comt nhá!!!  Đăng lúc 2-4-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

997#
Đăng lúc 2-4-2012 16:17:02 | Chỉ xem của tác giả
.............................Vừa trở về sau một chuyến công tác dài, háo hức vào đây chia sẻ các thông tin của Sora và đóng góp một số news hôm nay của em. Nhưng thật sự rất buồn khi nhìn thấy cuộc tranh cãi có nguy trở thành một trận war lớn giữa ELFs và So Ra's fan ở đây. Thực sự mình không biết mình có tư cách những lời này không, nhưng mình cảm thấy mình cần làm gì đó hy vọng ngôi nhà nhỏ bé này và tình bạn giữa Teuk & Sora, tình cảm ELFs dành cho Sora, tình bạn giữa ELFs với Sora's fans không bị mất đi.
Thứ nhất, là một trong những fans rất lớn tuổi của Sora, biết đến cô bé từ Sunny chứ không phải từ WGM, bản thân tớ có lúc cũng cảm thấy mệt mỏi thay cho So Ra vì những thị phi chương trình này mang đến. Tuy nhiên, tớ vẫn muốn cám ơn WGM đã khiến Sora được nhiều người biết đến, giúp cho fans cô bé hiểu nhiều hơn về tính cách cô bé ngoài đời. Đặc biệt, tớ muốn cảm ơn Teuk vì tất cả những việc anh làm cho Sora thông qua chương trình này. Tất nhiên anh một phần muốn làm tròn vai trò của mình cho show, nhưng chắc chắn anh cũng đã bỏ rất nhiều tâm sức vào đây, cách đối xử với So Ra đến từ tấm lòng của anh và mình luôn tin Teuk và So Ra có một mối quan hệ rất tốt ngoài đời. Đúng là cả hai người khi tham gia chương trình này đều có đượcmất, nhưng tớ luôn cho rằng đối với họ khoảng thời gian "kết hôn giả" này sẽ trở thành một kỉ niệm rất đẹp. Quan trọng nhất, họ có một cơ hội để thể hiện một mặt khác của mình và tìm được một người bạn tốt. Về sau đúng là MBC quá lạm dụng WGM và Suju, khiến chương trình mất đi cái hay của nó và khiến người xem khó chịu, ELF tức giận, nhưng chúng ta cũng đã có những giây phút vui vẻ enjoy chương trình và Teuk cũng như các thành viên Suju và chính So Ra đã có được những trải nghiệm mới lạ về cuộc sống hẹn hò, hôn nhân, mong mọi người bình tĩnh và nghĩ về một số điểm tốt (dù là rất ít) của WGM.
Mình không có quyền nói ai đúng ai sai trong những bài viết về Teuk và So ra ở trên, mình chỉ muốn nói trên lập trường là một fan của Sora, mình cho rằng bài viết so sánh Teuk với So Ra từ một bạn ở trên hoàn toàn không phải là điều hợp lý . Tất nhiên các fans luôn muốn thần tượng của mình tìm được một nửa hoàn hảo, nhưng không thể vì thế mà mà tự đặt tiêu chuẩn cho "người yêu" của thần tượng và đưa ra những so sánh đầy thành kiến về người đang đóng cặp với idol của mình. Ở đây không có chuyện ai xứng với ai,  mà quan trọng là họ có hoà hợp hay không và tình bạn của họ phát triển như thế nào. Mình biết bạn đấy cũng vì một phút tức giận từ những lời bashing đọc được ở diễn đàn khác nên đưa ra sự so sánh đó, tuy nhiên không nên vì thế mà đưa ra bình luận không tốt về Teuk, điều này chỉ càng làm hình ảnh của Sora bị huỷ hoại trong lòng ELFs. (Điều ngạc nhiên là bạn ấy lại nhận mình cũng là fan Suju?) Cả hai bên nói qua nói lại, cuối cùng chính idols của chúng ta là những người bị hại nặng nề nhất.
Mình hy vọng fan Sora có thể ignore bashing từ haters, tiếp tục ủng hộ cả Sora, Teuk lẫn WGM (nếu còn tiếp tục trình chiếu), đồng thời cho dù yêu mến Sora đến đâu chúng ta cũng nên khiêm tốn khi nói về Sora, vì thật ra không có ai là hoàn hảo cả. Sora ngoài đời là một cô bé khiêm nhường, luôn quan tâm, tôn trọng các bạn diễn, các tiền bối. Chính Sora trong những cuộc phỏng vấn gần đây đã nói Sora rất biết ơn vì có thể quen biết một bậc tiền bối như Teuk. Teuk là một nghệ sĩ mà Sora cảm thấy cần phải học hỏi rất nhiều. Là một fan Sora, cho dù không ship TeukSo couple, chúng ta cũng nên tôn trọng Teuk như cách Sora tôn trọng anh ấy.
Gửi các bạn ELFs, mình mong các bạn có thể thông cảm, bỏ qua một câu bình luận rất phiến diện được post trong nhà Sora, câu nói đó không hề đại diện cho tất cả các thành viên ở đây. Rất nhiều người ở đây trở nên yêu quý Teuk cũng qua WGM.
Mình luôn luôn cảm thấy rất biết ơn phuongminh.122 người đã lập ra thread này, thật là đáng quý khi một ELF lại là người đặt những viên gạch đầu tiên xây dựng "ngôi nhà" cho fan Sora ở Việt Nam, đáng quý hơn nữa rất nhiều bạn ELFs khác cũng đã vào đây đóng góp xây dựng ngôi nhà Sora. Thực sự hy vọng không vì chuyện này mà tình cảm của các bạn dành cho Sora bị ảnh hưởng. Bản thân mình không phải là một TeukSo shipper vi mình cho rằng hai người chỉ có thể là bạn tốt nhưng mình rất tôn trọng ngưỡng mộ Teuk với tư cách là một leader, một nghệ sĩ,  Sora còn phải phấn đấu học hỏi rất nhiều để có được những thành quả và cách sống như Teuk.
Điều cuối cùng muốn nói, mình mong cuộc tranh luận này có thể chấm dứt tại đây, càng đào bới càng so sánh ai tốt hơn ai, ai đã làm nhiều việc cho nhau hơn chỉ làm tổn hại tình cảm của hai fan club. Chúng ta tìm đến đây, gặp nhau tại thread này với một điểm chung là vì ta quan tâm muốn tìm hiểu Sora cho dù là sự yêu thích đó đến từ Sunny hay WGM hay là vì Teuk đều rất đáng được trân trọng. Ngôi nhà này đang dần lớn mạnh thêm, hãy cố gắng gìn giữ những gì chúng ta đã và đang đóng góp cho nó, giữ lại sự vui vẻ hoà hợp của các thành viên ở đây, đừng để công sức, tình cảm của chúng ta dành cho nơi này bị phí hoài đi chỉ về một comment không hay. Mong rằng sau bài này thread Sora lại trở về với đúng tính chất ban đầu của nó "là một nơi để fan Sora gặp gỡ giao lưu, tìm hiểu về Sora".

Bonie.

Bình luận

suz
chào mừng trở về nhà đồng chí điệp viên >:D<  Đăng lúc 2-4-2012 07:50 PM
rất rất thik com của chị :x  Đăng lúc 2-4-2012 07:43 PM
Ủng hộ Bonie, iu Bonie vì mọi thứ ^^  Đăng lúc 2-4-2012 06:18 PM
Bạn này ngày xưa chắc học giỏi văn lắm..hehee.. Lời lẽ viết rất dễ đi vào lòng ng nhé  Đăng lúc 2-4-2012 05:55 PM
:) hay  Đăng lúc 2-4-2012 05:04 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 :x
phuongminh.122 + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

998#
Đăng lúc 2-4-2012 16:36:29 | Chỉ xem của tác giả
Basic House BTS

cre: DC

Tôi hi vọng thread này được trở về với đúng nghĩa của nó. Chúng ta chẳng vì cớ gì mà phải war nhau chỉ vì một bài post vô thưởng vô phạt của 1 nhân vật lần đầu tiên post bài trong thread này. Các bạn có nói bao nhiêu, giải thích, phân tích bao nhiêu thì người đó liệu có còn xuất hiện ở nơi này nữa? Thay vì để nó trôi đi thì giờ đây nhưng vết tích lưu lại đã quá nhiều. Nơi này lẽ ra chỉ là nơi để chúng ta vui vẻ, chia sẻ với nhau mọi điều về Sora. ELFs đau lòng 1 thì fan Sora đau lòng 10, chúng tôi cũng không hả hê gì khi nhà mình thành bãi chiến trường, lại còn mang tiếng xấu. Thành thật xin lỗi nếu khiến các bạn chạm đến tự tôn của thần tượng, nhưng hi vọng nếu những lần sau, với những trường hợp như thế này, post trong thread Sora, hi vọng các bạn ELFs nghĩ cho mem nhà Sora một chút, là chúng tôi cũng chẳng thể cấm cản quyền tự do ngôn luận của ai, nhưng tuyệt đối người đó không thể đại diện phát ngôn nói lên suy nghĩ chung cho chúng tôi, những người ngày ngày chăm chút, xây dựng cho ngôi nhà này.
Cám ơn.

Bình luận

oh yeah! :x  Đăng lúc 2-4-2012 07:45 PM
Hay ^^  Đăng lúc 2-4-2012 06:21 PM
cám ơn chị  Đăng lúc 2-4-2012 04:42 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
phuongminh.122 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

999#