Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kang Dong Won - 강동원

[Lấy địa chỉ]
3831#
Đăng lúc 4-8-2017 14:30:34 | Chỉ xem của tác giả
Anh còn 1 kiểu tinh hoa nữa nhưng mà nó mai một theo thời gian, đó là bắn súng

Ngày xưa thì cute dư này

giờ thì ăn hại dư này

Cho nên cái hậu quả nó mới nhãn tiền

cre: chamdw

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3832#
Đăng lúc 4-8-2017 14:35:18 | Chỉ xem của tác giả
Triết lý hem đổi của anh: Nụ cười trên phim trường là nụ cười đẹp nhất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3833#
Đăng lúc 4-8-2017 14:48:49 | Chỉ xem của tác giả
người thương của cả nhà ngày hôm qua trên IG của bạn 5hming. Có đi với ông sise thôi cơ mà bỗng dưng được hôm anh đóng bộ nghiêm chỉnh thế kia làm tui hơi giật mình, tự hỏi liệu đây có phải ông nông dân mình vẫn hay nhiếc móc xưa nay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3834#
Đăng lúc 5-8-2017 01:08:21 | Chỉ xem của tác giả
Nhắn nhủ cả nhà:

Có vẻ như hôm nay, à, hôm qua 4.8, In Lang đã làm lễ khai máy với đoàn làm phim xếp thành 2 hàng. Giai nhà đứng thứ 2 sau chú PD Kim Jee Won, không hề quá đen mà chỉ là làn da bánh mật mà thôi, áo đen( hoặc xanh đen) cùng quả quần kaki huyền thoại chuẩn bị được phong làm di tích lịch sử. Và anh đã cắt tóc. giờ trông quả đầu của lão hệt đợt our happy time ấy. Cái mái nó hao hao như này nè, cơ mà gần như là 1 đường thẳng tưng lao từ phía bên trái sang phía bên phải chứ không lởm chởm như bạn Yun Soo

Thật là 1 dịp hiếm hoi anh tự hào phô ra cái trán vừa cao vừa bướng, khuyến mãi nụ cười mỉm khoe trọn cặp má tròn vành vạnh. Ú choa choa nhìn anh cutoe như tụi trẻ con ấy

Vấn đề là cái ảnh này, chính đoàn làm phim không muốn nó bị leak ra ngoài. Họ không vui. Chuyện này đúng là tiền lệ. Người tải ảnh lên đã xóa cả tài khoản chứ không chỉ mỗi bức ảnh. Lý do tại sao thì tui không biết, nhưng vì tôn trọng mong muốn của các nghệ sĩ nên thôi, cái ảnh này tui cũng sẽ cất đi vậy có lẽ phải đợi 1 thời gian nữa. Với tốc độ leak chóng hết cả mặt mày như hiện nay thì ảnh vẫn trôi dạt ở 1 vài acc, nhưng nhà mình đừng share nó nhé, thôi thì tạm thời kệ em nó đã

Ở một diễn biến khác, có lẽ anh đã quay xong 1987, nhưng cách đây 1 vài hôm đoàn làm phim đã phải tạm dừng quay vì khó khăn thời tiết, dường như là quá nóng còn lịch trình đang bị chồng chéo. PD Jang chú hãy giữ vững tay chèo nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3835#
Đăng lúc 6-8-2017 01:17:10 | Chỉ xem của tác giả
Ôi hôm nay quá bận không còn tâm trí đâu mở sạp bán báo cho chàng nữa rồi, thật chân thành cáo lỗi bà con cô bác thôi đành tạm thời đẩy mông anh đi bán quần áo trước vậy

chamdw

Bình luận

A phải có thêm để hậu cung ở nhà còn có cái ngồi xỉa chứ chị :))  Đăng lúc 8-8-2017 05:19 PM
ăn mặc thế này có phải đẹp hem. Sao phải thêm nơ, bèo, chấm bi nữa vậy nà =))  Đăng lúc 8-8-2017 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3836#
Đăng lúc 8-8-2017 02:11:32 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện In Lang

Tình hình là hôm nay đã có tin chính thức, rằng bé Eun Soo sẽ tiếp tục hợp tác với anh mình trong In Lang. Em sẽ đảm nhận twist quan trọng của phía nữ trong bản gốc, đó là vấn đề cô bé quàng khăn đỏ. Hiện tại, chỉ có thể nói trước là bé Eun Soo sẽ ôm bom tình nguyện chết trước mặt anh đó, anh tha hồ sốc ahihi
Xem ra đây mới thực sự là vai mà cách đây vài tháng cả anh và PD Kim đã cất công cùng ôm mông đi tuyển chọn người thích hợp. Anh đã tham gia vào thành phần ban giám khảo và cuối cùng chọn bé Eun Soo

Phản ứng của netizens với lần hợp tác thứ 2 này giữa a và Eun Soo rất tốt đẹp, tất cả các comment đều tích cực. Ngoài việc họ khen bé xinh thì họ còn rất mong chờ vào màn tái hợp của 2 người trong In Lang, vì qua Vanishing Time họ đã bị ấn tượng bởi khả năng diễn xuất của em. Em có được sự ủng hộ của mọi người từ thực lực của em. Họ cũng gửi trái tim cho Eun Soo và lời cổ vũ tới đoàn làm phim.

Viết đến đây có lúc tui nghĩ giờ đã đến lúc up cái ảnh khởi quay của In Lang hôm bữa, bởi trong dàn cast mặt của Eun Soo rất rõ ràng. Em đứng đó với áo vàng và quần đen. Nhưng tài khoản leak ra thì đến giờ k được phục hồi, tui cũng biết đó là ai và cá nhân tui cảm thấy còn 1 vấn đề nhạy cảm nữa trong bức ảnh. Có lẽ vì thế đến bây giờ dù những diễn viên có mặt trong bức ảnh đã chính thức confirm trước giới truyền thông thì họ vẫn không muốn ảnh đó bị quăng lên. Thôi mọi chuyện thế nào, tui đợi câu trả lời cuối cùng của đoàn làm phim 1 năm sau Chỉ cần biết là đến bây giờ, đối với In Lang, anh đã rất cố gắng. Anh đã làm rất tốt, rất tốt rồi, còn quá vai trò cơ bản của anh. In Lang mà thắng trận này, PD Kim ạ ông nợ anh tôi rất nhiều đấy

Nhưng trước mắt là bé Eun Soo phải chuyển xưng hô sang oppa cho anh được mát lòng mát dạ đi em ơi ) cứ tiền bối hoài tiền bối hoài là không ổn, nhất là khi lại còn ngượng thế này nữa thì lần hợp tác sắp tới biết phải tính sao vai của em dù ngắn dù dài cũng là vai khiến giai nhà bị sốc đó nha

Còn ông đi cùng bé Eun Soo thì cái tính trẻ con của ông cũng phải bơn bớt đi nghe chưa lớn đầu rồi đó ông nông dân của tui ơi nhìn ông bày trò phá phách giấu Mic của người ta bé ấy cũng phải choáng váng: " Cái gì đây? "

Trong một diễn biến khác, hôm qua anh đã gửi một bức thư đến các bạn fan Nhật qua forum của họ. Ôi có gì đâu, tui lại tiếp tục màn ghen tị thôi uhuhuuu

Bình luận

ngày trước bị PD bóc mẽ là đỏ mặt khi đóng chung với bé nha, lần này phải thật bình tĩnh nha ông nông dân ơi =))  Đăng lúc 8-8-2017 03:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3837#
Đăng lúc 8-8-2017 15:01:14 | Chỉ xem của tác giả
Yuli gửi lúc 8-8-2017 02:11 AM
Chuyện In Lang

Tình hình là hôm nay đã có tin chính thức, rằng bé Eun Soo sẽ tiếp tụ ...

Oa sung sướng quá, từ hồi Vanishing time là ss thích cô bé này rồi. Vừa mới nhắc hôm trước xong thì hôm nay đọc được tin này vui quá đi mất. Thế là cô bé sẽ đóng vai nút thắt chính của kịch bản đúng không em? Chắc đây chính là nhân vật mà PD Kim bảo sẽ tuyển chọn Rockie đó mà. SS nghi có bàn tay ông Kang giới thiệu lắm nha (trêu tí haha). Mà hồi VT ss thích bé lắm, xinh thì chắc chắn rồi, nhưng mà cái ss thích là khả năng diễn xuất của cô bé, diễn xuất rất bình tĩnh và chừng mực, biểu cảm cũng tuyệt vời, không bao giờ làm quá, không những thế ngoài đời rất có khí chất nữa. Đã bảo VT là dự án mà ss thích nhất của anh năm 2016 mà (dù Master và AVP mới là 2 tác phẩm oanh tạc phòng vé). Hồi xem ss còn mong bé lớn nhanh nhanh để tái hợp với anh (mong tầm 5-6 năm nữa cơ, muốn cho cô bé lớn lớn tí )), không ngờ lại tái hợp sớm thế ), thế này thì vài năm "chú cháu mình" lại tái hợp với nhau một lần nhỉ . LBH với KTR cách nhau có 19 tuổi thôi nhá, 2 chú cháu nhà này cách nhau 21 tuổi luôn nà :v. Này thì xinh này thì khí chất ^^

Bình luận

diễn với "ông chú" mà không bị khớp một chút nào. Đối với ss thì VT không hề thất bại, chỉ là ko hợp gu xem phim của dân Hàn thôi.  Đăng lúc 10-8-2017 09:34 AM
Chị còn ngạc nhiên về diễn xuất của Eun Soo, mà chính anh cũng khen ngợi cô bé rất nhiều về sự chuyên nghiệp, dù đây là vai diễn đầu tiên của cô bé  Đăng lúc 10-8-2017 09:32 AM
lúc nào nhớ Seungmin và Soorin lại lôi ra xem. Bộ phim với khung cảnh rất đẹp, nước phim cũng đẹp, tình cảm của 2 nhân vật chính cũng thật đẹp  Đăng lúc 10-8-2017 09:30 AM
Thực ra không biết mọi người thế nào chứ đối với chị thì Vanishing time là một tác phẩm tuyệt vời. Đến giờ chị vẫn luôn lưu lại trong máy  Đăng lúc 10-8-2017 09:29 AM
tinh thần nhân vật tốt và biết cách triển khai mạch lạc, nói chung đáng để hy vọng  Đăng lúc 10-8-2017 03:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3838#
Đăng lúc 10-8-2017 03:16:08 | Chỉ xem của tác giả
bài phỏng vấn đầu tiên của anh với bên NYAFF

PV: Một cái nhìn tổng quát về nhân vật của bạn trong phim?
GDW: Tôi sẽ trả lời bằng tiếng Hàn tiếp thôi^^.. Nhân vật của tôi là một cậu bé đã trở về dưới hình hài của một người đàn ông nhờ một tình huống bất ngờ nào đó và bạn của cậu ấy- Soo Rin- là người duy nhất tin tưởng câu chuyện đó, rằng người đàn ông đó chính là cậu bé trước đây

PV: Điều gì đã cuốn hút bạn vào dự án này khi bạn đọc kịch bản lần đầu tiên?
GDW: Lần đầu tiên đọc kịch bản tôi.. Thẳng thắn mà nói, tôi cảm thấy.. sao những kịch bản kiểu này lại đến với mình lần nữa? Vì tôi đã từng thực hiện những bộ phim không thực sự nặng tính thương mại, như thể loại viễn tưởng tôi từng làm một vài lần, một lần cùng một đạo diễn trẻ và mới. Và lần này đạo diễn cũng non trẻ hệt như thế còn kịch bản thì, tôi nghĩ là nó có tính thương mại nhưng không thực sự phổ biến nên.. " Cũng được thôi, thử làm một lần nữa nào", và rồi tôi chọn nó. Kịch bản rất đặc biệt. Bố cục, các tình tiết và câu chuyện làm tôi cảm động, nên tôi đã gặp đạo diễn và sau 1 tiếng bàn luận tôi quyết định bắt tay thực hiện nó.

PV: Hãy nói cho chúng tôi biết bạn chuẩn bị cho vai diễn như thế nào?
GDW: Phong cách diễn xuất của tôi là ngay từ lần đầu tiên đọc kịch bản, tôi sẽ thiết kế nhân vật của mình và sau đó chỉ phát triển rồi thể hiện điều đó. Nhân vật lần này khá đơn giản với tôi vì một người đàn ông đã trở lại...uhm, thôi bằng tiếng Hàn nhé..Tôi xây dựng nhân vật này bằng bản năng của mình và dựa vào nó để phát triển cậu ấy. Tôi cảm thấy, bạn biết đấy, thực chất cậu ấy là một người đàn ông với trái tim của một đứa trẻ nhưng chi tiết phức tạp cần giải quyết đó là nhân vật Sungmin trong sáng này lại sống một mình trong 10 năm, hoặc còn dài hơn thế. Nên tôi nghĩ thử thách lần này của mình là vừa có thể diễn tả sự trong sáng của cậu ấy, đồng thời vừa thể hiện mặt trưởng thành đến từ..bạn biết đấy, từ nội tâm của mình sau 10 hoặc 15 năm

PV: Nói thêm một chút về bộ phim, bạn có thể chia sẻ khái niệm thời gian đóng băng mà chúng tôi thưởng thức trong bộ phim không?
GDW:Từ những gì tôi biết đã có một vài bộ phim trên thế giới làm về đề tài này nhưng tôi không nghĩ mình từng được xem nhiều bộ phim mô tả cuộc sống vẫn tiếp tục tiến triển trong suốt khoảng thời gian đóng băng đó, nên tôi nghĩ đây là một trong những yếu tố đặc biệt của bộ phim này. Chúng tôi tiếp cận đề tài này với những suy nghĩ tương tự. Và mặc dù, bạn biết đấy, chúng tôi sử dụng đồ họa máy tính và nhũng thứ tương tự như thế. Thực ra chúng tôi tưởng như vậy sẽ dễ dàng mô tả bộ phim ngay từ đầu nhưng một khi bắt đầu sản xuất thì nó lại thực sự khó khăn vì bạn biết đấy thời gian đã đứng lại rồi, nhưng nếu gió thổi qua dù chỉ 1 inch trên tóc tôi, thì bạn biết đấy, tóc tôi sẽ đung đưa, nó sẽ phá hỏng mọi thứ.Chúng tôi phải thực hiện nhiều cảnh quay khó khăn hơn vì chuyện đó . Vì vậy tôi thấy kiểu tóc của mình có 1 chút kỳ lạ. Nhưng chúng tôi cũng xoay xở để thực hiện xong điều đó

PV: Bạn có thể nói với chúng tôi một chút về giá trị của tình bạn giữa các nhân vật trong phim không?
GDW: Về bản chất, bộ phim này đề cập đến việc rất nhiều người không tin tưởng Sungmin ngoại trừ một mình Soo Rin. Nên tôi cảm thấy, thông qua bộ phim, chúng tôi thực ra đang gửi đến khán giả một câu hỏi để họ cân nhắc và ngẫm nghĩ về giá trị của lòng chân thành, lòng tin hoặc tình bạn

PV: Sau bộ phim này, sắp tới bạn còn dự án nào khán giả có thể trông đợi không?
GDW: Ở Hàn Quốc, tôi đã hoàn thành một bộ phim mới nên nó đã được trình chiếu rồi, tên là Master. Và sau đó tôi cũng vừa quay xong một bộ phim khác là Golden Slumber. Bây giờ tôi đang thực hiện một tác phẩm khác nữa cũng như chuẩn bị cho dự án kế tiếp

PV: Bạn bận quá nhỉ
GDW: Đó là công việc của tôi mà

PV: Cuối cùng, trải nghiệm của bạn khi tham gia New York Asian Film Festival lần này và mang bộ phim tới với những khán giả khác trên thế giới là gì?
GDW: Bởi vì đây là bài phỏng vấn đầu tiên của tôi từ khi tới đây, còn tôi vẫn đang cố gắng nhớ đường đi vì mới đến nơi này, nên ..yeah..đúng là...nhưng tôi rất hạnh phúc khi được gặp gỡ các khán giả tại New York qua bộ phim Vanishing Time

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3839#
Đăng lúc 10-8-2017 03:17:33 | Chỉ xem của tác giả
Quay về với Nhật Bản, chàng lại tiếp tục dùng mặt tiền dụ dỗ những trái tim non nớt khác đi coi Vanishing Time của chàng đấy Cái chiêu mỹ nam kế có bao giờ thất bại đâu mà

Ưu điểm: bờ vai thái bình dương mời gọi
Nhược điểm: Ngốt quá, đang mùa hè nhìn cái đống đen sì thùi lụi này tui chỉ muốn tống vào lò than để quạt chả

Qua Nhật thắng lợi nghen VT <3

Bình luận

chị nói em chợt nhớ, mấy phim của anh qua Nhật cũng nối nhất thể loại viễn tưởng không à, kiểu haunter là 1 ví dụ. Bên đó còn làm lại bản Nhật hẳn hoi  Đăng lúc 13-8-2017 11:55 AM
May mà ss xem cái clip ổng "mời gọi" các bạn Nhựt đi xem trong phòng điều hòa rét căm căm nên ko có cảm giác gì hết haha  Đăng lúc 11-8-2017 09:52 AM
Dân Nhật thích xem dạng phim nhẹ nhàng, nên có thể VT sẽ được yêu thích đó. Nhìn mấy gif lại muốn coi lại VT rồi huhu  Đăng lúc 11-8-2017 09:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3840#
Đăng lúc 11-8-2017 04:18:13 | Chỉ xem của tác giả
  Mới thấy cái clip này https://m.youtube.com/watch?v=TPID5kL1WKk
Trích dẫn từ bạn nước ngoài:
"If being handsome was a crime, Kang Dong Won would receive a death penalty"
3 ng nói gì ko hiểu nữa mà có vẻ vui, hình như là bàn về nhan sắc của Dong Dong í. Không hiểu sao mình thích bộ 3 này lắm luôn. Phim nổi bật nhất là sự kết hợp hoàn hảo của cả 3 người. Nhìn Dong Dong với So Dam cute quá thể, đóng chung nữa đi, drama càng tốt, ko hiểu sao xem mấy tấm hình thấy 2 Ng quá đẹp đôi luôn í (vẫn ko post hình đc).  Mình đọc tin tức có bài MC hỏi So Dam về tin đồn bạn í hay đi uống với Dong Dong và chú Kim mỗi tối khi còn quay Priest, bạn í nói cả 3 là bộ sậu rất thân nhau, hợp cạ lắm luôn, bạn ấy uống cũng giỏi nữa nha, cá tính ghê.

Bình luận

bạn up đc ảnh lên trang web thứ 3 chưa  Đăng lúc 13-8-2017 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách