Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Michico
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Gia phả Sở Thú ♥ JiWonderland - Smile To Smile, Heart To Heart

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 11-5-2013 18:11:01 | Chỉ xem của tác giả
GIA NHẬP GIA PHẢ
- Nick: VyTuong(còn gọi là Tường Vy cánh mỏng) {:156:}
-Tên thú: Bướm
-Sinh nhật: sinh nhật của em rất dễ nhớ nhá, ngày Quốc Khánh 2/9/1994 ngày này là cả nước phải bắn pháo bông để chức mừng sinh nhật của em đấy
- Sở thích của em: ăn nằm =]], phim hàn đặt biệt là phim của Wonnie, Kpop (có ai trong nhà mình là fan của 4minute, T-ara, SNSD, Secret ko )
-Sở trường và sở đoản:... mục này thì em chưa rõ, em chỉ có cái là khi nghe 1 bài nhạc nào mà hay hay thì sẽ lấy cây đàn piano(đồ chơi con nít nhưng cũng đủ nốt nhạc) mò nốt rồi đàn thành 1 bài bài hoàn chỉnh *vỗ tay*
-Con đường đến với Wonnnie: là vào năm ngoái, lúc HTV2 chiếu sega, tập đầu em ko coi được, chỉ coi từ tập 2, ấy vậy mà mê luôn cái vai Gil Chanh Chua (htv2 dịch vậy đó), thế là thích tóc của chị ấy, lưu hình vào điện thoại đem ra tiệm cho cắt giống vậy, cơ mà cắt chả giống tí nào Y.Y, sau đó em lên mạng tìm tòi tin tức về phim sega và về Wonnie, đọc mấy tin chị tự thân đóng những vai hành động thì khâm phục chị lắm. Sau đó em mon men vào fb Jiwonderland ^^, rồi được Ad và Ốc dắt tay sang kites, em cũng bon chen vào gia phả 1 lần nhưng vì chân ướt chân ráo mới lên chưa biết đăng bài ra sao, vậy là đăng sai cách và bị đá ra ngoài {:442:}, vô kites thì em tìm được mấy movies của Won, cái em xem đầu tiên là Sex is Zero {:438:}, tiếp theo là 100 days... rồi xem hết các phim lúc nào ko hay, nhưng em vẫn thích nhất là S7, nhắc tới S7 thì lại nhớ đến vụ gần đây T.T, hiện tại thì em đã xem tới tập 23 của HJY, down dc 14 tập của TK2H và đang chờ WHIB của các chị ^^~
  - Những lời tâm tình với Wonnie: chị có biết là ở VN có 1 con Chấy mê mẩn chị lắm ko ạ trong lớp mỗi lần ra chơi em lấy hình chị ra coi tới nỗi mấy đứa bạn nó cũng lắc đầu, khi nào chị mới ghé VN 1 lần đây, bao nhiêu sao đã qua VN nhưng em mong nhất vẫn là chị, hãy luôn tươi cười, trong sáng và xuất hiện với hình ảnh tràn đầy năng lượng nha chị, em iu em iu em iu chị nhiều nhiều
P/S: Nghe nói nhà mình có 1  crazyboybt7100 mới vào nhà, mà lại là men nữa nên em cũng xách đít vào theo {:290:}

Bình luận

bao lâu rồi mà giờ mới phát hiện ra à hehe  Đăng lúc 29-5-2014 04:44 PM
ê con Chấy mén kia lén sửa tên từ hồi nào đấy hở =.= cơ mà ở dưới vẫn còn tên Chấy kìa :))))  Đăng lúc 28-5-2014 03:44 PM
cho mình hỏi có quy định gì cho việc ghi danh vào ST hk bạn??? :D  Đăng lúc 13-10-2013 11:22 AM
a học ngành quản trị mạng,ở bến tre nè.ừ để xem nếu được thì đi.(cái fb nè lâu lắm rồi hok co onl có gì qua đấy tám nha: Bao Duy Nguyen Ha  Đăng lúc 12-5-2013 09:04 PM
thế anh học trường nào, ở đâu, ngành gì ^^ anh có lên tphcm lần nào chưa, tháng sau sinh nhật Wonnie rồi anh có tính đi off với sở thú ko  Đăng lúc 12-5-2013 08:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 12-6-2013 19:41:30 | Chỉ xem của tác giả

GIA NHẬP GIA PHẢ

Nick : nhox_bu_u.1999

Tên thú: Mực ( tính tình em vốn rất biến thái nên tên đó là hợp nhất ^^ ) {:118:}

Sinh nhật: 2/8/99

Sở thích of em: ngủ,ăn,nghe nhạc,xem phim,.{:434:}

Sở trường: soi và dìm hàng người khác {:425:}

Sở đoản: hình như ko có,chỉ có mỗi tội là làm biếng quá thôi

Con đường đến với Wonnie: năm lớp 6 em có coi 100 days with Mr.Arrogant,vừa xem vừa cười té nước ướt cả quần ,xem xong thích Won luôn.Sau đó lên mạng tìm hiểu về Won,đọc xong mấy tin viết về Won tự nhiên ngồi khóc vô duyên .Rồi năm ngoái htv2 có chiếu SeGa,1 lần nữa em lại bị Won hút mất hồn.Xem xong thích thú quá lên trường quảng cáo cho mấy đứa bạn.Ngày nào em cũng ngồi ôm vi tính luyện phim của Won.Em hơi bị ghiền Sex is 0,coi mấy cảnh "..." tự nhiên thấy nghẹt thở à :v :v :v.Chỉ còn Phone là em chưa dám coi tại sợ ma,tối ngủ mớ .Từ đó em có ước mơ trở thành diễn viên.Nhưng suy nghĩ kĩ thì thấy em ko hợp vs nghề đó.Bây h em lại muốn làm bác sĩ thú y

Những lời tâm tình với Won: Chị mau có bạn trai rồi get marry đi nhé,ngày nào em cũng ngồi trù như con điên đến mỏi miệng mà chị chẳng động tĩnh gì,lấy ai cũng đc,lấy dùm em em cám ơn.Em sẽ học thật giỏi để sau này đc đi du học,kiếm thật nhiều tiền để bay qua Hàn thăm chị.Đợi em nhé ^^ Saranghae yo ~~~

Bình luận

@hajiwon: c xạo phải ko,trong này e là út mà đâu ra ng` sn 2000 =))  Đăng lúc 23-6-2013 12:00 PM
99 mà dám xem SIZ..OMG  Đăng lúc 22-6-2013 11:33 PM
chào chị mực e tên chuột sinh năm 2000... chị bik bài tình 2000 ko... vi bài ấy e rất thích ý :))) hi hi e chào c ạ ...  Đăng lúc 22-6-2013 09:59 PM
út h đây k còn là út nữa roài=)))))))))  Đăng lúc 14-6-2013 09:19 PM
Hix, chị Đà Đà suốt ngày bắt nạt em :(((  Đăng lúc 14-6-2013 05:28 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 welcome em ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 23-8-2013 08:56:28 | Chỉ xem của tác giả
GIA NHẬP GIA PHẢ
SANH NHẬT: 22/01/85
SỞ THÍCH: tín đồ shopping, cuồng bá đạo ( hứng lên là đi cho đến khi không còn 1 đồng trong túi lun, kaka)
SỞ TRƯỜNG: nhớ dai
SỞ ĐOẢN:  ….?
TÊN THÚ: THỊ CỌP
NGÀY ĐẦU BIẾT ĐẾN C IU: như đã nói ở bên kia rồi, đó chính là Damo, vậy thôi
NHỮNG LỜI TÂM SỰ GỬI ĐẾN C: C oi , có đóng phim thì đóng nhưng cũng phải dành thời gian nghỉ ngơi và đi kiếm bạn trai đi nhoa, dù thế nào và bao lâu đi nữa e cũng luôn ủng hộ C vô điều kiện. Sẽ có ngày e qua Hàn Quốc để gặp C đó, hy vọng sẽ là 1 ngày không xa. (ước mơ nhỏ nhoi)

Bình luận

vâng, cọp xin nhận hết phê bình của đồng chí Gấu ah...  Đăng lúc 16-12-2013 08:09 AM
k phải hum đó bất kỳ 1 cái post nào cũng dc cơ mà tìm k ra nên phải vào gia phả =.= phê bình lần 2 ==  Đăng lúc 15-12-2013 08:40 PM
dạ, hum đó cọp dang ở 1 nơi mà không ai muốn tới hết, nên không thể tham gia game mừng sn nhà, sorry đồng chí Gấu, hic hic  Đăng lúc 15-12-2013 07:57 PM
tìm mãi k ra 1 bài nào để rate tiền game mừng sn là sao >"< nghiêm túc phê bình đồng chí cọp +.+  Đăng lúc 15-12-2013 05:55 PM
hân hoan cháo đón bạn vào ST :D  Đăng lúc 28-8-2013 06:27 PM

Rate

Haet'sbear + 5 game sn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 13-10-2013 12:45:53 | Chỉ xem của tác giả
GIA NHẬP GIA PHẢ
- Nick Name: Gabie Nguyen ( tên thường ngày của em cũng là Gabie luôn ạh, bạn bè e toàn gọi thế nên mọi người cứ gọi e thế :D )
-Tên thú: Heo ( gắn liền từ nhỏ...tại cơ bạn e hk dc mi nhon như chị Wonnie ạh :)) )
-Bday: 24/10/1994 ( còn mấy ngày nữa là tới roài :3 tung bông :p )
-Sở thích: tất cả các loại hình giải trí có thể ngoại trừ vận động -_-, em chỉ thích ăn ngủ nghĩ và luyện phêm thôi ạh :p
-<3: ngoài tình yêu 6-year dành cho Zanessa thì bây giờ em đã có thể yêu thêm 1 người nữa đó là ss Wonnie nhà mình :3, sau Wonnie thì em có mến Suzy và Song Ji Hyo nữa ạh...có nhiu đó thôi ạh :D

-Con đường đến với Wonnie: lần đầu biết chị là năm 2011 (nếu e nhớ hk lầm) em coi SG (đi sau thời đại qá :(()  nhưng mãi tới bây giờ mới thật sự trở thành fan của chị :D(lí do lí trấu thì em đã nói ở bên nhà 888 rồi ạh :D), mặc dù có hơi trễ so với các bạn # nhưng cũng hk phải là qá muộn :) giờ chị mới có 34 thôi chứ nhiu, còn cả chục bộ phêm đang chờ chị ở phía trước :)) hk lo :))

-To Wonnie:
em hk dám nói em chỉ yêu duy nhất chị nhưng mà em dám nói em sẽ mãi yêu chị, bởi vì em nghĩ mình có thể làm được điều đó. Với em chị là một người trên cả tuyệt vời, thật sự em không biết diễn tả như thể nào cự khâm phục cùng ngưỡng mộ của em dành cho chị. Suốt hơn 19 năm qua em đã tích cực tìm kiếm một hình mẫu lí tưởng để mình có thể học tập và bây giờ nhờ có chị em đã có đáp án dành cho mình <3. Bên cạnh đó em hi vọng chị có thể tìm được 1 nửa của mình và nên dùng dv thế thân cho các cảnh nguy hiểm hjx thật sự về vấn đề đó em rất lo cho chị :(
P.S: em rất mong được kết bạn với mọi người trong nhà mình ạh :)

Bình luận

hé hé, c mèo múp lại chơi trò nguy hiểm vs bé heo mọi=))))))  Đăng lúc 9-11-2013 11:12 PM
yeahhhhh thix tên Heo Bi qá hjx em đang pùn vì pị kêu heo mọi đây :( @ chị Gấu  Đăng lúc 13-10-2013 06:03 PM
chào em heo Bi nhá ;))  Đăng lúc 13-10-2013 02:53 PM
mình thật sự là Bướm nhé bạn Gabie, con chấy chưa ai lấy tên này hết :3  Đăng lúc 13-10-2013 01:41 PM
:))  Đăng lúc 13-10-2013 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 4-11-2013 21:42:07 | Chỉ xem của tác giả
Nik KST: Vitaminmix
Tên thú: Mì nai (tên này mà không bị ném đá mới lạ :)..thôi kệ..mình thích vậy)
Ngày sinh: 28/03/1995...ngày đẹp, tháng mặt trời,năm mặt trăng
Sở thích: Ngoài ăn không biết nói chi
Ăn xong rồi lại nằm lì như heo
Phim ảnh vì ngiện phải theo
Tình cảm, hành động vắng teo là buồn
Thể thao thì khỏi phải buôn
Món gì cũng khoái mà không ra hồn
Nói chung thích đủ thứ luôn
Ngịch ngợm, quậy phá thì tuôn từng giờ
Chấm hết..:)
Ko có khả năng làm thơ nên có hạn...nhưng cũng kể phần đa là sở thích rồi đó...ai đọc xong thì cứ cười thoải mái..
Sở trường: Đêm nào cũng ngủ mơ thấy Wonnie về hỏi thăm "em có khỏe ko,nhớ chị ko?" hết ak`, ngây thơ vô số tội nên đc 1 em(xin dấu tên) đặt cho là Nai..ke ke
Sở đoản: ngủ nhiều đến nỗi ko biết đường mà dậy, ăn cả ngày..:(
Con đường đến với WonWon:ấn tượng nhất là phim Sector 7(coi phim này đầu tiên), lúc đó chưa có ấn tượng nhiều nhưng đến phim Sega, khi đó tình yêu mới về..ngay từ cảnh đầu tiên của phim, tập 1...Mà không phải mình tìm phim này mà xem đâu, đang lang thang trên mạng thấy dàng chữ "Top những nụ hôn đẹp nhất xứ Hàn" nên nhấp vào xem đó là "nụ hôn bọt sữa"..á á..vào xem phim ngay..ai ngời thích đúng Wonnie, he he...nói chung là ngay từ sau đó, lục lọi nọi thông tin, phim ảnh và bài hát của chị...cũng thấy vui vì đây là người đầu tiên mình ấn tượng...thích nhất là ánh mắt và những pha diễn hành động..ze ze
Nhắn nhủ: Chị mau có ng.y đi kẻo fan nó ế hết rồi...chúc c luôn có những pha hành động tuyệt đỉnh và mau chóng vù vù qua VN..^^ yêu c
P/s: cảm ơn e Trinhjiwon đã đưa và dẫn c vào ST..^^

Bình luận

VyTuong: dạ...bướm bé bổng đc c kìa :)))))))  Đăng lúc 12-11-2013 09:36 AM
Chào bé, chị là BƯỚM BIẾT BAY =]]]  Đăng lúc 11-11-2013 06:52 PM
Chào bé, chị là BƯỚM BIẾT BAY =]]]  Đăng lúc 11-11-2013 06:52 PM
chào em Nai, chị là Voi nhé ;)  Đăng lúc 7-11-2013 04:22 PM
codem:dạ còn kia là tên e đó..thấy ngộ2 mà vui fb c là gì ạ  Đăng lúc 6-11-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 11-11-2013 10:43:11 | Chỉ xem của tác giả
GHI DANH VÀO GIA PHẢ
Nick KST: Vitamin1023
Sinh nhật: 6/9/2000
Tên thú: Mèo mồm to
Sở trường: ăn, ngủ, bơi,...
Sở thik: đi chơi cùng bạn bè, xem phim,...
Con đường đến với chị già: Kết chị từ khi xem Secret Garden, thấy chị có khuôn mặt dễ thương diễn xuất cũng hay nữa nên nhanh chân chạy ra đánh máy tính tìm hiểu chị luôn. Tìm hiểu về chị xong ngạc nhiên hóa ra mình đã từng xem rất nhiều bộ phim của chị. Mỗi bộ phim chi đem lại cho tôi nhiều ấn tượng. Có phim thì chị làm cho rơi nước mắt, có phim thì chị làm cho tôi ngồi cười sặc sụa, có phim thì chị mang lại cho tôi cảm giác sợ hãi. Nói chung mỗi bộ phim chị mang lại cho tôi nhiều khung bậc cảm xúc khác nhau.
Lời nhắn nhủ: Em mong chị sẽ lấy đc một người chồng tốt, chúc chị luôn luôn thành công trong công việc cũng như cuộc sống. Chị hãy giữ gìn sức khỏe để luôn luôn có vẻ đẹp tràn đấy sức sống nhé. Em sẽ luôn dõi theo chị :D LOVE U WONNIE !!!

Bình luận

giờ mới zô chào em nhé, nick fb là gì Van Anh fk?  Đăng lúc 24-11-2013 03:12 PM
Oh... nhà mình ngày càng nhiều em nhỏ nhỉ ^^.. Chào em Mèo to họng :)).. chị là Voi nha ^^  Đăng lúc 16-11-2013 11:56 PM
Trinh cũng giúp c đó. mình bị lôi kéo rồi e ơi :)..  Đăng lúc 13-11-2013 09:29 AM
ÔI bạn bằng tuổi mình nè. Rất vui vì giờ có đồng bọn. Mình là bé Cú nhỏ nhắn xinh xắn nè, hân hạnh làm quen nha :D  Đăng lúc 12-11-2013 11:40 PM
uk uk e ms vào giỏi hơn c rồi c viết tùm lum ko ak`  Đăng lúc 12-11-2013 09:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 18-11-2013 20:31:07 | Chỉ xem của tác giả
Nick KST : nai vang ngo ngac moi ngươi gọi e là nai ạ
Sinh ngày 04/05/1993
Sở trường: ăn , ngủ, đi bộ và hát
Thích: cái j đẹp đều thick
Con đường đến với chị già: chắc là tầm 8 năm trc lần đầu tiên thấy náng Chae Ok của Damo trên madn ảnh nhỏ em đã phải lòng ss rui<3
Nhắn nhủ : có nhiều điều điều muốn nói vs ss quá.. bắt đầu từ đâu e cũng k biết nữa. một đứa bưởng như em k dễ có tình cảm vs ai đó vậy mà e lại yêu ss lâu đến vậy nói thế nào nhỉ ss đã làm em nhu mì hơn, nữ tính hơn và yêu ss nhiều hơn chỉ mong ss luôn khỏe mạnh, luôn tràn đầy sức sống như thế và nụ cười ấy vẫn mãi tươi đẹp như vậy nhé... em tin chị sẽ ladm dc tất cả
Lần đầu tiên ra mắt e chỉ viết dc vậy thôi, mong dc mọi người ủng hộ và đón nhận ạ...^^
* Lan Hoài  *..

Bình luận

chào mừng đến vs nhà ta.. là thành viên cũ.. mà giống như mới á.. ít khi vào..:)  Đăng lúc 6-2-2014 01:12 PM
chào chị Nai :3  Đăng lúc 24-11-2013 03:12 PM
welcome welcome :3 e là Sâu Kute nè :3  Đăng lúc 19-11-2013 05:58 PM
chào mừng e Nai vàng ngơ nhác như con cá thác lác, vậy là c có thêm 1 đồng minh rùi, Damo muôn năm...  Đăng lúc 19-11-2013 10:43 AM
chào chụy, em là Bướm Bé Bổng  Đăng lúc 18-11-2013 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 25-11-2013 13:05:56 | Chỉ xem của tác giả
GHI DANH VÀO GIA PHẢ ĐÊ
NICK KST : Trinhjiwon
TÊN GỌI Ở SỞ THÚ : mọi người vẫn biết e là SÂU KÙN KUTE đây {:440:}
NGÀY OE OE : 03-05-1998 (vào nhà thấy mình còn trỏe chán, ra đường mấy e cứ gọi = chụy già chết em )
SỞ TRƯỜNG : ăn, ngủ, chơi, coi phim, hóng vẽ chibi hát hò (hay hơn Chaien :]]] )
SỞ ĐOẢN : cái này em xin dấu cho riêng em thui ná
SỞ THÍCH : Wonie và phim của Wonie chính là tình yêu lớn của đời em , ngoài ra em còn iu 9 Gái SNSD và 4 thím Brown Eyed Girls
CON ĐƯỜNG ĐẾN VỚI WONIE IU DẤU : unni iu dấu, em đã thích unni từ lâu, 2010 có xem qua SEGA cơ mà nó ko dịch nên em bỏ, sau đó e cực kỳ ấn tượng với unni vì vai diễn ngô ngố cute trong Hợp đồng nô lệ và bắt đầu tìm hiểu về unni , ấn tượng mạnh mẽ đã thôi thúc e nghe theo lời dẫn dụ của chệ Ốc mỡ và Chấy búm zô sở thú là khi em đọc được bài báo " DIỄN VIÊN HÀN QUỐC TRẺ NHƯ GÁI 20" => thấy unni vô cùng xênh đẹp , e bắt đầu lùng trên Facebook và bước chân được zô đây
Nhưng mà lần đầu còn *ngây thơ* chưa hiểu gì về sở thú , em đã phá banh nhà một phen và bị đá ngoài {:442:} T_T , thực ra hum nay đi lặn gia phả, ko thấy bài của mình nên đành ngồi đánh bom
ĐÔI ĐIỀU NHẮN NHỦ TỚI UNNI : unni đợi e nhá, e sẽ sang bằng được Hàn Xẻng để gặp unni , mong unni lúc nào cũng zui zẻ, mạnh khỏe , xênh đẹp như này nhá , unni mau cưới chồng sanh con để bọn em còn tiếp tục hâm mộ Wonnie con nhá
Cuối cùng em xin cảm ơn các thú đã ngồi đọc hết bài của em

Bình luận

tìm lại nhá. .chứ 2 bài là không ổn rồi í..:))))  Đăng lúc 15-2-2014 04:40 PM
e ghi rồi mà ko thấy bài e đâu, nên làm một bài màu mè hoành tráng  Đăng lúc 6-2-2014 01:30 PM
haha.. vào sau c kìa e.. mà sao e phải ghi lại vậy t??  Đăng lúc 6-2-2014 01:13 PM
e ghi rồi nhưng bị đá ra ngoài T___T vì ko đúng cách T___T  Đăng lúc 1-12-2013 03:50 PM
cái rì đây, chị tưởng em ghi tên rồi chớ con Sâu kia @@  Đăng lúc 1-12-2013 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 2-12-2013 19:36:13 | Chỉ xem của tác giả
GHI DANH VÀO GIA PHẢ
Nick Kites vickiedang.274
Tên thú
Sanh nhựt 10/02/93 (Bảo Bình chính gốc ạ)
Sở thích hầu như cái gì cũng thích, nhất là được ngủ hoặc xem phim cả ngày
Sở trường làm bánh và tự ăn bánh mình làm ca, hát, nhảy, múa
Sở đoản cũng ca, hát, nhảy, múa luôn (ý là mình được cái mặt dày ham hố chứ hông có cái nào ra cái nào hết)

Con đường đến với Wonnie xưa xửa xừa xưa, xưa cách đây khoảng bảy tám chục năm gì đó, từ khi chưa có internet như bây giờ thì các chương trình TV, đặc biệt là các bộ phim truyền hình chính là thú tiêu khiển ưa thích của mình. Dù mới chỉ học tiểu học thôi nhưng tối nào cũng dán mắt vào TV chờ xem phim. Và thế là trong một lần tình cờ, mình được xem một bộ phim truyền hình khác hẳn với những bộ phim thông thường. Dù chỉ vỏn vẹn 13 tập phim nhưng từng tập trong số đó đều có tác động mạnh mẽ tới một đứa nhóc như mình. Sự cố gắng vươn lên khỏi số phận tăm tối, tình cảm gia đình, tình bằng hữu giữa hai giai cấp, hai giới tính, tình yêu, sự cảm thông, ... Tất cả đã cùng làm nên một bộ phim thật tuyệt vời mà suốt nhiều năm sau đó vẫn chiếm vị trí số 1 trong lòng mình. Vâng, đó chính là Damo với nàng Chae Ok tuyệt vời của Wonnie.
Sau đó, bắt đầu công cuộc chinh chiến trên mặt trận phim Hàn đặc biệt là các phim có chị già đóng mình lại càng háo hức. Có lẽ ấn tượng về Damo quá mãnh liệt và tuyệt vời nên hầu như chưa có bộ phim nào có thể cạnh tranh được. Thế mà năm ngoái, lần đầu tiên sau nhiều năm mình lại tâm đắc một bộ phim Hàn quốc đến như thế khi xem The King two hearts, và thật trùng hợp đó lại là phim do chị già thủ vai (hay có lẽ cho chị đóng nên mình thấy phim càng hay và gần gũi hơn?)

Thôi tường trình cũng đã dài, túm cái váy lại là Wonnie là số 1 trong lòng em các bác ạ, xinh đẹp, tài năng, nhập vai xuất thuần, blah blah... Thường ít khi nào thích diễn viên nữ (vì người ta được các anh đẹp trai yêu còn mình thì không haha) nhưng trường hợp Wonnie đúng là ngoại lệ. Em sẽ yêu chị dài lâu và đậm sâu Wonnie à ~{:308:}

Bình luận

chào mừng bạn =)) hay zô nhà chơi 888 với đám thú nhé  Đăng lúc 6-2-2014 01:32 PM
giờ mới thấy bài này, chào c, e là Bướm Bé Bổng nhất của sở thù này :))))  Đăng lúc 15-12-2013 07:54 PM
ôi sao giờ mới thấy @@ chắc là bận quá toàn lướt mấy thread tin và bài để update thôi :") sorry em chị là gấu chào mừng em vào nhà ^^  Đăng lúc 15-12-2013 05:54 PM
oh, BB sao, c cũng vậy nè e, c la cọp, weo còm e nhoa, la la la, hum nay mới phát hiện ra e, thật có lỗi quá tự xử, tét tét...  Đăng lúc 9-12-2013 11:00 AM
dạ em chào chị Rùa ạ ^_^ chị cũng BB hả chị :)) ui vừa đc gia nhập nhà vừa tìm đc Bảo Bảo, thích ghê :))  Đăng lúc 4-12-2013 12:25 PM

Rate

Haet'sbear + 5 chào mừng em ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 29-4-2014 02:49:25 | Chỉ xem của tác giả
GHI DANH VÀO GIA PHẢ

1. Nick kst: Enpy

2. Tên thường gọi ở sở thú : Đang ngồi type thì bị kiến cắn nên mạo muội tự xưng là Kiến

3. Sanh nhựt: 07/06

4. Sở thích: Ha Ji Won, tiền, không phải làm mà vẫn ăn sung mặc sướng

5. Sở trường: Gì cũng không biết

6. Sở đoản: Làm sao kể xiết

7. Con đường đến với chị già: Seung Nyang - Vào một ngày tình cờ do bị dụ dỗ nên mở phim coi, không biết sao mà mở ngay khúc nhạc tèng tèng tèng, anh Seung Nyang gương cung bắn cái rụp trúng ngay tim em. Trái tim mấy chục năm bất khả xâm phạm chỉ trong một khoảnh khắc lủng một lỗ chà bá, từ đó rơi vào trạng thái mê man không cách nào ngóc đầu dậy nổi. Đúng nghĩa iu từ cái nhìn đầu tiên lun. Hận SN bắn trúng em, làm em mất ăn mất ngủ, rồi hận quá hóa iu, sở thích của em cũng thay đổi: mê trai men => mê trai cute (anh SN đó) cuối cùng chuyển qua mê gái. Sau đó lục hết đống phim, trong một cái tết chỉ ở nhà cắm đầu coi gái, làm em thất thu một khoản lì xì to đùng. Lại hận, mà càng hận càng iu ^^ , bây giờ không còn cách nào dứt ra được lun rồi

8. Đôi lời nhắn nhủ tới Wonnie: Mong chị luôn hạnh phúc ^^ Nhiêu là đủ rồi

Bình luận

chị ơi s lâu quá k thấy onl fb vại, đâu mất tích òi :'(  Đăng lúc 14-7-2014 11:00 AM
@ Hiền: tất nhiên là Kiến nhỏ hơn rồi. Chào Kiến, hồi xưa xém chút mình cũng lấy tên Kiến, mà thôi đã bị dụ lấy tên Chấy =]]  Đăng lúc 29-5-2014 04:51 PM
hơ lâu quá ko vào nhà @@//@daonguyetvu: chấy nhỏ hơn hay kiến nhỏ hơn ạ :3  Đăng lúc 28-5-2014 03:41 PM
Con này chắc nhỏ nhất nhà rồi :))... Chào mừng em ;)  Đăng lúc 10-5-2014 10:54 AM
;)) phủi bụi phủi lun cho cái gia phả này ;)) đón chào em kiến :) kiến thì phải chăm chỉ, mong em sẽ góp 1 phần sức vào nhà JWDL :)  Đăng lúc 29-4-2014 04:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách