Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Diễn biến mới của vụ scandal Park Shi Hoo: K cũng bị tố cáo cưỡng dâm

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 24-2-2013 23:45:31 | Chỉ xem của tác giả
2 người đàn ông mang 1 người phụ nữ say về nhà quan hệ trong tình huống đó là quá sức hèn hạ . Mặc dù cô A kia là người mới nhưng không phải ai cũng bỏ qua danh dự của mình mà tiến thân , sự việc chắc chắn đã xẩy ra ( có QHTD ) cái này PSH đã công nhận giờ chỉ chờ xem tội danh thành lập là cưỡng tập thể hay 1 người , nói chung là chắc chắn PSH đi tù có thế thôi , là 1 thằng đàn ông mình rất ghét cái kiểu lợi dụng PN như vậy chúc cô A sau sự việc này sẽ gặp được nhiều HP để quên đi cái cô phải trải qua với 2 tên yêu râu xanh ( dẫu rằng chắc chắn sẽ không bao giờ thấy cô còn xuất hiện ở giới SB hàn )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 25-2-2013 08:27:51 | Chỉ xem của tác giả
ui trời ơi, vụ này bao giờ mới kết thúc nhỉ
các ngôi sao khi gặp những chuyện như thế này thì đương nhiên sẽ bị soi nhiều hơn, bị chỉ trích nhiều hơn vì họ là những người đại diện cho những gì tốt đẹp nhất trong xã hội và có ảnh hưởng nhiều nhất
anh PSH sau vụ này thì kiểu gì cũng bị mất hình tượng rồi, cho dù kết quả có đứng về phía anh hay không
haizzzzzzzz, cũng thấy tiếc cho anh quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 25-2-2013 10:08:05 | Chỉ xem của tác giả
đúng thế,nếu cứ để báo chí đưa tin thế này thì k biết chuyện diễn biến tnao nữa.mình k biết dc thông tin nào mới là chính xác.lời cô A đúng hay a PSH đúng cũng k thể tự mình đánh giá dc.phải chờ phía cảnh sát thôi.mãi chẳng có tin a PSH đi lấy lời khai nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 25-2-2013 12:28:25 | Chỉ xem của tác giả
cũng ko hiểu luật sư và cảnh sát ở HQ làm việc thế nào nữa
Thật ra muốn kiểm tra cô này bị cưỡng bức tập thể hay không thì đâu phải ko có phương pháp
Cái này luật sư biết rõ phương pháp kiểm chứng nè (Ông thầy dạy mình có lần đã cãi thắng 1 vụ tương tự thế này mà ko cần dùng phương pháp kiểm chứng, chỉ là ổng lập luận khéo léo khiến nguyên cáo tự lòi đuôi ra thôi)

Mình ko bênh anh Park chỉ là thấy logic ở trước mắt là ko thể tin được lời của nguyên cáo cũng như thông tin của báo chí Hàn. Ở đây ko phải là anh Park ko rõ ràng mà là phía truyền thông cũng như cơ quan điều tra mới ko rõ ràng. Ví dụ như nguyên cáo sau khi phát hiện mình bị cướng bức nếu tố cáo liền thì rất dễ để kiểm tra lời cô ấy nói có thật hay ko, cần gì lằng nhằng thời gian dài mà chưa rõ đầu đuôi thế này. Còn nếu cô ta để 1 thời gian tầm 1 ngày trở lên mới tố cáo thì lại càng mập mờ hơn nữa

Tóm lại cùng là phụ nữ nhưng mình ko hiểu nổi cô nguyên cáo này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 25-2-2013 17:37:26 | Chỉ xem của tác giả
CáNhỏKhóBảo gửi lúc 24-2-2013 16:50
chị A iếc gì đó làm hơi quá rồi đấy. Cứ cho là quan hệ giữa PSH với chị ta là có  ...

Bạn làm sao có thể nói như vậy được? Nếu thật sự anh PSH đã cưỡng bức chị này thì nhất định nên bị sử phạt đúng luật như những người khác. Mình không biết ai đúng ai sai, cũng không có quyền nhận xét, nhưng đọc những dòng bạn viết thật sự làm mình hơi bàng hoàng.
Tại sao chị A lại làm quá? Tại sao chị ấy lại không cần thiết phải kiện? Chỉ vì người bị kiện là thần tượng của nhiều người? Vì anh ta đẹp trai?
Nếu bạn cũng là con gái thì bạn phải hiểu tại sao chị A lại muốn đưa chuyện này ra tòa. Bạn có biết có những trường hợp nạn nhân sau khi bị cưỡng bức cả đời tâm lý không thể bình thường nữa không? Có nhiều người còn muốn tự tử nữa kìa. Anh ta nói anh ấy cũng đau khổ. Anh ta đau khổ như thế chưa đủ đâu nếu lời buộc tội là đúng sự thực. Một khi chỉ cần tỏ ra ăn năn hối lỗi là được tha thì những nhà tù trên thế giới này chắc phải trống khá nhiều. Đến lần sau lại chứng nào tật nấy.
Mình không biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng những lời bào chữa của bạn cho PSH quả thực quá trẻ con.
Mình hoàn toàn không muốn gây chiến. Chỉ vì đọc những gì bạn viết làm mình quá bức xúc, không nói không được.

Mình thấy đa số những ý kiến ở đây cho là anh PSH trong sạch và ít nhiều đều nghĩ A có ý đồ xấu, lợi dụng danh tiếng của mấy anh để được nổi tiếng. Tất nhiên chuyện đó là có thể. Nếu thế thật thì cô ta không phải là người đầu tiên và cũng sẽ không phải là người cuối cùng sử dụng chính bản thân mình để được chút hư vinh (và chắc có cả tiền đền bù). Mình chẳng bênh vực ai cả, đơn giản vì mình chẳng hiểu gì về sự tình, cái đó chỉ có cảnh sát mới biết. Mình chỉ tự hỏi rằng liệu cách nhìn nhận vấn đề của một số người có thay đổi không giả sử kẻ cưỡng bức cô A là một tên xấu xí, không hề có nụ cười hấp dẫn?
Những ý kiến như "anh ấy cần gì làm thế" hay "cứ cho là thật thì đã sao", "kiện tụng đau đầu"... không phải là cách thức đúng mực để đánh giá về một sự việc nghiêm trọng như cưỡng dâm. Mình cũng biết chính mình không khách quan hoàn toàn được. Mình là con gái, trong những việc như thế này bao giờ mình cũng có xu hướng đồng cảm với người phụ nữ hơn.
Đây chỉ là suy nghĩ của riêng mình. Mình không hề muốn gây chiến. Mong rằng cảnh sát điều tra sớm làm rõ vụ việc để người bị oan (nếu có người bị oan) không phải mang tiếng xấu.
Cơ mà hình như có người nhận tội rồi, còn cảm thấy đau khổ nữa...

Bình luận

bạn này nói đúng nè, nhiều người vẫn bị cái vẻ bề ngoài của thần tượng chinh phục mà đâu cần biết ẩn đằng sau họ có đen tối hay không.  Đăng lúc 28-2-2013 09:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 26-2-2013 08:56:55 | Chỉ xem của tác giả
chán quá, đến bao giờ mớ tin tức hồn lộn này mới kết thức và có 1 kết luận rõ ràng
mình nghĩ ko chỉ anh Park mệt mỏi mà những người quan tâm cũng mệt dần rồi
g chỉ mong cảnh sát sớm có kết luận và báo chí đừng có làm rùm beng lên nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 27-2-2013 17:45:13 | Chỉ xem của tác giả
Haizzzz...vụ việc càng ngày càng rắc rối hơn nhiều rồi đây
người nổi tiếng đúng là rất rất *Khổ tâm*
Ko bjt chuyện sẽ ntn...nhưng hy vọng Shi Hoo Oppa sẽ mạnh mẽ vượt qua cơn sóng lớn này {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 28-2-2013 11:58:24 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi cũng vì một đứa con gái mà dấy lên bao nhiêu chuyện. có lẽ chuyện này là một trong những "dấu ấn" trong cuộc đời khó mà phai nhòa của anh. sao đến nông nỗi này nhỉ??? đẹp trai, nỗi tiếng, giàu có... thiếu j nàng đeo đuổi hay muốn có nhu cầu cũng có chỗ chứ sao... mà cái chuyện ngủ với người con gái mình ko yêu là ko phải rồi, bia rượu là thế đó, lớn rồi sao chẳng suy nghĩ trước sau vậy nhỉ?? còn cô A thì mình ko biết, cái j cũng có nguyên do của nó hơn nữa cái ngàn vàn của con gái bị xâm phạm.... chắc chắn là có ngủ với nhau cô A mới đi tố cáo.. sững sờ với chuyện này mà. làm gì cũng phải nghĩ đến hậu quả của nó... ráng làm ráng chiu thôi. còn cô A , đó là một người nổi tiếng như vậy... cũng tuyệt như vậy mà đi tố cáo thì mong muốn anh ta sẽ bị gì để trả giá chứ?? hơn nữa ngay từ đầu cũng có ý định gặp nhau, cùng uống rượu cơ mà. đàn ông í,,, nhẫn nhịn một tí... nghĩ đến những chuyện ...trong sáng hơn một tí... kiss...hug...vv... còn chuyện đó cứ để tự nhiên xảy ra như thể đó là chuyện trời ban con cái vậy đó... có tốt hơn ko>..??/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 28-2-2013 16:14:38 | Chỉ xem của tác giả
Tờ News 1 cho biết thêm, cô A khai với cảnh sát: "Tôi không thể uống nổi hai chai rượu soju giấm đỏ. Khi tỉnh giấc, tôi phát hiện nằm ở trong nhà Park Shi Hoo và bị xâm phạm."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 28-2-2013 16:44:19 | Chỉ xem của tác giả
mấy tờ báo lá cải cứ tung tin vớ va vớ vẩn,điên hết cả người luôn ấy ,phải kiên nhẫn chờ đợi cảnh sát điều tra thôi!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách