Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: phamianick
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cho những ai thi Đại Học - Cao Đẳng

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-4-2013 21:12:27 | Chỉ xem của tác giả
Chia sẻ với các bạn các bài HD chi tiết phân tích tp văn học 12: https://www.box.com/s/g1yl89fa8130kzg3xx0k .Toàn bộ các bài trong này do mình sưu tầm và soạn lại từ trong web và Facebook của thầy Phan Danh Hiếu và một số trang web khác.Các bạn có thể vào đây để xem thêm: http://onthidh.vnweblogs.com/ hoặc facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-Những-Người-Luyện-Thi-ĐH-Môn-Ngữ-Văn-Khối-DCH .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 20:53:16 | Chỉ xem của tác giả
Note 1 lần nữa nha: Ai cần tài liệu địa thì kêu chị nha. Vì lí do thời gian chị ko có ngồi đánh máy đc + ko có camera nên ai cần thì pm chị. Chị cho mượn tài liệu nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 1-5-2013 16:32:28 | Chỉ xem của tác giả
đọc box này nhớ mình hồi xưa quá, các e cố lên, chúc các em thành công, còn nhiều cơ hội mà, đừng khiến đại học thành một cái j đó là tất cả các e nhé
5itngggggggggggggggggggggggg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 1-5-2013 18:49:54 | Chỉ xem của tác giả
nhanh quá cơ >"<, mình mới lăn lộn vs kì thi đại học xong mà h đã sắp xong năm nhất rồi :((
theo mình thi khi các bạn ôn thi các môn, trước hết nên xác định số điểm các bạn muốn [và có thể] đạt được để có được hướng học đúng cho mình
chỉ nên chú tâm vào 1 môn thôi [nếu bạn học lực trung bình hoặc khá, còn giỏi thì mình ko nói nữa :D], dồn vào học môn này để lấy điểm, chứ đừng ôm hết mà tới khi ôm không nổi là thua luôn đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 4-5-2013 10:12:35 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ còn 2 tháng nữa thôi là các nhóc bước vào kì thi quyết định. Chúc các nhóc bình tĩnh, tự tin, chiến thắng, đạt được số điểm như mong muốn và vào được trường mà mình yêu thích. Tuy nhiên chúc là một chuyện, thành công hay không lại chính là ở bản thân các nhóc.
CỐ LÊN!
Nhớ lại 2 năm trước vào giờ này mình cũng đang tất bật ngược xuôi ôn thi tốt nghiệp rồi đại học, thật may mắn là mọi chuyện đều diễn ra tốt đẹp, và cho đến tận bây giờ mình không hề cảm thấy hối hận.
Nhớ lại những tháng ngày ngắn ngủi còn lại của thời học sinh, nhớ những đứa bạn cùng ngồi trên lớp, cùng ôn thi, cùng chém gió, cùng chơi bài, giờ đâu mấy khi gặp lại chúng nó đông đủ nữa.
Vậy nên chúc các bé dù ôn thi nhưng cũng nên tạo dựng và lưu giữ thật nhiều kỉ niệm đẹp nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 6-5-2013 18:26:23 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi, chả là mình đã học ĐH rồi. Nhưng bh lại quyết định bảo lưu để về thi lại, khối D.
Hx, dù chỉ còn 2 tháng nữa, mà trước đó cũng chưa ôn gì vì ko có ý định.
Có ai có kinh nghiệm học Toán (năm ngoái mình đc 6.5đ thôi, năm nay cũng chỉ cần thế thôi nhưng bh khá là lơ mơ, chả nhớ gì nữa , hx) và môn Văn trong thời điểm cấp bách này không.
Mình cám ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 15-5-2013 17:13:36 | Chỉ xem của tác giả
-Các b thi khối A mình có vài kinh nghiệm, toán các b down đề thi thử của các trường về làm, nhất thiết một ngày làm 1 đề là ok. câu V bất đẳng thức ko cần ôn nếu thi các trường ngoại thương đổ xuống, các b tập trung đánh vào câu 1 hàm số (dễ), pt và hệ pt (dễ), tích phân ( thường biến tấu nhưng nhìn chung khá mềm), hình ko gian các b nên học kĩ 2 cách giải: truyền thống và cho vào trục tọa độ, bỏ vào trục thì khá là dài dòng lỉnh kỉnh nhưng dc cái lúc nào cũng ra bài, ko cần suy nghĩ nhiều, truyền thống khó hơn nhưng giải ngắn hơn. Còn phân tự chọn hên xui, có năm chuẩn dễ có năm nâng cao lại dễ, thấy phần nào dễ thì làm, phần này ko có gì để nói, nhưng năm ngoái thi thì có vẻ như bộ bắt đầu khoái nhị thức Newton lại, hix. Phần tự chọn cách làm rất ngắn, các bạn suy nghĩ khái quát chứ đừng sâu xa quá, tận dung tối đa giả thiết là ra
- Lý vs Hóa thì càng ngày càng vô đối, hix, lời khuyên chân thành là phải học chăm ngày từ đầu năm thì mới trót lọt dc hai môn này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 16-5-2013 12:10:34 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay em tính thi khối D nhưng khả năng anh văn của em chưa được trau dồi nhiều

Hiện em đang cần lời khuyên cũng như nguồn tài liệu, bài tập cho môn này

Nhưng em không biết nên lấy từ đâu, website nào cho an toàn và chính xác

Rất mong mọi người có thể dành chút thời gian giúp em được không ạ, em xin cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 16-5-2013 18:00:01 | Chỉ xem của tác giả
Kinh nghiệm học Hóa (của bản thân):

- Đúc rút điểm quan trọng.

- Đối với Hóa, quan trọng nhất là về ion, bởi mọi phương trình phản ứng xảy ra đều là do sự tương tác của các ion, thế nên các bạn nên tập trung vào điểm này.

- Nhất thiết phải nhớ rõ hóa trị, và tính oxi hóa - khử của từng nguyên tố, để từ đó có thể xác định phản ứng nhanh và chính xác nhất.

- Nên đưa PTPU về dạng ion để cân bằng cho chuẩn, và cũng tiện hơn, nhanh hơn trong giải bài tập ^^

(Tạm thế)

Bình luận

hê hê  Đăng lúc 16-5-2013 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 18-5-2013 10:16:52 | Chỉ xem của tác giả
Đọc chia sẻ của mọi người làm mình thấy nhớ nhớ đợt thi đại học
Lúc đó hồi hộp + lo sợ nhưng cái gì đến cũng sẽ đến thôi các bạn ạ
Tốt nhất cứ ôn những cái cơ bản đừng quá cao siêu! Fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo