Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN NỤ HÔN ẤN TƯỢNG NHẤT MÀN ẢNH NỬA ĐẦU 2015

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 11-7-2015 11:50:48 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: SaitoHyo
Bình chọn cho nụ hôn(tối đa 3 nụ hôn):
STT 8: High Society - Giới thượng lưu 1
STT 9: High Society - Giới thượng lưu 2
STT 25: School 2015 - Học đường 2015 1
Lí do bình chọn (bài cảm nhận/hình ảnh tự thiết kế/vid tự làm):
STT 8: cảnh quay rất đẹp, góc cạnh cũng rất tuyệt.
STT 9: bị thích cặp đôi này nên tất cả mọi cảnh quay có cặp đôi này đều rất thích.
STT 25: Nụ hôn duy nhất trong phim và cũng là nụ hôn khiến mình cảm thấy hài lòng nhất

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Ja.ne + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 11-7-2015 16:56:43 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Naruto_Sachi
STT 13 : Kill me heal me
STT 28 : Warm and Cozy
Lí do bình chọn (bài cảm nhận/hình ảnh tự thiết kế/vid tự làm): thích hình Cap

Rate

monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 11-7-2015 18:47:09 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: thienphuong
Bình chọn cho nụ hôn(tối đa 3 nụ hôn): Mask 1
Lí do bình chọn (bài cảm nhận/hình ảnh tự thiết kế/vid tự làm): đơn giản là em thích phim này nhưng trong suốt phim chỉ có cảnh hôn thôi lại còn hôn lệch nữa :'(

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 11-7-2015 21:49:12 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Hoa Tiên
Bình chọn cho nụ hôn (tối đa 3 nụ hôn):
STT 12 : Kill me heal me
STT 13 : Kill me heal me
STT 15 : Kill me heal me
Lý do bình chọn: Yêu tất cả các cảnh hôn trong phim, nhưng thích ba nụ hôn này nhất, đại diện cho ba nhân cách yêu thích nhất của mình.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 11-7-2015 23:03:47 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites: shinosuke
Bình chọn cho nụ hôn(tối đa 3 nụ hôn): Mask 1
Lí do bình chọn (bài cảm nhận/hình ảnh tự thiết kế/vid tự làm): À, ko có lý do gì quá đặc biệt, chỉ là drama Hàn trong nhiều năm trở lại đây ham hố hóng hớt. Chak là ko vọ top rồi, nhưng vote thì cứ phải vote Film còn chưa chiếu hết, thiệt uổng là bình chọn lại sắp tới hạn. Mấy tập sau mà nhà Mask tung kiss liên tục chak tiếc hận lắm :v ~

Rate

EmilyAnnCyrus + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 11-7-2015 23:29:26 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: MsChoTaeHyun
Bình chọn cho nụ hôn(tối đa 3 nụ hôn): Kill me heal me STT 13 và 14, School 2015
- Ngồi thuyền KwangBi mãi tới lúc chìm vẫn ôm thuyền không chịu bơi về

- Lí do bình chọn cho số 13 đã nói trong lúc đề cử rồi, muốn nói thêm về nụ hôn số 14

Kill Me Heal Me là bộ phim khiến mình ấn tượng nhất từ đầu năm đến giờ. Mỗi nụ hôn đều mang tới cho mình nhiều cảm xúc, có khi là hồi hộp, có khi tiếc nuối, lúc xót xa, lúc hài hước và cả ngưỡng mộ. Để chọn ra 2 nụ hôn trong số đó khiến mình phải suy nghĩ khá lâu.
Nụ hôn của Cha Do Hyun và Oh Ri Jin bên bờ sông là ngay sau khi Ri Jin nói lời tạm biệt với Shin Se Ki - nhân cách cuối cùng chưa hợp nhất với Cha Do Hyun. Cuộc chia tay nào cũng đầy nước mắt và Ri Jin khóc nức nở, khóc tu tu cứ như một đứa trẻ. Mình yêu cái cách mà khi trở lại Cha Do Hyun đã an ủi cô. Anh biết cô khóc vì Shin Se Ki, cô gái ấy đa cảm lắm, cô yêu mọi ngóc ngách tâm hồn trong con người anh, dù là những tính cách có phần hâm dở. Do Hyun nhìn cô lắc đầu như muốn nói "Chậc! lớn tồ rồi mà nước mắt nước mũi giàn giụa thế kia, cứ như con nít. Em ngốc quá, chẳng phải Se Ki vẫn ở đây sao" rồi sau đó anh lại mỉm cười trìu mến và gật đầu với cô "Thôi được rồi, ổn rồi, có anh ở đây", rồi dùng những ngón tay thô kệch lau đi những giọt nước mắt, ôm và hôn cô.  Cả đoạn không có một lời hội thoại chỉ có những câu hát, sự thấu hiểu lẫn nhau được thể hiện qua những ánh mắt, cử chỉ; cũng không cần một lời yêu nào hết, sự nâng niu chân thành đó đã chạm tới trái tim mình.

Nếu như nụ hôn của Se Ki và Ri Jin trong xe bí ngô cũng như nhiều nụ hôn khác trong danh sách bình chọn là những nụ hôn đầu của hai nhân vật, được quay trong không gian lung linh, huyền ảo bởi đó là sự khởi đầu cho mối quan hệ của họ hoặc để họ nhận ra tình cảm của bản thân, thì nụ hôn này lại là minh chứng cho một tình yêu đã chín muồi. Họ đã dắt tay nhau vượt qua bao khó khăn để có thể khóc trong hạnh phúc lúc ấy, nụ hôn này không rung rinh, không chiếm hữu, không dục vọng, cùng với cái ôm thật chặt nó là tất cả sự trân trọng, yêu thương, che chở, động viên anh dành cho cô. Là nụ hôn cuối cùng trước khi bộ phim khép lại, chưa phải một nụ hôn nơi lễ đường nhưng nó đã cho mình một niềm tin mãnh liệt vào sự bền vững của tình yêu đó.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 11-7-2015 23:38:55 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Rome
Bình chọn cho nụ hôn(tối đa 3 nụ hôn): Kill me Heal me 2,3,6
Lí do bình chọn (bài cảm nhận/hình ảnh tự thiết kế/vid tự làm): Lâu lâu mới có một K-drama tuyệt đến mức xem hết được từ tập đầu tới tập cuối mà ko nhàm chán chút nào như vậy

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 12-7-2015 00:58:38 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: sa_puppy
1, Destined to love you - Vẫn cứ yêu em 1: sau khi xem ảnh xong mình đã phì cười, một trong những lí do để mà mình xem phim này đó, một nụ hôn hài hước đáng yêu
2, Healer - Cứu thế 2: xem ảnh nó làm cho mình có cảm giác dù em có thế nào đi nữa nhưng chỉ cần đó là em thì anh vẫn cứ yêu
3, Left Ear - Tai trái 1: thực sự thì mình không có ấn tượng với phim này lắm, ngoại trừ diễn xuất mình ấn tượng nhất trong phim của Mã Tư Thuần, còn Dương Dương thì mình thích sau khi xem mấy tập đầu của Thiếu nữ toàn phong nhưng cái phân đoạn này cho mình cảm giác tình yêu gà bông của những năm tháng học trò, tuy chỉ là Lý Ba Lạp giả vờ thôi, nhưng cứ thử nghĩ nó là thật thì rất đáng yêu kiểu học sinh

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 12-7-2015 07:08:45 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: kenh24
Bình chọn cho nụ hôn(tối đa 3 nụ hôn): STT 21- Bên nhau trọn đời( drama)
Nụ hôn của Bên nhau trọn đời là nụ hôn hạnh phúc khi Dĩ Thâm đã có được hạnh phúc trọn vẹn của mình. Sự chờ đợi của DĨ Thâm cuối cùng đã được đền đáp xứng đáng.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 12-7-2015 12:41:44 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: tyrakid
- STT 21: My Sunshine - Bên nhau trọn đời (drama) 1
  - Nếu nói bộ phim tâm đắc nhất năm nay thì Bên Nhau Trọn đời vẫn chiếm vị trí số 1, thân là một sắc nữ, khi bộ truyện mà mình tâm đắc được chuyển thể, thì ngoài cốt truyện, nhân vật mình đã thích, thì ai cũng hy vọng được xem những cảnh kiss được miêu tả qua những dòng chữ kia thì hiện thực nó sẽ như thế nào, và kết quả mình thấy rất tốt, nó sẽ không mãn nguyện như trong tưởng tượng khi đọc truyện, nhưng với những tâm tư, tình cảm khi theo dõi bộ phim như vậy thì quá hoàn hảo rồi, và nụ hôn được đề cử đó, khi xem tới đoạn đó mình thấy rất "viên mãn", vì đó là nụ hôn minh chứng cho tình yêu là bất diệt, sự chờ đợi 7 năm của Dĩ Thâm đã có một cái kết xứng đáng, nỗi cô đơn, trống trải của Mặc Sênh từng trải qua nơi đất khách quê người, cũng đã được lấp đầy bằng tình yêu chân thành đến trọn đời của cả hai, như vậy là quá hạnh phúc rồi

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách