Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 14-6-2015 01:01:28 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: arum_park97
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35,6%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình yêu thích cặp đôi Hwang Jung Eum và Ji Sung từ hồi xem bí mật nên khi biết hai anh chị này đóng chung kill me heal me thì mình xem. Xem rồi mới bị cuốn hút bởi nội dung phim, những nhân cách rất đặc biệt và đáng yêu. Đặc biệt là Shin Se Gi. Anh rất lạnh lùng và đẹp trai tuy nhiều lúc hơi ấu trĩ

Bình luận

Kill Me Heal Me - 35.6%  Đăng lúc 14-6-2015 08:47 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 14-6-2015 08:31:10 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: bigbangpro
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: vốn dĩ là một đứa nghiện phim hàn,nhưng đợt gần đây không hiểu sao bản thân bỗng nhiên không còn thích phim hàn như trước nữa,có thể là do tiêu chuẩn của bản thân đối với việc lựa chọn một bộ phim để xem ngày càng cao,chỉ là cảm thấy phim hàn dạo gần đây hơi bị loãng,cho đến khi xem kill me heal me bản thân mới lại tìm được niềm tin và tình yêu đối với phim hàn như xưa,dạo gần đây bản thân gần như không xem phim hàn,xem một vài bộ thì bộ nào bộ ấy đều bỏ nửa chừng,thậm chí mới 2-3 tập đầu đã bỏ,kill me heal me có thể nói là trường hợp ngoại lệ khiến bản thân mình theo dõi đến tận tập cuối.Mặc dù không phải fan của bất cứ diễn viên nào trong đoàn phim,nhưng phải công nhận là diễn suất của các diễn viên trong phim phải nói là quá tuyệt,đặc biệt là chú ji sung[đặc biệt thích lúc chú đóng nhân cách se gi vs ahn yo na luôn]

Bình luận

Kill Me Heal Me - 35%  Đăng lúc 14-6-2015 08:47 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 14-6-2015 09:44:40 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: phuongpham27499
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 23,6%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim có kịch bản hấp dẫn,lôi cuốn,có tình yêu trong sáng tuổi học trò dàn diễn viên trẻ đẹp đặc biệt là Kim So Hyun-thần tượng bự trong lòng tôi.

Bình luận

Who Are You - School 2015 23,6%  Đăng lúc 14-6-2015 09:53 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 14-6-2015 10:15:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: JaeBi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me/ Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 46,96%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thích từ tựa phim - Kill me Heal me đem đến cho mình sự mâu thuẫn rồi đến lúc nhân cách khác lên sân thượng viết chữ "Kill me", chị vai chính ( quên tên rồi TTTT.TTTT) lại sửa thành Heal me làm mình rất cảm động. Rồi đến từng nhân cách phát sinh đều có lí do của nó, mình thích nhất Se Gi vì bề ngoài tuy lạnh lùng, khó gần lại hay nổi giận nhưng đối với chị nữ chính lại rất nhẹ nhàng bởi có ai biết được Se Gi mới là người đau khổ nhất chịu đựng tất cả nổi đau mà Do Hyun đã quên nhưng mình cũng rất tội cho Do Hyun vì Do Hyun đau lắm nên mới có thể quên tất cả, quên cả tên của mình. Mình thích tất cả ở Kill me, Heal me

Bình luận

Kill me, Heal me/ Tìm lại chính mình 46,96%  Đăng lúc 14-6-2015 12:00 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 14-6-2015 11:17:26 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: yookyung
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 31%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một bộ phim khiến người xem có thể cùng khóc, cùng cười, cùng đau khổ, cùng hạnh phúc với nhân vật... Diễn xuất của cả Ji Sung, Hwang Jung Eum và Park Seo Joon đều ko có gì để phàn nàn, ba người đã thể hiện được nhân vật của mình quá xuất sắc.

Bình luận

Kill Me Heal Me 31%  Đăng lúc 14-6-2015 12:00 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 14-6-2015 12:54:23 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: rhum
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình yêu thích bộ này vì nam chính nữ chính gì cũng xin trai đẹp gái. Hơn nữa nhạc film rất hay. Vote cho bài Reset

Bình luận

School 2015 35%  Đăng lúc 14-6-2015 04:03 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 14-6-2015 13:02:54 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: oaoa
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you- School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 26%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: bộ phim với nhiều góc cạnh thể hiện chân thực đời sống học sinh. Mỗi một nhân vật phụ đều thể hiện 1 phần tính cách của một lớp học sinh! Mình không còn mong chờ cái phim với những tình cảm lãng mạn, đáng yêu của tuổi học trò, nhưng phim này khiến mình hiểu thêm được 1 số  chuyện, cũng tự đặt câu hỏi : mình là ai trong số những nhân vật đấy !

Bình luận

Who are you- School 2015 26%  Đăng lúc 14-6-2015 04:04 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 14-6-2015 14:08:49 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: gautruc_kaola31
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me - Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35.2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Đến với KMHM một cách rất tình cờ và cũng ko mong đợi hay cũng ko ngờ là mình lại bị cuốn hút đến thế. Có lẽ đó được gọi là "định mệnh" - sự việc xảy đến mà ko thể biết trước cũng ko thể thay đổi. 1 lần rất tình cờ và vô tình, vào 1 ngày trời đông gió lạnh, ngồi 1 mình giữa căn phòng cô đơn, lại vô tình thấy thông tin film hiện ra, thế là tò mò kích vô xem, xong bị cuốn hút lun ngay từ những giây phút đầu tiên, về sau càng ngày thấy film càng hay, cành có sức hút, thế là bị sa hố ngay từ những giây phút đầu tiên, lúc đó film mới đc 2 tập, sau khi sa hố thì đã hiểu thế nào là đợi chờ, là hóng film mỗi ngày, là lên thread đọc news, view, đu live, xem rar, chờ đợi vietsub trong mòn mỏi và 888. đã 1 năm trời hok xem film Hàn (từ YCFTS), hok ngờ vô tình lại xem đc 1 bộ film hay như thế, cứ như thể có duyên ấy. Trải qua chặng đường ko hẳn dài và cũng ko hẳn là ngắn cùng KMHM đến giờ dù film đã kết thúc hơn 3 tháng nhưng dấu ấn để lại trong mình vẫn rất sâu đậm, phải nói là trc h chưa từng có film Hàn nào hấp dẫn mình đến thế, sẵn sàng đu live dù 1 chữ Hàn cắn đôi cũng hok biết.
+ thứ nhất: KMHM phải nói là có BK chak tay, kịch bản logic hok chê vào đâu đc, theo dõi các tình tiết bi hài mà ko cái nào là ko thu hút , ko cái nào là ko để lại ấn tượng, các tình tiết tha hồ cho fan rộng mở trí tưởng tượng, đưa ra biết bao suy đoán, có bi mà cũng có hài nữa và điều ko thể thiếu đó là các câu thoại được chăm chút kỹ lưỡng, càng đọc càng thấy thấm. Đến với KMHM dường như mình được khóc cười xen kẽ vậy, KMHM mang đến cho mình những giây phút cười thả ga thì cũng đồng thời mang đến cho mình những giây phút đẫm nước mắt, và có cả những phút giây suy ngẫm nữa. Ví như lúc các nhân cách mới xuất hiện thì đúng là được dịp cười té ghế, nhưng đến lúc phải chia tay thì ko nhân cách nào ko khiến cho người xem phải rơi lệ. Hay sự thật đằng sau việc xuất hiện các nhân cách khiến bao người phải suy ngẫm. ...
+ thứ 2: ê kíp làm film chuyên nghiệp, xem mấy BTS phải nói là cả đoàn làm film đã rất chăm chỉ và vất vả trong thời tiết lạnh giá dưới cái lạnh âm độ bên Hàn, rồi đến cả những cảnh quay nguy hiểm, mỗi cảnh quay đều đc chăm chút kỹ lưỡng.
+ thứ 3: chính là dàn cast của film:
- JS oppa: A đóng 7 nhân cách mà hok cái nào lẫn cái nào, 7 nhân cách như 7 con người hoàn toàn khác: từ ánh mắt, lời nói, cử chỉ, hành động, tính cách, thói quen, A đã xây dựng rất công phu cho mỗi một nhân cách. Đặc biệt rất kết diễn xuất bằng mắt của JS, ánh mắt rất tuyệt, rất có thần.
- Jung Eum unie: C diễn vai hài này phải nói là khác hoàn toàn vai bi trong Secret, gần như hok nhận ra lun, biến hóa diễn xuất linh hoạt thía nì, ngày càng thik C hơn, phải nói là Oh Ri Jin ko có 1 chút bóng dáng nào của KYJ lun í.
- Park Seo Jun: chưa từng biết đến A nì, nhưng xem film xong thấy rất thik vai Oh Ri On của ảnh, hài ko đỡ đc, đặc biệt cực thik đoạn ảnh đóng sợ ma (tác giả chuyên viết truyện trinh thám là đây aaaa), với đoạn gọi "oma!!! oma!!!" hài té ghế lun.
- couple phụ: đúng là hoàn thành xuất sắc vai phản diện khiến khán giả căm ghét, mà couple phản diện này đúng là đc cả đôi, đồng vợ đồng chồng lun.
+ thứ 4: ko thể ko kể đến chemist trong film:
- Do Hyun - Ri Jin - Se Ki: chuyện tình tay ba ko tưởng, A nam tự ghen với chính mình, C nữ chính thì thôi rồi, hài bá cháy, C đứng giữa 2 ảnh 1 badboy, 1 goodboy  mà chemist thì cứ gọi là tung tóe. A bad ghen tuông đập phá, đe dọa đủ kiểu, hổ báo thế nhưng tâm hồn như trẻ thơ, gặp lại tình đầu chỉ dám hun nhẹ, thế mà A good thì cứ gọi là thôi rồi, dù bị đe dọa nhưng vưỡn bất chấp xông tới, chơi hẳn 2 F-kiss.
- Ri Jin - Ferry Park: couple nì như kiểu ông chú vui tính với cô cháu dễ xương ấy, hài hok chịu đc, mà vụ FP đi cứu RJ cái lúc dọa bom ng khác đúng là mún té ghế mà, lại thêm quả chú ấy mỗi lần ra là mún đi chơi mà chưa kịp chơi đã bị gọi về, nhưng chú ấy cũng đc thả ga 1 lần cùng cô cháu Ri Jin mở sàn disco ngay tại nhà, nhảy múa tung trời lun.
- Ri Jin - YS: 2 ng này thì toàn thấy cảm động thui, đoạn RJ đễn cứu YS xem mà cảm động mún khóc, đoạn YS cảm ơn RJ cũng thế, ẻm trai đó mới có 17 tuổi thui mà, ẻm cũng cần ng iu thương và thím Jin đã đến ôm lấy ẻm, ẻm để lại di thư "KILL ME" thì thím Jin đã sửa lại "HEAL ME" như 1 lời hứa.
- Ri Jin - Yo Na: 2 ng này hễ chạm mặt là oánh nhau, hài ko đỡ đc, mà cái vụ YN đi concert oppa thật là cười hok nhặt nổi mồm với ẻm, mà độ mê giai đẹp của ẻm cứ phải gọi là
- Ri Jin - Ri On: 2 A E nhà này hễ thấy lộ mặt là thấy hài rùi, mỗi lần 2 ng xh là cười đau ruột.
- Yo Na - Ri On: chemist của couple này là đặc biệt nhất, j chứ "cứ hễ đẹp trai thì đều là oppa hết" - châm ngôn của AYN đấy, giống như JS nói vậy, với AYN thì RO là tất cả còn với RO thì AYN là
+ thứ 5: đó chính là phần ko thể thiếu và mình có cảm giác chính là thế mạnh của film Hàn - nhạc film: Hallucination, Letting you go hay Violet đều rất hợp với nhân vật và cả bối cảnh của film nữa, từng bài đều rất dễ đi sâu vào lòng người, đôi khi chỉ 1 phân cảnh, vài đoạn nhạc vang lên mà khiến khán giả phải xúc động rơi lệ.
+ thứ 6: ý nghĩa nhân văn và sự truyền tải của bộ film: KMHM đã truyền tải đi thông điệp về vấn nạn bạo hành trẻ em, một quỹ từ thiện đã được lập ra bới cộng đồng fan KMHM với mục đích giúp đỡ những trẻ em bị bạo hành. Khi nghe tin này, đột nhiên cảm thấy mình đã không hề uổng phí khi ủng hộ bộ film - một bộ film đẹp cả về hình thức và nội dung.

P/S: Túm lại với mình KMHM là một bộ film xuất sắc, mong chờ sự tái hợp tác của bộ đôi JS-HJE trong những dự án tiếp theo. Và không biết tới bao giờ mình mới gặp được một bộ film hay, thu hút mình đến thế một lần nữa, tiếp tục chờ đợi ở các bộ film K tiếp theo thui.

Bình luận

Tuyệt vời ^^  Đăng lúc 15-6-2015 10:34 AM
Kill Me Heal Me - Tìm lại chính mình 35.2%  Đăng lúc 14-6-2015 04:04 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 14-6-2015 15:10:55 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Rainie.elims
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me/ Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 41,5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Từ sau KMHM vẫn chưa có bộ phim nào gây được cho mình ấn tượng và bắt mình phải ngồi hóng từng tập như vậy. Từ dàn diễn viên quá xuất sắc cho đến KB của bộ phim đều làm mình yêu thích.

Bình luận

Kill me, Heal me/ Tìm lại chính mình 41,5%  Đăng lúc 14-6-2015 04:04 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 14-6-2015 18:12:09 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: huongb93sp2
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim về trường học rất hay, mình rất thích. Ngay từ khi bắt đầu mình đã cảm thấy tò mò và bị lôi cuốn. Mình rất ấn tượng với diễn xuất của Kim So Hyun quá tuyệt luôn.

Bình luận

Who Are You - 30%  Đăng lúc 14-6-2015 07:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách