Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT - THÁNG 8/2015 (KẾT QUẢ #290 TRANG 29)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 24-8-2015 23:01:37 | Chỉ xem của tác giả

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites.vn tháng 8/2015”
Nick Kites: snow.mint
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên tài lang băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lí do lớn nhất là cái bạn trong ava
ban đầu mình cực kì trông đợi vì Bờm lại đóng vai bác sĩ nhưng lại khác hẳn Shi On của 2 năm trước, biên kịch cũng không rõ thì hơi lo nhưng qua 6 ep đầu rất hài lòng. Câu chuyện được phát triển rất chặt chẽ, liền mạch và hấp dẫn khiến mình không thể rời mắt, 60 phút trôi qua quá nhanh và hóng ep mới mòn mỏi. Diễn xuất của Bờm đã tiến bộ hơn, đa màu sắc và những cảnh nội tâm đều làm mình khóc vì nhân vật Tae Hyun, cứ tua đi tua lại mấy cảnh yêu thích mà ngắm mắt và dáng của ổng, xem phim tận hưởng kiểu này thiệt thích Dàn phụ cũng chất nữa, ai cũng có nét riêng và có đất dụng võ, hi vọng BK sẽ không bỏ xó mọi người. Phim đã chuyển hướng sang việc trả thù của Công chúa nên hẳn sẽ ít cảnh bệnh viện đi nhưng mấy ep đầu đã kịp truyền tải thông diệp về người bác sĩ rất sâu sắc, nói lên được thực tế của các bệnh viện ngày nay qua câu chuyện của TH. Phim vẫn có những hạt sạn do tình tiết quá ảo hay cách quay không chân thực lắm nhưng bỏ qua hết mà nghĩ lại thì cốt truyện vẫn lôi cuốn và logic, chỉ mong BK chắc tay tới tận lúc kết thúc để có 1 tác phẩm hay trọn vẹn năm nay, là fan Bờm thì càng mong như thế để công sức ổng cũng như mọi người bỏ ra không uổng phí ^^
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 50.8%

Bình luận

Yong Pal 50,8%  Đăng lúc 29-8-2015 08:44 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
je_god + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 24-8-2015 23:02:54 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: piloveyoonge
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Oh My Ghost
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: 2 từ diễn tả cảm xúc bây giờ * dễ thương *. Mọi thứ đều dễ thương, từ diễn viên chính đến diễn viên phụ, từ nội dung đến nhạc phim, bị yêu mất rồi :">
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 100% =]]

Bình luận

Oh my ghost 100%  Đăng lúc 29-8-2015 08:45 PM

Rate

je_god + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 24-8-2015 23:02:55 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: rainie.elims
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Scholar Who Walks The Night - Thư sinh bóng đêm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Mình theo dõi “Thư sinh bóng đêm” vì có Lee Jun Ki nhưng mình thích phim bởi rất nhiều những yếu tố khác ngoài anh ma cà rồng đẹp trai này. Nội dung phim được chuyển thể từ truyện tranh kể về truyền thuyết loài ma cà rồng thao túng nhà vua và âm mưu lật đổ vương triều. Phim có chiều sâu, cao trào, kịch tính và có những đoạn khiến mình rơi nước mắt vì nỗi đau của tên ma cà rồng, của những tình yêu không trọn vẹn. Cá nhân mình thích kịch bản phim vì lạ, không rối ren chuyện tay 3 tay 4, âm mưu trả thù, hậu cung… mà gửi gắm nhiều thông điệp về tình cha con, lòng yêu nước, tình bằng hữu... Mình cảm động trước sự hy sinh của người cha vì đứa con nuôi, cảm động trước ý chí quân vương vì cư dân bá tánh mà chiến đấu tới cùng với tên ma cà rồng. Cái tình trong phim ít nói ra thành lời nhưng chân thành, sâu sắc.

Dàn diễn viên của phim có vẻ ngoài cực kỳ phù hợp với trong truyện ở nét vẽ ánh mắt, thần thái, trang phục. Diễn xuất của Lee Jun Ki xuất thần làm bật lên hình tượng tên ma cà rồng khát máu nhưng có trái tim con người, biết đau khổ và luôn dằn vặt trước tình yêu của mình. Bên cạnh đó là cô nàng Lee Yoo Bi với nét mới mẻ, hồn nhiên tươi sáng khiến cho tình cảm giữa cặp đôi này thật sự rất thu hút. Những vai diễn ấn tượng khác làm mình thích là ma cà rồng Gwi đầy quyến rũ, chị kỹ nữ Soo Hyang thông minh sắc sảo và cả vai phụ nhỏ anh hầu Ho Jin. Anh hầu là tiếng cười của phim, mỗi lần xuất hiện mình thấy phim tươi sáng hẳn

Thư sinh bóng đêm” đang đến đoạn gay cấn vì sau nhiều khó khăn tìm kiếm, ba yếu tố để giết Gwi đã có đủ nhưng làm thế nào để kết hợp lại với nhau? Trận chiến mà chắc chắn sẽ có người ra đi, người ở lại đau khổ thật khó đoán trước được. Mình vẫn đang theo dõi từng tập và rất cảm ơn subteam Kites đã thực hiện bộ phim này. Động ma cà rồng hiện rất xôm tụ, các bạn có thích phim thì ghé ngang bàn luận chơi game ạ

Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 46%

Bình luận

Scholar who walks the night - 46%  Đăng lúc 29-8-2015 09:43 PM

Rate

je_god + 5 bài chất quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 24-8-2015 23:48:30 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: camkyobin (aka Cam-Cám)
Bộ phim bạn yêu thích nhất: The Scholar who walk the night - Thư sinh bóng đêm - Gà Cà Rồng
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Cảm nghĩ: một bộ phim đủ để thỏa mãn tâm hồn K-drama của mị héo úa mấy tháng qua. Zai đủ đẹp - à không phải nói là quá đẹp - thích nhất Jun Ki đóng cổ trang luôn - zai đẹp đủ để ngày ngày vừa xem vừa ngắm vừa suýt soa vừa mê muội đến mức mơ cũng thấy ảnh (bị lặp lại sau hội chứng Kim Joo Won và Quân Chủ). Gái đủ xinh diễn đủ đạt để hóng (cơ bản ấn tượng với gái từ các phim trước nên phim này mọi thứ thấy nhẹ nhàng xuê xoa). Nội dung đủ ngược và đủ miên man tình cảm cổ trang, hành động oánh nhau nhưng không hề thiếu những màn xôi thịt (ta k thích ăn chayyyy)

Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 39.5% (mị bị chứng over-positve)

Bình luận

Scholar who walks the night - 39.5%  Đăng lúc 29-8-2015 09:44 PM

Rate

je_god + 5 hí hí

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 25-8-2015 00:00:43 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: piminkl
Bộ phim bạn yêu thích nhất: "Scholar Who Walks The Night" - Thư sinh bóng đêm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình thích anh Jun Ki từ các phim trước của anh rồi, đến phim này mình cũng yêu thích từ nội dung phim đến cách diễn đạt nhân vật, kĩ năng của anh. Phim khiến mình nhớ đến "Twilight". Ngoài ra việc góp mặt dàn diễn viên đẹp và thu hút cũng góp phần tạo nên thành công cho phim.
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 28,12%

Bình luận

Scholar who walks the night - 28.12%  Đăng lúc 29-8-2015 09:44 PM
Scholar who walks the night - 28.12%  Đăng lúc 29-8-2015 09:44 PM

Rate

zun.vn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 25-8-2015 00:05:31 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Ngốk♥
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Mrs. Cop - Quý bà cảnh sát
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: xem vì nữ thần
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 20%

Bình luận

Mrs Cop - 20%  Đăng lúc 29-8-2015 09:44 PM

Rate

zun.vn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 25-8-2015 01:22:42 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: haiinh_95
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - thiên tài Lang băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung mới kịch tính hấp dẫn k đoán trước được
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 31

Bình luận

Yong Pal - 31%  Đăng lúc 29-8-2015 09:44 PM

Rate

je_god + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 25-8-2015 02:00:24 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Kenbishi.Yuuri
Bộ phim bạn yêu thích nhất: I Remember you / Ký Ức
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim này tỷ lệ người xem ít cực Lúc đầu mình cũng không thích phim này lắm, xem chỉ vì có Seo In Guk nhưng càng xem càng thấy hay, xem xong lại thích mấy nhân vật phản diện hơn mới sợ. Diễn xuất của dàn diễn viên rất ổn, nhân vật nào cũng có cá tính riêng, nhất là mấy nhân vật phụ
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 5.6%

Bình luận

I Remember You - 5.6%  Đăng lúc 29-8-2015 09:45 PM

Rate

je_god + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 25-8-2015 07:36:02 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: HueBach
Bộ phim bạn yêu thích nhất: The Scholar who walk the night - Thư sinh bóng đêm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Chưa từng đu và xem bất kỳ bộ phim cổ trang Hàn nào, không rõ lý do vì sao xem phim, xem được 2 tập thì tìm ra lý do xem là vì Lee Jun Ki, vì nụ cười và ánh mắt chết người của anh giai. Còn đến giờ yêu bộ phim đương nhiên với mình là phim hay, thu hút, làm mình không dứt ra được, tuần nào cũng phải mong ngóng đến ngày có phim. Và đơn giản thích là thích, không cần nhiều lý do )
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 26%

Bình luận

Scholar who walks the night - 26%  Đăng lúc 29-8-2015 09:45 PM

Rate

je_god + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 25-8-2015 08:37:15 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Nhimtrang92
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Fast And Furious 7
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim này có nhiều tình tiết hành động, gây cấn, hồi hợp. Khi xem phim tạo cảm giác cho người xem như ngồi trên lò lửa. Nói chung là sau khi xem phim lại thích bài See you again
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 38

Bình luận

Fast and Furious 7 - 38%  Đăng lúc 29-8-2015 09:45 PM

Rate

je_god + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách