Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 5-2-2015 20:26:05 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick kites: Vẹo                      - Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio - Cô bé người gỗ. - Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Park Shin Hye đã đưa e tới đâyyy. Thật là yêu quá đi mà!!!! - Cảm nghĩ: Mới đầu cũng chỉ là lý do có idol củ mình tham gia thì thích nên coi. Nhưng coi rồi thì thấy mạch phim rất hợp lý. Câu chuyện cũng khá là thu hút. Đề tài mới về phóng viên, chưa nhiều phim khai thác nên vẫn còn mới mẻ. Có nhiều điều mới lạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 5-2-2015 20:26:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
- Nick Kites: chunnie_chunnie
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me :3
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: màn tái hợp của bộ đôi Secret phá đảo cuối năm 2013
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Thực sự là mình đã xem hết cả 2 bộ đầu và vẫn đang theo dõi đến những ep có sub mới nhất của 4 bộ sau, nhưng chỉ phân vân giữa Pinocchio với Kill me Heal me thôi
Punch với Healer không phải là không hay, mình vẫn thích, nhưng 1 là cách xây dựng phim không đặc sắc nổi bật (Healer), 2 là là tình tiết phim và cái kết có thể biết trước phần nào của phim quá nặng nề (Punch)
còn Pinocchio với Kill me Heal me kết hợp được rất nhiều gia vị hấp dẫn mà không bị át lẫn nhau: chủ đề mới mẻ (đào sâu vào nghề phóng viên và ảnh hưởng của truyền thông, mô tả một người mắc bệnh đa nhân cách), hài hước, sảng khoái có, mà đau thương, bi phẫn cũng có, đồng thời, phim cũng để lại cho người xem những suy ngẫm chứ không chỉ hời hợt lướt qua, OST của cả 2 phim cũng hay nữa
còn BNTD thì nói thật sau khi xem 4ep cuối mình đã hơi tiếc cho... 16 ngày xem 32ep chính trước đó ^^" Hyde, Jekyll and me thì mới down ep5 về, chưa xem, 4ep đầu thì tình tiết hơi chậm nên chưa nói được gì cả

cuối cùng thì, vì diễn xuất của Ji Sung và vì lí do là Pinocchio vốn chiếu từ hồi tháng 11 năm ngoái :v nên mình đã quyết tâm bình chọn cho Kill me Heal me :3

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +5 Thu lại Lý do
cocluvboo + 3 Ủng hộ 1 cái!
tehaino + 2 Mọt phim :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-2-2015 20:27:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: Cherries
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Thấy nhiều người khen phim hay nên quyết định xem thôi
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đôi nam nữ chính quá dễ thương, đặc biệt rất thích tính cách nữ chính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 5-2-2015 20:27:53 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Ủng hộ PJ mới của team
mình mới xem 2 trong 4 phim trên thôi, về nhà ráng xem tiếp 2 phim còn lại để làm một bài thật cảm xúc mới được
cảm ơn PR team vì đã mở ra một sân chơi mới cho chúng mình

Bình luận

Cảm ơn bạn đã ủng hộ PJ ^^ Trong 2 bộ phim b đã xem, b có thể vote cho 1 phim mà, đây cũng là 1 cách để ủng hộ phim lẫn ST đó ^^  Đăng lúc 9-2-2015 09:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 5-2-2015 20:28:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn bộ  phim được yêu thích nhất KITES tháng 1/2015
- Nick kites : LamLinhQuynh
- Bộ phim bạn thích nhất : Bên nhau trọn đời
- Điều gì đã khiến bạn xem bộ phim : Mình thích phim này có 2 lý do : - Truyên BNTĐ là tiểu thuyết mình đọc đi đọc lại nhiều lần nay đã thành sự thật lên phim.
- Do diễn viên đóng HDT là anh CHL - 1 người mà mình rất ngưỡng mộ về diễn xuất thực lực và cũng như các fan khác khi nghĩ vai HDT mình cũng chỉ mong muốn là anh nhận lời đóng. Cuối cùng anh cũng ko để mn thất vọng cả fan truyện lẫn fan của anh. VÌ anh cho thấy 1 HDT sống động, chân thực trong cuộc sống mà trong truyện cũng ko định hình rõ được sẽ có vẻ mặt ntn,thể hiện tính cách ngoài lạnh trong nóng ra sao. Nói cung đọc trueyenj sẽ khó hình dung ra HDT, CHL đã xây dựng 1 HDT tuyệt vời theo ý kiến chủ quan cảu mình thì khó có ai có thể vượt qua vai diễn HDT của anh, kể cả sâu này có làm lại tác phẩm này đi nữa. Rất khó đánh đổ tượng đài HDT - CHL của anh tạo ra. Còn TMS - ĐY cũng đã diễn xuất 1 MS tròn vai. Có thể nói bộ phim BNTĐ đã đem đễn cho tôi 1 suy nghĩ TY thật tuyệt vời và trên đời còn có lòng tin vào nó, tuy là một TY khó kiếm ngoài đời và cũng ko phải là ko thể có. Nhưng 1 TY đáng ngưỡng mộ như thế, tích cực như thế sẽ đem lại cho ta ánh dương trong cuộc sống. Vì vậy tôi đã xem và thao thức đợi từng tập đến khi hết bộ phim tôi vẫn nghĩ về nó. Tôi vẫn và sẽ xem lại để suy ngẫm và rút ra bài học trong CS.
- Cảm nghĩ : chỉ 1 từ thôi : tuyệt vời xxx

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tehaino + 3 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 5-2-2015 20:29:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: cloud_jewel
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio/Cặp Đôi Trái Ngược
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là : Muốn biết một người luôn phải nói thật thì cuộc sống như thế nào vì đôi khi cũng phải có white "lie" chứ toàn nói thật không đâu phải lúc nào cũng tốt
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đi ngược lại rất nhiều motif truyền thống, ví dụ như người ác cũng không hắn là ác hoàn toàn, luôn có một lý do biến họ thành kẻ ác nhưng luôn có một người có thể kéo họ quay về, nhà giàu chưa chắc phải ép con mình kiểu hôn nhân để liên kết mà cũng có thể ủng hộ con và cả người con mình yêu thương. Thích nhất là những phân đoạn về gia đình như giữa ông nội và Dal Po, giữ Bum Jo và mẹ,đoạn cuối giữa In Ha và mẹ, người mẹ giảm cân chết vì con gái ... rất ngắn gọn nhưng lại cảm động và truyền tải rất nhiều ý nghĩa. Phim ít chi tiết thừa, cảnh quay đẹp, diễn viên diễn khá tròn vai.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 5-2-2015 20:31:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: Shmilany
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:  Vì Chung - Đường nè <3 Trai xinh gái đẹp kết hợp với nhau, siêu đẹp đôi dại gì mà không coi chứ Đặc biệt là mình lại còn ưa thích đôi trai gái đó nữa :3
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một bộ phim nhẹ nhàng, không quá sóng gió và siêu ngọt ngào hợp với xùy-tai của mình. Thú thực trước giờ ít coi phim Trung lắm vì dài, mà đã dài thì thể nào cũng bung bét ra một loạt sinh ly tử biệt hiểu lầm chia tay chia chân vô cugf vật vã. Nhưng mà phim phỏng theo truyện Cố Mạn lại không như thế. Truyện Cố Mạn vốn rất hài hước và dễ thương, chuyển thể lên phim ít nhiều vẫn giữ được những đặc trưng đó. Chemistry của diễn viên cũng rất tình, nhạc phim vừa hợp vừa hay. Nói chung phim này ngoại trừ khâu chế tác hơi ẩu một chút thì đối với mình là một bộ phim đáng điểm 10. Rất thích á   

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 5-2-2015 20:31:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: lieutuyetbinh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bên nhau trọn đời là tiểu thuyết ngôn tình kinh điển mà từ khi được đọc từ 5 năm trước mình đã mong nó sẽ được chuyển thể thành viên. Lúc hay tin Chung ca là Hà Dĩ Thâm, cảm giác của mình như mộng ước của hàng vạn fan BNTĐ thành hiện thực vậy. Tin tưởng vào Cố Mạn làm biên kịch và Chung Ca, mình tin fan sẽ ko phải thất vọng.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Ngày ngày hóng tin, hóng trailer rồi đến Vietsub, từ lúc BNTĐ khởi chiếu đến kết thúc chỉ hơn 2 tuần nhưng là khoảng thời gian hạnh phúc, bấn loạn và đáng nhớ. Hà Dĩ Thâm có thể là hình tượng hoàn hảo ko có trong đời thực, BNTĐ là chuyện tình mà mọi cô gái chỉ có thể đọc, xem, thưởng thức, thoáng mơ mộng chứ ko thể cầu. Tuy vậy, cảm giác xem phim vui vẻ, đắm chìm trong tâm trạng của Dĩ Thâm, Mặc Sênh là khoảng thời gian đáng trân trọng, là 1 phần đại diện cho hồi ức tươi đẹp của tuổi trẻ đầy mộng mơ rồi sẽ qua của mỗi chúng ta. Những câu thoại kinh điển, hình tượng Dĩ Thâm hoàn hảo, chung tình sẽ xuất hiện trong những cuộc bàn phim với bạn bè và sẽ đọng lại trong mình rất lâu, rất lâu về sau nữa. Hà Dĩ Thâm, Triệu Mặc Sênh, Bên nhau trọn đời sẽ là những người bạn tuổi trẻ hạnh phúc nhất của mỗi chúng ta.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
tehaino + 4 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 5-2-2015 20:31:25 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: matdayditngoe
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: đã đọc truyện muốn theo dõi phim như thế nào và nhất là Chung Hán Lương đóng vai nam chính.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim không nhảm, k nhàm chán, khá sát với truyện. Diễn viên rất đẹp đôi. Nam chính Chung Hán Lương quá đẹp trai, diễn xuất hay, giống hệt Hà Dĩ Thâm trong truyện, thật sự mình nghĩ không ai có thể đóng vai này hay bằng anh ấy. Dàn diễn viên phụ cũng dễ thương nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 5-2-2015 20:33:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: tommie07
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer/ Cứu Thế
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:  khi phim đến được tập 3, thấy mọi người phản hồi tốt quá nên đã quyết định xem, và đã thích ngay từ những phút đầu tiên, thu hút và kịch tính
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một trong số ít các bộ phim mình theo dõi thường xuyên đến thế. Xem từ live tới raw tới engsub rồi vietsub. Tình huống phim kịch tính khó rời mắt Từ những nhiệm vụ Healer phải làm, cho tới vụ án năm xưa, cuộc đời sóng gió của Jung Hoo, con người xung quanh anh và tình cảm với Chae Young Shin (Ji Ahn) làm mình càng xem càng cuốn. Nữ chính của phim cũng rất ấn tượng Dũng cảm, thẳng thắn và tin tưởng mọi người xung quanh ^^. Theo Jung Hoo tả thì dù biết là nguy hiểm nhưng vẫn cố hết sức chiến đấu ^^ Mình thích cách mọi nhân vật trong phim chọn cách tin tưởng nhau, đó là một điều vô cùng quan trọng để họ có thể cùng nhau thực hiện nhiệm vụ. Ajm, Young Shin, Moon Ho và Jung Hoo, họ đều từng nghi ngờ nhau nhưng ngay lập tức họ nhận ra phải tin tưởng nhau mới thành công được ^^. Phim từ đầu đến giờ đã có rất nhiều tình huống kịch tính thu hút người xem, chuyện tình cảm của hai nhân vật chính cũng rất thu hút người xem,
hi vọng phim sẽ có một cái kết hay để thoả mãn mọi người ^^ Và biên kịch Song Ji Na đã chính thức trở thành Biên kịch nim yêu thích của mình, xử lý tình huống phim rất gọn gàng mà không hề nhàm chán, trái lại còn hay nữa ^^

Bình luận

*healerities* mình type nhầm :)))  Đăng lúc 6-2-2015 09:23 PM
Healeritites <3  Đăng lúc 6-2-2015 09:22 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
tehaino + 4 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách