Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hiendieuhhn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn thích ngôn ngữ nào nhất?

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 14-4-2013 09:48:11 | Chỉ xem của tác giả
Tiếng Việt
Mọi dạo muốn học tiếng nước ngoài cho biết
Sau khi học xong thì thấy tiếng mình vẫn là nhất
Hi2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 16-4-2013 05:00:41 | Chỉ xem của tác giả
Tiếng Việt là nhứt rùi
tiếng Việt mình thâm thúy mà, có khi chửi hay khen cũng không biết nữa là {:441:}
kế tiếp là tiếng Trung Quốc
coi trong phim thấy 1 chữ mà chỉ cần bớt đi 1 nét là ra nghĩa khác (cũng giống giống chữ Việt mình), lại thích cái gì mà...trên chữ sắc là 1 chữ đao(cái này tiếng Việt mình lại ko có)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 16-4-2013 08:37:12 | Chỉ xem của tác giả
Là người việt ta bầu tiếng việt rùi.
Tiếng Hàn tiếng nhật âm điệu nghe dễ thương.
Tiếng pháp là ngôn ngữ của tình yêu.
Tiếng anh ngôn ngữ toàn cầu.
Tiếng hoa đài loan thì ổn chứ hoa hong kong thì nghe sao sao ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 16-4-2013 08:53:31 | Chỉ xem của tác giả
mình thích tiếng Hoa nhất {:156:}
vì vốn dĩ tiếng Hoa rất gần với tiếng Việt (đặc biệt là Hán ngữ) với cả mỗi chữ viết trong tiếng Hoa đều có ý nghĩa rất thâm thúy {:306:}
còn tiếng Hàn thì nghe rất "cảm xúc" , hihi , hay tại mình xem phim nhiều quá nên thấy vậy {:441:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 16-4-2013 09:54:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình là người việt nam đương nhiên phải thích tiếng mẹ đẻ chứ. Đương nhiên là Vietnamese, vừa đặc sắc, từ ngữ lại phong phú, linh hoạt và sinh động nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 16-4-2013 10:50:05 | Chỉ xem của tác giả
tiếng Việt là tất nhiên rồi,yêu tiếng mẹ đẻ nhất!!!!!!!
mộc mạc, giản dị mà cũng đầy chất thơ.không quá hoa mĩ như tiếng Trung cũng khô khan
tự hào khi  là người Việt Nam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 19-4-2013 12:51:45 | Chỉ xem của tác giả
korean tiếng hàn nói chuyện nghe dễ thương nhứt, muốn học, mà hiện giờ đang học tiếng nhật rồi. Cùng lúc học hai ngôn ngữ dễ loạn {:437:}                                                                                                      
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 19-4-2013 23:44:55 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy đa phần các bạn đều nói vì là người Việt nên bầu Tiếng Việt. thiệt ra thì tiếng Việt đúng là hay thiệt, phong phú, âm điệu cũng hay nhưng chắc là vì đã nghe wen từ lâu nên bớt hứng thú :|.
riêng mình thì thích tiếng Pháp nhất, nghe hay, có phần hơi nhẹ nhàng và lãng mạn sao đó (chắc tại cứ nghĩ tới Paris nên có cảm giác này). mặc dù chưa tiếp xúc vs tiếng Pháp nhiều nhưng vẫn cứ thích không hiểu vì xao ;))
tiếng Hàn thì nghe khá dễ thương. coi trong phim thấy khi các diễn viên nói nhanh hoặc tức giận cảm thấy vui vui hài hài chứ không chanh chua đáng ghét. cơ mà lâu lâu nghe hét ầm lên cũng hơi khó chịu. đc cái mấy cái phần tình cảm như đọc thư nghe cũng khá hay, nhất là giọng nam có cảm giác hay hơn hẳn tiếng Trung Quốc.
không thích tiếng Nhật mà không biết vì sao luôn. thấy nhiều người khen hay nhưng hình như khá khó học  nên cũng không tìm hiểu =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 20-4-2013 21:11:16 | Chỉ xem của tác giả
Tất nhiên là tiếng việt rồi                                                                                                                    

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 21-4-2013 14:51:57 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy tiếng Pháp nghe hay lắm
mặc dủ nghe ko hiểu nhưng mấy bài nhạ Pháp nghe âm điệu rất hay, nghe rất sướng tai!
Còn Tiếng Việt thì miễn bàn rùi, tiếng mạ đẻ mà ko hay sao được hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách