Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 7235|Trả lời: 78
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫♥ Zelo ♥♫♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nghệ danh: Zelo
Tên thật: Choi Jun Hong
Ngày sinh: 15-10-1996
Chiều cao: 182 cm
Cân nặng: 63kg
Vị trí: rapper, dancer, maknae
Chuyên môn: Rap, nhảy, beatbox
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 14:51:16 | Chỉ xem của tác giả

cre: tumblr

Bình luận

tất nhiên :"> choai đợp thì mới êu chớ, đợp như nu'est chẳng hạn :))  Đăng lúc 5-7-2012 11:14 AM
mầy chỉ thích choai đẹp thui hở e  Đăng lúc 4-7-2012 08:24 PM
có vẻ anh nầy đc nhất nhóm nầy, cho iem duyệt nhé ==  Đăng lúc 4-7-2012 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 14:52:20 | Chỉ xem của tác giả

cre: tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-6-2012 13:07:32 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện ra mắt: Choi Jun Hong.

Phần 1:

"Làm sao những thần tượng xuất hiện trên truyền hình trở thành một ngôi sao tỏa sáng?". Trong khi nền công nghiệp âm nhạc đang ngày càng tiến xa hơn nữa, chúng ta không chỉ tò mò về hình ảnh quyến rũ của họ, mà còn về cả một câu chuyện trên bước đường trở thành ngôi sao nổi tiếng. Chúng tôi đã chuẩn bị phần "câu chuyện của sao", không chỉ nói về những câu chuyện đời thường, mà còn cả một chặng đường quá khứ để đưa họ lên đến vinh quang của ngày hôm nay. Nhân vật chính lần này chính là B.A.P Zelo, maknae dễ thương của B.A.P.

Là người cuối cùng trong cuộc phỏng vấn của Câu chuyện ra mắt, Zelo là thành viên trẻ nhất, không chỉ cậu ấy có tài rap mà còn cả những kĩ năng lộn nhào nữa. Kĩ thuật của cậu ấy đã được công nhận trong suốt quá trình quảng bá trong nhóm nhỏ Bang & Zelo cùng với Bang Yongguk vào tháng 12, với ca khúc "Never Give Up". Vào một ngày ngẫu nhiên trong tháng 4, Zelo chào các phóng viên bằng đôi mắt sáng ngời và nụ cười dễ thương khi các maknae khác vẫn thường làm, khác với cái nhìn mạnh mẽ sân khấu.

"Xin chào, em là Zelo và tên thật của em là Choi Junhong. Em sinh ra ở Mokpo vùng Jeonranam vào ngày 15 tháng 10 năm 1996, và em là đứa con trai nhỏ nhất trong 2 người con. Mẹ em đã mơ khi có mang em chính là bà và ông ngoại em đã đưa cho mẹ một củ khoai khổng lồ. Có lẽ đó là vì sao da em trắng như thế ( cười ). Trong trí nhớ của mẹ, ông ngoại em cũng đã mơ và thấy có một con rồng ngậm bức tượng Phật và bay xung quanh mái nhà".

Vì cậu ấy nhỏ nhất, nên cậu ấy có thể làm mọi điều mình muốn. Nhưng khi mạnh mẽ thì đến mẹ của cậu ấy cũng bị sốc. "Em nghĩ rằng em luôn gây rắc rối từ khi còn nhỏ. Hồi còn bé em thường bị gọi là kẻ gây rối, ví dụ nếu mẹ không chịu mua cho em một vật gì đó em sẽ nằm ăn vạ trên đường, ngay trên vỉa hè ấy. Nếu suy nghĩ mình cần cái gì đó thì em phải có được nó. Và đương nhiên, hậu quả là mẹ em la em rất nhiều haha".

Hồi nhỏ, ước mơ của Zelo là trở thành cầu thủ bóng đá. Mỗi mùa hè, chẳng khi nào mà cậu ấy chẳng tập luyện chơi bóng đá cả. Tuy nhiên đó là một sự sai lầm khi nói đó là niềm đam mê, yêu thích của cậu ấy. "Hồi còn tiểu học, em mơ ước trở thành cầu thủ bóng đá. Em chỉ nhớ là ngày nào em cũng tập đá bóng cả và khi lên lớp 5, đó là điều tốt vì nó giúp em có thể tham gia vào đội bóng đá của huyện. Nếu chọn đá bóng dưới đường phố thay vì chọn làm ca sĩ như ngày hôm nay, em nghĩ mình sẽ trở thành cầu thủ bóng đá cho tới bây giờ ( cười ). Tuy nhiên, vì cha mẹ em nên em bắt buộc phải từ bỏ ước mơ trở thành cầu thủ bóng đá".

Vì cha mẹ không cho cậu ấy trở thành cầu thủ bóng đá, Zelo đã trở nên nổi loạn hơn bao giờ hết. Cho dù đó là điều tốt cho tương lai của cậu ấy trở nên tươi sáng hơn, Zelo vẫn sốc vì còn nhỏ. Nhưng rồi sau đó, Zelo bắt đầu thích một cái gì khác. "Em thường nghe các bài hát trong máy MP3 của mình và tập luyện đá bóng, em chỉ có thể nghĩ về vũ đạo của các thần tượng trên TV mà thôi. Sau đó, em sẽ copy lại và nhảy chuẩn hơn nữa. Khi ở nhà, em đứng trước gương để nhảy cũng như tập thêm beatbox".

Bình luận

E cho vào cuối phần 4 rùi ss, vì bài này có 4 phần.  Đăng lúc 26-6-2012 01:18 PM
thêm cre vào cho ss nha e ^^  Đăng lúc 26-6-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-6-2012 13:14:02 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2:

"Vì anh trai em sẽ ra nước ngoài để học, vì thế em đã bị choáng. Chỉ vì lúc đó em chỉ toàn chơi với anh trai và em cũng không biết làm quen với bạn bè nữa. Đó là lỗi của em vì nhát quá haha. Em nhớ mình đã chơi trốn tìm cùng với các đứa bé trong khu phố". Và trong những ngày đó, khi Zelo học lớp 5 thì có một người phát hiện ra tài năng của cậu ấy và giới thiệu cậu ấy đến với học viện ở Gwangju. Nó cũng khá nổi tiếng vì hồi đó Seungri của BigBang cũng học tại học viện này.

"Lúc gần kết thúc lớp 5, em đã được giới thiệu giới thiệu đến học viện mà tiền bối Seungri đã học và lúc đó em bị chỉ trích rất nhiều về lối ăn mặc của mình. Lúc đó, em mặc quần gần như bị ráhc đến 3 phần 4 và nhuộm tóc màu xanh ở phía trước, vì thế các giám đốc ở học viện nhìn thấy em thì họ bảo rằng "Nếu con không thay đổi cách ăn mặc thì nơi này sẽ không nhận con đâu". Từ đó, em bắt đầu mặc quần jeans skinny và quan tâm đến phong cách của mình nhiều hơn".

Tuy nhiên, điều này không giúp ích được cho hy vọng Zelo sẽ trở nên thành công và để trả lời cho câu hỏi đó chỉ còn lại là sự động viên mà thôi. "Em nghĩ rằng lúc đó những người ở xung quanh em chẳng mong gì em thành công đâu, và cái mác "đứa trẻ đến từ Mokpo" đã tạo nên một vết sẹo cho em và từ đó em bắt đầu thay đổi suy nghĩ của mình. Em bắt đầu tập trung nhiều hơn và chú ý hơn về cách học tập cũng như trang phục của mình".

Zelo đã chứng minh rằng khả năng của cậu ấy vượt xa hơn những học viên khác khi đạt được danh hiệu là học sinh tiếp thu nhanh nhất và áp dụng các kĩ năng thuần phục nhất trong học viện. Phong cách thời trang của cậu ấy cũng gây được sự chú ý và được mệnh danh là người sành điệu nhất Gwangju. Cao 170cm trong khi còn học những năm đầu cấp 2, chiều cao này quá bất thường khiến cậu ấy mặc đồ cũng đẹp hơn. "Vì quan tâm đến thời trang quá nhiều nên có đôi lúc cha mẹ nhắc em về điều này. Bởi vì em muốn quần áo cho thấy tính cách của mình, vì thế em hay cãi với cha mẹ khi họ bắt em phải mặc đồ bình thường thôi ( cười )". Cậu ấy chẳng học gì về thời trang cả, lúc đó cậu ấy bắt đầu học nhảy, ca hát, và beat box. "Em nghĩ rằng những điều mình học ở học viện là một trợ giúp rất lớn đối với em, và do khả năng có thể nắm bắt mọi thứ một cách nhanh chóng, mọi người gọi em là ngôi sao đang lên nhưng em chẳng nghĩ như vậy. Có thể được khen, nhưng em không hài lòng với điều đó".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-6-2012 13:15:18 | Chỉ xem của tác giả
Phần 3:

Sau khi tham gia vào học viện khi còn nhỏ như thế, Zelo đã gặp không ít khó khăn vì sự đam mê của mình, và cậu ấy đã phải bán đồ của mình để mua vé đến Gwangju - chỗ học viện, khoảng một giờ đi bằng xe buýt từ Mokpo đến chỗ học viện. "Em đều bắt xe buýt đi từ Mokpo đến Gwangju để tham gia vào học viện nhưng giá vé lúc nào cũng đắt cả. Khi nghĩ cha mẹ đã tốn công sức vì mình, em bắt đầu cố gắng học tập chăm chỉ hơn nữa và cũng biết cách tiết kiệm tiền".

Những người trước kia đã đánh giá thấp Zelo thì bây giờ họ đang bắt đầu thay đổi cách nhìn nhận về cậu ấy vì cảm thấy cậu ấy rất chăm chỉ và siêng năng. Không quan tâm các lời bàn tán xung quanh mình, cậu ấy đã được gặp thần tượng mình yêu thích và cố gắng học tập chăm chỉ hơn nhiều nữa.

"Một hôm nọ, các tiền bối Dynamic Duo đã đến cảng Gwangju Gwangcheon để biểu diễn và 1 trong 2 người họ đã chụp hình với em. Em không nghĩ họ lại chụp hình cùng em nhưng họ đã làm và em rất vui. Từ đó, em bắt đầu thích các tiền bối Dynamic Duo ( cười )". Tuy nhiên, số phận của cậu ấy với Dynamic Duo vẫn chưa dừng lại khi 1 hôm cậu ấy là khách mời trong buổi biểu diễn của họ. "Vào Giáng sinh, em nhớ các tiền bối Dynamic Duo sẽ có 1 buổi biểu diễn ở Gwangju và em được hân hạnh làm khách mời trong buổi biểu diễn đó nữa. Em nhớ mình đã hát ca khúc "Solo" và còn yêu cầu họ "huấn luyện" em ( trở thành ca sĩ) nhưng họ nói rất khó vì họ đang không có nhiều thời gian ( cười ). Đó thực sự là 1 kỉ niệm khó quên".

Zelo lúc đó không học nhảy, nhưng có 1 giáo viên đã để lại ấn tượng khó phai trong lòng cậu ấy. "Lúc đó em học trường trung học Jeil ở Mokpo và trong 3 năm, em nghĩ mình đã gặp được người giáo viên tốt, thầy giáo Jo Hyunjin dạy khoa học là người khó quên nhất. Thấy các bạn của em học tập khó vậy em nghĩ chắc cũng không đến nỗi nào đâu nhưng khi bắt đầu rồi thì nó thật khó và lúc đó thầy dạy em đã cho em 1 lời khuyên "Những gì em thích mới là điều quan trọng" Em dường như đã được tiếp thêm sức mạnh và từ đó em cố gắng trong việc học và nhảy thật tốt".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-6-2012 13:17:07 | Chỉ xem của tác giả
Phần 4:

Sau khi Zelo tập luyện ở Gwangju, cuối cùng cậu ấy cũng lọt vào mắt xanh của công ty quản lí hiện tại và di chuyển đến Seoul sau khi thử vai. "Sau đó em đã chuyển lên Seoul sau khi làm thực tập sinh cho công ty giải trí. Tất nhiên em cũng rất sợ các bạn ở Seoul, vì chiều cao của em, lúc đó gần 180cm, và ngày càng cao hơn nữa. Bên ngoài em rất tự tin nhưng bên trong, em rất sợ ( cười ). Tuy nhiên, em đã gần làm quen với phong cách sống này và có rất nhiều niềm vui".

Zelo thường hay gặp khó khăn trong việc sắp xếp thời gian học bình thường cũng như lịch luyện tập làm thực tập sinh của mình, nhưng cậu ấy đã vượt qua trở ngại bằng cách nói rằng mình sẽ thực hiện được ước mơ. "Không dể dàng trong việc học tập và làm thực tập sinh, nhưng em nghĩ mình đã có 1 khoảng thời gian rất vui. Em thường hay thôi thúc bản thân khi nghĩ rằng mình rất muốn nhìn thấy hình ảnh của mình sau khi ra mắt, vì thế em ngày càng luyện tập chăm chỉ hơn nữa".

Tuy nhiên, sự ra mắt của cậu ấy đã bị đình trệ vì hoàn cảnh của công ty, và thay vào đó, cậu ấy đã xuất hiện trên sân khấu và điều đó đã mở ra 1 thế giới mới. "Trong năm thứ 3 của cấp 2, em đã biểu diễn trên sân khấu cho lúc kết thúc học kì. Em đã học cách làm thế nào để thu hút khán giả và em đã nghỉ vài tuần sau đó ( cười )". Cậu ấy không nghỉ ngơi lâu, tuy nhiên đại diện của công ty nhận thấy rằng cần phải cho cậu ấy thích nghi với cuộc sống của 1 thực tập sinh hơn.

"Người đầu tiên em thấy ở công ty là Yongguk hyung. Khi thấy kĩ năng của anh ấy, em nghĩ "Mình không thể thua anh ấy được". Em đã cố gắng làm tốt hơn Yongguk hyung nhưng điều đó chẳng thay đổi gì cả ( cười ). Em có rất nhiều điều cần phải học hỏi và khi sống chung với anh ấy, em nghĩ mình sẽ không bị vấp ngã và em sẽ đứng cùng với anh ấy". "Em thích chạy nhảy và vui đùa cùng các hyung như 1 đứa trẻ nhưng em vẫn phải tôn trọng ranh giới mặc định. Em nghĩ mình phải cư xử cho giống người lớn hơn nữa và em sẽ làm việc hết sức để trở thành vũ khí bí mật khi nhóm cần đến. Em sẽ tiếp tục cố gắng hơn nữa, không tự phụ để không làm mất lòng ở mọi người ( cười )".

Và đó là lúc kết thúc buổi phỏng vấn câu chuyện ra mắt, chúng ta đã cùng nghe câu chuyện của 6 thành viên B.A.P. Có thể cảm thấy sự ngây thơ, niềm đam mê dành cho âm nhạc, và họ yêu quý fans mình đến đâu, có 1 vài điều chúng ta sẽ không bao giờ thấy ở sân khấu của họ, chúng tôi mong rằng B.A.P sẽ phát triển nhiều hơn trong tương lai.

Cre: HERALD M
E-trans: HEODANG@tumblr
V-trans: Rita@IBVN

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-6-2012 21:08:50 | Chỉ xem của tác giả
Maknae Zelo thưở Never give up nhóe, chẻ Lô thần đồng ^^

Cr: Facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-6-2012 22:37:40 | Chỉ xem của tác giả
Maknae Zelo or vip Zelo??????, keke ^^

Chẻ Lô có quả má núm đồng tiền cute quá ^^

Bình luận

ui giời vip thặc =)). mà e up ảnh phải ghi cre nha e. e edi dùm ss đi nà ko nhớ thì ghi tumblr hoặc as tagged cũng đc ^^  Đăng lúc 26-6-2012 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-6-2012 23:13:49 | Chỉ xem của tác giả
Chẻ Lô nữa lào ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách