Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: changsiro
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vẫn Cứ Thích Em] Khán giả khóc ròng vì kết thúc quá thảm, có thể bớt ngược một chút được không? (Huỳnh Tông Trạch & Giả Nãi Lượng lên weibo an ủi fan)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-7-2015 21:58:31 | Chỉ xem của tác giả
Vâng từ khi xem cái trailer đã thấy nghi nghi cho cái kết làm mình muốn ộc máu mà ngất rồi.
Ôi tại sao Thẩm thiếu - Thẩm đại nam thần lại chết như vậy chứ. Đồng Hoa, em đã tưởng chị thay đổi sau khi xem xong nửa bộ phim và khi đến cái kết thúc thì nhận ra HÓA RA CHỊ VẪN Ở ĐẤY a~! tại sao chị lại để Thẩm thiếu chết, để Nãi baba ở lại cô đơn làm chị hạnh phúc lắm sao! Chị hãy ra đây đối chất với em ngay đi. Hu hu! Thẩm thiếu à! Em đến với anh đây!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-7-2015 04:09:05 | Chỉ xem của tác giả
Lúc anh Hạo ôm anh Đào khóc thảm thiết mắt mình cũng cay theo
Tình bạn, tình yêu của anh Đào đúng là vô cùng cao thượng, cũng còn nhiều tiếc nuối quá
Thương anh kinh khủng.
Hạo-Bảo thì gặp nhau nhưng kết thúc lại kiểu OE :3
Bản thân mình ghét nhất OE không rõ ràng kiểu đó đó TT TT nên cũng thấy giận chị Đồng Hoa
Hi vọng sau phim này sự nghiệp của Trạch ca ở đại lục sẽ lên như diều gặp gió
Cảm ơn bạn đã dịch tin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-7-2015 14:26:15 | Chỉ xem của tác giả
Ai bảo Đồng Hoa xây dựng nhân vật Thẩm Văn Đào quá hoàn mĩ!
Mình cũng thích Thẩm Văn Đào hơn Hạng Hạo. Anh rất nghiêm túc, tỉ mỉ, thận trọng, dùng đầu óc để quan sát và nhận xét mọi thứ và giải quyết vấn đề. Trong tình yêu anh cũng rất cao thượng, luôn âm thầm giúp đỡ Bảo Bảo dù Bảo Bảo một lòng yêu Hạng Hạo. Cảnh Hạng Hạo biết Bảo Bảo giả mạo thân phận, hai người làm hòa, rồi quay về trường, Hạng Hạo cãi nhau với Văn Đào vì Văn Đào giấu chuyện này. Bảo Bảo tức giận bảo "một người là người tôi yêu, một người là bạn tốt củ tôi", mặt của Bosco đờ ra lúc nghe câu đó, diễn tả cảm xúc thật tuyệt vời, kiểu đau lòng sững sờ khi nghi chính miệng người mình yêu nói là chỉ coi mình là người bạn tốt. Mình đau lòng cho Văn Đào muốn chết a
Đoạn phía sau phim còn đỡ chút xíu, chứ đoạn đầu phim lúc mà hiệu trưởng Lý nói với Lý Thiên Hàn "Hạng Hạo chỉ là một đứa hữu dũng vô mưu" mình tâm đắc câu đó ghê. Chả thấy Hạng Hạo làm được trò gì, chỉ toàn phá, phá bĩnh Bảo Bảo một phần, hai là muốn thể hiện sự ngang ngược của công tử nhà giàu của mình, thậm chí nhiệm vụ được giao thì cũng làm rất lơ tơ mơ cho qua... nói chung là không thích nhân vật Hạng Hạo lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-7-2015 11:11:22 | Chỉ xem của tác giả
xem tới tập cuối mà nước mắt cứ ko ngừng rơi, bít trước kết thúc như vậy thì lúc đầu dù fim hài cỡ nào cũng ko thèm xem đâu
tội nghiệp cái số nam thứ, chẳng những ko có được tình yêu mà còn bị chết nữa
từ sau fim này mình sẽ tẩy chay hết fim của Đổng Hoa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 16-7-2015 12:48:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích truyện của Đồng Hoa, viết sâu và cảm xúc. Nhưng nhiều tác phẩm của chị có môtip giống nhau quá. Luôn là nam chính như mặt trời và nam thứ như mặt trăng ấy. mặt trời càng rực rỡ bao nhiều thì mặt trăng càng ấm áp bây nhiêu. Không phải là ghét nam chính mà chỉ là tội nam phụ quá thôi. Lục Lệ Thành, Cửu gia, ... và bây giờ là Thẩm Văn Đào. Haizzzz. Đồng Hoa bây giờ còn "mẹ kế" hơn cả mẹ Phỉ ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 20-7-2015 17:39:45 | Chỉ xem của tác giả
biết ngay mà đồng hoa làm gì có chuyện để film vui vẻ hồn nhiên như thế. biết là sẽ ngược nhưng k nghĩ rằng thảm đến cái mức này. mà có phần 2 thì như nào ???
để a trạch sống lại hoặc hiện hồn về à )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 20-7-2015 17:49:31 | Chỉ xem của tác giả
Sự ra đi của Thẩm Văn Đào làm người ta không thể cầm được nước mắt...
đến cuối cùng anh vẫn ra đi, để lại 1 Hạng Hạo đau khổ vì mất đi chiến hữu...để lại 1 Tiền Bảo Bảo không rõ sống chết lưu lạc phương nào...
Không thể có 1 cái kết nào bi thảm hơn thế !
trở lại với Hạng Hạo...
người sống còn đau gấp vạn lần người ra đi...
mất cả Thẩm Văn Đào và Bảo Bảo...cứ ngỡ anh sẽ chẳng thể đứng dậy
gặp lại Bảo Bảo trên chuyến tàu định mệnh...nhưng trớ trêu thay, ký ức cũng chẳng còn!
tình yêu và nước mắt của anh có làm cho Bảo Bảo trở lại ??? một cái kết bỏ ngỏ đến đau lòng !
Còn với Bảo Bảo, mất trí nhớ làm cho cô không cảm thấy đau khi mất đi Thẩm Văn Đào, không xót xa với nỗi đau của Hạng Hạo..
cô trở về cuộc sống khi chưa gặp họ...vô tư và hồn nhiên ..
nhưng rồi khi gặp lại Hạng Hạo, dù không nhớ gì nhưng trái tim cô lên tiếng...nhói đau và nước mắt là điều tất yếu !
có thể sau này, khi nhớ lại cô sẽ ở bên Hạng Hạo...
nhưng cái kết mở thế này, người đau nhất vẫn là Hạng Hạo mà thôi ...!
Một cái kết buồn cho cả 1 câu chuyện <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 28-7-2015 20:09:18 | Chỉ xem của tác giả
Một cái kết mở nhưng đối với mình thế cũng  tốt.
Phim xem thì rất ấn tượng , dàn diễn viên nam thì quá ok luôn . Hạng Hạo , Thẩm Văn Đào , Cố Tiểu Bạch .. ai cũng đáng yêu hết
Tks subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 29-7-2015 11:43:31 | Chỉ xem của tác giả
ngược quá ko có thấu !!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 2-8-2015 13:13:42 | Chỉ xem của tác giả
fim coi khúc cuối ức chế dễ sợ luôn nha
thẩm ca cuối cùng chết queo là sao trời, đạo diễn chơi gì mà ác ớn
sau người hi sinh lại là thẩm ca nhỉ, anh ấy toàn bảo vệ cho những người bạn thân, cuối cùng lại đổi cả tính mạng của mình, hic đau lòng quá, tội thẩm ca quá huhuhu
cái kết cho thẩm ca sống, thì bảo bảo cũng ko giả bộ mất trí, mà gặp lại hạng hạo giả vờ ko quen anh, hix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách