Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lalapinguoin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TV Show Mnet 2014] Tổng hợp về chương trình "Mix & Match" - Vietsub Ep 09 END HD Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 4-10-2014 09:06:22 | Chỉ xem của tác giả
Kết quả của bài tập cuối tháng này thực sự gây tranh cãi lớn nhưng cá nhân mình thấy đội của B.I đứng nhất là hoàn toàn xứng đáng. Các tiêu chí của chương trình đặt ra thì đội B.I là người hoàn thành xuất sắc hơn cả. Leader của team giờ không phải chỉ là B.I mà còn là YunHeong nữa, em đã hoàn thành tốt vai trò dẫn dắt ChanWoo khi B.I bận việc. Tinh thần làm việc của nhóm B.I luôn đặt lên cao nhất và có thể nhìn thấy được qua màn trình diễn trên sân khấu. Đội của B.I phân chia bài hát khá tốt nên bản thân 3 người đều có nhiều đất diễn và phô được giọng của mình. YunHeong tạo được sự cân bằng và hòa hợp với rapper B.I và giọng hát còn non nớt của ChanWoo. ChanWoo qua tập này cũng được nhìn nhận ở sự tiến bộ trong giọng hát và đặc biệt là sự tự nhiên trên sân khấu, không có ở em sự lạc lõng với team, chỉ cần tận hưởng sân khấu thêm chút nữa thôi nhé ChanWoo.
Đội của Bobby vẫn cứ là Bobby tỏa sáng và là hồn của màn biểu diễn. 2 giọng hát của vocal thực sự có tiến bộ nhưng bản phối vẫn giữ nguyên phong cách hát nên khó có sự nổi bật. Dong Hyuk đã nhận quá nhiều lời nhận xét nặng lời của BGK rồi. Sự tiến bộ của em có nhưng chưa đủ để gọi được em là vocal chính. JinHyeong đã làm rất tốt ở phần hát của mình nhưng sự căng thẳng vẫn làm cho em khớp với sân khấu.
Đội JinHwan quả thực làm mình thất vọng nhất. Khi thấy team toàn là vocalist đã thấy ngạc nhiên với sự sắp xếp này rồi nhưng có lẽ đây là bài thử dành riêng cho sự hòa hợp của các vocalist của ikon về sau. Bài hát lựa chọn không có sự nổi bật, phối nhạc cũng không xuất sắc hơn bản gốc, và cá nhân mình khi xem cứ thấy thế nào đó không thông được. Mình không tận hưởng được sân khấu như của 2 đội kia mà mình cứ như BGK ngồi soi lỗi của đội vậy. Bài hát này mình không muốn nghe đến lần thứ 2 vì mình nghe xong thấy bản thân như có áp lực đè lên vậy. Các thành viên của team JinHwan hát rất tròn bài và chỉ dừng ở mức độ đó thôi, chính các bạn cũng đang như gồng mình để hoàn thành bài hát vậy. Nhìn JinHwan sau khi từ trên sân khấu xuống vẫn cố gắng cổ vũ JunHoe, rồi tự mình khóc sau khi phỏng vấn mà thương quá. Không sao, cứ từ từ rồi em cũng sẽ tìm được lối đi cho đội của mình thôi. Không phải ai cũng có khả năng thiên phú ngay từ đầu, cần cả 1 quá trình và có những đồng đội thích hợp nữa.
Màn nhảy đồng đội với nhiều động tác thu hút nhưng không biết do máy quay hay sao mà mình không thấy nó phiêu được như đúng chất nhảy của team B như bình thường. 3 thành viên mới gần như biến mất trong mắt mình trên màn hình. Cần có nhiều sự chăm chỉ và cố gắng hơn nhé nếu các bạn muốn tồn tại được.

Hehe, kết thúc tập hôm trước đã rất vui vẻ rồi   đúng là các thanh niên tuổi lớn có khác, khi nghe thấy chữ ca sĩ nữ là mắt sáng hết cả lên rồi hú hét ầm trời sự đổi mới này đúng là đáng để xem và trải nghiệm đây.
Nhìn Bobby khi thấy Hana bước vào mà chết cười ) không ngờ bạn Thỏ lại dút dát, e thẹn đến vậy nhá. Thích thú tỏ ra mặt luôn ý, cười rinh rích làm con nhà người ta ngại à mình ủng hộ bạn lắm nhé
SooHyun kết hợp với team của JinHwan cũng được chào mừng rất nhiều, mong đợi ở sự thể hiện của các bạn
Còn Lee Hayi à...chị chia buồn với em...em đã xung phong rơi vào đúng cái đội bá đạo nhất rồi...trái với 2 đội kia bàn luận xôn xao là ai sẽ đến, riêng team của B.I thì cứ coi như không có gì, toàn thanh niên nghiêm túc cao...nhìn con bé tự oa oa lên dễ thương thế mà các giai chả ủng hộ gì cả, em nó ngại quá đê, phải hỏi lại thái độ ngay không biết B.I khi chỉ đạo nhóm còn lạnh lùng nữa không nhỉ, nó mà buông xô nước đá nào thì em cứ thẳng tay thẳng chân táng nó ngay em nhé..nhớn rồi mà chả có tí tế nhị nào cả Mình mong chờ nhất là team này vì Lee Hayi vốn không đơn giản chỉ là có giọng hát hay mà bản thân sự sáng tạo của cô bé rất tốt
Ngóng nào ~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 4-10-2014 21:56:14 | Chỉ xem của tác giả
ủa bạn xem được tập 4 ở đâu vậy
mình chưa thấy đăng link gì hết,
đang hóng xem tập này quá đi,
ngày cứ ra vào mấy lần luôn ý

Bình luận

Ngay sau khi phát sóng trên TV kênh Mnet đã up full ep lên utube rồi bạn ạ, chỉ là ko có sub thôi :)))  Đăng lúc 5-10-2014 09:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 5-10-2014 01:06:15 | Chỉ xem của tác giả
iminloveDBSK gửi lúc 4-10-2014 09:06 AM
Kết quả của bài tập cuối tháng này thực sự gây tranh cãi lớn nhưng cá nhân mình th ...

nhóm có 2 rapper chia cho 2 đội thôi chả nhẽ đội của JinHwan đi thuê ngoài hả bạn
mình thấy có lẽ vì bạn có khuynh hướng YG-style nên k thích đội JinHwan, nếu xét về trình diễn thì đồng ý đội này còn chưa có sự liên kết trong team vì Hong Seok mới vừa vào và thậm chí còn k biết vũ đạo là gì.
Còn nếu xét về giọng hát thì ôi zời ơi "k muốn nghe lần 2"??? thế thì chắc khó thành fan iKON được vì chắc  chắn Main vocal của iKON đều ở đây. Về cả kỹ thuật lẫn giọng hát thì JinHwan vs JunHwe đều vượt trội hơn so vs 2 vocal còn lại của B6 mà ,
Chưa kể nếu so về giọng hát thì bạn Chanwoo kể cả về lâu dài nếu là 1 mảnh của iKON thì cũng sẽ trờ thành 1 maknae ngoan chứ chả bao giờ dc công nhận là ca sĩ mất. Thấy fan của B6 toàn thích bé này vì ngoan chứ k nghĩ đến tương lai lâu dài của nhóm nếu có 1 người quá nép về giọng hát như vậy trong nhóm. tổng thế đến giờ 3 bạn mới ai cũng có ưu nhược riêng. về giọng hát và cả khả năng live thì Hong Seok khá lấn át, về trình diễ thì Chanwoo đang làm tốt.JinHyeong thì cả 2 cái đang ở mức trung bình,giọng hát dễ cảm hơn Chanwoo và trình diễn tốt hơn HS. về lâu dài nếu tự tin hơn thì em ý sẽ là ứng cử viên sáng nhất cho xuất vào iKON ngoài B6.
ý kiến của mình cũng chỉ là chủ quan đánh giá thôi vì mình k phải fan của iKON

Bình luận

Đoạn bạn nói về CW cũng chuẩn nốt. nếu bạn này debut thì mãi mãi sẽ là em út ngoan của nhóm chứ khéo chẳng bao h đc gọi là ca sĩ CW cả.  Đăng lúc 6-10-2014 11:05 PM
Đồng ý với bạn. Nếu YG gọi đây là trận chiến của sự hòa hợp thì mình vote team B.I thắng đó là đúng. Nhưng nó lại đc gọi là trận đấu của vocal.  Đăng lúc 6-10-2014 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 5-10-2014 12:49:38 | Chỉ xem của tác giả
à... thiệt ra mình comment ở đây không phải là kết quả tranh cãi gì gì đâu, thật ra là vì quá bấn loạn mấy bạn trẻ, đặc biệt là em nhỏ Bobby khi nghe tin có gái tới ấy )
Thiệt á, cái lúc mới nghe chữ "yo ja" một cái y như cả đám uốn éo quắn quéo quẩy liên hồi như đang mở pặc ty vậy, mình coi mà còn không khép miệng lại đc ))) thấy cũng tội, ở tầng hầm mấy năm lận chứ ít ỏi gì, mà thôi cũng kệ =)
Tới lúc gái xuất hiện thì biểu hiện của Thỏ thiệt sự là ngàn chấm quá đi đâu ra cái thái độ cười ngượng nghịu rồi chạy trốn tới chỗ bé Khó ở  nữa chớ lại còn "chu sề dô" ) omg hình tượng rapper swagger nay còn đâu ))) (vì là shipper Bobbin nên coi cảnh đó xong, tự dưng lại tưởng tượng tới cái cảnh trước đó em nhỏ đã đc bé B.I "nhắc nhở" ntn, ây gù, lại quắn quéo nữa rồi :3 )
Gì thì gì, thanks subteam nhiều nhiều nha, cố gắng nha, sà rang hề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-10-2014 13:19:51 | Chỉ xem của tác giả
Lần đâu tiên khi xem 3 màn trình diễn thì thật ra ấn tượng với team Jinhwan nhất. Nhưng sau khi xem lại thì lần thứ 2, lần thứ 3 thì lại càng thích màn trình diễn của team B.I hơn. Nếu xét về tổng thể thì quả thật team B.I đã dàn dựng rất tốt, hòa hợp thậm chí nếu chỉ 3 người mà đưa lên sân khấu lớn thì đây cũng là một màn trình diễn chuyên nghiệp. 2 team còn lại, có lẽ là khả năng dàn dựng biểu diễn chưa tốt nên cảm giác khá bình thường. Về team Bobby điểm sáng chính là màn rap của Bobby 2 bạn kia quả thật khá mờ nhạt. Trong khi đó team Jinhwan lại nổi bật về giọng hát nhưng vốn dĩ giọng hát của Junhwe và Jinhwan đã tốt và đặc biệt sẵn rồi nên không có gì gây bất ngờ. Khá thất vọng về bạn Hongseok, giọng hát chỉ là tốt hơn một chút mà thôi không có nét riêng như Jinhwan và Junhwe mà lại kém cả phần biểu diễn. Đoạn cuối cùng thậm chí khi mọi người di chuyển thì bạn í cũng chỉ đứng một chỗ.
Mình cảm thấy lần này bố Yang mix như vậy là khá ổn và có tầm nhìn.  YunHeong đã thể hiện được khả năng dẫn dắt rất tốt, Chanwoo thì cho thấy khả năng thích nghi và hòa hợp cao. Sắp xếp Hongseok vào nhóm vocal như vậy cũng đỡ khiến bạn ấy gặp khó khăn vì chính bạn í đã thừa nhận là mình không theo phong cách hiphop. Dong Hyuk cũng có cơ hội thể hiện khả năng vocal của mình đáng tiếc là em ấy chưa làm được.
Mình nghĩ nếu CW có cơ hội cao nằm trong Ikon vì em í học hỏi và thích nghi rất nhanh hơn nữa em í có lợi thế nếu bình chọn trực tiếp vì em í có fan khi đóng phim rồi. 2 bạn mới còn lại thì chưa tỏ rõ được quyết tâm cũng như khả năng để vào Ikon có lẽ sẽ rất khó khăn. Team B thì mình lo nhất là Donghyuk.
Hy vọng các tập sau sẽ có bứt phá mới. Hóng tập 5 có thành viên nữ vô là vui rồi.
Cám ơn subteam đã làm show này nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 5-10-2014 19:34:43 | Chỉ xem của tác giả

Yeah yeah! Đã có sub, iu YG box quá đi, Thanks box team nhiều nhiều.
Mấy đứa, ai cũng tiến bộ rất nhiều, hy vọng iKON = team B + 1, chanwoo là đẹp r.
Nhanh nhanh debut đi nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 6-10-2014 00:19:29 | Chỉ xem của tác giả
Yeah!!!!

Cảm ơn Subteam rất rất nhiều!!!!!!!!!!

IKON!IKON cố lên nào!!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 6-10-2014 09:02:31 | Chỉ xem của tác giả
junerains2 gửi lúc 5-10-2014 01:06 AM
nhóm có 2 rapper chia cho 2 đội thôi chả nhẽ đội của JinHwan đi thuê ngoài hả bạn
m ...

Mình là fan của YG và mình thích sự sáng tạo trong các màn trình diễn của họ hơn cả sự nuột nà từng câu chữ trong lời hát...ngay cả Bigbang và 2NE1 khi hát live cũng có đôi chỗ còn trúc trắc nên mình thực sự không kì vọng nhiều rằng các bạn ikon sẽ biểu diễn được trơn tru và các cá nhân nổi bần bật như các ngôi sao...cái mình nhìn là sự sáng tạo và tự tin trên sân khấu của họ, nếu bạn xem sub thì cũng có thể nhận thấy sự kì vọng của chủ tịch Yang chính là qua chương trình này tìm ra thêm nhân tố mới cho ikon và phát huy được khả năng lãnh đạo của B.I, mới đây nữa là việc chia đội để Bobby và Jinhwan cũng chia sẻ với B.I trách nhiệm nặng nề đó...
Mình thấy thương Jinhwan khi nhận được sự chê trách của BGK, không phải vì màn trình diễn của họ bị hỏng hoàn toàn và họ không có thực lực, chỉ là lý do nó không có sức thuyết phục như 2 đội kia...cái mình thấy ngạc nhiên khi chia đội như vậy vì thực lực 2 vocal bên Jinhwan quá mạnh mà 2 đội kia thì vocal vẫn còn yếu, chưa đoán được các bạn sẽ nổi bật được lên như thế nào...bạn có thể thấy đấy, Donghyuk đã làm rất tốt nhưng tại sao vẫn chưa được đánh giá cao? Bởi vì Bobby quá xuất sắc, lối hát vẫn giữ nguyên so với nguyên bản của bài hát nên phần nhiều người xem chỉ thấy độ kool của Bobby...Đổi lại đó cũng với đội hình đó của B.I, cái họ được khen đó chính là họ phân chia bài hát đồng đều, khả năng đồng đội cao, sự tự tin khi trình diễn, mang lại sức hút riêng của nhóm...vì B.I đã giảm bớt nhiều phần rap của mình, hòa giọng hát cùng với 2 thành viên, họ không có vocal nổi bật nhưng nhìn tổng thể lại họ lại đồng đều và có sức hút riêng của mình..Trở lại với team của Jinhwan, cá nhân mình đánh giá ca khúc đó khó hát và khó biến tấu lại chứ không nói bài đó không hay..Sự thất vọng và không muốn nghe lại lần 2 đó là sự rời rạc khi biểu diễn của họ, mình thấy họ chỉ đang làm tròn bài chứ chưa có nhiều sự kết nối và hòa hợp giữa các giọng hát...thực lực của họ mạnh nhưng sự sáng tạo của họ không thể hiện được cho khán giả xem, mình nghe bài hát và thấy rất áp lực khi nghe...đó là cảm nhận riêng của bản thân...khi nghe nhạc của YG mình thích được phiêu theo từng bài hát và đón nhận sự tự nhiên của họ...
Chủ tịch Yang nói đây không phải là sự đánh giá chính thức, quãng đường họ phải đi hãy còn rất dài...đây vẫn đang chỉ là những màn đánh giá nội bộ cuối tháng của công ty và cho khán giả đồng hành với các nỗ lực của các cá nhân, quen mặt với 3 gương mặt mới...khán giả họ thích Chanwoo vì họ vẫn muốn ikon = Team B + 1...sự yêu thích đó dành cho Chanwoo của hiện tại mình thấy không sai, vì nỗ lực em ý đạt được đã được mọi người dần nhìn nhận, không chỉ các đồng đội, BGK và ngay cả khán giả cũng thấy được, hoàn toàn là nhờ sự cố gắng, sự hòa nhập tốt với đồng đội và thực lực (tuy còn non yếu hơn) của em...cơ hội chia đều cho tất cả cơ mà, khi bạn được đặt vào cuộc thi này, dù bạn có là thực tập sinh lâu năm như 3 thành viên còn lại của team B thì kết quả vẫn có thể đổi khác cơ mà, đâu có gì là chắc chắn...mình muốn nhìn thấy được sự tự tin và phát huy được năng lực của Jin Heong...mình muốn Hong Seok chăm chỉ hơn và biết lắng nghe đồng đội hơn...

Thôi, cùng nhau hóng cho tuần sau nào...tuần tới sự chia đội lại được đổi khác rồi, mình sẽ xem xem Hong Seok sẽ xoay sở thế nào khi gặp B.I và Hyai...cả 2 đều là những nhà soạn nhạc sáng tạo và có tầm cỡ của YG, nên mình hóng nhất màn trình diễn của họ Chanwoo đã về với đội của Bobby và JunHoe nên mình mong em sẽ vẫn tìm được phong cách riêng cho mình và hòa nhập tốt...JinHyeong hãy cố gắng đi theo Jinhwan,YunHeong và Sohyun nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 6-10-2014 11:07:01 | Chỉ xem của tác giả

Hơn 2000 fan đã có mặt tại buổi FM "Mix & Match" tại Nhật vào ngày 5/10.

Jun Hoe, Hyn Hyeong, Dong Hyuk được 85% phiếu.
Chan Woo, Jin Hyeong, Hong Seok được 15% phiếu.

Link mp3 buổi FM: https://soundcloud.com/user41339 ... ;utm_medium=twitter

Via: iKON_trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 6-10-2014 18:00:17 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi mem đang bị cuồng team b đây nhưng cũng thích 2 bạn mới vào đầu tiên nữa
Không thích bạn vào cuối cùng tẹo nào
Thích 3 anh B.I Bobby với JinHwan nhất
Có bạn nào cho mình biết lịch cụ thể lên sóng chương trình này không nói cho mình biết với
Sẽ mãi là fan của ikon từ trước khi các anh debut
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách