Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: co_bon_la_88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tutorial] Tổng hợp hướng dẫn làm sub ( Aegisub )

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 14-9-2013 10:36:07 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi xíu nhé . Mình đã tạo được dải che tiếng hàn rồi nhưng không làm sao cho Sub đè lên cái dải đó được hết . Mong các bạn giúp cho

http://i233.photobucket.com/albums/ee152/emnhoanh_muathu_daynang/Untitled.jpg

Cấu trúc mình làm đây : {\pos(1264,600)} {\p1}m -618 67 l 618 66 l 618 137 l -618 136 {\p0}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 14-9-2013 13:34:55 | Chỉ xem của tác giả
jangnara_vn gửi lúc 14-9-2013 10:36
Cho mình hỏi xíu nhé . Mình đã tạo được dải che tiếng hàn rồi nhưng không làm sao  ...

ý của bạn là để cho sub ở trên cái dải màu trắng ấy hả.
Đầu tiên bạn time giờ cho cái dải màu trắng ấy nhá, tiếp theo bạn time cho lời thoại của bạn trùng vơi cái thời gian của cái dải màu trắng ấy.
Cuối cùng gõ chữ bình thường và sub sẽ hiện lên trên cái dải trắng ấy thôi :)0
have fun

Bình luận

thanks bạn nhiều nhé . mình set theo dạng \pos ok rùi nhưng thấy có mấy bạn chỉ chỉnh size của dải trắng đó bằng \fscx và \fscy nhưng vẫn chưa làm được >"<   Đăng lúc 14-9-2013 02:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 22-9-2013 11:16:09 | Chỉ xem của tác giả
Đánh dấu topic này cái, nhiều khi muốn làm sub lắm, cũng muốn đăng ký tham gia nhóm sub để phụ các bạn ấy làm phim mà chưa biết làm như thế nào với cả công việc hiện tại bận rộn quá, khi nào rảnh hơn sẽ nghiên cứu và có thể sẽ xin vào 1 chân làm sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 26-11-2013 14:42:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn là tiêu đề ( tên bài hát, ca sĩ trình bày ... )cho video clip  giống mấy cái video của kites đó, nhưng mà làm hoài không được. Nhờ các bạn chỉ giúp mình. Mình cảm ơn :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 16-12-2013 12:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi tí ạ :D Mình đang sub show nhưng giữa show có dòng thông báo tiếng hàn chạy ngang ở góc dưới thì làm thế nào để tạo ra cái chắn ngang ngang che dòng chữ hàn đấy đi rồi sub lên trên thế ạ T_T Kiểu như ST Rep94 hay làm thế ý T_T Với cả làm thế nào để chỉnh vị trí dòng sub nữa ạ? Mình chỉ biết đặt vị trí của nó từ 1 -> 9 như trong style cài sẵn thôi ý, giờ sub show nó có nhiều đoạn phải sub ở giữa màn hình ấy T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 20-12-2013 21:57:16 | Chỉ xem của tác giả
yuuchann97 gửi lúc 16-12-2013 12:13
Cho mình hỏi tí ạ  Mình đang sub show nhưng giữa show có dòng thông báo tiếng hàn ch ...

Đầu tiên là cái dải trắng trẳng để che sub chay ngang ở dưới góc màn hình thì bạn bật cái
ASSdraw lên vẻ một cái hình chữ nhật sau đó copy cái code vô aegisub sau đó bạn dùng tag fscx & fscy để chinhr độ dài và độ rộng của cái dải tráng ấy cho phù hợp với phần sub bạn cần che đi nhé :v, xong phần 1.
Phần 2 của bạn là bạn mún cho 1 dòng sub bất kỳ ở một vị trí bất kỳ thì bạn dùng tag {\post(tọa độ x, vị tọa độ y)  vậy là xong rồi đấy
Have fun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 22-12-2013 09:41:17 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi cho mình hỏi với,mình đang ở khâu bắt đầu và kết thúc của một câu sub vậy mà lúc nhấn nút play nhạc nó nghe kỳ lắm với chạy nhanh hơn bình thường nữa,giọng ca sĩ nghe như chipmunks hát vậy,làm sao chỉnh lại bình thường vậy bạn ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 22-12-2013 21:07:40 | Chỉ xem của tác giả
nessie gửi lúc 22-12-2013 09:41 AM
bạn ơi cho mình hỏi với,mình đang ở khâu bắt đầu và kết thúc của một câu sub vậy  ...

ý của bạn là sao mình chưa hiểu lắm, nhưng nếu như sắp của bạn chạy nhanh hơn thoại thì có thể là do time line của bạn bị lệch, bạn căn lại thời gian cho câu sub phù hợp vơi thoại audio là ok ngay thôi mà.
Chúc bạn sớm giải quyết được lỗi nhá :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 24-12-2013 17:19:14 | Chỉ xem của tác giả
Cho tớ hỏi với trong một câu thoại hiện ra cùng một lúc mà muốn có hai màu chữ thì làm nào ạ T_T ví dụ như "Ngày mai vợ đi làm" thì ngày mai vợ vẫn màu trắng bình thường nhưng đi làm muốn sang màu hồng chẳng hạn thì làm như nào ạ T_T và mình encode = staxrip vì máy mình down megui thì nó cứ kêu lỗi hệ thống ko cài đc. lúc sub = aegisub vẫn thấy font đẹp bt, nhưng đến lúc enc xong sub cứ LQ kiểu gì ý ạ. Đây là vid mình vừa sub
http://www.youtube.com/watch?v=w7D8qg7fCSA
FHD luôn nhưng cứ LQ thế nào ý ạ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 24-12-2013 21:11:33 | Chỉ xem của tác giả
ad ơi cho mình hỏi,mình đã làm xong hết phần timing và kara rồi nhưng khi lưu lại nó là đuôi .ass,làm sao để lưu lại là một file có đuôi .mp4 vậy ad ơi,à,với lại mình làm sub bằng Aegisub 2.1.8 đó ad ơi
tks ad nhen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách