Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Trans] Tổng hợp News, Intervews, Magazines, Fan's account

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 15-4-2015 21:53:50 | Chỉ xem của tác giả
(6/4/2015) Phỏng vấn Yaya tại lễ cầu phước của đoàn làm phim Kleun CheeWit.

Yaya căng thẳng về việc thay đổi ngoại hình thành một người phụ nữ quyến rũ và xin lỗi sau khi em ấy bị khiển trách về việc vươn mình lên trên xe lửa và chạm vào hoa anh đào.

Nữ diễn viên Yaya Urassaya thừa nhận mình cảm thấy áp lực khi phải thay đổi ngoại hình từ một cô gái tươi trẻ trở thành một người phụ nữ quyến rũ và tự tin, đó là công việc khó nhất từ khi em ấy bước vào làm giải trí cách đây 5 năm. Bây giờ em ấy có những bài học về diễn xuất để giúp mình nhập vai vào nhân vật và hi vọng em ấy có thể thoát khỏi hình ảnh cô gái ngây thơ, trong sáng mà mọi người đã quen trước đó. Về chủ đề mọi người đăng tải tấm hình em ấy vươn người lên trên xe lửa và chạm vào hoa anh đào khi làm việc ở Nhật cách đây 2 năm, Yaya nói xin lỗi bởi vì em ấy không biết luật lệ. Sau này khi làm việc ở đâu, em ấy sẽ học hỏi nhiều hơn về luật lệ, nội quy và sẽ cẩn thận hơn về cách cư xử.

Cre: 9entertain
E-trans: space4ny
V-trans: NYVNFC

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 15-4-2015 22:42:17 | Chỉ xem của tác giả

* Trận đấu bóng đá kỉ niệm 45 năm thành lập CH3 sẽ diễn ra vào ngày 25/4/2015 tại SVĐ quốc gia Rajamangala.
Thành phần tham gia:
White Team: Arm Wiboon (leader), Aof Pong Pat (captain), Boy, NADECH, Aum, JamesMa, Lek, Great, Alex, Deaw, Pok...
Blue Team: Johnny (leader), Tao Somchai (captain), Mark, Kenp, JamesJi, Pope, Num, Poh, Por, Mario, Bomb, Mike, Nong, Phet...
* Trong giờ nghỉ giữa hiệp sẽ diễn ra loạt sút penalty đặc biệt giữa các cặp đôi.
Nhánh 1: cặp thắng trong trận Mark-Kim vs. JamesJi-Bella sẽ gặp Nadech-Yaya.
Nhánh 2: cặp thắng trong trận Pope-Mew vs. Great-Matt sẽ gặp Boy-Margie.
Đội thắng giữa 2 nhánh sẽ vào chung kết.

Cre pic: ch3fanclub

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 21-4-2015 18:46:06 | Chỉ xem của tác giả

“Nadech-Yaya” cùng nhau dự tiệc và khiêu vũ khẳng định mối quan hệ giữa hai gia đình.

Fan hâm mộ của cặp đôi “NY” Barry Nadech Kugimiya và Yaya Urassaya Sperbund fin đến mức không cần ngủ khi 2 gia đình cùng nhau dùng bữa tối kiểu Mexico. Sự ngọt ngào không chỉ dừng lại ở những bức ảnh chụp chung thông thường. Lần này, những bức hình và clip cảnh họ nhảy cùng nhau đã được đăng làm tất cả người xem phải cắn gối luôn. Rất nhiều tiếng nói bảo rằng đôi KooJin (cặp đôi tưởng tượng) này bắt đầu trông giống KooJing (cặp đôi thực sự ngoài đời) rồi đấy.

Cre: Daradaily 19-04-2015
E-trans: Space4ny
V-trans: [email protected]

Yadech trả lời phỏng vấn tạp chí Oho:

Nadech: Em muốn đóng phim “Ban Saithong” với Yaya, em muốn đóng vai Chai Noi bởi vì em nghĩ rất khó diễn vai tàn tật và diễn cho tự nhiên. Nhưng câu chuyện có thể được thay đổi một chút. Chai Klang bị tàn tật từ tai nạn giao thông. Chai Noi tìm một bác sĩ giỏi chữa trị cho anh ấy đến khi hồi phục. Cuối cùng anh ấy kết hôn với Pojjaman, kết thúc có hậu.

Yaya: Em muốn đóng phim “Bai Saithong ạ. Em muốn đóng vai Pojjaman bởi vì cô ấy tóc thắt bím và mang giỏ tre rất bây giờ rất khó tìm. Và P’Nadech thích hợp đóng Chai Klang bởi vì anh ấy cao, anh ấy mặc vest trông rất bảnh bao.

Cre pic: nytogether
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 21-4-2015 18:47:10 | Chỉ xem của tác giả

"Là ngôi sao điện ảnh mà bất cứ diễn viên nào cũng muốn hợp tác làm việc nhất. Nàng công chúa làng giải trí Anne Thongprasom đã rất thành công và trở thành thần tượng của rất nhiều ngôi sao điện ảnh khác trong ngành. Ngoài ra cô còn là đạo diễn phim truyền hình, kéo rất nhiều nam nữ diễn viên chính, ngôi sao điện ảnh cùng hợp tác. Tới mức sự nổi tiếng của chính các diễn viên và các bộ phim truyền hình của họ đã giành được hầu hết các giải thưởng.
Gần đây nhất là fan NY chuẩn bị sức khỏe. Theo nguồn thông tin có được thì AnneThongprasom cố gắng tiếp cận nam – nữ diễn viên chính lớp đàn em như Nadech - Yaya cùng hợp tác trong bộ phim truyền hình mà chính chị đang sản xuất. Sự kiện này hi vọng cặp đôi “phim giả tình thật” sẽ không có cơ hội từ chối. Bởi vì cả Nadech và Yaya đều có quan hệ rất thân thiết với P’Anne Thong. Tới mức vào ngày lễ tốt nghiệp của anh chàng Nadech, chính tay P’Anne đã tặng một bó hoa rất lớn để chia vui cùng Nadech. Và nhân dịp sinh nhật Yaya vừa qua, P’Anne cũng đã gửi bánh tới chúc mừng cô ấy. Vậy như thế này, nếu P’Anne Thongprasom mong muốn cả hai người cùng tham gia diễn xuất, tỷ lệ cả hai người sẽ hợp tác với P’Anne Thongprasom là rất lớn."

Cre: http://gossipstar.mthai.com/gossip-content/50364
V-trans: Niyata

Dịch tin từ báo và chưa được confirm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 22-4-2015 20:13:23 | Chỉ xem của tác giả

YAYA KHEN JAMES MA ĐÁNG YÊU

Trong bữa tiệc mừng sinh nhật của Yaya Urassaya Sperbund ngoài Nadech đến chúc mừng còn có một chàng trai khác cũng cùng tham dự, đó là “James Ma”. Các bạn có tò mò làm thế nào mà James lại ở đó với họ không?

Yaya: “Ở một mức độ nào đó thì em cũng thân với James. Trong số các diễn viên nam và nữ trong làng giải trí thì em gặp cậu ấy thường nhất. Em thân với cậu ấy vì cậu ấy là đàn em của P’Nadech (cười). Cậu ấy có cùng quản lý với P’Nadech nên chúng em gặp nhau thường. Em luôn mời cậu cùng dùng bữa với chúng em. Thực sự thì, có thể gọi James là cậu em yêu quý của chúng em luôn ạ. Bởi vì cậu ấy là chàng trai rất tuyệt, đáng yêu, chân thành và lịch sự. Vì còn khá ít kinh nghiệm trong làng giải trí nên James không biết người khác sẽ tiếp tục làm gì khi họ trêu cậu ấy. Khi P’Nadech và em trêu James, cậu ấy không nhận ra được đó là đang trêu. Khi chúng em ra ngoài dùng bữa, chúng em nhờ cậu ấy làm cái này hoặc cái kia thì cậu ấy đều làm ngay, thật dễ thương ạ. Chúng em trêu cậu ấy vì chúng em thực sự quý cậu ấy.”

Cre pic: @tidti555566667777777777
E-trans: thanks to space4ny
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 4-5-2015 00:06:50 | Chỉ xem của tác giả
TRƯỜNG QUAY LÀ PHÒNG LÀM VIỆC VUI NHỘN, URASSAYA SPERBUND

Nguồn: www.posttoday.com
Tác giả: Pudsadee Siriwatcharametta
Hình ảnh: Krit Promsaka na Sakonnakorn.

Khi cô ấy đứng trước ống kính sự dễ thương và nụ cười tỏa sáng của Yaya Urassaya Sperbund, nữ diễn viên trẻ với rất nhiều tài năng, luôn thu hút người xem cũng không khác gì khi cô ấy đằng sau máy quay. Vẻ đáng yêu, hoạt bát và lẫn chút tinh nghịch tạo nên sự thu hút của cô ấy trên phim trường. Chúng tôi có thể chứng minh điều này trong thời gian ngắn ngồi trò chuyện với nữ diễn viên nổi tiếng này. Yaya cũng đã truyền năng lượng cho cả chúng tôi nữa đấy.

Sau khi hoàn tất công việc quảng bá cho nhãn hàng Pantene Pro-V trong buổi giới thiệu sản phẩm mới “Pantene Pro-V 3 minutes miracle conditioner”, Yaya dành chút thời gian ngồi trò chuyện thoải mái với chúng tôi về cuộc sống của cô ấy trên phim trường mà rất nhiều người có thể vẫn chưa biết.

Yaya: “Bây giờ, em đang quay 2 bộ phim, Nueng Nai Suang diễn cặp với James Jirayu sẽ được phát sóng sớm thôi ạ. Một bộ khác là Kluen CheeWit diễn cặp với Mark Prin Suparat. Bình thường trong thời gian quay phim, em sẽ ở phim trường khoảng 3 lần một tuần. Mỗi lần em sẽ ở đó cả ngày, bắt đầu từ 6 giờ sáng đến tận 10 giờ đêm. Những đồ vật mà em luôn mang theo khi đến phim trường chính là cái ghế xếp và cái chăn của mình. Cái ghế dành cho khi có thời gian rảnh em có thể ngồi hoặc chợp mắt một lúc, còn cái chăn thì để che mặt lại. Bởi vì khi em ngủ hình tượng nữ chính của em dường như biến mất đó ạ. (Cười to)”

Với Yaya trường quay là nơi làm việc của cô ấy, điều làm nó khác với phòng làm việc của một nhân viên bình thường là không có máy tính và phòng họp thôi. Ngoài ra, địa điểm luôn luôn thay đổi phụ thuộc vào vai diễn nữa.

Yaya: “Hầu hết thời gian em luôn đi quay phim ở các thành phố khác, chưa bao giờ có cơ hội để được đóng vai một cô gái thành thị, từ Duang Jai Akkanee, Dao Ruang, Torranee Ni Nee Krai Krong và Game Rai Game Rak. Kluen CheeWit là bộ phim đầu tiên mà em đóng vai là một cô gái Bangkok. Rất mới mẻ khi được quay phim tại Bangkok. May mắn rằng em là người rất thoải mái, dù quay ở bất cứ đâu cũng không thành vấn đề.”

Hầu hết khoảng thời gian ở phim trường, khi không phải quay phim hoặc tập kịch bản, Yaya sẽ tranh thủ đánh một giấc để lấy lại năng lượng. Bởi vì khi cô ấy đến phim trường thì phải dậy từ rất sớm. Đặc biệt hơn là nữ diễn viên chính cần thời gian để trang điểm nên luôn luôn sẽ phải có mặt đầu tiên trong dàn diễn viên.

Yaya: “Nếu em có thời gian rảnh hơn 15 phút, em sẽ ngủ trước. Ở phim trường, nơi mà em lưu lại nhiều nhất chính là xung quanh khu vực trang điểm và thay phục trang. Bởi vì nơi này là nơi tốt nhất, không quá nóng cũng không quá lạnh do đã được lựa chọn kỹ càng rồi. Em luôn luôn nghỉ ngơi xung quanh khu vực này, nếu em không ngủ em sẽ nghe mọi người trò chuyện, điều này rất vui đó ạ. Thỉnh thoảng em không thể hiểu nghĩa của một vài từ, vì vậy em phải hỏi lại sau đó. Nhưng cho dù hiểu hay không hiểu nghĩa đi nữa em vẫn sẽ cười theo.”

Trên phim trường, mọi người điều biết Yaya là cô gái tinh nghịch. Cô ấy thích chọc ghẹo những người khác, nhưng cô ấy không làm điều này một mình. Cô ấy sẽ làm cho người khác cũng phải thích trêu ghẹo như mình. Không ngạc nhiên khi xung quanh Yaya rất nhiều kẻ thù. (Cười).

Yaya: “Khi em có thời gian và không thể ngủ, em rất là năng động. Em thích trêu ghẹo người khác. Mọi người đều bị em trêu, từ các diễn viên đến nhân viên trong đoàn phim. Bây giờ, họ đặt một khu vực cấm túc em luôn, đó là nhà bếp. Hồi trước khi em không có ý tưởng trêu chọc ai, em sẽ vào nhà bếp để giúp mọi người nấu ăn. Nhưng em lại phá nhiều hơn là giúp, vì vậy giờ đây họ cấm em không được phép bước vào nhà bếp luôn (cười lớn). Hoạt động khác mà em thích ở phim trường là chụp ảnh. Nhưng không phải ảnh của em, em thích chụp ảnh những người khác sau đó sẽ giữ nó để tống tiền họ sau này. Đây là cách mà em học được từ P’Boy (Pakorn Chatborirak) đó ạ”

Chắc chắn là cô ấy có rất nhiều kẻ thù khi cô ấy ở phim trường. Yaya lúc nào cũng phải nhìn về phía sau lưng. Một trong những trợ thủ là chiếc chăn mà bạn có thể tìm thấy trong xe của cô ấy. Bởi vì Yaya luôn mang nó theo khi đi quay phim. Hơn thế nữa là cô ấy còn có mẹ đi cùng, người luôn theo sát cô khi đi quay phim như một vệ sĩ vậy.

Yaya: “Mẹ luôn đến phim trường cùng với em. Mẹ chăm sóc cho em, nhưng thỉnh thoảng mẹ cũng là một trong những người trêu chọc em. Ví dụ như, mẹ lật tấm chăn của em ra để những người khác có thể chụp những tấm ảnh buồn cười của em.”

Chúng tôi đã hỏi về lần quay phim đáng nhớ nhất đối với cô ấy. Yaya cho rằng mọi cảnh quay đều có nét đặc biệt riêng, và cô ấy không thể chọn được. Nhưng nếu nói về trường quay mang lại cho Yaya một diện mạo mới mẻ mà cô ấy chưa bao giờ thử trước đây thì đó sẽ là bộ phim Roy Fun Tawan Deaud tại Nhật Bản. Đoàn phim đã phải làm việc rất vất vả, bởi vì mọi người phải làm việc chay đua với thời gian. Nhưng rất vui vẻ, bởi nó là một đội ngũ ít người vì vậy mọi người phải giúp đỡ lẫn nhau. “Đó là một trải nghiệm thú vị mà em sẽ không thể nào quên. Khi em nhớ về nó thì luôn ngập tràn những kỷ niệm đáng nhớ.”

V-trans: [email protected], [email protected], [email protected]
Editor: Frankie, Autumn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 9-5-2015 23:16:15 | Chỉ xem của tác giả
LỊCH LÀM VIỆC THÁNG 5 CỦA YADECH

* Yaya:

Lay’s event đã dời lại và sẽ không diễn ra trong tháng này. Vui lòng chờ thông báo mới về ngày, giờ và địa điểm.

12/5: Maybelline event tại Siam Paragon vào khoảng 6h tối.
17/5: Samui Blue Paradise Festival 2015 tại công viên Pru Chaweng, đảo Samui. (chi tiết và thời gian sẽ được thông báo sau).
27/5: lễ khai trương Cantral Rayong (ngày và giờ sẽ sẽ được thông báo sau).
31/5: Shokubutsu Fin Foam party tại Flow house Bangkok vào khoảng 3h chiều.
Nếu lịch có gì thay đổi, Urassayaclub.com sẽ thông báo ngay khi có thể.

* Nadech:

12/5: tham dự khánh thành trường học mới Ban Mek Dong Ruang tại tỉnh Udon Thani từ 1h chiều.
22/5: T-POP Festival 2015 tại 15th Military Circle, Kai Ram Ratcha Niwet (Ban Puen Palace), tỉnh Phetchaburi từ 8h tối.
27/5: lễ khai trương Cantral Rayong (ngày và giờ sẽ sẽ được thông báo sau).

Cre news: Nadechworld và Urassayaclub.com
Cre ảnh: BY_family
E-trans: thanks to space4ny
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 9-5-2015 23:17:23 | Chỉ xem của tác giả

Bầu chọn cho Nadech tại NineEntertainAward 2015

1/ Hạng mục Best Actor:

Có 5 đề cử là Nadech, AlexRendell, Weir, Chaiyapol, và Oat Worawut. Giải thưởng này sẽ được quyết định bởi hội đồng thẩm định và không cần vote. Kết quả sẽ được công bố vào ngày 14/5 tại National Culture Center.

2/ Hạng mục vote: mã số của Nadech là M3. Vote miễn phí trên www.nineentertainawards.com (2 giờ/1 lần/IP) (vote bằng Facebook) từ 1-13/5/2015. Kết quả cũng sẽ được công bố vào ngày 14/5 tại National Culture Center.

Tổng số điểm sẽ được tính từ:

1) 10% Website Vote
2) 80% Nida Poll
3) 10% SMS

Cre: Nadechworld, Urassayaclub.com
Cre ảnh + E-trans: thanks to lovefactually
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 9-5-2015 23:19:00 | Chỉ xem của tác giả

"YAYA" ĐẠI DIỆN CHO 14 SẢN PHẨM, TRỞ THÀNH NỮ HOÀNG QUẢNG CÁO

Sự nổi tiếng của cô ấy vẫn đang rất mạnh mẽ và không ai có thể lấy vị trí “nữ hoàng quảng cáo” của nữ diễn viên trẻ "Yaya Urassaya Sperbund". Nhiều người có cùng cảm giác là những ngày gần đây dường như Yaya luôn xuất hiện quanh chúng ta. Khi mở tivi thì thấy cô ấy diễn xuất trong những bộ phim truyền hình còn đến những đoạn nghỉ ngắt quãng thì sẽ thấy hình ảnh của cô đại diện cho gần như mọi sản phẩm: đồ gia dụng, thực phẩm, thức ăn nhẹ, mỹ phẩm… Khi xem báo hay tạp chí chúng ta cũng thấy cô ấy và khi đến các sự kiện thì sẽ gặp cô ấy một lần nữa.

Nhiều người thừa nhận rằng họ chọn sử dụng một số sản phẩm vì thấy Yaya là người đại diện. Sở hữu hình tượng tốt và ít tin đồn, xinh đẹp, tươi sáng, đáng yêu cùng giọng nói đặc trưng, tất cả những điều đó làm Yaya có khả năng thay đổi để phù hợp với nhiều loại sản phẩm. Nói một cách đơn giản, bất cứ sản phẩm nào có Yaya đại diện thì người tiêu dùng đều thích nó. Điều này khiến các nhãn hàng chọn cô là đại diện và giải thích lý do tại sao Yaya đại diện cho rất nhiều sản phẩm. Năm 2014 Yaya có 28 TVCs (các đoạn phim quảng cáo phát trên truyền hình), bao gồm các sản phẩm trước đó cho cô đã là đại diện liên tục cùng với các sản phẩm mới tìm đến Yaya là người đại diện sau khi thấy hiệu quả thực sự từ những phản hồi tốt.

Chỉ 4 tháng đầu năm 2015, Yaya đã sở hữu 14 sản phẩm do mình làm đại diện. Bắt đầu từ TVC Lays Nori Seawweed, dầu gội và dầu xả Pantene, hãng hàng không Bangkok Airways, chiến dịch năm mới của Brand Chinese, YumYum TomYum Koong, phấn phủ Maybelline (Yaya thách thức bạn thay đổi), Lays Family pack, Brand Birdnest (Yaya và Mễ Tuyết), máy ảnh Panasonic, xe máy New Honda Move, chung cư Wisdom, Laurier…

Đây mới là đầu năm mà Yaya đã sở hữu 14 sản phẩm rồi. Đến cuối năm, chúng tôi nghĩ rằng hẳn là sẽ không đếm nổi luôn.

Cre pic: @onlyoneonlyy_pantip
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 19-5-2015 21:21:09 | Chỉ xem của tác giả
(12/5/2015) Phỏng vấn Yaya tại sự kiện Maybelline New York 100 Years

Người ta đặt tên cho giống dưa hấu mới là Yaya. Em ấy cũng rất muốn tìm và nếm thử. Nếu là Nadech thì em ấy nghĩa Nadech thích hợp với trái xoài vì gương mặt dài và Nadech rất thích ăn xoài. (Trước đó, NadechYaya đã được đặt tên cho con tê giác trong sở thú) Em ấy làm đại diện cho rất nhiều sản phẩm. Từ đầu năm đến nay, em ấy đã có 16 sản phẩm. Khiêm tốn khi nói về việc soát ngôi nữ hoàng quảng cáo của Aum Patcharapa, nói rằng đó chỉ là một cơ hội cho em ấy.

Cre pic: leeya_ifnt, wechiiz, urassayaclub

(14/5/2015) Tóm tắt phỏng vấn Nadech sau lễ trao giải Nine Entertain Awards. Chúc mừng Nadech đã nhận được giải Popular Award.

Nadech thấy vui khi Yaya trêu sẽ có giống xoài Nadech. Nadech chưa thử dưa hấu Yaya nhưng nghĩ rằng nó sẽ rất ngọt.
Nadech rất vui khi cơ bụng 6 múi đã quay trở lại. Nadech nói rằng mình không tập thể thao quá nhiều nhưng vẫn chơi thể thao đúng cách. Đối với buổi nói chuyện về bệnh hen suyễn ở Khonkean, Nadech đã cho lời khuyên làm thế nào để chữa bệnh hen suyễn và sống tốt hơn nhưng bệnh của cậu ấy chưa được chữa khỏi hoàn toàn. Tuy nhiên, Nadech không quan trọng những tin đồn ác ý về sức khỏe của mình.

Cre pic: by_family, aorumm, keaw_jung
Cre news: thaich2, efmontv
E-trans: space4ny, lovefactually

(17/5/2015) Tóm tắt phỏng vấn Yaya sau sự kiện Samui Blue Paraday Festival 2015.

Yaya thừa nhận Mae Keaw mời em ấy đến bữa ăn tối mừng sinh nhật muộn cho người lớn. Về tình trạng của em ấy với Nadech, cậu ấy vẫn là người thân thiết nhất và em ấy thấy rất vui. Nếu mọi người nghĩ họ là bạn trai, bạn gái của nhau thì tùy vào vào những gì họ nghĩ. Yaya phủ nhận em ấy đang gặp gỡ với koojin của mình (Nadech) bởi vì họ biết nhau rất rõ, chỉ cần nhìn vào mắt nhau họ có thể biết được người kia nghĩ gì. Yaya cảm thấy vui khi mọi người muốn phẫu thuật giống mình nhất.

Cre news: pptvnews, dailynews
E-trans: space4ny, lovefactually
Cre pic: by_family, khaimookmalinee, urasayas
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách