Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Trans] Tổng hợp News, Intervews, Magazines, Fan's account

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 1-5-2014 19:14:31 | Chỉ xem của tác giả
****Lịch của Yadech tháng 5****

Nadech:

21/5: Lễ khai trương "Tory Burch" tại Siam Paragon từ 6.00-8.00 tối.
24/5: Festival hải sản tại tỉnh Had Yai lúc 9.00 tối.

***Na vẫn quay 2 phim Rising Sun và Lom Sorn Ruk, vui lòng chờ thêm thông tin về lịch làm việc.

Yaya:

7/5: lễ trao giải Kom Chad Leuk lần thứ 11t tại Bitech Bangna từ 5.00 chiều.
8/5: Panasonic (event kín, không phải cho tất cả mn)

Yaya quay 2 phim Rising Sun và Neung Nai Suang, quay quảng cáo, người mẫu và kì thi vào tháng này, nếu có gì thay đổi sẽ được cập nhật sau.

Credit: Nadechworld, UrassayaClub.com
E-trans: Mikki,
V-trans: [email protected]

Nadech và Ploy được bình chọn là hai diễn viên đc khán giả Thái mong muốn nhìn thấy nhất trên màn ảnh phim quốc tế tại Thailand International Film Destination Festival 2014

Cre news and pic: nadechpantip IG
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 19-5-2014 12:17:13 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Yaya tại Kom Chad Luek 11th

Mặc dù cả hai không chịu thừa nhận và không công khai mối quan hệ, cặp đôi này luôn làm cho các fan tưởng tượng hình ảnh ngọt ngào của họ. Bởi vì “Chuyến đi Nhật ngọt ngào” đã được đăng lên Instagram. Vì vậy, các phóng viên không bỏ lỡ cơ hội để hỏi Yaya về mối quan hệ của họ đã chuyển biến thành cặp đôi chưa.

Q: Chuyến đi Nhật vừa rồi với Nadech như thế nào?
Yaya:
Rất vui ạ, đây là chuyến đi mà 2 mẹ đã đi chung với chúng em.

Q:  Nhiều fan đã sốt sắng khi thấy một tấm hình đôi của hai bạn.
Yaya:
(cười).

Q: Nhiều người để ý hai bạn đã đi du lịch với nhau, hơn nữa hai bạn còn mặt áo couple nữa phải không?
Yaya:
Nó tương tự nhau thôi ạ bởi vì áo nam và áo nữ không giống nhau.

Q: Nhưng các fan nghĩ rằng đó là áo couple.
Yaya:
(cười) Em thấy vui vì mọi người cũng vui về điều đó.

Q: Nhiều người tự hỏi có nhiều đồ vật của hai bạn giống như đồ đôi.
Yaya:
Thật ra những đồ vật đó giống nhau là do các fan mua cho chúng em ạ, nhưng còn áo thun mọi người thấy là em tự mua ạ.

Q: Bạn có sợ nó sẽ giống như một sự khẳng định rằng, cả hai bạn đang trong mối quan hệ không?
Yaya:
Không ạ, bởi vì chúng em cùng một kiểu và anh ấy là người em rất thân thiết.

Q: Bạn rất ngang bướng vì vậy bạn hay bị chọc là “Yaya cứng đầu”.
Yaya:
Em rất thân với anh ấy (cười).

Q: Chúng tôi có thể nói rằng, cả hai bạn đang tìm hiểu lẫn nhau không?
Yaya:
Em nghĩ em không cần tìm hiểu anh ấy thêm nữa vì hiện tại em thật sự biết anh ấy rất rõ rồi.

Q: Vì vậy, tình trạng của hai bạn bây giờ đã chuyển từ “anh trai” sang “bạn trai”?
Yaya:
(cười) Chỉ là thân nhau thôi ạ.

Cre: sanook.com
E-trans: Mikki
V-trans: Frankie

Yadech trên Sudsapda 05/2014

Sudsapda Magazine May 2014
~ GIỐNG VÀ KHÁC NHAU ~

Nadech: tụi em có nhiều điểm giống nhau lắm, ví dụ như về quan điểm, suy nghĩ, hành động nhí nhố như con nít...cái nào chơi được thì chơi còn lúc làm việc cần nghiêm túc thì cũng là nghiêm túc nhất luôn. Điểm khác nhau giữa hai đứa chắc về giới tính (cười). Em nghĩ thật sự không có điểm nào khác nhau bởi vì tất cả mọi thứ gần như tương tự nhau, và chúng em hiểu nhau ở tất cả mọi chuyện.

Yaya: Em nghĩ điểm giống nhau chắc là sự nghịch ngợm, ...ngoài ra, em cũng rất nam tính, anh ấy làm được điều gì em cũng muốn làm được như vậy. Hơn nữa, P'Nadech có tính cách của con gái. Anh ấy chăm sóc bản thân rất tốt và thích chăm sóc người khác. À, anh ấy còn đan len rất giỏi nữa. Có thể là do trong gia đình có nhiều người là phụ nữ nên anh ấy làm được điều đó. Khi làm việc thì tụi em rất ăn ý (cười).

Cre pic: nyclub
V-trans: Binh Nguyen

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Bài viết hữu ích :P

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 19-5-2014 19:14:11 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Yaya tại Panasonic [08/05/2014]

Yaya đã có mặt tại buổi ra mắt để giới thiệu về dòng sản phẩm mới của VIERA, Lumix GM1.

PV: Bạn cảm thấy thế nào về việc làm đại diện cho các thương hiệu sản phẩm?
Ya:
Rất tốt ạ, năm nay đã là năm thứ 3 em làm đại diện cho nhãn hàng Panasonic. Em cảm thấy may mắn vì lượng tiêu thụ sản phẩm khá tốt. Mẫu máy ảnh mới thật sự rất đẹp. Và cũng cảm ơn Panasonic đã tin tưởng và lựa chọn em.

PV: Và cát-xê của bạn?
Ya:
Em nghĩ cũng như bình thường thôi ạ, nhưng em cũng không chắc chắn lắm, nhà đài quản lý hết ạ.

PV: Vào khoảng 8K?
Ya:
Em không chắc đâu ạ, em làm đại diện cho khoảng 6,7 sản phẩm của Panasonic.

PV: Nhà đài quản lý tất cả cho bạn?
Ya:
Vâng, nhà đài quản lý tất cả hợp đồng và tiền lương cho em.

PV: Bộ phim mới của bạn đã quay được đến đâu rồi?
Ya:
Neung Nai Suang ạ, chỉ mới khởi quay được một ngày thôi. Có nhiều việc lắm, vì đang quay cho phần mở đầu nên em phải quay một cảnh cưỡi ngựa mà em chưa tập qua nữa. Vui lắm ạ, nhưng em vẫn đang chờ đến lúc phim thật sự bắt đầu quay.

PV: Ở phim trường James Ji có vẻ thường hay trêu chọc bạn.
Ya:
Hở? James Ji thích trêu chọc em? Không có đâu ạ, em thường hay chọc cậu ấy hơn. Ngày đầu tụi em vẫn chưa biết nhau nhiều nên có gặp chút khó khăn vì James Ji thuộc kiểu người khá trầm lặng.

PV: Hay là James Ji trêu chọc vì muốn thân thiết với bạn hơn?
Ya:
Em nghĩ nên thân nhau hơn vì chúng em còn phải làm việc cùng nhau. Nếu bạn diễn không thân thiết thì trong quá trình quay sẽ không được thoải mái, sẽ tốt hơn nếu có một sự hiểu biết nhất định giữa hai người. Và khi thật sự vào guồng quay thì chúng em cần phải hiểu nhau hơn.  

PV: Có khá nhiều người đang chờ đợi James Ji sẽ thay thế Nadech tạo thành cặp đôi mới với bạn.
Ya:
Không ai có thể thay thế ai ạ, em mong mọi người sẽ ủng hộ cả hai. Chúng em vẫn chưa vào thời gian quay phim. Hy vọng sẽ nhận được sự ủng hộ, ghép đôi cũng tốt, vì chúng em rất cần sự động viên của mọi người.

PV: Nhưng nhiều fan vẫn yêu thích Nadech-Yaya?
Ya:
Sẽ luôn tồn tại Nadech-Yaya trong tâm trí của nhiều người, nhưng cũng không có gì sai nếu mọi người thích ghép đôi với những người khác vì em sẽ phải diễn với nhiều diễn viên khác nữa. Mọi người thích ghép đôi càng nhiều thì chứng tỏ bộ phim càng thành công.
Em mong Neung Nai Suang sẽ ra mắt một cách tốt đẹp vì em đã đọc kịch bản rồi, phim thật sự rất dễ thương và hài hước. P’Mam và Paa Jaew cũng tốn rất nhiều kinh phí vì nó là phim dài tập, nên em mong phim sẽ nhận được phản hồi tích cực. Phim sẽ lên sóng vào năm sau vì có khá nhiều tình tiết cần quay.

PV: Làm thế nào mà bạn gặp gia đình Nadech ở Nhật Bản?
Ya:
Mẹ của chúng em đã lên kế hoạch cho chuyến đi này ạ, vì trong thời gian đó em và P’Nadech không có lịch quay phim. Cả hai đều có thời gian rảnh. Vì gia đình P’Nadech là người Nhật nên chúng em đã được đưa đi rất nhiều nơi, có cả những nơi em chưa bao giờ đến, vui lắm ạ.
Nếu đi với đoàn du lịch hoặc một nhóm người khác thì chúng em sẽ không có dịp được đi tham quan những nơi đó đâu.

PV: Bạn cảm thấy thế nào khi gặp những người họ hàng trong gia đình Nadech?
Ya:
Mọi người đều rất dễ thương ạ. Họ là người Nhật, dáng người nhỏ nhắn lắm và nói chuyện cũng nhỏ tiếng luôn, nhưng ai cũng đáng mến và em thấy rất vui.
Chuyến đi này không phải là để xác nhận chúng em đang bên nhau, nó chỉ là một chuyến du lịch bình thường. Cả hai có thời gian rảnh và mẹ của chúng em đều muốn đi.

PV: Nghe nói là Nadech thanh toán trọn chuyến du lịch này?
Ya:
Không phải tất cả ạ, những người thân ở Nhật đã quan tâm, chăm sóc tất cả mọi chuyện ạ.

PV: Rất nhiều người đang tự hỏi, tại sao hai bạn không khai mối quan hệ?
Ya
: Hiện tại, anh ấy là người gần gũi với em nhất.

PV: Gần gũi theo nghĩa như thế nào?
Ya:
Chúng em nói với nhau mọi chuyện, em cảm thấy thoải mái khi cùng P’Nadech đi ăn tối hoặc là đi du lịch. Anh ấy luôn là người đầu tiên em nghĩ đến, chúng em làm việc và thân thiết như thế nào mọi người đều có thể nhận thấy.
Chúng em vẫn thường gặp nhau khi đóng  series Rising Sun, và phim vẫn chưa hoàn thành xong. Em nghĩ vẫn còn một khoảng thời gian dài để hoàn tất việc quay phim.

PV: Vậy khi nào thì khán giả sẽ được xem?
Ya:
Em cũng không biết, nhưng chắc chắn sẽ sớm thôi. Chúng em đã quay được rất nhiều rồi, nhưng còn những cảnh hành động thì phải mất rất nhiều thời gian.

Cre pic: BarryYa
Cre eng: http://urassayasubteam.blogspot. ... -for-viera-and.html
V-trans: renlyver

Nadech trên Sudsapda 05/2014

Tôi đã gặp những người bạn mới với tràn đầy tình yêu và tình bạn.

Với những người bạn cùng trưởng thành trong làng giải trí, chúng tôi vẫn luôn yêu thương nhau đến ngày hôm nay, đó là: Yaya (Urassaya Sperbund), Boy (Pakorn Chattaborirak), Mark (Prin Suparat), Margie (Rasi Balatciaga), Mint (Chalida Wijitwongthong), Kim (Kimberry Ann Voltemas Tiamsiri). Chúng tôi luôn luôn bàn bạc,  thảo luận với nhau. Mặc dù mỗi người đều có rất nhiều công việc riêng nhưng chúng tôi luôn có những buổi họp mặt hoặc thỉnh thoảng tụ tập cùng nhau.
Đối với những người bạn cũ, những người tôi từng học chung tại Khon Kean, chúng tôi vẫn thường cùng ra ngoài chơi. Đó là những người bạn mà tôi yêu quý rất nhiều bởi vì chúng tôi đã quen nhau một thời gian dài. Cho đến giờ, tôi vẫn nói chuyện và gặp họ. Tôi cảm thấy đó là điều tốt nhất trong cuộc sống của mình.

Fan hâm mộ luôn ở bên cạnh tôi.
Bên cạnh tình yêu thương của người thân. Thật sự cảm kích khi tôi còn có được cả tình yêu từ những người ngoài gia đình. Tôi thật sự là một người may mắn. Chắc kiếp trước tôi phải tích đức nhiều lắm nên mới được mọi người thương yêu như vậy. Cảm ơn các bạn rất rất nhiều.
Đặc biệt là người hâm mộ, tôi xem họ như những ân nhân của mình. Mỗi lần chúng tôi gặp nhau, fans luôn để lại cho tôi ấn tượng sâu sắc. Khi tôi buồn, chán nản hay mệt mỏi, họ luôn luôn biết điều đó.
Khi có tin xấu xuất hiện, nếu tôi bị hiểu lầm fan sẽ luôn khuyến khích và luôn ở bên cạnh tôi. Nhưng nếu tôi có làm điều gì sai trái, họ cũng sẽ cảnh báo tôi. Đôi khi, họ sẽ để lại tin nhắn thông qua mẹ tôi (cười).

Cre pic: NYclub
Eng-trans: NDW
V-trans: renlyver

Rate

autumn21 + 5 Quên chưa rate cho Cin chăm chỉ :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 21-5-2014 23:16:51 | Chỉ xem của tác giả

Sơ lược nội dung phỏng vấn Nadech tại Grand Opening of Tory Burch Boutique (21/05/2014)

Nadech nói là không đến 100 ngàn baht khi ăn tối với Yaya và mẹ cậu ấy đã trả tiền cho bữa tối. Thời điểm hiện tại, cát-xê của Nadech tăng lên đến 300 ngàn baht cho mỗi sự kiện, và quản lý lo tất cả mọi việc cho cậu ấy.
Nadech không thể tiết lộ con số chính xác cho hợp đồng quảng cáo mới nhất của Mistine với Yaya, nhưng vào khoảng 20 triệu baht. Tuy nhiên cậu ấy cảm thấy hạnh phúc với mối quan hệ hiện tại, chỉ lo ngại Yaya phải làm việc rất nhiều vào thời điểm này sẽ không có thời gian để gặp nhau.

Cre pic: onpic
Eng-trans: Lalin
V-trans: renlyver, Autumn21
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 3-6-2014 22:59:55 | Chỉ xem của tác giả
Yadech trên Saranaedara

Cre: on pic,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 3-6-2014 23:20:37 | Chỉ xem của tác giả

Nếu bạn hỏi tôi thứ nhanh nhất trên thế giới là gì, tôi có thể trả lời ngay rằng đó chính là thời gian. Bởi vì, mới đây chúng ta chỉ vừa chúc mừng năm mới thôi, mà bây giờ thời gian đã trôi nhanh đến tháng 6 rồi.

Ôi! Thời gian trôi thật nhanh. Vậy nên, tôi đã có một ý tưởng tuyệt vời (một lần nữa). Tôi sẽ đi tìm hiểu mối quan hệ của những cặp đôi ngọt ngào. Mối quan hệ của họ như thế nào trong nửa năm qua?

Nhưng các cặp đôi mà tôi tìm hiểu, tôi có thể nói với bạn rằng họ rất đặc biệt!!! như Nadech Kugimiya, Mark Prin, Miu Nitha, Aom Akapan, Margie Rasri, Min Pechaya and Aom Sushar. Họ sẽ nói về tỉ lệ phần trăm phát triển trong môi quan hệ của họ như thế nào? Và điều đặc biệt là! Điều gì mà họ quan tâm nhất về cặp đôi của mình. Tôi đã làm một điều tuyệt vời cho các bạn phải không.

Nadech rất vui vì quen biết Yaya - OHO Magazine

PV: Trong nửa năm qua, cơ hội cho tình yêu giữa bạn và Yaya Urassaya Sperbund là ít hơn hay nhiều hơn nhỉ?

Nadech: Em và Yaya là những người bạn, là anh trai em gái chăm sóc lẫn nhau ạ. Em ấy là một người bạn người rất gần gũi với em và có thể tâm sự cùng em. Nếu có bất kì vấn đề gì xảy ra, chúng em luôn có thể nói chuyện và chia sẻ cùng nhau. Mọi thứ sẽ trở nên tốt hơn. Em rất hạnh phúc vì có một người bạn tốt như em ấy. Em rất vui vì quen biết em ấy. Chúng em đã quen nhau nhiều năm rồi ạ. Chúng em hiểu rõ về tính cách của nhau. Và chúng em vẫn đang tiếp tục học hỏi lẫn nhau ạ. Nếu nói về cơ hội, thì có lẽ em phải tiếp tục bắt chéo ngón tay (cười bẽn lẽn) Và xin hãy tiếp tục ủng hộ các tác phẩm của chúng em hơn nữa ạ.

PV: Phần trăm khả năng hai bạn sẽ hẹn hò với nhau là bao nhiêu?

Nadech: Điều này rất khó nói ạ. (cười)

PV: Điều gì làm bạn lo lắng về cô ấy?

Nadech: Em rất lo lắng cho sức khỏe của em ấy ạ, em ấy ăn rất ít. Thức dậy vào buổi sáng, chỉ với một cốc cà phê không cung cấp đủ năng lượng để làm việc. Em muốn em ấy ăn thêm cơm, chỉ một miếng nhỏ hay một muỗng cơm cũng được, nó sẽ tốt hơn cho em ấy. Đó có phải là cách làm của mọi cô gái phải không ạ? Họ lo lắng về cân nặng của mình. Thực ra, Yaya cũng cảm thấy rằng khuôn mặt của em (Nadech) là nhỏ. Vì vậy, khi chúng em xuất hiện cùng nhau trên TV, Yaya lo lắng rằng trông em sẽ quá gầy. Nhưng trong suy nghĩ của em thì lại muốn em ấy ăn nhiều hơn. Nhưng Yaya không muốn ăn. Chúng em cần dùng rất nhiều năng lượng trong lúc quay phim truyền hình. Vậy nên ăn quá ít là không tốt đâu ạ. Đó là điều mà em lo lắng về em ấy.

Cre: Oho Magazine, NYClub
E-trans: Mikki, Wasabizan, Marino

Bình luận

sao cái bình luận giờ mình mới thấy ta :P  Đăng lúc 7-6-2014 10:21 AM
Cảm ơn ss Thu ạ ^^  Đăng lúc 3-6-2014 11:40 PM

Rate

autumn21 + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 7-6-2014 01:26:59 | Chỉ xem của tác giả

Họ gần như không sống nổi khi xa nhau.

Nadech "để mắt" đến đoàn làm phim của Yaya.

Không cần phải nghĩ ngợi nhiều về tình yêu của cả hai supstar, mới đây Nadech đã thể hiện rõ sự thích thú vô cùng được làm bạn trai Yaya. Có thể thấy rõ ràng rằng Nadech cố ý ăn mặc cùng phong cách với Yaya. Mẹ của cả hai cũng thường lên kế hoạch cho hai người cùng ăn trưa/ăn tối. Quan trọng hơn cả, mặc dù gần đây cả hai không đóng phim chung nhưng Nadech vẫn dõi theo Yaya, chăm sóc cô ấy trong mỗi hoạt động, điều này thật là ngọt ngào quá đi.

“Vâng, em khỏe (cười), chúng em vẫn ổn mặc dù không gặp nhau được nhiều. Em vẫn nắm rõ mọi việc của em ấy và biết em ấy đang làm gì. Ví dụ như khi Ya diễn với James Ji (cười), em ấy đã tập luyện rất tốt rồi nên chúng em không nói chuyện. Mới đây chúng em có gặp nhau ở các sự kiện, buổi chụp hình, cả hai đều có công việc riêng nên khá là bận. Em ấy có phim cùng lúc với em. Rất khó để chúng em có thể gặp nhau, đi ăn chung, hoặc là nói chuyện cùng với mọi người trong nhóm. Tuy nhiên, chúng em vẫn nói chuyện đều đặn về công việc hằng ngày, thỉnh thoảng em cũng đến xem em ấy diễn vì em sẽ biết mọi người xung quanh em ấy nhiều hơn.”

Điều này thật là ngọt ngào, tôi mong ngày công khai tình yêu của họ sẽ tới sớm. <3

Cre: Zupzip Magazine
E-trans: lovely_k, asianfuse/ Link

Rate

autumn21 + 5 Cảm ơn em ^_^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 7-6-2014 10:37:00 | Chỉ xem của tác giả

Mae Keaw: "FC thân mến, tôi muốn chia sẻ cho các bạn một câu chuyện. Dù rằng chỉ là một mẩu chuyện nhỏ thôi nhưng nó rất có ý nghĩa với tôi và Nadech. Khi đang đứng cạnh hàng rào, chúng tôi nghe ai đó kêu đói. Nadech và tôi quay lại nhìn và mỉm cười. Và Nadech nói rằng: thật tội! Sau đó, Nadech đi trở lại xe và cho người đó tiền để mua thức ăn. Tôi cảm thấy rất vui. Có vừa đủ thời gian để tôi chụp lại khoảnh khắc ấy. Tôi chỉ muốn chia sẻ câu chuyện với các bạn, có lẽ nó sẽ xoa dịu tâm hồn các bạn lúc này."

E-trans: Marino. Thanks NFC for sharing
Cre: keaw_jung

Rất lạ là đột nhiên Nadech nói bóng gió về người con gái đặc biệt trong trái tim cậu ấy rằng cô gái đó phải là người có làn da bánh mật. Điều này làm rất nhiều người mỉm cười và chỉ dõi theo Yaya để xem liệu em ấy có phải là cô gái đặc biệt đó không vì Yaya cũng có làn da bánh mật.

Cre: on pic, news from M2F newspaper, @kwankao2010
E-trans: Mikki,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 8-6-2014 23:47:56 | Chỉ xem của tác giả
Nadech Kugimiya, tấm lòng cũng đẹp như con người.

Giúp đỡ bé gái bị tâm thần.

Bức ảnh Nadech Kugimiya cho tiền một bé gái tâm thần đến xin tiền mua đồ ăn đã chiếm trọn trái tim của fan hâm mộ. Cộng đồng mạng khen ngợi  Nadech là người hùng không chỉ trên màn ảnh mà cả ở đời thực. Mới đây, tôi có cơ hội được gặp Nadech tại Grand Opening The Mercury Ville. Vì vậy, tôi đã hỏi cậu ấy về sự việc ngày hôm đó mà tôi thấy trên IG của Mae Kaew.

- Mae đăng tải một bức ảnh cậu đang cho tiền người nào đó?
- À, hôm đó em đi xem xe với mẹ. Bỗng nhiên có một bé gái bị tâm thần đến và nói rằng đói bụng nên em đã cho cô bé ấy 100 baht. Số tiền đó đủ cho 3 bữa ăn, và mọi người xung quanh cũng nói rằng cô bé dùng tiền để mua đồ ăn. Nên em cho cô bé tiền.

- Điều gì khiến cậu cho cô bé tiền?
- Thực ra em cũng hay làm vậy, nhưng lần này mẹ em lại chụp hình.

- Cậu có sợ mọi người sẽ nghĩ rằng cậu làm điều này vì danh tiếng của cậu không?
- Không ạ, em không nghĩ sẽ làm vậy để gây ấn tượng với ai cả.

- Cậu có sợ sẽ có nhiều người đến xin tiền không, khi giờ mọi người đều biết tin này?
- Sẽ rất hạnh phúc khi ta giúp đỡ người khác ạ, nhưng cũng có mức độ thôi.

- Bản thân cậu khi có ý định bố thí, có khi nào cậu có ý nghĩ nên hay không nên bố thí không?
- Cũng không có hạn chế cho trường hợp nào cả.  Em cảm thấy tội nghiệp nên bố thí cho họ thôi ạ.

- Giờ có rất nhiều người xem cậu như người hùng không chỉ trong phim ảnh mà còn cả ờ đời thực?
- Thật ạ? (cười) Nếu có cơ hội làm những điều tốt đẹp thì hãy nhanh chóng làm đi ạ, vì xã hội chúng ta có rất nhiều người cần được giúp đỡ. Vì vậy, nếu mọi người cùng chung tay góp sức, mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn nhiều. Chúng ta cùng sống yên bình dưới ân đức của Nhà Vua.

- Trông cậu dạo này có vẻ rất khỏe mạnh?
- Em quay phim 7 ngày một tuần. Đôi khi em kết thúc công việc rất trễ. Nên  em không có thời gian để tập thể hình. Nhưng đây toàn là cơ bắp không đấy ạ, không có mỡ đâu. Khi nào thấy mệt, em phải ăn. Nếu có mỡ thừa thì chỉ ở những bộ phận nhất định như mông em thôi ạ.

- Chuyện tăng cân có ảnh hưởng đến công việc của cậu không?
- Nó ảnh hưởng đến trang phục của em ạ (cười).

- Bản thân cậu có dễ tăng cân không?
- Không hẳn ạ. Nhưng em thích ăn lắm ạ. Nhưng em cũng giảm cân rất nhanh nếu có thời gian rảnh.

- Nhiều người nói đến chuyện cân nặng của cậu, cậu có định dành thời gian để giảm cân không?
- Thật ra em cố gắng giảm cân từ từ ạ. Nhưng em cũng không để tâm chuyện đó lắm vì em ăn để bù đắp lại lượng năng lượng em bị mất.

- Yaya nói gì về cân nặng của cậu không?
- Em ấy nói trông em dễ thương lắm ạ (cười).

- Vậy ý Yaya là em ấy thích cậu trông khỏe mạnh như thế này phải không?
- Không đâu ạ, em ấy chỉ nói thể để cổ vũ cho em thôi (cười)

Cre: Sanook.com, Link, NYClub
Eng-trans: Marino
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 15-6-2014 00:40:47 | Chỉ xem của tác giả
Rời khỏi group chat, Nadech - Yaya không vui về lý do Mark và Mẹ của Mint xích mích.

Yaya: Thật sự thì ngày hôm đó chúng em đang quay lakorn nên không biết chuyện gì đã xảy ra.

Nadech: Chúng em không biết về việc này. Vì không nắm bắt được tình hình hiện tại khi đó đang xảy ra chuyện gì và không muốn xảy ra vấn đề nên chúng em đã rời khỏi nhóm LINE trước. Lúc đó chúng em không để tâm nhiều đến chuyện này.

Yaya: Em nghĩ đây là vấn đề cá nhân của P’Mark và Mint. Chúng em chỉ có thể cố gắng hết sức động viên và ủng hộ tinh thần hai người họ.

Nadech: Chúng em luôn ủng hộ cả hai người, dù có chuyện gì cả nhóm vẫn là bạn của nhau. Chúng em có chút bất ngờ khi có xích mích trong nội bộ. Chúng em có lẽ sẽ không hỏi thêm điều gì, cũng không muốn nói thêm bất cứ chuyện gì vội. Tình hình trước nhất, là mong hai người họ sẽ giải quyết mọi chuyện êm đẹp.

Yaya: Nhóm chúng em sẽ không tan rã, mỗi người trong nhóm luôn là bạn bè thân thiết của nhau. Vẫn luôn ủng hộ và động viên nhau hết mình.

Nadech: Trong cuộc sống, chúng ta chắc chắn không thể tránh khỏi xung đột, nhưng từ đó sẽ có những mặt cải thiện để mọi chuyện tốt hơn. Chúng em cũng không thể tránh né nhau hoài được, dù sao nhóm thuộc cùng một nhà đài, chúng em vẫn sẽ làm việc và đi chơi ăn uống cùng nhau.

Yaya: Quan hệ giữa Mint và Kim vẫn tốt. Là vấn đề của P’Mark và Mint, không liên quan đến người khác ạ. Chúng em vẫn là bạn và quan tâm nhau.

Nadech: Chúng em mong mọi chuyện kết thúc êm đẹp và mong cả hai sẽ hiểu hơn về nhau bất kể chuyện gì đã xảy ra. Chúng em là người ngoài cuộc nên sẽ không thể hiểu rõ tường tận chính xác sự việc. Chúng em vẫn luôn dõi theo và sẽ là chỗ dựa tinh thần cho cả hai người. Thật ra, nhóm em vẫn thường cùng tụ tập ra ngoài ăn uống, tùy lúc, phụ thuộc vào người nào có thời gian rãnh rỗi.

Yaya: Công việc là nhiệm vụ của chúng em nên tất cả mọi người luôn luôn làm việc hầu hết thời gian vì vậy nhóm chúng em không thể nói chuyện với nhau hàng ngày. Lần trò chuyện gần đây nhất cũng đã qua một thời gian rồi.

Nadech: Chúng em không biết có xích mích xảy ra. Khi em thấy mẹ của Mint em vẫn chào hỏi cô như thường lệ. Thật ra khi chúng em gặp vấn đề hoặc các vấn đề về cá nhân chúng em không thảo luận trong nhóm trực tuyến. Ví dụ giữa Yaya và em khi có chuyện hoặc vấn đề gì chúng em không nói về nó.
Chúng em thường nói về những chuyện vui vẻ và có tính thư giãn. Bạn bè sẽ luôn luôn là những người bạn, sẽ luôn hết lòng ủng hộ mọi người. Nếu có bất cứ điều gì nhóm chúng em cần phải chỉ bảo lẫn nhau, chúng em sẽ làm như vậy, những gì có thể nói chúng em sẽ nói.

Cre pic: Barry.Ya
Cre: http://sugar-daily.com/leaving-t ... k-bashes-mints-mom/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách