Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Trans] Tổng hợp News, Intervews, Magazines, Fan's account

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 23-3-2014 00:13:09 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc sống không bao giờ thấy cô đơn

Nadech cho biết cuộc sống của mình không bao giờ cô đơn...
Nadech đã thừa nhận rằng nếu xem như một cặp đôi ngọt ngào thì…cậu ấy với Yaya là tốt nhất.
Dường như siêu sao Nadech Kugimiya có rất nhiều công việc bận rộn; nhưng trong cuộc sống, cậu ấy không bao giờ cảm thấy cô đơn...

Gần đây, Jaa Wael gặp được Nadech tại một buổi hòa nhạc nổi tiếng tổ chức ở Thái Lan. Nhưng Yaya không xuất hiện.
Ah! Đây không phải là ngày làm từ thiện, đó là lý do tại sao không thấy Yaya đi cùng. Vì những thể loại như thế này chúng ta thường đi với bạn bè nhiều hơn.

Nói về việc từ thiện. Gần đây, cặp đôi này đã phỏng vấn cùng nhau tại buổi ra mắt Lays hương vị mới. Họ khuyến khích tất cả các fan chung sức tham gia từ thiện.

Nadech: chúng em sẽ hỗ trợ cho ngôi chùa ở tỉnh Khon kean để xây một bức tượng Phật đang nằm, có chiều dài trên 20 mét. Chúng em đã thông báo số tài khoản ở IG của Mae Kaew, nếu bạn nào muốn quyên góp, hãy theo dõi trên IG. Đó là tài khoản chung của em và Yaya, đã có khoảng 400.000 baht trong ngân hàng.

Bên cạnh đó, gần đây tôi nghe nói rằng cả hai bạn đã thiết lập lại một số hoạt động trong fanclub.

Nadech: Đó là ý tưởng của người lớn và cả chúng em. Vì đã có một số thông tin về lịch trình làm việc bị đăng sai trên các trang web. Sự việc sẽ nghiêm trọng nếu ai đó làm theo những thông tin sai lệch. Vì vậy, chúng em chỉ muốn làm cho mọi thứ rõ ràng, vì lợi ích của cả hai bên.

Yaya: Thật ra, mọi việc đã hoàn thành xong rồi. Bởi vì chỉ do một số ít người làm thôi. Còn với fanclub yêu mến chúng em thật sự thì tất cả mọi người đều hiểu và thông cảm, không có vấn đề gì hết. Mọi chuyện vẫn giữ nguyên như thường lệ.

Cre: NDW(Eng)
Eng-trans: Marino
Viet-trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn Cin chăm chỉ :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 23-3-2014 12:18:11 | Chỉ xem của tác giả
Fanaccount về việc trêu chọc Yaya của Nadech:

Sau khi Mae Keaw post tấm ảnh này lên IG, có 1 bạn đã comment chia sẻ câu chuyện nhỏ thế này:

"Chúng ta đều biết rằng Yaya không hiểu tiếng Thái trôi chảy lắm nên khi gặp vấn đề cần giúp đỡ để hiểu rõ hơn cô bé sẽ tìm đến người khác để hỏi, và đó không ai khác là anh trai Barry (Nadech). Tuy nhiên, Na vốn rất thích trêu chọc Yaya và hầu như sẽ dịch nó theo hướng hoàn toàn khác đi. Khổ thân Yaya, con bé không biết gì và tin tưởng “ông anh” hoàn toàn, sau đó tiếp tục sử dụng những từ đó với người lớn. Khi Yaya phát hiện ra mình bị lừa con bé đã quay lại hờn dỗi với Na. Thông thường, Yaya sẽ chỉ nhẹ nhàng chạm vai hoặc tay của Na, nhưng lần này thì con bé đánh anh nó mạnh hơn. Vâng, người gây ra tội lỗi (là Na đấy) sẽ chỉ biết hét lên: "Anh bỏ cuộc, anh đầu hàng!!!"

"Bất cứ ai nhìn thấy cả hai cũng sẽ rất thích và ngưỡng mộ họ vì Yaya chỉ cần lườm một cái từ xa là Nadech sẽ phải đầu hàng rồi."

Cre ảnh: Mae Keaw IG
Cre tin: Nadechyaya.com
E-trans: Vimalee
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 23-3-2014 21:17:05 | Chỉ xem của tác giả
Những mẫu tin nhỏ của Yadech 2

Nadech & Yaya, hai bạn có những kỷ niệm đáng nhớ chung nào không?

Nadech: Em không nhớ rõ luôn ạ, vì kỷ niệm khó quên thì nhiều lắm (haha). Yaya là một cô gái rất dễ thương, tốt bụng và lúc nào cũng quan tâm lo lắng cho người khác. Nếu mọi người ở trường quay thì sẽ biết rõ hơn về điều đó, em ấy rất giản dị, dễ chịu và không bao giờ kiêu căng hay coi thường ai cả. Kỷ niệm đáng nhớ à...ừm.. em không biết nói cái nào hết. (Yaya: À đúng rồi, ngày mà tụi mình quay 3zaap, em đã trang điểm cho anh đấy, thật đúng là kiệt tác về trang điểm mà em chưa từng có). À phải, đẹp lắm.
Yaya: Còn em thì kể từ ngày đầu tiên cho đến giờ, đã có rất nhiều chuyện xảy ra đến mà em không thể nào diễn tả nổi. Nhưng có một điều phải nói, đó là... anh ấy là một chàng trai rất tốt đấy ạ, và lúc nào cũng thích trêu ghẹo, chọc phá em nữa. Haha...em đùa thôi. Từ trong mắt anh ấy, em có thể nhận thấy rằng anh ấy là một người chân thành. Nhưng nếu anh ấy có nói dối thì em sẽ đoán được ngay, vd như P'Nadech sẽ không nhìn thẳng vào em và hành động của anh ấy hơi kỳ lạ một chút. Và lúc ấy có nghĩa là đã có chuyện gì đó không bình thường với P'Nadech. Đúng không anh?
Nadech: Đúng vậy, đúng vậy. (Haha)

Cre pic: IG @ket_love_ny
E-trans: IG @lalin_fit

♥ ♥ ♥

"Nadech là một cậu bé ngoan. Cậu ấy đã tự vào chùa tĩnh tâm khi làm lễ hỏa táng của bà." (Theo lời @Nadechpantip nói)

(Gần đây cũng có tin tức Nadech sẽ đi tu một thời gian. Theo tìm hiểu thì đạo Phật luôn đươc coi là quốc đạo ở Thái Lan. Dưới thời đại của Sukhotai, một vị vua đã xuất giá đi tu và đây cũng trở thành truyền thống lịch sử của Thái Lan. Nam đi tu, nữ cắt tóc chính là phong tục của đất nước này. Con trai Thái Lan khi ngoài 20 tuổi phải đi tu từ 5 ngày đến 3 tháng. Kể cả quốc vương cũng không ngoại lệ. Con trai Thái Lan đến tuổi thành niên bắt buộc phải đi tu, vào chùa sống một thời gian, nếu không trong cả cuộc đời mình chàng trai sẽ không được mọi người tin yêu, đặc biệt kết hôn sẽ trở thành vấn đề khó khăn đối với anh ta.)

Cre pic: keaw_jung IG

Rate

autumn21 + 5 Cảm ơn e ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 24-3-2014 07:43:01 | Chỉ xem của tác giả

NADECH QUYẾT RŨ TRONG MÙA HÈ NÓNG BỎNG

Bước vào thời điểm tháng Ba với những cơn sóng ấm nóng thổi trên làn da của bạn. Tạp chí Praew cùng với chàng siêu sao điển trai Nadech Kugimiya đã đến chụp hình cho những bức ảnh của mùa hè nóng bỏng này. Đây là bộ ảnh thời trang mới lạ có lẽ sẽ khiến cho cậu ấy cực kỳ đẹp trai từ đầu đến cuối. Ngoài ra còn có một câu chuyện vui và dí dỏm xung quanh buổi chụp hình này.

Nadech đến điểm tập trung buổi chụp hình từ rất sớm. Cậu ấy tươi cười chào hỏi tất cả nhân viên “Đã lâu rồi em chưa đến biển. Em muốn nói lời cảm ơn đến tạp chí Praew đã mời em đến đây.”

Trước khi chuyên gia trang điểm bắt đầu công việc, Nadech bổng dưng trở thành một DJ. Cậu ấy mở nhạc từ chiếc Macbook của mình khiến cho bầu không khí vui nhộn hẳn lên. Nadech bắt đầu di chuyển nhẹ nhàng giống như một dân DJ vui vẻ thực thụ. Trong thời gian trang điểm, có ai đó đã hỏi chơi để chọc ghẹo rằng: “Barry, cậu có muốn lấy vợ không?”. Chuyên gia trang điểm P’ Mai Ratchada đã trả lời trước cậu “Hãy nói cho mọi người biết rằng cậu sẽ lấy con trai đi. Có lẽ cậu sẽ là người đầu tiên trong ngành giải trí tiết lộ bí mật này đấy. Nói cho mọi người biết sự thật đi nào.” và Barry mỉm cười... Mọi người đã cười rộ lên khi cậu ấy trả lời: “Đây là điều anh muốn mà nhỉ? Còn em thì không nghĩ vậy đâu.”

Khi trang điểm xong, Nadech nói “Em đã sẵn sàng rồi” và sau đó đi vòng quanh để phụ mọi người mang túi xách… Ôi! Nadech, cậu đúng là một chàng trai ga lăng đích thực. Trước khi đứng dưới trời nắng, nhân viên đã hỏi rằng: “Cậu có muốn dùng lotion chống nắng không?” Cậu ấy lắc đầu nói không sao cả và thậm chí còn không mang theo cả cây dù: “Cậu có thể mang theo dù mà.” - “Mọi người không cần lo cho em ạ. Em không sao đâu.” Thật đúng là khí chất đàn ông! Các bạn có thể sẽ yêu cậu ấy cả trăm lần nếu ở gần bên Nadech đấy. Tôi muốn nói rằng dù cho các bạn không phải là phụ nữ đi nữa thì vẫn sẽ phải khen Nadech như vậy. Trên đường đi lên du thuyền, có một người đàn ông trông nom chiếc thuyền nói rằng “Ôi! Ngoài đời Nadech còn đẹp trai hơn cả trên TV nữa.” và Nadech cười toe toét và sẵn sàng chụp hình dưới nắng nóng.

Nhà tạo mẫu bắt đầu thử cho cậu ấy những bộ quần áo đắt tiền, trên chiếc du thuyền Nadech trông rất đẹp trai và hợp thời trang. Chúng tôi phải nói lời cám ơn đến Champ Vitawas Shinbarmee đã cho chúng tôi sử dụng chiếc du thuyền thanh lịch này cho buổi chụp hình của Nadech.

Bên trong ngành giải trí lúc nào cũng mang theo nhiều móng vuốt. Khi bạn hoàn thành một công việc xuất sắc, mọi người sẽ tung hô hoặc khen ngợi bạn. Nhưng nếu bạn thất bại thì ai ai cũng muốn lấn át bạn cả. Em rất ít khi để tâm đến những điều xung quanh và tự biết trách nhiệm của bản thân là những gì. Vì em hay có hướng suy nghĩ tích cực nên đó là lý do tại sao em luôn sống một cách thoải mải, không căng thẳng và không có thù địch ai cả.

~~~
Cre: Praew Magazine

♥  ♥  ♥

5 CÂU HỎI VỀ BARRY - NADECH KUGIMIYA

1. Những ngày thơ ấu của Nadech
Khi còn bé, em khá thích truyện tranh. Em thích Khủng Long Zoid, có lần em đã nói mẹ dẫn em vào trung tâm mua sắm để mua nó. Em đã giữ nó trong tủ trưng bày trong nhà. Đôi khi em còn mua nhiều mẫu giấy mô hình rồi lắp ráp chúng lại với nhau (cười).

2. Dân Taekwondo chuyên nghiệp (lúc nhỏ)
Đó là trong thời gian khi tỉnh Khon Kean được giới thiệu môn thể thao có tên là Taekwondo. Sau đó thì mẹ em đã đưa em đến lớp học. Em thật sự rất yêu thích môn võ này vì mình có thể học cách đấm đá như thế nào. Em đã học Taekwondo khoảng 4-5 năm. Có một lần em được đến Baan Bung để dự thi. Em phải thi đấu để giành huy chương vàng với các bạn bên Lào. Mẹ dặn em là phải thật cẩn thận, vì người Lào họ đều ăn xôi nên rất dẻo dai, các bạn ấy đá rất hăng. Nhưng em không hề sợ. Em nói với mẹ rằng “Con cũng ăn xôi mà. Quyết tâm chiến đấu nào!!!” Và cuối cùng là em bị bạn vận động viên Lào đá. Em đã thua cậu ta và chỉ nhận huy chương Bạc thôi (cười).

3. Môn thể thao yêu thích – X-treme sports (những môn thể thao hành động)
Em muốn chơi cái gì đó mang tính thử thách một chút như là nhảy dù, nhảy Bungee hay là đua thuyền. Nhưng em chưa chơi được trò nào cả. Nếu mọi người hỏi em là những trò này có nguy hiểm hay không, thì em sẽ trả lời là Có, chúng khá nguy hiểm đấy ạ. Nhưng em nếu chơi những trò đó thì sẽ rất vui. Có nhiều người không biết rằng em đã đi lướt ván theo ca-nô và sau đó thì rơi xuống sai vị trí. Khi té như vậy em bị đau lắm ạ, và hầu như không ngồi dậy được hay đi bộ được dù chỉ một khoảng. Lúc đó em gần như phát khóc lên.

4. Một công việc tốt. Việc học hành nổi trội.
Em nghĩ bản thân mình khá may mắn vì có rất nhiều việc dường như được sắp xếp và chuẩn bị khá hoàn hảo. Ví dụ như: mỗi ngày thì P’Aar (Aarsha – chị quản lý Nadech) đều định ra khoảng thời gian làm việc cho em một cách thích hợp nhất, Mẹ thì luôn đánh thức em dậy vào sáng sớm và đưa em đi học. Ở trường đại học em có nhiều bạn bè và em cũng luôn cố gắng duy trì liên lạc với các bạn ấy. Vậy nên đó là lý do em đã tốt nghiệp đại học trong vòng 4 năm học. Điều đó không xảy nếu chỉ có mình em, em không thông minh đến như vậy đâu. Nhưng em bắt buộc bản thân mình phải kiên trì, vì mọi người xung quanh em và cả gia đình em nữa, họ luôn cỗ vũ em làm hết mình đến bước cuối cùng.

5. Mục tiêu trở thành sinh viên danh dự
Vẫn chưa…vẫn chưa đâu ạ… Điểm bình quân chuyên ngành của em hơn 3.2 GPA và năm nay em sẽ tốt nghiệp. Em có quay một bộ phim ngắn cho luận án tốt nghiệp “Mr. Peter Project – Nhiệm vụ chiến thắng trái tim cô nàng”. Đây là một bộ phim hài hước và mang tính châm biếm. Nó theo kiểu phim hài phương Tây. Em cũng đóng vai chính trong bộ phim này đấy ạ. Em sợ rằng sẽ không ai xem phim của em đạo diễn mất. Vì thế nên em phải đóng vai chính trong phim (cười). Nhưng đồng thời vừa diễn xuất vừa đạo diễn cho phim em cảm thất rất rất mệt luôn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 27-3-2014 17:26:00 | Chỉ xem của tác giả
(26/03/2014)Phỏng vấn Yadech tại Lays Summer Beach party

Trong cuộc phỏng vấn, Nadech và Yaya đã nói về hương vị Lays mới: Sò điệp nướng bơ tỏi, là hương vị để chào đón mùa hè này.
Cả hai đều nói rằng nó rất ngon và rất nhiều người thích nó.

Nadech: Đây là cách tuyệt vời để chào đón mùa hè với một hương vị mới mẻ mà mọi người đều yêu thích .
Yaya: Vâng đúng vậy ạ, hôm nay Lays thậm chí còn mang biển đến với chúng em.
Nadech: Các thiết bị cho sự kiện ngày hôm nay thật sự rất đẹp, mọi thứ được chuẩn bị rất công phu.

PV: Cả hai đã gắn bó với Lays được bao nhiêu năm rồi?
Nadech: Em không chắc chắn lắm, chắc cũng được 3-4 năm rồi.
Yaya: Vâng

PV: Vậy hai bạn có cảm nghĩ gì sau khi được thưởng thức hương vị Lays mới?
Yaya: Sò điệp, bơ và tỏi là một sự kết hợp tuyệt vời, em thích mùi vị này lắm.
Nadech: Khi mọi người mở bao bì sẽ cảm nhận được mùi vị rất thơm, vì có thể ngửi thấy mùi bơ, tỏi. Hương vị thật sự rất ngon .

PV: Vậy chắc hai bạn cũng đã thưởng thức được khá nhiều rồi đúng không?
Nadech: Vâng, tụi em đã ăn rất nhiều trong quá trình quay quảng cáo, và cũng rất vui nữa.
Yaya: Vâng

PV: Hai bạn có dự định gắn bó với Lays một khoảng thời gian dài trong tương lai không?
Nadech: Cũng đã gắn bó được kha khá thời gian rồi.
Yaya: Vâng.

PV: Gần đến lễ Songkran (Tết cổ truyền của Thái Lan) rồi, hai bạn có dự định đi đâu đó cùng nhau không? Ví dụ như làm từ thiện chẳng hạn?
Nadech: Em thì không ạ. Nhưng Yaya có đó.
Yaya: Không phải vào thời gian đó đâu, có lẽ vào khoảng tháng 6.

PV: Làm thế nào Nadech biết rõ lịch trình của Yaya thế?
Nadech: Tại vì chúng em gặp nhau thường xuyên mà.
Yaya: Nếu có bất kỳ hoạt động nào, chúng em sẽ luôn luôn rủ nhau cùng tham gia.
Nadech: Vâng.

PV: Yaya đã có những dự định gì vào tháng 6?
Yaya: Em sẽ kết hợp cùng với trường cũ của mình là The Regent's School Pattaya. Chúng em sẽ đi đến Chiang Mai để xây dựng một trường học mới.
Nadech: Một ngôi trường mới cho trẻ em.

PV: Hai bạn có dự định té nước (phong tục trong lễ hội) cho nhau vào tết Songkran không?
Nadech: Tạm thời thì chúng em chưa biết.
Yaya: Vâng, em cũng không chắc, có thể em sẽ có lịch quay lakorn hoặc một vài việc khác.
Nadech: Vâng, đúng vậy.

PV: Hai bạn có thảo luận với nhau những nơi mình muốn đi không?
Nadech: Chúng em có nói với nhau về những địa điểm du lịch ở Thái Lan và nước ngoài. Yaya có nhiều hiểu biết về vấn đề này lắm.

PV: Yaya giới thiệu cho Nadech vài địa điểm đặc biệt đi.
Yaya: Cho tết Songkran này ạ? Anh có thời gian rảnh không, P’Nadech?
Nadech: Anh cũng chưa biết nữa.
Yaya: Chúng em vẫn chưa có lịch cụ thể.

PV: Vậy nếu Yaya có thời gian rảnh thì sao?
Yaya: Em không chắc, nhưng em nghĩ lịch trình nên cho phép em rảnh vào tết Songkran.

PV: Nadech có tặng gì cho Yaya vào ngày Sinh nhật không?
Yaya: Không có tặng ạ, nhưng anh ấy có gửi lời “Happy birthday”.

PV: Nadech không có tặng quà cho Yaya sao?
Nadech: Vâng ạ, nhưng em có đến cùng với nhiều bạn bè nữa, để tạo bất ngờ cho em ấy.

PV: Vậy nếu Yaya muốn cậu tặng quà thì sao?
Nadech: Dĩ nhiên, nếu Ya muốn em sẽ tặng bất cứ lúc nào.

PV: Yaya có muốn quà gì không?
Yaya: Năm nay em đã đặt ra một quy tắc cho mình, là không nhận quà sinh nhật ạ.

PV: Tại sao thế?
Yaya: Trong tiệc sinh nhật của em, em thích những món handmade đơn giản thôi. Phòng của em cũng không còn đủ chỗ chứa quà nữa rồi.
Nadech: Fan đã gửi tặng rất nhiều quà.

PV: Nếu Yaya muốn quà handmade thì Nadech có thể đan khăn choàng cho bạn?
Yaya: Anh ấy có viết thiệp sinh nhật cho em.
Nadech: Vâng, thiệp chúc mừng sinh nhật
Yaya: Em rất vui vì nhận được thiệp.

PV: Vui vì tấm thiệp “thay lời trái tim Nadech muốn nói” phải không?
Yaya: Những thứ như đồ handmade, đôi khi nhìn những món quà như vậy, nó sẽ luôn gợi lại cho em thật nhiều kỉ niệm.

PV: Cậu thật sự không tặng quà cho Yaya?
Nadech: Vâng, không ạ, năm nay em không tặng quà gì cho Yaya.
Yaya: Ổn thôi, không sao hết ạ.

PV: Có tiêu đề trên bài báo ghi rằng ''Yaya đã bắt quả tang Nadech đang nói chuyện với một người khác''
Nadech: Không có người nào đâu ạ, em đã giải thích rõ ràng vấn đề này rồi. Mọi chuyện không có gì hết. Em không biết từ đâu lại có tin như thế này, nhưng thật sự không có chuyện đó đâu.

PV: Cô gái đó là một người mẫu?
Nadech: Vâng, nhưng em đã giải thích rõ ràng rồi ạ. Mọi chuyện thật sự không có gì hết.

PV: Yaya cảm thấy như thế nào về việc này? Có thấy bất ngờ không?
Yaya: Không ạ, kết giao với bạn bè là chuyện bình thường thôi, nên em không có nghĩ gì nhiều về vấn đề này.

PV: Yaya có từng tìm hiểu chuyện này không?  
Yaya: Không có ạ. P’Nadech có quyền làm những chuyện anh ấy muốn.

PV: Yaya có trêu chọc Nadech về tin tức với những cô gái không?
Nadech: Thỉnh thoảng ạ.
Yaya: Có vài lần thôi, vì đây cũng là chuyện riêng tư thuộc về cá nhân mỗi người.

PV: Nadech phủ nhận việc đó, có nghĩa là Nadech chỉ nói chuyện với mỗi Yaya?
Nadech: Không đâu, em nói chuyện với tất cả mọi người. Khi làm việc với nhau thì em cần phải nói chuyện, giao lưu với mọi người.

PV: Vậy có nghĩa là hai bạn tin tưởng lẫn nhau?
Nadech: Yaya là một trong những người thân thiết với em nhất trong ngành giải trí .

PV: Có dự định cho một mối quan hệ tiến xa hơn mức bạn bè không?
Nadech: Như thế này là tốt rồi ạ.

PV: Hai bạn có nói với nhau về những chuyện như: ai đó đang có ý tán tỉnh mình chẳng hạn.
Yaya: Những việc như thế này em thường tâm sự với chị em thân thiết thôi.

PV: Có người nào hiện tại đang có ý với Yaya không?
Yaya: Thật sự thời điểm hiện tại không có ai đâu ạ.

PV: Có khi nào những người đó lo ngại Nadech không?
Yaya: Không phải đâu, là do em không có gặp người nào hết.
Nadech: Em ấy bận rộn làm việc ạ.

Và cuối cùng Nadech phải lên tiếng xác nhận một lần nữa rằng: không có gì giữa mình và cô người mẫu đó.
Nadech nói họ biết nhau và đã làm việc với cô ấy trước đây. Nhưng không có bất cứ chuyện gì xảy ra giữa họ.

Cre+eng-trans: http://urassayasubteam.blogspot.se/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 2-4-2014 17:15:47 | Chỉ xem của tác giả

►Top 5 người phụ nữ trong trái tim Nadech.

1. Yaya
Nadech nói: "Em phải nói rằng, Yaya rất dễ thương (cười). Khả năng diễn xuất của Yaya tốt lắm, em có thể diễn nhiều vai có tính cách đa dạng khi hợp tác với em ấy. Yaya cũng là một người dễ chịu và thoải mái, em ấy không phải là một diễn viên "kén cá chọn canh", em ấy có thể đóng tất cả các vai được yêu cầu. Yaya thật sự rất đáng yêu và hồn nhiên (trái tim)"

Cre: Z-News
Cre pic: ny club

Nadech - Seventeen No.137- April 2014

1. Yêu nhất ► Tốc độ. Em lái xe rất nhanh
2. Ghét nhất ► Con gián
3. Cái gì đẹp nhất ► Biển. Em yêu biển.
4. Đẹp trai nhất là ► Nadech (tự trả lời xong rồi ngồi cười haha)
5. Món ăn chính của bạn ► món trứng chiên do chính tay em làm bằng tình yêu... 6. Món ăn ngon nhất ► Somtam Pu Plara (món xà lách đu đủ với cá lên men)
7. Ngọt nhất là ► bánh Banoffee. Em thích ăn bánh này. Có lần buổi tối 11h một mình em “quất” tới 5 hộp lận.
8. Bạn muốn điều gì nhất ► Em muốn một ngày có hơn 24 tiếng đồng hồ.
9. Nadech là người ► không bao giờ chịu ngồi yên, lúc nào em cũng cần phải làm việc gì đó mới chịu nổi

Cre pic: NYClub
E-trans: Oregul (thank you for your translation)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 7-4-2014 17:32:56 | Chỉ xem của tác giả
[FAN ACCOUNT] Trên chuyến bay trở về sau cuộc từ thiện

"Sau khi tham gia việc từ thiện và nghỉ ngơi tại nhà Nadech ở Khon Khan thì mọi người lên máy bay quay trở về. Thông thường, Nadech sẽ là người đầu tiên rơi vào giấc ngủ, nhưng lần này Yaya lại là người ngủ trước nên cậu ấy đã phải nghĩ ra kế hoạch trêu người khác.
Hôm nay, Nadech sẽ không trêu chọc, đùa giỡn với Yaya nữa vì Yaya đã phải học bài cho buổi kiểm tra, em ấy hầu như không có đủ thời gian để học bởi vì công việc rất bận rộn. Nadech lên kế hoạch chọc Mae Keaw - đang ngồi bên cạnh cậu ấy, nhưng bà cũng đã ngủ thiếp đi. Đột nhiên, Nadech nghe thấy một giọng nói nhẹ nhàng, nói muốn uống nước trái cây. Sau đó, cậu ấy tìm kiếm trong mấy cái túi rồi lấy nước trái cây và ống hút đưa cho Yaya đang ngồi ở phía trước câu ấy. Nadech cũng hỏi thăm Mae Pla ngồi bên cạnh Yaya xem bà có cần gì không. Sau khi chăm sóc tất cả mọi người, cậu ấy mới làm việc riêng của mình và tặng chữ kí cho fan xung quanh. Thật là đáng yêu!"

Cre Eng: Vimalee

--

Phỏng vấn Nadech – Seventeen No.137 April

Không chỉ có người hâm mộ hay giới truyền thông muốn biết về những câu chuyện của Nadech Kugimiya. Nhiều người bạn trong ngành giải trí cũng dành 1 câu hỏi cho cậu ấy.

Esther: Bạn cận bao nhiêu độ?
Nadech: 3,75. Nếu tôi không phải làm việc thì tôi sẽ đeo kính. Hiện tại tôi có 2 cặp kính và tôi sẽ mang 1 cặp đến khi nó bị gãy.  Tôi không tự tin với mắt kính nếu nó không vừa khuôn mặt mình. Bạn có thể để ý thấy tôi không mang kính râm hay kính tròng đen. Tôi nghĩ chỉ có một số loại kính hợp với khuôn mặt mình bởi vì tôi có lông mày khá dày. Khi tôi mang kính không thích hợp, nó giống như tôi đang mang 2 cặp kính vậy (cười).
Tôi thật sự thích cái kính tôi đang mang, nó được làm thủ công và số lượng có hạn. Johny Deep cũng mang kính nhãn hiệu này, ai đó đã nói với tôi như vậy đấy (cười). Tôi rất thích nó bởi vì nó hợp với tôi nhất. Nhưng nếu một ngày tôi phải chỉnh tề cho các sự kiện hay chơi thể thao, tôi sẽ mang kính áp tròng.

Wanwan: Nadech hát rất hay. Bạn sẽ phát hành album riêng chứ? Khi nào bạn sẽ đến WOW! Show của tôi?
Nadech: Một album hoàn chỉnh thì chưa đủ điều kiện đâu, vì tôi chỉ có bài hát cho phim thôi, tôi hợp tác với P’ Neung Narongwit. Sẽ mất kha khá thời gian để tôi hoàn thành tác phẩm của riêng mình. Tôi có vài người bạn giúp đỡ và chúng tôi cùng nhau chia sẻ những ý tưởng. Tôi làm vì niềm vui thôi, có lẽ sẽ ra mắt trong tương lai gần.
Còn về show của bạn, tôi muốn mình phải có cơ thể cân đối như P’Art Pasuth trước đã (cười lớn). Nếu không thì khán giả sẽ không thèm nhìn đến tôi mất.

Pang Kwankhao: Nếu là một nhạc sĩ chuyên nghiệp, bạn sẽ chọn loại nhạc cụ nào để chơi?
Nadech:
Tôi sẽ chơi Synthesizer (là loại nhạc cụ tích hợp các synth engine tạo ra những âm thanh giả lại các âm sắc của nhạc cụ đời thường và tạo ra các âm thanh địên tử khác, như trong nhạc Dance/Trance…). Tôi đang chơi nó bây giờ nè. Bạn bè của tôi sẽ cùng đến để hát, chơi trống và guitar. Tôi sẽ chơi nhạc trên bờ biển để quyên góp một số tiền giúp cho trẻ em nghèo, trẻ em khuyết tật, mắc chứng tự kỷ.

Tanonth: Bạn có thấy tôi đẹp trai không? (thành thật xin lỗi nếu tôi có lỡ lời hay làm gì đó không khiếm nhã) (cười)
Nadech:
À, bạn là người chiến thắng trong show The Voice…Để tôi nhìn kĩ mặt bạn chút nào (cười). Ồ! Đẹp trai thật. Bạn có vẻ là một người có trái tim nhân hậu và luôn làm người xung quanh thấy hạnh phúc. Nếu bạn hát một bài tặng tôi, chắc tôi sẽ cười và mê mẩn bởi độ quyến rũ của bạn mất.

Por Attanop: Tại sao khuôn mặt chúng ta lại giống nhau nhỉ?
Nadech:
Tôi cũng tự hỏi tại sao? (cười). Nhưng tôi nghĩ mặt tôi nhìn giống Por hơn là anh ấy giống tôi. Tôi vui vì điều đó.

Kacha: Bạn có bao giờ xì hơi trong thang máy chưa?
Nadech:
Có chứ. Tôi dám làm thế khi đi cùng với bạn bè. Có một vài người vào sau và chúng tôi nhìn nhau rồi cười (cười).

Vai: Tại sao môi bạn lại đẹp như môi phụ nữ vậy?
Nadech:
Môi của tôi được gọi là môi đối xứng (môi dưới phát triển đầy đủ và định hình khớp với môi trên). Tôi không biết tại sao mọi người nói đôi môi của tôi đẹp (cười). Tôi không cảm thấy xấu hổ nếu ai đó nói tôi có môi đẹp. Nhưng nếu có người nói môi tôi giống môi phụ nữ, tôi sẽ cảm thấy xấu hổ. Tôi nghĩ môi mình khá dày nhưng không sao cả.
Nếu có người khen ngợi, tôi sẽ cảm ơn họ. Nhưng đôi môi của tôi rất khô. Đó là lý do tại sao tôi thường xuyên liếm môi. Tôi luôn luôn xài son dưỡng ẩm và sẽ sử dụng nhiều hơn nữa khi thời tiết lạnh.

Khanom Jeen: Bạn và Yaya đã đóng nhiều phim cùng nhau rồi. Vậy những lúc hai người nhìn vào mắt nhau bạn có thấy rung động không?
Nadech:
Không hẳn lúc nào cũng thấy vậy. Tôi thường nhập tâm vào nhân vật.  Nếu tôi yêu, tôi sẽ thể hiện tình yêu của tôi với cô ấy. Nếu tôi giận, tôi sẽ cho cô ấy thấy tôi nổi điên như thế nào. Sức tập trung của tôi rất tốt (cười).

Bella: Nếu có thể trở thành 1 vị anh hùng, bạn sẽ chọn ai?
Nadech:
Em muốn trở thành Hulk. Bởi vì anh ấy như người bình thường và chuyển đổi ngoại hình ghê gớm, có thể bảo vệ mọi người, không bị đau khi bị bắt. Ngoại hình đáng sợ nhưng rất tốt bụng. Em muốn trở thành Pink Hulk.

Sukwan: Bạn sẽ muốn trở thành ai trên thế giới này, tại sao?
Nadech:
(Suy nghĩ) Tôi muốn là người dân của Vua. Tôi muốn trở thành công dân Thái sống dưới vương triều Thái, trong bóng mát của Phật giáo và dưới cái bóng của Thái Lan.

Boy: Bạn có bao giờ vào trung tâm mua sắm chưa?
Nadech:
Dĩ nhiên là có rồi. Em cũng thường xuyên đi mua sắm, thấy rất tốt. Chỉ là thường có FC cùng theo vì họ muốn chụp hình với em. Có một lần vui lắm, em đang đi và FC thì đi phía sau, tưởng tượng giống như vịt mẹ dẫn theo đàn con sau lưng vậy, haha. Khi em quay lại nhìn thì họ sẽ tìm chỗ trốn đi. Tuy nhiên, họ tôn trọng thời gian riêng tư của em mặc dù họ đang theo phía sau.

Margie: Nếu bạn được nghỉ phép 10 ngày, bạn sẽ đi đâu và muốn cùng đi với ai?
Nadech
: Em sẽ du lịch nước ngoài. Đầu tiên, em sẽ dẫn ba đi Nhật để ông thăm viếng họ hàng khoảng 4 ngày, sau đó đến Mỹ và làm thêm một chuyến hành trình xuống châu Âu. Sẽ vui lắm đây, mẹ em hẳn sẽ thích lắm. Em muốn dẫn gia đình, bạn bè và Yaya cùng đi.

Ploy: Nếu không trở thành diễn viên thì bạn sẽ học chuyên ngành gì ở đại học?
Nadech:
Em vẫn sẽ theo chuyên ngành mà hiện em đang học. Em thích làm việc sau hậu trường phim điện ảnh, lakorn hoặc quảng cáo. Em cho rằng nếu có thể sản xuất ra được những gì mình nghĩ trong đầu thì sẽ thật thú vị.

Aong: Bạn có bao giờ cảm thấy chán mỗi khi chụp hình với fan và phải cười trong hầu hết thời gian không?
Nadech:
Khi tôi cười với FC, nó không chỉ là một nụ cười mà còn là niềm hạnh phúc của tôi. Tuy nhiên những khi trên sân khấu, phải cười trong thời gian dài thì răng tôi sẽ bị khô, haha, nên có những lúc thỉnh thoảng sẽ không thấy tôi cười. Nhưng tôi không thấy chán khi cười với FC, vì có những người phải đến đây từ rất xa để gặp tôi. Tuy nhiên, có chút sợ hãi vào một lần ở sân bay, và tôi vẫn còn lo nó sẽ xảy ra lần nữa.  

Marsh: Bạn thường đến những nơi nào sau khi kết thúc ngày làm việc?
Nadech:
Tôi thường đi đến phòng tập thể dục hoặc chơi thể thao, không có điểm đến nào là cố định. Tôi thích chơi cầu lông, đấm bốc, lướt sóng, lái môtô nước..v…v. Tôi muốn dành tất cả thời gian để thử những điều mới mẻ. Tôi cũng không có nhiều bạn bè thích chơi thể thao lắm, họ chỉ thích đi ra ngoài chơi thôi.

Stamp: Nếu tử vi nói rằng bạn phải thay đổi tên thì bạn sẽ chọn "Narongdech”  hay là “Nadechkraps"?
Nadech:
Narongdech (haha). Tôi không thích những từ như "kraps".  Tôi thích từ Thái Lan chuẩn không phải dạng teen-code, loại từ ngữ như vậy là không tôn trọng ngôn ngữ Thái và tôi không muốn sử dụng chúng. Tôi thích những câu từ chuẩn Thái Lan.

AOM: Tôi là một trong số FC của Nadech-Yaya, liệu có cơ hội cho một mối quan hệ xa hơn không?
Nadech:
Chúng em thích cảm giác hiện tại, chăm sóc quan tâm lẫn nhau, vậy là đủ rồi. Mọi người hỏi em rất nhiều về điều này nên thỉnh thoảng em cũng thấy khá ngại ngùng.

Cre pic: NY club
Eng-trans: Marino, Lalin
Viet-trans: Frankie, renlyver @kitesvn.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 10-4-2014 17:55:05 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Yadech & câu chuyện nhỏ về Nadech

Nadech - Yaya, chỉ cần nhìn ánh mắt, sẽ hiểu được lòng nhau.

Nadech
Cả hai chúng em đang dần dần học cách thấu hiểu đối phương vì còn thường xuyên làm việc cùng nhau. Em hay đùa giỡn, trêu chọc em ấy và khi trêu ai đó thì em thường chơi "hết mình" luôn. Vì sức em là đàn ông nên đôi lúc có hơi quá với sức con gái như Yaya. Chỉ cần hơi mạnh tay chút thôi là tay của em ấy bầm tím rồi. Yaya sẽ dỗi và không chịu nói chuyện với em. Những lúc Yaya như thế là em biết "Àh, em ấy dỗi mình rồi đây".
Khi đó em sẽ nhận lỗi với em ấy, chỉ một lúc thôi là Yaya sẽ hết dỗi ngay. Em ấy thuộc tuýp người hễ không giận thì thôi chứ để giận rồi thì khó huề lắm.

Yaya
Em nghĩ mình hiểu P'Nadech khá nhiều. Anh ấy là một người thẳng thắn. Có thể thấy được những gì anh ấy thích và không thích, chúng đều biểu lộ rõ ràng trên gương mặt P'Nadech. Bản tính anh ấy tương tự với em. Chúng em đều là những người rõ ràng. Khi không thích một điều gì đó, gương mặt của chúng em sẽ phản ánh hết.
Thỉnh thoảng P'Nadech cũng nổi điên với em, vì khi phải làm việc với ai đó thì ta cần dần thích nghi với tính cách, con người đối phương; đúng vào lúc chúng em đang giận nhau thì khó mà hiểu nhau được. Mặc dù vậy, tụi em đều là người khá dễ chịu nên thường không giận nhau được lâu.

Cre pic: NY club
Eng-trans: Mazuhoro
  --

Vào năm ngoái, khi trong quá trình quay phim ngắn "Long rak loey". Có một tin đồn trên internet nói là Nadech đã chết ở bệnh viện Chiang Kan khiến tất cả giáo viên và gia đình thấy bất ngờ và tự hỏi không biết ai đã tạo ra tin đồn khủng khiếp đó.
Sự thật là trong quá trình quay cho phần kết phim: cảnh nữ diễn viên đang đứng khóc với nam chính. Nếu bạn xem lại phim bạn sẽ thấy nam chính của chúng ta (Nadech) đã phải nói chuyện với cái mũi sụt sịt trong suốt thời gian đó. Cậu ấy muốn cố gắng nhanh chóng hoàn thành việc quay phim nhưng tình trạng hen suyễn đã trở nên nghiêm trọng nên chúng tôi phải đưa Nadech vào bệnh viện. Cậu ấy phải ở trong viện một thời gian dài và người nào đó đã lợi dụng để tung tin đồn là cậu ấy đã tử vong. Sau khi Nadech nhận thuốc và khỏe hơn một chút, chúng tôi cùng trở về để nghỉ ngơi và ăn tối. Nếu bạn còn nghi ngờ điều gì, thì có thể nghe lại giọng nói của Nadech từ Long rak loey trên youtube.

Cre pic: NDW
Eng-trans: Annie S. Chuaywang

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 22-4-2014 10:49:17 | Chỉ xem của tác giả
Fin!!! Nadech thừa nhận cùng Yaya đi du lịch Nhật bản với gia đình.

Nam chính super hot "Nadech Kugimiya" của chúng ta đã lên lên kế hoạch cho chuyến du lịch đi Nhật Bản cùng gia đình trong dịp tết cổ truyền.
Vì vậy vào tuần lễ Songkran, Nadech đã dẫn ba Yoshio và Mae Keaw đến thăm họ hàng ở đất nước mặt trời mọc như kế hoạch.
Và cùng thời gian đó, koo-jin của cậu ấy là Yaya Urassaya đã úp hình em ấy cũng đang ở Nhật trên Instagram. Nhiều người đã ngạc nhiên và tự hỏi, liệu họ có đi du lịch cùng nhau. Và trong trường hợp này chúng ta không cần phải đoán già đoán non vì cậu ấy đã tiết lộ trên "Good Morning Show" rằng đã mời Yaya và Mae Pla cùng tham gia chuyến du lịch

"Lễ Songkran vừa qua, em đã mời mọi người đi du lịch ở Nhật Bản. Em đưa ba, mẹ và dì cùng đi. Có Yaya và Mae Pla đi cùng nữa. Mọi người, cả Mae Pla và Yaya đều có khoảng thời gian thư giãn, vui vẻ. Ba và em đã đi suối nước nóng, mua sắm và tham quan ngắm cảnh. Vì thường ngày hầu như không có thời gian rảnh rổi nên em tận dụng dịp lễ Songkran vì được nghỉ quay lakorn. Em dành hầu hết thời gian rảnh cho chuyến du lịch cùng gia đình”
Chuyến du lịch dành cho gia đình và chỉ có những người trong gia đình. Vậy có nghĩa Yaya cũng là thành viên trong gia đình của cậu luôn phải không ha, Nadech?

cre: http://sugar-daily.com/fin-nadec ... -japan-with-family/

Rate

autumn21 + 5 Cảm ơn e ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 26-4-2014 23:14:38 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện nhỏ của Margie về Yaya và buổi sinh nhật bất ngờ
SUP’TARS CỦA CH3 XEM YAYA LÀ NGƯỜI PHÁ HOẠI BUỔI SINH NHẬT BẤT NGỜ!

Hễ có những việc gây ngạc nhiên cho người khác thì phải nói đến “Chuyên gia Margie”. Bởi vì dù thế nào đi nữa thì những người bạn trong hội “4 Trái Tim” như là Yaya Boy, Mark… vẫn chưa bao giờ cảm thấy thất vọng về những buổi sinh nhật đầy ngạc nhiên mà Margie làm cho họ. Cô ấy luôn tạo ngạc nhiên cho những người bạn của mình và điều đó luôn rất thành công.

Không ai biết được việc lên một kế hoạch phức tạp để một buổi tiệc có thể kết thúc vui vẻ và tốt đẹp như vậy thì nó khó như thế nào. Hôm nay, cô ấy sẽ chia sẻ vài điều bí mật đằng sau buổi tiệc sinh nhật, bao gồm cả “đầu xỏ” gây nên sự thất bại trong buổi tiệc sinh nhật của Margie nữa nhé.

Vậy khi bạn trở thành người chuyên gây ngạc nhiên trong nhóm thì buổi sinh nhật nào là khó nhất để lên kế hoạch?

Đó là sinh nhật của Yaya. Hôm đó có 3 người: Mint, Nadech và em, mẹ của Mint cũng đến chung với chúng em nữa. Chúng em đến đó khoảng gần nửa đêm, và đứng ở trước phòng Yaya. Khi chúng em đang chuẩn bị mọi thứ thì Nadech nói “Suỵt. Im lặngnào. Hình như có bóng ai đó trên cửa kìa.” và mọi người liền “Húp” (nín thở đểim lặng). Mẹ của Mint đang bước ra khỏi thang máy nhưng bị cửa đóng trúng. Chúng em phải “Suỵt” và bà ấy cũng nín thở im lặng theo. Bà ấy đau lắm nhưng vẫn cố ngậm miệng lại (haha). Nhưng đó không phải là bóng của Yaya, mà là của Mae Pla (mẹ củaYaya). Vậy nên chúng em ngồi chòm hỏm xuống để sắp xếp chuẩn bị đồ. Lúc đầu, chúng em đã lên kế hoạch là sẽ làm Yaya ngạc nhiên lúc nữa đêm nhưng Nadech lại nói “Em không chịu được nữa” (haha) “Đầu gối em đau lắm rồi. Giờ chúng ta phải đột kích Yaya ngay thôi.” Thế là chúng em nhấn chuông và mẹ của Yaya bước ra mở cửa.Chúng em đi vào, thổi kèn và nói “Happy Birthday!!!” em ấy, sau cùng là tụi em về tới nhà lúc 12h30 đêm rồi nằm ườn ra giường mà ngủ.

Bạn có bao giờ tạo sự ngạc nhiên cho bạn bè nhưng lại thất bại không, như người đó đã biết trước rồi kế hoạch của bạn rồi chẳng hạn?

Em chưa bao giờ thất bại đâu ạ. Em sẽ lên kế hoạch bằng hai hướng, làm hay không làm mà thôi, vì vậy nên em chưa bao giờ bị lộ cả. Nếu em lên kế hoạch tạo sự ngạc nhiên cho họ thì sẽ không hề thất bại đâu. Còn nếu em không làm thì lúc 12h đêm em chỉ chúc “Happy birthday to you”, vậy thôi ạ (haha). Việc đó còn tùy thuộc vào chúng em có định gây ngạc nhiên cho họ hay không. Nếu đã quyết định là làm, thì chúng em sẽ lên kế hoạch một cách nghiêm túc. Em thuộc tuýp người luôn đúng giờ. Nếu em đã hẹn 8 giờ tối thì em sẽ đến đó lúc 7h30. Em chưa bao giờ trễ hẹn cả, vì đã lên kế hoạch hết rồi. Dĩ nhiên là việc lên kế hoạch sẽ mất chút thời gian. Nhưng để khiến cho mọi người luôn đúng giờ thì rất khó đấy ạ. Rất rấtttttttttt khó. Không ai trong họ là đúng giờ với em cả. Nếu em nói là “hẹn 8 giờ ở đó nhé” thì thế nào họ cũng đến lúc 9 giờ. Vậy nên em cần phải hẹn mọi người sớm hơn.

Khi đến sinh nhật của bạn thì bạn bè đã tạo ngạc nhiên cho bạn như thế nào?

Phải nói đó đúng là một kế hoạch đầy thất bại đấy ạ (haha). Hôm ấy rất rối. Mọi người bị rối tung cả lên. Chúng em lên kế hoạch ăn tối trước tiên. Hôm đó có em, P’Boy, P’Ice (Ice Pitpong), P’Pang (Pang Pannchanida), và lúc đó P’Pang nói “Sri, nhìn người phụ nữa trên đó kìa? Cô ấy đang nhìn xuống dưới này. Chắc hẳn có gì đó.” Chị ấy chỉ dẫn ra câu chuyện và nghe rất kỳ lạ sao ấy. P’Ice thì nhìn rất đáng nghi. Còn Pakorn thì chẳng quan tâm gì cả, anh ấy chỉ có ngồi ăn không thôi. Và rồi em nói “OK. Em sẽ chiều theo chị. Tiếp theo là gì?” Sau đó, Yaya gửi cho em một dòng tin nhắn trong Line Chat và nói trong Line Group rằng “Em gần đến rồi.”  Hình như Yaya đã lên kế hoạch xong hết rồi, nhưng khi đó em cũng đang ở trong Line Group mà em ấy không biết (haha). Phải nói là tin nhắn của Yaya đã khiến em bất ngờ nhất trong nhóm đấy ạ (haha). Và ngay sau đó mọi người la lên “Ya!” (haha). Và em ấy liền nói “Em xin lỗi!”. Nhưng đã muộn rồi, Yaya à (haha).

Nói thật thì tôi nghĩ bạn nên lập Hội những người chuyên làm điều bất ngờ đi, Margie. Bạn có thể kiếm được một mớ không ít đấy.

E-trans: Mazuhoro NY

Rate

autumn21 + 5 Mèn ơi công phu quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách