Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hikarulight90
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Xuất Bản] Harry Potter Và Hòn Đá Phù Thủy - Năm I | J.K. Rowling

[Lấy địa chỉ]
41#
 Tác giả| Đăng lúc 12-4-2012 21:51:11 | Chỉ xem của tác giả
lunalovegooddn gửi lúc 12-4-2012 20:47
day la bo truyen yeu thik nhat cua minh ko bo truyen nao vuot wa dc do la bo truyen da lon len cung  ...

Ngại quá đi, dạo này bận quá, quên khuấy đi mất không up típ. Bạn thông cảm nha. Khi  nào có thời gian sẽ up nốt các tập còn lại. Mỗi một comment của các bạn đều là lời động viên rất lớn đối với mình ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 18-5-2012 09:19:12 | Chỉ xem của tác giả
Bộ truyện Harry Potter này gắn liền với tuổi thơ của mình

Mình có đủ cả 7 bộ, đem nghiền đi nghiền lại bao nhiêu lần mà vẫn không chán

Cảm thấy đọc sách hay hơn xem phim, phim bị cắt nhiều quá, nội dung khó hiểu

Bình luận

đồng ý với bạn  Đăng lúc 14-12-2012 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 9-2-2013 01:46:17 | Chỉ xem của tác giả
brightsnow_tm gửi lúc 18-5-2012 09:19
Bộ truyện Harry Potter này gắn liền với tuổi thơ của mình

Mình có đủ cả 7 bộ, đem  ...

chuẩn luôn bạn ạ.
Nhưng chắc tại vì mình đọc truyện trước nên khi xem phim thì thấy không diễn tả được như trong truyện.
Chứ như mấy đứa bạn mình chỉ xem phim thôi thì lại thích xem phim hơn:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 3-4-2013 00:32:54 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia kites cũng khá lâu mà hôm nay mới biết đến box này, mù thông tin quá.

Có thể nói Harry gắn liền với tuổi thơ của mình. Chia sẻ một tí ^^
Lần đầu đọc Harry là từ 1 quyển truyện nhỏ của nhỏ bạn ( cái thời mà NXB trẻ còn chia nhỏ Harry thành nhiều tập) một tập truyện nhỏ thôi mà đã thu hút mình.
Ngay hôm đó, mình đòi ngay ba mình chờ ra nhà sách mua cả quyển to. Lúc đó Harry mới chỉ ra có đến phần 2 thôi( theo trí nhớ nhỏ bé của mình là vậy).
Cứ thế, tình yêu với HP lớn dần lên và trở thành thói quen năm nào củng trông chờ một tập Harry mới và giờ Giáo dục công dân nào cũng xem trộm truyện ở ngăn bàn ^^.

Những tập truyện Harry cùng mình lớn lên và là bạn đồng hành suốt những ngày còn đi học và cả ngày nay nữa.

Cho tới tận bây giờ đôi lúc vẫn mang Harry ra xem lại cả hai bản Anh lẫn Việt, xem lại từng trang sách một để thấy lại một thời áo trắng và hi vọng cuộc sống luôn có những điều diệu kì, thần kì như trong Harry xảy ra quanh mình.

Phần một: đây cũng là phần truyện mình đọc lại nhiều nhất. Một Harry tôi nghiệp, bị ngược đãi hóa ra là một anh hùng. Một Harry dũng cảm và ngoan cường, yêu cái thiện dù còn rất nhỏ. luôn bảo vệ cái thiện dù phải hi sinh. Những người bạn đáng yêu: Ron tóc đỏ ngây thơ nhưng thật dũng cảm, Hermione thông minh xuất chúng. Một trường phù thủy lộng lẫy và vĩ đại. Một người thầy tưởng chừng là kẻ thù... Một âm mưu hiểm ác bị vạch trần nhờ Harry, Một cuộc lội ngược dòng nhờ điểm thưởng..... Tất cả sẽ có trong phần 1. Bạn nào chưa đọc thì nhớ đọc ngay và liền nhé

Cuối cùng, cám ơn kites, đặc biệt là đôi ngũ các thành viên tham gia dự án Harry đã mang Harry đến cho những bạn chưa xem và một lần nữa gợi lại những kỉ niệm hạnh phúc cho những người yêu truyện Harry như mình. Chúc các bạn sức khỏe và luôn gặt hái được thành công và may mắn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách