Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thread giao lưu với Subteam] Thắc mắc - góp ý

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 2-6-2013 13:11:10 | Chỉ xem của tác giả
Subteam ơi cho mình hỏi tí, cả nhà có làm sub cho phim "Iron Man 3" không thế,mình hóng phim này lắm í, chỉ trông chờ mỗi Kite thôiHix...
Mọi người ơi làm Iron man đi mờ

Bình luận

có, nhưng hiện chưa có bản đẹp đâu nhé  Đăng lúc 11-6-2013 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 17-6-2013 13:50:37 | Chỉ xem của tác giả
Ko hiểu sao mà mình xem phim Happy feet 2 (với KMPlayer 3.6) mà màn hình thì như dở hơi, chỉnh mãi chả đc mà màn hình vẫn bé tí 967x544 , mình cũng bấm thử mấy phim full screen 5,6,7 mà chẳng có tác dụng. Vậy bây giờ mình phải làm gì để phim căng toàn bộ màn hình đây? Mong st giải đáp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 17-6-2013 14:36:11 | Chỉ xem của tác giả
alvin_kutey gửi lúc 17-6-2013 13:50
Ko hiểu sao mà mình xem phim Happy feet 2 (với KMPlayer 3.6) mà màn hình thì như dở hơi,  ...

BẠn chỉnh cài đặt như trong hình nhé, thân ái.

Chiều dài của bài viết của bạn không đạt yêu cầu. Chiều dài hiện tại: 121 ký tự Hệ thống giới hạn: 200 đến 40000 ký tự

Bình luận

thế là xem đc phim rùi! thank kiu so much!  Đăng lúc 18-6-2013 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 8-7-2013 07:49:09 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi bên team mình có tuyển nhân sự làm translator ko ạ ? :D Mình không biết phải hỏi ở đâu hết nên vào topic này :) Mình rất thích làm sub cho các phim USUK, 1 phần vì tình yêu phim =)) và 1 phần vì mình đang học Anh nên muốn vừa trau dồi vừa học hỏi :) Mong sớm nhận được câu trả lời ạ ^^

Bình luận

cảm ơn bạn nhé ^^  Đăng lúc 9-7-2013 01:17 PM
Hiện subteam chưa có nhu cầu tuyển nhân sự, khi nào st tuyển sẽ thông báo nhé!  Đăng lúc 8-7-2013 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 8-7-2013 21:59:30 | Chỉ xem của tác giả
E rất thích sub nhưng do Eng còn kém nên chưa quyết định đk vào nhóm sub . Nhưng e vẫn rất thich sub phim tuy nhiên e không biết "Nguồn" tìm "raw" (phim no sub) phim ở đâu , các anh(chị) hay nhóm kites sub có thể cho e biết có thể tìm raw của các movie ngay khi có không ? ý e là các phim đã rồi nhưng gần đây ấy tất nhiên là với chất lượng tốt để e vừa có thể tự mình sub phim và hay nhất là còn đem cho đám bạn xem nữa

Bình luận

hdvietnam em nhé  Đăng lúc 8-7-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 25-7-2013 17:41:45 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào Pro cho mình hỏi với, mình down sub ở trên mạng về mở ra bằng file word, mình dịch tiếng anh sang tiếng việt rồi thay vào đó, thay mỗi lời thoại thôi, h vẫn để yên thế, lúc thì ko nhận, lúc thì lỗi font {:426:}
h mới thấy mấy cái này chả dễ gì {:398:} cho mình hỏi cái sub đấy có phần mềm nào chỉnh sửa để khỏi bị như thế ko, Thank trước nhé {:446:}

Bình luận

Mình chỉnh được rồi thank các bạn nhé :3  Đăng lúc 2-12-2013 12:22 AM
mở bằng aegisub để trans từ anh sang việt luôn bạn nhé, khỏi mất công phải time lại từ đầu ;))  Đăng lúc 27-7-2013 09:16 PM
sub bạn phải mở bằng phần mềm aegi hay sao đó, chứ k phải word đâu, phần mềm này down free trên trang chủ của nó luôn  Đăng lúc 27-7-2013 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 26-7-2013 10:31:17 | Chỉ xem của tác giả
Em nghe nói nhà mình có làm sub Iron man 3,  nên em muốn hỏi nhà mình làm sub luôn Iron man 1,2 không ạ.
Hôm qua em vô tình em thấy HBO chiếu true blood 6, hay quá nên em muốn xin đề cử series phim này để nhà mình làm sub. Nếu được em xin chân thành  cám ơn ạ.

Bình luận

Hix mình cũng rất thích True Blood nhưng mà mình nghĩ khả năng subteam làm phim này là khá nhỏ vì độ nudity của nó TT^TT tiếc ghê.  Đăng lúc 26-7-2013 03:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 27-7-2013 09:19:04 | Chỉ xem của tác giả
Hỏi ở đây hơi vớ vẩn nhưng mình không biết hỏi ở đâu cả, mong các bạn thông cảm, nếu vi phạm thì cứ del nhé
Hồi đầu những năm 2000, mình có xem 1 phim trên vtv3 , phim Mỹ chắc là sản xuất tầm năm 98 99
Nội dung kể về 1 anh chàng người thường với 1 cô phù thủy. Cô này yêu 1 anh người thường, có 1 đứa con nên bị lời nguyên quên mất hình ảnh người yêu cũ. Hai người này sau đó yêu nhau, chàng trai phải cứu cô phù thủy khỏi lời nguyền lần thứ 2, đoạn cuối phim có mấy cảnh dùng phép thuật rất hay
Thậm chí cảnh trong phim còn được dùng hỏi trong phần tăng tốc của Đường lên đỉnh Olympia là biển số chiếc xe trong cảnh quay là gì
Mình k nhớ được gì nữa, nhưng hình như cả 2 nam nữ chính đều có tiếng, có cảnh vào lâu đài cô này ở còn có mấy bức tượng hay con quạ gì đó làm gác cổng rất thú vị nữa
Bạn nào biết có thể trả lời giùm mình không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 27-7-2013 19:31:10 | Chỉ xem của tác giả
mình hay tải phim trên kites và muốn góp ý thêm cho subteam :)

đây là 2 phim mình xem gần đây nhất của e-zone, mình thường để phim fullscreen và ngồi ra xa xem như xem TV nhưng phải căng mắt ra mới đọc được sub vì sub quá bé :(
mình mong những bộ phim subteam sẽ làm tiếp theo sub to hơn một chút để dễ dàng đọc từ xa lẫn ngồi gần mà ko phải căng mắt ra :D dù sao nếu chữ to ra cũng ko chiếm quá nhiều diện tích phim phải ko :)
cảm ơn subteam :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 28-7-2013 12:20:14 | Chỉ xem của tác giả
chào subteam
mình rất thíc những phim của kites, chất lượng rất tốt với bản dịch cũng hay. Nhưng mình muốn vừa xem vừa học tiếng anh. sao sub team không để bản sub rời để mình down và sử dụng linh động hơn nhỉ?! mình nghĩ đây cũng là mong muốn của nhiều bạn khác.
thank subteam{:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách