Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thread giao lưu với Subteam] Thắc mắc - góp ý

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 10-8-2013 20:08:54 | Chỉ xem của tác giả
chúc subteam nhiều sức khỏe và làm việc càng ngày càng hiệu quả!
Mình cám ơn subteam nhiều lắm lắm lắm luôn áh! hihi
:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 16-8-2013 13:07:25 | Chỉ xem của tác giả
Subteam ơi!
các bạn có làm phim Fast and Furious 6 không vậy? mình thích phim này quá mà chưa được xem :( ST có thêr giúp mình đc k? T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 23-8-2013 13:33:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình hok biết post cái này đi đâu nữa mà ức chế qá chịu ko nổi =))
Tình hình là mình vừa down phim Harry Potter phần 6 về, đến khi giải nén thì nó đòi password và mình đã làm đúng the password của ST nhưng mà nó vẫn ko chịu, nó báo lỗi gì đó, có thể là sai pass, có bạn nào giúp mình dc hem, mún coi phim qá :
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 2-9-2013 10:16:48 | Chỉ xem của tác giả
Em thấy Kites dùng cách hard sub cũng hay tuy nhiên em thấy khi xem trên ti vi lớn phụ đề bị nhỏ, vậy em đóng góp là nên chăng Kite pack video file và phụ đề vào trong 1 torrent rồi cho phép member load về thì tốt hơn.

Trân trọng cảm ơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 6-9-2013 23:17:47 | Chỉ xem của tác giả
Chào E-team, cám ơn các bạn vì đã tốn rất nhiều công sức cho những bộ phim; là 1 mem trong forum, mình cũng muốn đóng góp chút ít cho forum nên mình có 1 góp ý nhỏ như vầy: mình nghĩ nên nên thêm 1 mục dành cho phim hoạt hình như bên J-team vậy, hay trong mục list những bộ phim có trong box thì thêm vô 1 nhóm riêng dành cho phim hoạt hình cũng được, như vậy sẽ dễ tìm hơn.mình chỉ có chút ý kiến đó thôi, các bạn xem qua hen. Chúc mọi người làm việc vui vẻ. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 15-9-2013 12:53:05 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam của E-Zone đã cung cấp cho khán giả tại gia rất nhiều bộ phim hay mà chất lượng cũng miễn chê. Mình vốn nghiện xem phim ko sub hoặc sub English để củng cố khả năng nghe hiểu, nhưng từ khi vào biết diễn đàn này thì không cưỡng lại được các bản HD của subteam :)), và phong cách dịch cũng bá cháy (nhiều từ lóng dịch từ Anh sang Việt chuẩn không tả đc!).
Anyway, thực ra mình đang có nhiều thời gian rảnh nên rất muốn tham gia làm sub với các bạn để đóng góp sức mình. Nhờ các admin hướng dẫn cách nộp hồ sơ và đăng ký tham gia :D.

Bình luận

Thanks bạn Katty_cat nhé :) mình sẽ hóng tin trên E-Zone :D  Đăng lúc 15-9-2013 11:59 PM
Sắp tới E-Zone sẽ tuyển nhân sự, bạn chú ý theo dõi và đăng ký nhé!  Đăng lúc 15-9-2013 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 16-9-2013 23:30:25 | Chỉ xem của tác giả

Phim lồng tiếng

Tôi xin đề xuất việc lồng tiếng cho phim của kites.vn. Dĩ nhiên là việc này sẽ tốn kém khá nhiều, nhưng phim lồng tiếng lại có lợi thế riêng biệt mà phim phụ đề chưa có. Điều này nếu xem trên báo đài thì sẽ hiểu rõ. Và đây chính là xu thế của các phim chiếu rạp tại Việt Nam và các nước. Tất nhiên phụ đề vẫn giữ nguyên để tụi mình có thêm lựa chọn.

Chỉ cần micro và phần mềm thu âm thì ta sẽ có được một bộ phim như ý muốn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 22-9-2013 00:14:36 | Chỉ xem của tác giả
hmanhha gửi lúc 2-9-2013 10:16
Em thấy Kites dùng cách hard sub cũng hay tuy nhiên em thấy khi xem trên ti vi lớn phụ đề ...

ặc ặc, làm vậy thì đến lúc cho lên tivi sẽ chẳng thấy phụ đề đâu đâu. Trừ phi bạn bật phim trên laptop và dùng dây nối với tivi để xem. Tớ thì toàn xem bằng cách cắm thẳng ổ cứng hoặc USB cỡ 2G trở lên vào TV để xem luôn thôi nên không chơi kiểu sub rời được. Mà tớ nghĩ đa số các bạn ở đây cũng đều xem kiểu vậy. Thế nên bạn chịu khó vậy. Với cả thực ra tùy phim. Có một số phim trước đây sub nhỏ quá thôi chứ bây giờ sub đều khá rõ ràng mà :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-9-2013 11:00:40 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào ST/Staff Kites và các bạn member :) mình là thành viên mới tham gia Kites.vn. Mong được các bạn giúp đỡ :D

Àh mình có 1 câu hỏi nhỏ mún hỏi, các bạn tl giúp mình với nha :)
Tiện là dạo này mình rất thích xem các tác phẩm vietsub movies do Kites.vn làm, mình vừa kết thúc được bộ phim " Jack & Giant Slayer ". Mình mún hỏi các bạn thành viên lâu năm / ST có thể loại phim nào dạng như bộ này giới thiệu giúp mình với :P ?

Bình luận

Phim kites chọn làm đều là phim hay hết nhé bạn :D  Đăng lúc 6-10-2013 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 3-11-2013 16:48:09 | Chỉ xem của tác giả
Hi subteam.. mình đã down khá nhiều phim của các bạn về xem. mình rất thích mấy cô nàng admin {:418:}
nhân tiện là mình lắm tài nhiều tật.. muốn cống hiến hay gọi cách khác là cùng chung tay giúp sức cho subteam thì mình có thể làm gì không {:420:} đang rảnh rỗi làm gì cũng ok hết {:443:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách