Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2011] Hanawake no Yonshimai / 華和家の四姉妹 - Kichise Michiko, Mizuki Alisa [Viet

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 22-12-2012 22:27:01 | Chỉ xem của tác giả
Thích phim này ghê<3

Có lẽ cứ phim nào có 4 chị em gái là thấy phim đấy hay hết=))

Thích cách mà biên kịch xây dựng 4 hình tượng hoàn toàn khác nhau, cho dù cùng một bố một mẹ mà từ suy nghĩ đến hành động đều không giống nhau. Bị ấn tượng với chị 2 - Takemi ngay từ ban đầu (Mizuki-san đóng toàn vai mạnh mẽ thôi>.<) rồi càng xem càng thích. Thích sự mạnh mẽ của chị, thích cách mà chị yêu thương bọn trẻ và luôn tươi cười với chúng, thích tính thẳng thắn (mà cứ lòng vòng thể nào cũng lắm chuyện) ,thích cách chị vượt qua nỗi đau mất đi người mẹ - người mà có thể nói là duy nhất thực sự hiểu chị. Chị không gào khóc, không bị lụy không phải là vì chị không đau mà là chị muốn giấu nỗi đau đó cho riêng mình. Mà khóc thực sự giải quyết được chuyện gì sao????

Chị yêu chồng chị, không vì vẻ ngoài hay tiền bạc. chỉ đơn giản là yêu cách mà người ấy hiểu chị nhưng rồi....tình yêu là sự ích kỉ, là nỗi đau...những tưởng hai người sẽ về với nhau nhưng rồi vì sự ích kỉ che mờ yêu thương, vì sự thất vọng về đối phương, vì những hiểu lầm mà chẳng bao gờ có thể hóa giải bằng lời hai người lại dừng lại....Chị vẫn cười vẫn nói vẫn để người khác hiểu lầm và cứ đi con đường của chị. Có mấy ai bỏ qua vẻ ngoài "lừa tình và quyến rũ" đó để nhận ra con người đáng yêu bên trong, ngay chính em gái chị cũng chẳng thể hiểu chị "là loại người gì"....không biết có phải dạo này mê tín lậm cung hoàng đạo ko nhưng thấy Takemi giống một Saggittarius...

Mong chị tìm dc một người hiểu chị hạnh phúc khi được là chính mình. Một người cùng chị và những đứa nhỏ tạo nên một gia đình hạnh phúc.(Cơ mà anh chàng nhiếp ảnh ấy là ko duyệt đâu chị ơi. Anh ta vẫn còn lông bông lắm=)). Shige-chan~gomen ne~)

Bình luận

Đúng thế. Thích cảm nhận của bạn!  Đăng lúc 27-12-2012 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 23-12-2012 02:43:30 | Chỉ xem của tác giả
Hanawake no Yonshimai Ep 10 Vietsub

Chúc các bạn xem film vui vẻ :)

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 27-12-2012 12:48:12 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim thích Takemi quá! Sakurako và Fuji cũng thích. Còn cô em út thì thấy ít đồng cảm nhất, chắc tại mình quá tuổi teen rùi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 28-12-2012 23:58:50 | Chỉ xem của tác giả
Hanawake no Yonshimai Ep 11 END

Chúc các bạn xem film vui vẻ {:3_52:}

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
linhgiang + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 29-12-2012 13:08:56 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là hết phim rồi...thật tiếc quá:'(

Cám ơn subteam đã sub một bộ phim ý nghĩa như thế...một cái Happy Ending thật vui ~ne~

Làm nhớ đến bài hát "Gia đình gia đình ôm ấp ta những ngày thơ, luôn mang cho ta niềm thương mến. Gia đình gia đình,bên nhau mỗi khi đớn đau bên nhau đến suốt cuộc đời....."

Chúc các bạn xem tập cuối vui vẻ~một lần nữa cám ơn subteam nhiều nhiều~:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 30-12-2012 00:21:10 | Chỉ xem của tác giả
Subteam ơi, hình như tập 11 bị lỗi hay tại máy của mình ý
Mình download phim về xem,
nhưng cứ đến phút thứ 30 lại không xem được tiếp nữa
Không biết bị lỗi gì :-/ Có ai bị như mình không? :(

Bình luận

okaa, cảm ơn subteam nhiều nhiều lắm ý :x  Đăng lúc 7-1-2013 02:39 AM
Mình đã encode lại ep 11 rồi, bạn quay lại pg 1 để down torrent hoặc link re-up nhé. Thân mến ^^  Đăng lúc 7-1-2013 02:36 AM
mình vừa check xong, sẽ báo encoder check lại rồi enc nếu bị lỗi như máy các bạn. Cám ơn bạn đã báo nha :x  Đăng lúc 3-1-2013 12:16 AM
mình cũng gặp =.=, chả hiu, ep 9 cũng thế  Đăng lúc 31-12-2012 02:06 PM
lạ nhỉ, chắc máy em có vấn đề >.<  Đăng lúc 30-12-2012 01:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 31-12-2012 18:05:04 | Chỉ xem của tác giả
Tập 11 đoạn cuối có vấn đề rùi subteam ơi, e thử dow lại bằng chương trình khác nhưng vẫn bị lỗi đoạn cuối. Subteam xem lại thử nha. thank you very much :loveliness: :loveliness:

Bình luận

Mình đã encode lại ep 11 rồi, bạn quay lại pg 1 để down torrent hoặc link re-up nhé. Thân mến ^^  Đăng lúc 7-1-2013 02:36 AM
mình vừa check xong, sẽ báo encoder check lại rồi enc nếu bị lỗi như máy các bạn. Cám ơn bạn đã báo nha :x  Đăng lúc 3-1-2013 12:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 2-1-2013 23:00:24 | Chỉ xem của tác giả
Tập 11 bị lỗi mất tiêu rồi, mình chỉ coi đến được đoạn cô chị 2 quay về đảo thì bị đứng im không coi được nũa bạn ơi. Upload coi lại hộ mình với.  :(:(:(

Bình luận

Mình đã encode lại ep 11 rồi, bạn quay lại pg 1 để down torrent hoặc link re-up nhé. Thân mến ^^  Đăng lúc 7-1-2013 02:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 3-1-2013 00:07:08 | Chỉ xem của tác giả
Jundy gửi lúc 2-1-2013 23:00
Tập 11 bị lỗi mất tiêu rồi, mình chỉ coi đến được đoạn cô chị 2 quay về đảo thì ...

Bạn có thể nói rõ cho mình là lỗi ở loại link down nào và lỗi ở phút bao nhiêu để mình check đc ko?
Vì mình vừa xem xong film trong máy mình thì vẫn thấy bt
link filefactory có 2 part tất cả, nếu bạn down link đó thì phải down đủ 2 part về, down xong thì dùng chương trình FFSJ để ghép 2 part lại làm 1 thì mới xem đc :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 3-1-2013 21:01:37 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc phim có hậu quá
Nói thật mình rất khâm phục Takemi san nhưng trong 4 chị em thì người mình thấy đồng cảm nhất lại là Sakurako.Khó khăn lắm Sakurako mới lại có đc người mà cô yêu như vậy sau mối tình tan vỡ hồi trung học mà mọi người đều hiểu lầm là do Takemi san gây ra. Thế mà cô lại đứng trước nguy cơ sẽ mất người yêu lần nữa nhưng lần này thật sự không phải là hiểu lầm nữa. Dù Takemi san ko có cảm giác và ko hề có ý định gì với Shou chan nhưng với sự tấn công quyết liệt và chân thành như vậy thì sớm muộn Takemi cũng xiêu lòng. Và mình đã đoán đúng, Takemi đã bị làm cho cảm động nhưng may mắn là vẫn có đủ tỉnh táo để thoát ra. Nhiều lúc thấy giận Sakurako vì quá lụy tình nhưng nhiều lúc lại thấy cô rất đáng thương. Nếu mình mà là Sakurako thì mình cũng chẳng biết phải làm sao. Một bên là người con trai mình yêu tới mức có thể chết đi được, một bên là chị gái - người chị dù mình có ghét đến thế nào đi chăng nữa thì cũng vẫn mãi là chị mình.
  Lúc Sakurako hiểu ra và chia tay Shou chan đúng lúc anh cầu hôn cô mình thấy thật nhẹ nhõm, có lẽ đó cũng là tâm trạng của Sakurako. Từ bỏ thứ ko thuộc về mình và ra đi 1 cách thanh thản. Gương mặt Shou chan lúc đó làm mình thấy hả hê. Dù thông cảm với tình cảm của Shou chan dành cho Takemi nhưng vẫn thấy ghét. Sao lại có thể ích kỉ như vậy. Chỉ mải mê đuổi theo tình cảm của mình mà ko cần biết tâm trạng của người khác và hậu quả ra sao. Sakurako yêu anh và muốn níu giữ anh, Takemi ko yêu anh và muốn bảo vệ Sakurako. Con người luôn như vậy,chỉ đến khi mất đi thì mới nuối tiếc và nhận ra cái gì là quan trọng. Trong hầu hết bộ phim phần lớn thời gian Shou chan chạy theo tình cảm với Takemi mà ko để ý tới Sakurako. Thậm chí anh còn nói rằng vì Takemi nên mới có thể thay đổi và nếu ko phải Takemi thì chỉ muốn chết (Xem đến cái đoạn đó thấy thương Sakurako vô cùng), thế nhưng cuối cùng khi tất cả qua đi điều duy nhất đọng lại trong tâm trí anh lại là hình ảnh Sakurako - một Sakuarako luôn yêu Shou chan hết lòng và làm tất cả vì Shou của cô.
  Đoạn cuối Sakurako gặp lại Shou chan mặc dù ko thích 2 người quay lại nhưng cũng mừng cho Sakurako, vì rõ ràng cô vẫn còn yêu Shou. Dù vẫn ko hiểu lắm về tình cảm Shou dành cho Sakurako và Takemi cái nào mới là tình yêu thật sự nhưng vẫn hài lòng với kết thúc phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách