Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Talent Show] The Voice - Vietsub Ep21 End SS2 Completed

[Lấy địa chỉ]
791#
Đăng lúc 3-10-2012 16:13:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình down thế nào mà xem thi thoảng bị giật thế nhỉ. Có bạn nào bị giống mình k? Cảm ơn subteam rất rất nhiều, các bạn đã giúp mình hiểu rõ hơn về show giải trí mình vô cùng yêu thích ^^.

Bình luận

có thể máy bạn yếu, hoặc bật nhiều pm ứng dụng quá, cũng có pm xem film cũ quá. bạn cài thử bản kmplayer hoặc klite codec mới nhất về xem.  Đăng lúc 4-10-2012 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

792#
Đăng lúc 3-10-2012 21:56:40 | Chỉ xem của tác giả
xem lại giùm sesion 1 Fshare ep 10 11 12 với mod ơi :(( đang ghiền lắm down khí thế mà tèo ngay mấy tập gay cấn ko hix hix

Bình luận

đã check, vẫn down đc bt :)  Đăng lúc 3-10-2012 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

793#
Đăng lúc 4-10-2012 23:27:35 | Chỉ xem của tác giả
mới xem xong ep 14 ss2, thấy christina loại jesse ko thương tiếc, người mình thấy ấn tượng nhất , ko thế nào nghĩ là bị loại nhất thì lại về nhà sớm ; đến Adam lúc đấy còn phải ngạc nhiên, khán giả rộ cả lên. đáng tiếc quá.
mấy bài hát nào của anh ấy cũng tuyệt và cảm động, thích nhất bài if i ain't got you  mà jesse song ca với anthony. quá tuyệt.
đáng tiếc cho anh ấy. thôi xem tiếp.
thanks subteam nhiều nhiều.♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

794#
Đăng lúc 5-10-2012 17:46:00 | Chỉ xem của tác giả
bạn ơi sao ep 18 mà  đã hết rùi à , mình thấy  ep18 mới đến bán kết mà :-??????????

Bình luận

completed chứ có phải end đâu :|  Đăng lúc 5-10-2012 07:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

795#
Đăng lúc 6-10-2012 19:17:54 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn cho mình hỏi là muốn tải bản HD như thế này (chưa có sub) thì có thể tải ở đâu ko? Mình ghiền quá mà search mãi chẳng ra :(
Thanks! :)

Bình luận

Bạn tìm ở trang từ 30 đến 34 trong thread này có link fshare HD đó, hoặc lên google search The Voce s02 e18 hd torrent chẳng hạn, là ra liền mà...  Đăng lúc 6-10-2012 07:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

796#
Đăng lúc 8-10-2012 02:54:22 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub Ep19 Completed

{:435:}

Bình luận

Bạn ơn ep 19 chẳng có seed nào cả, xem lạm dùm mình nhé..  Đăng lúc 8-10-2012 11:27 AM
Bạn ơi xem lại giúp mình seed tập 19 nhé...  Đăng lúc 8-10-2012 10:42 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sunshine + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

797#
Đăng lúc 8-10-2012 14:18:04 | Chỉ xem của tác giả
đầu tuần sao mà đã được vui thế này rồi ,cảm ơn st nhiều đang buồn chán mà có TV là vui lại rồi
{:291:}

Bình luận

vâng mình sẽ rút kinh nghiệm  Đăng lúc 10-10-2012 10:39 PM
Comt ngắn như này bạn dùng nút "bình luận" để comt bài tại bài post cap của Encoder!  Đăng lúc 9-10-2012 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

798#
Đăng lúc 8-10-2012 20:48:46 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong SS2 cũng khá lâu rồi nhưng mà ấn tượng cũng còn mạnh mẽ lắm, hôm này chán đời vào ngồi đây tỉ tê nhận xét bày tỏ cảm xúc một tẹo, k để lâu lại quên mất hết.

Trước nhất khi mở đầu phải nói là SS2 là một bước chuyển mình quá xuất sắc của SS1, chất lượng hơn hẳn, cảm xúc hơn hẳn, ngọt ngào cũng có, ngỡ ngàng và ngạc nhiên đến nổi da gà cũng có, khâm phục và cảm thông cũng có mà cũng có k ít những giây phút cay đắng đến thót tim ( đừng bạn nào bảo với mình là k thấy đắng cay ngỡ ngàng khi Chris loại Jesse Campell trong chưa đến 2s ngập ngừng hay k thấy chua xót thấm dần như mưa khi thấy cứ từng vòng một Jamar Rogue và Juliet Simms đứng ôm nhau chờ cái tên nào được xướng lên sau cùng nhé). Nói chung nếu SS1 cho mình một chút êm đềm và những ấn tượng đẹp bởi những giọng ca ngọt ngào nhưng hơi thiếu đột phá như DIa hay Javie Colon và một chút tiếc nuối cho đam mê âm nhạc của Vicci thì SS2 để lại trong mình quá nhiều ấn tượng từ vòng đối đầu.

Điểm lại từ vòng BLIND AUDITION :
Tập 1, ấn tượng nhất đúng là phải kể đến Song for you của Jesse Campbell và Tony Luca với Trouble. Juliet Simms thì chỉ nghe một đoạn ngắn nhưng k thể phủ nhận là hát bằng cả tâm hồn.
Tập 2, ấn tượng nhất là Gwen Sebastian với bài Stay, rất country và rất soul, mình cho là the best trong vòng giấu mặt. Jamar Rogue của mình thì lúc này cũng bt, chắc tại k thích bài này.
Tập 3 và tập 4, 5 nhiều bài hay nhưng k ấn tượng lắm, ấn tượng nhất với giọng của Pip và có hai người mà mình rất thích là Tony Vincent và Charlotte Sometimes. Mình thích Charlotte đến tận khi bạn bị loại, và chỉ ... khi đọc những news về bạn này trên báo thì mới thôi hâm mộ

Đến vòng Battles:
Mùa thứ hai đúng là có nhiều màn đối đầu chất lượng hơn hẳn mùa một, nhất là đội Chris, phải nói là đúng là ở vòng này Chris chứng tỏ đẳng cấp  diva và gu âm nhạc của mình. Ngoài hai tiết mục đinh là "If I Ain't Got You" của Jesse Campbell và Anthony Evans và Sera Hill với         Geoff McBride hát "Chain of Fools" thì các tiết mục còn lại của đội Chris đều hay.

Các cặp khác thì đều hát rất  hay nhưng thường là k có sự được sự hai chiều mà thường có một cá nhân nổi bật hẳn lên, ngoại trừ cái cặp kì dị của Erin Martin , The Shields Brothers hát "What's Love Got to Do with It"

Đội Cee Lo cũng để lại trong mình nhiều ấn tượng nhất là với tiết mục "I Want to Know What Love Is' của Jamie Lono và Jamar Rogers. Rất nhiều cảm xúc, và cả hai thực sự đều là những giọng ca tuyệt vời, nhưng mà k thể phủ nhận là Jamar tuyệt vời hơn một chút và cái sự tuyệt vời k đúng lúc của Jamar làm Jamie khóc hu hu sau khi hát xong, he, phần yêu thích nhất của mình, xem đi xem lại mấy lần đoạn này.

Còn hai tiết mục nữa mà đến giờ mình vẫn còn nhớ là của Pip và Nathan Parrett với bài You know I'm no good; James Massone với WADE song ca True Color. Mới nhìn thì thấy hai bạn này dễ chủ quan khinh địch vì đúng là giọng tốt hơn hẳn nhưng mà lên sân khấu thấy Pip và James hát rất thật và bằng cả trái tim thì mới phục lăn. Đến đây vẫn thấy là Adam rất hài lòng vì có Pip trong đội của mình nhé.

Một điều nữa mình rất thích ở vòng này, thích hơn hẳn mùa một là các HLV bắt đầu nhận xét thật và gay gắt hơn trong khi mùa 1 thì toàn khen lấy khen để, cãi nhau căng thẳng chắc chỉ kém Next top Model thôi. Kế đến là việc có hai ngôi sao cùng tham gia kèm cặp một đội, ban đầu mình nghĩ là ít nhiều thì cũng có sự phân chia để sao cho số thí sinh thắng thua được phân tương đối đồng đều cho cả hai ngôi sao nhưng mà k nhé, chẳng liên quan gì ai kèm cặp cả, có những người như vợ Blake mà chẳng có ưu ái gì, chỉ có hai thí sinh do Miranda hướng dẫn là thắng. và tương tự với những người như Jewel, BabyFace hay Robin

Vòng này nói thật là k phải báo chí bơm lên mà đúng là mình cũng thấy có nhiều bức xúc, nhất là lại đến từ hai đội có nhiều tiết mục hay nhất, làm mình bức xúc với sự lựa chọn.  

trước nhất là k thể phủ nhận trong "What's Love Got to Do with It", The Shields Brothers hát tốt hơn hẳn Erin Martin - người mà theo mình chỉ được ngoại hiình và một chất giọng đặc trưng nhưng thiếu kĩ thuật và độ khỏe cần thiết. Cuối cùng Erin đi tiếp và có trời mới hiểu vì sao.        

Sau là đến Monique Benabden song ca cùng Chris Mann "The Power of Love". Mình biết Chris Mann giọng tốt hơn nhưng nói thật trong màn biểu diễn này, Monique xứng đáng hơn, hát rất rất rất rất có hồn

Đến vòng LIVE SHOW

Thực ra vòng này k có nhiều cái gì mà nói, hay đúng hơn là k thể nói được, phải xem lại và sống lai cái sân khấu ấy thì mới biết là các tiết mục đặc sắc và hay dở ra sao. Mình bình chọn ra đây những tiết mục mà mình thấy là đỉnh nhất từ nhất đến cuối

1. Juliet Simms         "Roxanne - k còn gì để nói
2. Jamar Rogers         "Are You Gonna Go My Way - cười rất tươi và phởn k để đâu hết sau khi biểu diễn xong vì biết mình biểu diễn quá tốt
3. Jesse Campbell         "What a Wonderful World" - sự từng trải và điêu luyện của bác luôn làm mình ngưỡng mộ
4. Katrina Parker         "Tonight, Tonight" - bạn nào nghe bản gốc chưa, lúc Katrina mới hát mình còn k nhận ra bài này cơ, rendition quá sáng taọ và đẹp ngọt ngào. Mình hiểu vì sao Adam ưu ái Katrina đến thế, rất sáng tạo và có bản lĩnh âm nhạc, nghe cover lại Don't Speak cũng rất đã.

Tiết mục dở nhất theo mình
1. Erin Martin         "Walk Like an Egyptian" , chắc k ai phản đối
2. Pip         "When You Were Young", Pip k hát rock được dù giọng rất rất hay, nghe bài này Pip hát cứ có cái gì đó k đã, rock k ra rock mà Pop k ra Pop, mình k hiểu lắm vì sao Pip được voted và rất thông cảm với vẻ mặt của Adam khi nghe cái tên Pip được xướng trong vòng an toàn

Vòng TỨ KẾT
Vao đến vòng này thì hẳn nhiên tất cả các tiết mục đều trau chuốt và k có gì để nói được, chỉ có cách xem và cảm nhận thôi. Cái đáng nói là luật mới: Instant elimination kia.

Trước nhất là mình vote cho những tiết mục mình cho là hay nhất
1. Jamar Rogers         "It's My Life"  - chẳng có thí sinh nào biểu diễn xong mà nhảy tưng tưng, mồm Yes Sir liên tục cạnh Carson như thế cả, cười tít cả mắt nữa
2. Cheesa         "I Have Nothing" - quá ấn tượng với một bài khó như thế mà biểu diễn được như thế, đúng là Cheesa ra đi sau vòng này là một sự đáng tiếc vô cùng
3. Juliet Simms         "Cryin'" như mọi lần, k còn gì để nói
4. Jermaine Paul         "Against All Odds" - rất hay và chuyên nghiệp

Tiết mục dở nhất theo mình
1. Pip         "Somewhere Only We Know"         , một sự nỗ lực đáng khen nhưng sau hai tiết mục như thế này, mình rất k hiểu sao Pip cứ khăng khăng hát rock được và rất hiểu cho quyết định loại Pip ngay tức thì của  ADAM phòng trường hợp được vote do lượng fan quá khủng. Pip hát rất hay và hoàn toàn hát được thể loại khác ở một đẳng cấp hơn hẳn những người trong nhóm nếu định hướng từ đầu. Suy cho cùng thì mình nghĩ là năm nay Adam có một đội tốt nhưng định hình k được tốt lắm. Tony Lucca càng vào sâu càng ít ấn tượng, Pip thì lệch pha, Mathai k đột phá nhiều. Có mỗi Katrina là lột xác
2. Chris Mann         "Viva la Vida" giọng hay nhưng nghe k thấy được cái mới lạ k ít ra thì cũng k thể hiện được một cái gì bao la mơ hồ như bản gốc

Những điều nhìn lại
Ầm ĩ nhất là quyết định loại Jesse của Chris, nói thật trong cả bốn thí sinh của đội Chris thì đúng là k có ai hội tụ đủ tố chất như Jesse. Chris Mann thì trục trặc về khoản thể hiện cảm xúc, Linsey hát rất cá tính và rất soul nhưng mà giọng thì k nổi bật, Ashley thì giọng tốt nhưng còn thiếu sự dày dặn. Jesse có đủ cả, dù tiết mục Halo k thật sự hoàn hảo do quên lời đoạn cuối nên cxuc hơi khập khiễng nhưng nó vẫn là tiết mục hay và k 100 thì cũng 90 % chắc rằng Jesse sẽ có phiếu bầu đứng nhất. Chris loại đi Jesse vô hình chung loại đi đối thủ mạnh nhất k chỉ trong đội mà cả với các đội khác. Ngay khi Chris loại Jesse mình đã nghĩ đến vị trí cuối cùng cho đội của nàng - mà đúng là như thế, muốn đánh bại những người như Jamie Paurl hay Juliet Simms thì một Chris Mann là chưa đủ. Mình rất ghét Chris lúc này, cũng hơi thiên hướng nghĩ Chris thiên vị và ưu ái Ashley và Lindsey hơn hẳn. Dù sao thì sau khi đọc tin về Jesse trên báo cũng thấy thông cảm một phần với Chris hơn, chắc nàng có cái lý của nàng vì HLV là người tiếp xúc với thí sinh nhiều nhất, khán giả chỉ thấy thí sinh biểu diễn qua các phần thi mà thôi

Adam loại Pip, Adam chưa nói mình đã chắc chắn cái tên được xướng lên là Pip. Với một người yêu rock như Adam, việc trình bày một bài hát rock như  Somewhere Only We know k tốt lắm còn tệ hơn là việc hát rất tồi một ca khúc thông thường. ; và chắc nhiều bạn cũng giống mình, k hiểu sao càng xem càng thấy rất rõ ràng là Adam rất rất rất ấn tượng và có cảm tình với Katrina, hơn hẳn tất cả các thí sinh khác, tất nhiên trừ Bromance Tony của anh.  Loại Pip là đúng nhưng cũng là một động thái rất có thiên hướng thiên vị cho hai thí sinh nữ của Adam, đặc biệt là Katrina khi đến 90% Tony sẽ đứng đầu số vote với bản cover Baby One More time quá ổn. Mà xét ra thì hai nữ thí sinh này cũng hát rất phiêu, nhất là Mathai bài I'm like a bird hát như thể đang bay vậy

Blake loại Raelyn, rất bất ngờ với mình, cứ nghĩ là Raelyn sẽ được ưu ái cơ, cuối cùng thì Blake lại chọn Erin.

Giây phút theo mình thấy là khó quyết định nhất chắc phải kể đến đội Cee LO, nhìn bốn người đứng cạnh nhau mà k biết phải loại ai, Cee Lo đúng là ngồi trên đống lửa. Suy cho cùng James đi là hợp lý hơn cả vì 3 người còn lại đã có một đêm diễn quá thuyết phục, nhất là Cheesa, James hát Just the way you are k đột phá lắm ngoại trừ sân khấu ấn tượng. Cheesa k được ưu ái bằng Juliet là một sự hơi bất công với mình vì rõ ràng đêm đó Cheesa ổn hơn, nhưng mà Juliet suy cho cùng cũng xứng đáng vì luôn có những bản rendition rất rất sáng tạo theo cách của riêng cô

Đến vòng BÁN KẾT

Xếp hạng cả 8 tiết mục theo mức độ yêu thích của mình thì là:

1. Juliet Simms         "It's a Man's Man's Man's World" - Theo mình là hay và cảm xúc hơn cả cái tiết mục Grammy của Chris, dù có thể giọng là k bằng.. Và HLV Chris đã có một nhận xét rất ....
2. Jermaine Paul         "Open Arms" - hát bằng cả trái tim
3. Jamar Rogers         "If You Don't Know Me by Now"
4. Katrina Parker         "Killing Me Softly With His Song" - lại một bản cover rất sáng tạo hit của Fugees
5. Lindsey Pavao         "Skinny Love"
6. Erin Willett         "Without You"
7. Chris Mann         "Ave Maria"
8. Tony Lucca         "How You Like Me Now? - mình đồng ý với  Chris

Lại một lần nữa trong vòng này, Adam cho thấy cái quyết định rất cảm tính và thiếu công bằng nhưng k thể khiến người khác ghét anh được. lẽ ra nếu k có sự chênh lệch thế thì Katrina mới là người đi tiếp, và mình cũng thấy là Katrina xứng đáng hơn, nhưng dù sao Adam vẫn còn may mắn vì đã có Chris Mann của đội Chris để gỡ thua cho Tony Lucca, đến vòng này thì mình thấy là Tony có những màn trình diễn thiếu thuyết phục hơn hẳn. Nhưng cũng giống Chris thôi, dù quyết định là gì thì mình cũng k thể ghét Adam được, như năm ngoái Adam cũng cho điểm rất chênh lệch vì một lý do tương tự, rất củ chuối nhưng rất dễ thương.

Bình luận

có link kg bạn ? Vất mình đọc với ^^  Đăng lúc 10-10-2012 01:18 PM
@cosusu k phải là xấu tính hay k mà mình cảm thấy sau khi đọc news thì có vẻ Chris và Jess có sự lệch pha trong quan điểm,hơi khó nói,bạn tự đọc rồi cảm nhận nhé   Đăng lúc 10-10-2012 12:11 PM
với lại C.A cũng có chiến lược riêng của chị ý, thôi thì coi show giải trí mục đích để giải trí. Nhưng dù gì thì ko vì thế mà ghét Xtina hix, vì đã lỡ mê chị ý oy   Đăng lúc 10-10-2012 11:59 AM
Đọc bình luận của bạn xong là lên google search liền và có đọc qua bài báo C.A didn't could her word trên theroot. Hix, chương trình nào mà chẳng có biên tập chứ hix   Đăng lúc 10-10-2012 11:58 AM
mình nghĩ là nếu Julliet đem It'man man man'world vào phần thi chung kết thì hay hơn nhỉ.bạn ấy hát bài đó quá cảm xúc,mình thấy hay hơn Xtina hát ở Grammy  Đăng lúc 10-10-2012 09:50 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
xin + 5 Cảm ơn bạn
sunshine + 5 Cảm ơn bạn
katty_cat + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

799#
Đăng lúc 9-10-2012 23:02:57 | Chỉ xem của tác giả
xem xong ep19 mình thấy adam càng vào những vòng cuối thì dường như adam quyết đỉnh rất cảm tính và thiếu công bằng. nguyên viêc adam chọn bài mình đã thấy adam chọn bài ko tôn giọng của Katrina lên ( bài đó quá nổi tiếng rồi khó mà tạo được cá tính riêng trong khi hát) giống y sì như năm ngoái adam chọn bạn nữ thay vì bạn béo ấy( mình ko nhớ tên ) híc và cho bạn ấy hát bài i will always love you. mình nghĩ nếu công bằng mà nói Katrina và tony về giọng hát là ngang ngửa nhau. nếu adam công bằng thì có thể mọi chuyện đã khác Katrina có thể đã xuất hiện trong ep20
P/s ôi bạn vicci của mình sao mà trông bạn hổ báo thế mình thích bạn giản dị như ở vòng blind audition với cả lúc hát bài jollien cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

800#
Đăng lúc 10-10-2012 09:45:29 | Chỉ xem của tác giả
Mãi vẫn chưa xem hết đc ss1, nhưng m thích đội của Chris.
Xem The Voice American những nhận xét của các huấn luyện viên rất hay, thích sự hài hước của Cee Lo.

Bình luận

Ceelo ko chỉ dễ thương trong nhận xét mà còn dễ thương trong từng hành động nữa, coi anh ý mút ngón tay dễ cưng như em bé ấy. Anh ý huấn luyện cũng nhiệt tình  Đăng lúc 10-10-2012 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách