Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: miss_you
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Studio chụp hình đẹp] Iphoto

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 18:53:00 | Chỉ xem của tác giả
Anh đã tưởng, tình yêu của anh, chỉ cần là lặng lẽ đi sau một người, dõi theo từng bước chân của người ấy bằng cả trái tim.

Cô vẫn nghĩ, hạnh phúc của cô, đơn giản là khi cô thất vọng, khi cô không đủ dũng khí tiến lên phía trước, thì chỉ cần ngoảnh đầu nhìn lại, sau lưng cô vẫn luôn có một người.

Nhưng hóa ra, hạnh phúc không nằm ở sự hy sinh thầm lặng, tình yêu đích thực không thể thiếu đấu tranh. Chính là khi họ nhận ra rằng...

NẾU THẬT SỰ YÊU, ĐỪNG BAO GIỜ TỪ BỎ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-9-2013 18:54:18 | Chỉ xem của tác giả
Phía sau một cô gái là nỗi cô đơn, là những tâm sự chẳng biết tỏ cùng ai, cứ lặng lẽ thu mình vào vỏ ốc tự bao bọc cho mình…

Phía sau một cô gái là những ích kỉ nhỏ nhen, là những ghen tị trong mệt mỏi để rồi tự trách mình: “Mình thật xấu…!”

Phía sau một cô gái là nghị lực, là mạnh mẽ, là bản lĩnh là can đảm, là vẻ ngoài gai góc ẩn sau một trái tim yếu mềm…

Phía sau một cô gái là những nỗi nhớ xếp thành chuỗi dài, lặng im không dám nói vì sợ người ta bận rộn công việc… nỗi nhớ dai dẳng lúc âm ỉ, khi rực cháy, khiến tâm thần chẳng bao giờ đc bình thản toàn vẹn?

Phía sau một cô gái là giận hờn là trách móc nhưng cũng là yêu là thương, là thương, thương nhiều lắm!

Phía sau một cô gái là nỗi sợ hãi người sẽ bỏ ta đi, một lúc nào đó, là bàn tay buông lơi đứng gần mà không thể nắm, cứ xa xa dần rồi biến mất tự khi nào

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 18:55:18 | Chỉ xem của tác giả
3 điều ... cần phải ngẫm

1 - Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi người trong chúng ta đều là những người đặc biệt.

2 - Đừng để cuộc sống đi qua mắt bạn chỉ vì bạn đang sống trong quá khứ hay tương lai. Bằng cách sống cuộc sống của mình ngày hôm nay, vào lúc này, bạn đang sống tất cả mọi ngày trong cuộc đời.

3 - Đừng quên nhu cầu cảm xúc cao nhất của một người là cảm thấy được tôn trọng.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 21-9-2013 18:55:56 | Chỉ xem của tác giả
Người yêu, thực ra chính là cơm trắng mà cả đời anh cũng không rời xa được. Vị của nó tuy nhạt, nhưng dinh dưỡng nó cung cấp lại là sự chống đỡ cho cả cuộc đời anh.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-9-2013 18:57:39 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu có thể khiến cho một người vốn rất cao thượng trở nên suy đồi, và cũng có thể khiến cho một người suy đồi trở nên cao thượng.

Ai có quyền nói chúng ta cao thượng hay suy đồi, chính là bản thân chúng ta. Có phải được yêu thì sẽ cao thượng, không được yêu thì sẽ suy đồi hay không?

Đến năm 25 tuổi cần phải hiểu rằng, tự yêu bản thân mình mới là cao thượng, không biết yêu chính mình tức là suy đồi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 18:57:53 | Chỉ xem của tác giả
Hạnh phúc không phải là làm ra để cho ai xem. Hạnh phúc đơn giản chỉ là cầm tay người bạn đời của mình, kiên quyết đi trên con đường mình đã chọn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 21-9-2013 18:59:38 | Chỉ xem của tác giả
• Đôi khi :
Người mà đang theo đuổi bạn. . .
Đột nhiên biến mất không một tin tức. . .
Lại là người mà bạn cảm thấy bâng khuâng nhất !
• Và đôi khi :
Người mà bạn không có cảm giác yêu thương. . .
Lại là người mang cho bạn cảm giác hạnh phúc nhất!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 19:00:21 | Chỉ xem của tác giả
Tình cảm rốt cuộc cũng chỉ là một dạng cảm xúc vì vậy người ta có thể thay đổi quá dễ dàng...
Lời hứa cũng chỉ được xem như một dạng đặt cọc niềm tin nên người ta có thể lấy lại bất cứ lúc nào...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 21-9-2013 19:00:53 | Chỉ xem của tác giả
Thích, đơn giản là thích, là loại cảm giác không cần lý do. Khi đối phương xuất hiện, trái tim sẽ không ngừng đập thình thịch như muốn xác nhận: Chính là người đó, nếu không phải người đó thì không thể là ai khác!

Yêu, nghĩa là đã thích hơn cả thích. Một động tác nhỏ nhất từ kẻ đó cũng làm tim xao động đến nghẹt thở. Đứng trước người đó, cả thế giới tựa là hư vô...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 19:02:07 | Chỉ xem của tác giả
Đố các bạn câu này là gì :)) Đố các bạn câu này là gì :)) Đố các bạn câu này là gì :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách