Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki_Hooseki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | MA] True Love | Yuki_Hooseki | Nichkhun - Taecyeon - Chansung - Joo

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 30-8-2012 23:23:50 | Chỉ xem của tác giả
Em đó nha Yuki, làm cho Sica vào vai không thể nào xấu hơn ah, từ đầu fic tới giờ vai này xấu xí nhất đóa nhoa

Chuyện tình cảm của Khun phức tạp quá, cũng may ss hok quan tâm lắm nên đỡ nhức đầu 1 chút ^^

Nhưng mờ nhìn tới nhìn lui, 3 anh em nhà này thiệt tình là rắc rối, mỗi người 1 chuyện, nhưng sao ss thấy có vẻ 2 ông anh hok quan tâm gì tới tình cảm của Chan gì hết a2h, suốt ngày vùi đầu vô chuyện của mình hok à, sao 3 anh em hok có 1 buổi tối bên nhau tâm sự hay 1 ngày làm việc nhà với nhau hén, để quánh nhau nè, chọc nhau nè, rượt đuổi nhau nè.

Rùi còn Junho nữa, dạo này đi đâu mất dạng rùi, có tìm đc mảnh tình nào vắt vai hok em?

Keke, ss mới đọc đâu đó, Taec có thể đóng fim nữa ah, phải hok ta, ngóng quá.

Bình luận

em up chap cúi rùi nghen ss :D  Đăng lúc 16-9-2012 12:47 AM
kaka, thế thì đc roài, ss hok mong gì hơn, chứ mở làm si nghĩ mệt tim lắm  Đăng lúc 12-9-2012 08:29 PM
em ghét mở lắm ss ui :)))  Đăng lúc 10-9-2012 11:06 PM
nhưng mờ dù sao thì fic vẫn kịch tính đến phút cuối ah, thiệt là phục khả năng viết fic của em ghê vậy đóa, ss chả làm đc vậy :)  Đăng lúc 10-9-2012 10:49 PM
đọc preview roài, ss đoán lờ mờ ra đc các cặp rùi đóa nha, nhưng có lẻ là kết thúc mở hở em  Đăng lúc 10-9-2012 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 31-8-2012 15:22:57 | Chỉ xem của tác giả
lâu qá mới tung hàng~ tuy nhiên toàn là hàng chất lượng :"> thế nên mình sẽ ko fàn nàn j về vấn đề thời lượng ấp-loát của au híhí :">
càg gần cúi càg gay cấn, đọc mà khó dứt,căg hơn fim hàh động~ Bé Chan vốn sâu sắc sẵn ùi, ngày càg suy tư thế này thì chả khác j 1 lão già :| hắn đúng chất maknae già mà =)) ôg Khun thì thôi rồi T_T tìh cũ tìh mới cho chếk luôn,ai kiu đẹp trai ga-lăg,tốt bụg qá chi Y.Y huuu còn Tẹc thì miễn bàn ;))
tuy nhiên vẫn mog chờ 1 happy ending cho tất cả ^^~ hwaiting :-*
À đừg qên SuFei của tuôi nhoé ;)

Bình luận

Preview đã được tung... cùng nhau chờ đợi chap cuối nào :D  Đăng lúc 9-9-2012 09:22 PM
mềnh bjk gòi, iu bạn là phải chịu bị bạn hành :)) mình sẽ cho sufei của bạn 1 cái kết nhí nhố :))  Đăng lúc 2-9-2012 09:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 1-9-2012 22:30:32 | Chỉ xem của tác giả
ss tung chap ms mà ko ới e *khóc*
nhưng do da mặt e nó siêu dày nên cứ nhảy vào com thôi
mà e cx chỉ nói về tềnh iêu ba má của e thôi nhá!!
đọc chap này thấy rõ ràng là pa iêu má nhiều ơi là nhiều nè, bảo vệ bả như đúng roài í
cơ mà nếu ss ko để 2 anh chị ở bên nhau thì e cx chẳng làm j đc( mặc dù ko muốn như thế)
nếu ss để appa e vs yul sau cùng thì mong ss đổi lại cái pairing ở đầu nhé ko con cháu nhà khuntoria ném gạch mất

Bình luận

Preview đã được tung... cùng nhau chờ đợi chap cuối nào :D  Đăng lúc 9-9-2012 09:21 PM
sorry em nha, nhìu khi ss nhắn xót á... so sorry :P  Đăng lúc 2-9-2012 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
 Tác giả| Đăng lúc 9-9-2012 21:18:56 | Chỉ xem của tác giả
Preview chap 12

- “Yeoboseyo”

- “Tôi đây…” – Giọng Chansung từ đầu dây bên kia vang lên

- “Anh…”

- “Nụ hôn lúc nãy thế nào? Nó đúng những gì cô mong chờ chứ?”

- “Anh nói gì?”

- “Cái đó… coi như là món quà cuối cùng cho cô, nhận được rồi thì đừng làm phiền tôi nữa… đừng nhắn tin, gọi điện hay tìm tôi nữa vì sau cuộc điện thoại này… số máy của cô sẽ biến mất khỏi danh bạ của tôi… cô hiểu rồi chứ?”

- “Chansung à…”

- “Mày có phải là bạn gái của thằng này không?”

- “Gì chứ?”

- “Vậy mày đúng là bạn gái của nó rồi… Nghe cho rõ đây, thằng bạn trai của mày đang nằm trong tay bọn tao…”

- “Này, thật sự thì các người là ai vậy hả?”

- “Đừng có nhiều lời, khôn hồn thì hãy chuẩn bị 1 triệu won cho bọn tao…”

- “Mấy người nói gì vậy? Chansung… không phải đang ở sân bay sao? Làm sao có thể ở chỗ của mấy người được chứ?”

- “Chansung… Joo… Joo đâu rồi?”

- “Cô ấy… còn ở trong kia…”

- “Tại sao lại như vậy chứ? Thật sự đã xảy ra chuyện gì? Tại sao cậu không đến sân bay? Tại sao hai đứa lại ở chung với nhau chứ?”

- “Vậy khi nào em tôi mới có thể tỉnh lại?”

- “Trường hợp tình lại còn phải dựa vào rất nhiều các yếu tố và trên hết là ý chí sinh tồn của bệnh  nhân nữa...”

- “Vậy tóm lại là bao lâu?”

- “Có thể 1 tháng, 2 tháng, 1 năm, 2 năm và cũng có thể là không bao giờ...”

-----------------------

- “Victoria… cô sao vậy? Victoria…”

- “Nichkhun… cô gọi cho Khun dùm tôi đi… tôi…”

- “Khun đâu rồi?”

- “Anh ấy chưa về nữa... Cô ráng đợi thêm một chút đi…”

- “Khun… cô kêu anh ấy về dùm tôi đi… Tôi sợ lắm… không có anh ấy… tôi… tôi…”

- “Anh ấy sẽ về ngay thôi… cô ráng chờ đi mà…”

- “Tôi muốn Nichkhun… anh ấy đâu rồi?”

- “Cô có thôi đi không? Tôi đã bảo là anh ấy sẽ về mà… người cần anh ấy không phải duy nhất mình cô đâu… nhưng anh ấy đã chọn cô rồi thì nhất định sẽ về với cô… tôi không có giành với cô nữa đâu… nên cô làm ơn thôi đi…”

- “Vic… anh về rồi… em không sao chứ?”

- “Anh đi đâu vậy? Em đã thật sự rất sợ đó… em sợ anh sẽ bỏ mặc em, em sợ anh sẽ không quan tâm đến em nữa…”

- “Anh có thể hứa với em là sẽ không rời xa em nữa không?”

- “Anh hứa mà…”

- “Em biết mà… em biết anh còn yêu em… em biết anh nhất định sẽ không rời bỏ em đâu mà…”

- “Sao em lại nói ra những câu đó vậy?”

- “Em chỉ nói ra những điều em cần nói thôi…”

- “Em thật sự muốn như vậy sao?”

- “Không phải anh đã hứa sẽ ở bên cạnh em à?”

- “Yul? Yul… có lẽ giờ này đang ở sân bay rồi…”

- “Sân bay? Cô ấy đi đâu chứ?”

- “Em xin lỗi… Yul không cho em nói…”

- “Chuyến bay của em đã cất cánh rồi…”

- “Vậy là…”

- “Anh đừng hiểu lầm… chỉ vì em quên mất là mình chưa trả lại cho anh một thứ nên em phải đôi sang chuyến bay khác…”

- “Em muốn trả cho anh cái gì?” – Nichkhun thắc mắc hỏi

- “Cái này…”

- “Em đâu cần phải trả lại cho anh chứ?”

- “Chiếc nhẫn này em đeo không vừa…”

- “Sao?”

- “Thật ra thì chiếc nhẫn này… và cả anh nữa… từ đầu đã không phù hợp với em nhưng chỉ vì em quá ngốc nên cố ép bản thân mình chấp nhận mà thôi…”

- “Tại sao phải tiếp tục đi đến đỉnh chứ?”

- “Thì... đó là chuyện đương nhiên mà...”

- “Đó chỉ là chuyện đương nhiên của những người đang yêu... còn em và anh... mãi mãi cũng
không thể nào cùng nhau đặt chân lên đó... thế nên... xuống thôi...”

- “Việc cùng anh đi hết đoạn đường này khó đến vậy sao?”

- “Nó không hề khó... nhưng mà... người đi cùng anh... đâu phải em...”

-----------------------

- “Này không phải em có…”

- “Em nào?”

- “Junho? Sao cậu lại đến đây?”

- “Đừng có ngồi xuống”

- “Gì nữa? Em biết là anh đang bị thương mà… đứng không lâu được đâu…”

- “Anh biết thế sao còn đến đây làm gì? Biến đi…”

- “Này rốt cuộc có chuyện gì?”

- “Fany à… cậu… cậu có biết cậu là bạn thân nhất của mình không?”

- “Uhm… mà hỏi gì lạ vậy? Chúng ta chơi với nhau từ nhỏ đến lớn... không thân thì là cái gì?”

- “Vậy tại sao cậu lại làm vậy với tớ?”

- “Hả? Tớ làm gì chứ?”

- “Có phải cậu thích Taecyeon oppa không?”

- “Phải... tớ công nhận là tớ có thích Taecyeon... nhưng... nhưng tớ đâu có nói cũng không có biểu hiện ra cho anh ấy biết mà”

- “Cậu nói dối, nếu cậu không có làm gì thì tại sao anh ấy lại đòi chia tay chứ hả?”

- “Uhm, tôi mới biết được gần đây thôi... nhưng mà... Jessica à, cô biết người tôi yêu là Fany nên tôi không thể vì bản giao ước mà đồng ý kết hôn với cô...”

- “Sao ạ?”

- “Từ khi biết chuyện đến giờ ba mẹ đã mắng em rất nhiều... em... em thì không dám cãi lại ba mẹ...”

- “Hay để tôi đến nói chuyện với ba mẹ cô có được không?”

- “Nếu em không yêu anh thì cần gì chọn giờ này để đến chứ?”

- “Chỉ vì giờ này tôi mới xong việc thôi mà…”

- “Anh đã cố gắng thay đổi bản thân cho em thấy, đã cố gắng tạo nên một hồi ức mới tốt đẹp cho em, em còn chưa vừa lòng sao? Hay em muốn anh như lúc trước, lúc nào cũng nói với em câu ‘EM LÀ NGƯỜI TÌNH CỦA TÔI’”

- “Dù em có nhớ ra đi nữa thì cũng đã quá muộn rồi… đừng bao giờ làm Jessica tổn thương nữa… cô ấy cần anh hơn em… làm ơn đi… đừng để Sica phải chịu nhiều đau khổ như người con gái tên Tiffany kia nữa…”

- “Được vậy thì ngày mai anh sẽ lập tức đi cầu hôn Jessica cho em vừa lòng…”

-----------------------

Giữ đúng lời hứa hum ni au tung preview nhá mọi người :))

Hãy cmt nhiệt tình vào nhé (font đúng chuẩn tiếng Việt nà, trên 3 dòng nà và cách xưng hô đúng mực nữa nhé) vì chap cuối cùng sẽ ra lò vào ngày 15/9 nhá... téng teng...

P/s: Chúc mừng sn bạn Moon iu zấu... mình hy vọng bạn ko bị "lên tăng xông" sau khi đọc cái nì :))... 생일 축하해요, 내 사랑~~... ờ xí quên nữa... gửi đến bạn Mí Kì ngàn nụ hun mãnh liệt từ @dlwnsghek =]]]]]]]]]]]]]

Bình luận

hôm ni là 15 nè, cx gần 10h rồi mà ss vẫn chưa tung chap cuối T.T  Đăng lúc 15-9-2012 09:55 PM
bạn có bik tối wa mình ko ngủ ngồi des ko, sáng vác xác đi học đến tận 3g mấy mới về :((  Đăng lúc 10-9-2012 10:40 PM
hehe..ảnh đẹp quớ điiiiiiiiiiiiiiiiiii  Đăng lúc 10-9-2012 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 9-9-2012 21:29:21 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi ...đọk pre mà như là đọk bản tuyên án
hồi hộp vỡ tim mất
mà đọk xong lại chẳng hiểu cái zề nó mới đau chớ
bà tung pre thế này dân tình lại đk nươk tăng xông hết rồi
zời ơi ,,bao jờ cho đến 15 hả zời

Bình luận

au up chap cuối rùi đó nha mn...  Đăng lúc 16-9-2012 12:47 AM
em chờ đến 15,để dùng luôn thể  Đăng lúc 10-9-2012 08:30 PM
khóc choa đã đi, đến bữa đó khỏi khóc :))  Đăng lúc 9-9-2012 09:53 PM
oa oa..mình bị 1 con nai ''ngây thơ'' gài rồi ..huhu..đời em coi như tàn  Đăng lúc 9-9-2012 09:52 PM
mình hem bjk j đâu, mình ngây thơ lắm, aj nói j nghe đấy thuj *cười gian* :))  Đăng lúc 9-9-2012 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 9-9-2012 21:48:29 | Chỉ xem của tác giả
Cái giề thế lày
Taec đừng, đừng đi cầu hôn Jess
Fany à, tar xin mụ đấy. Đi níu kéo Taec đi
KhunYul của tar đã không đc thành couple thì mụ cũng đừng xa Taec chứ
Joo của tar bị shao ế. Nhập viện à
Đọc cái pre của ss mà em điên quá ss à
Bi thương, em có 2 từ này for cái pre
1 phần đọc không hiểu nên mới nói như thế, có rì hơm đúng ss thơm củm
Hóng nhanh tới ngày 15/9 wó

Bình luận

.lời khuyên là nên uống thuôk trợ tim là thuôk hạ huyết áp trươk khi coi fic của bà này nhé =))  Đăng lúc 9-9-2012 09:56 PM
tình hình là rất tình hình nhưng quan trọng là phải hết sưk bình tĩnh để bảo toàn sưk khoẻ và tính mạng nhé.  Đăng lúc 9-9-2012 09:55 PM
kkk ss thix giật gân nên thông cảm nhóa :P  Đăng lúc 9-9-2012 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 10-9-2012 00:03:17 | Chỉ xem của tác giả
Trời ạ đọc cái preview mà đã thấy hồi hộp rồi không biết mọi chuyện sẽ ra sao nữa
Cái người hôn mê là ai Joo hay Chan vậy ? Hồi hộp quá đi
Còn chuyện của Khun nữa . Đọc cái pre thì hy vọng là Khuntoria nhưng làm sao biết được khúc cuối ss chọn ai KhunYul hay Khuntoria . Ss là hay chơi trò ú tim lắm ấy . ( chắc em phải mua thuốc trợ tim để đọc chap cuối quá )
Cuối cùng là Taecfany , coi cái pre mà ức chế lắm luôn vì không hiểu lí do tại sao Taec lại nói sẽ đi cầu hôn Jess nữa . Em cũng tò mò không biết Jess đã nói gì với Fany để mọi chuyện diễn ra như vậy . Nhưng nếu mà Taec với Jess mà đến với nhau chắc em  tăng xông chết quá => phải mua thêm thuốc cao huyết áp thôi =))
Còn 5 ngày nữa là sẽ được chiêm ngưỡng cái chap cuối cùng đầy bất ngờ này cùa ss .Nhưng nói thật em chả muốn cái fic này nó end đâu !!! :(
P.s : Hóng chap cuối này lém rồi đó nghen =))

Bình luận

hehe.ss đã mua đủ thuôk trợ tim và thuôk cao huyết áp đủ cho cả nhà mình dùng..nếu cần pm cho ss nhá..ss chuyển phát nhanh cho ..haha =))  Đăng lúc 10-9-2012 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 10-9-2012 06:05:53 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi đọc cái preview của ss em muốn vỡ tim mất
hồi hộp quá ss ơi
Ny ơi là Ny,sao lúc nào cũng nghĩ cho người khác thế
Taec mà đi cầu hôn jess thật thì có mà ngồi khóc sướt mướt
yêu Taec thế mà còn đẩy cho Jess là sao hả Ny
huhu em ko muốn fic end đâu
cảm giác đk đọc fic của ss em ko muốn nó mất,huhu
thôi dù sao cũng phải chấp nhận
hóng cháp cuối nào
ss 5ting!,yêu ss nhiều nhiều{:290:}
em chờ Happy ending {:311:}

Bình luận

nếu bạn thích Taecfany thì có thể vào đây đọc nha http://kites.vn/thread/-oneshot-l-t-hurt-l-nari_sone-l-taecfany-356600-1-1.html thank :P  Đăng lúc 10-10-2012 10:03 PM
haha,ss Yuki tinh thế em đang chuẩn bị tình thần đến ngày 15 đây  Đăng lúc 11-9-2012 06:21 AM
haha,ss Yuki tinh thế em đang chuẩn bị tình thần đến ngày 15 đây  Đăng lúc 11-9-2012 06:21 AM
nói xấu au nhá :)))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 10-9-2012 10:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 10-9-2012 06:17:13 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời ơi hạnh phúc chưa kìa~ tên mình ở trển hả *chỉ chỉ* :">
cám ơn bạn yêu nhiều~ ♥
cơ mà Junho nhà tớ cứ thoắt ẩn thoắt hiện nãy đọc được tên hắn ở trển mà chới với =))
ế mà không thấy preview sufei của tui ~,~
thôi kệ dù gì thì còn vài ngày nữa thôi là ending rồi~ thiệt là mong chờ một cái happy ending cho mọi người ^v^~
au yêu vấu của tui~ hwaiting~

Bình luận

Thank you ♥  Đăng lúc 16-9-2012 12:24 PM
happy birthday ..sn vui vẻ nhé ^^  Đăng lúc 10-9-2012 07:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 10-9-2012 09:32:18 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là e đang bị mất máu nghiêm trọng
kèm theo đau tim ko đỡ đc
bh cố lết cái thân tàn vào com cho ss =.=
ss chuyên ra nhử hàng nhé
đọc xong cái pre bh đầu óc nó bay bay rồi, trống rỗng chả biết nói gi nứa
cái chuyện của ba má tạm hiểu, dẹp sang một bên
còn 2 cái cặp kia sao mà khó hiểu quá vậy trời
tội nghiệp Chanjoo dã man ế, càng đọc pre càng thấy lờ mờ
còn Taec sao lại đi vs Jess?? thế Fany vứt cho ai???
( cái đống lảm nhảm ở trên là do mất máu quá nhiều, mong mn thông cảm ko ném gạch)
cuối cùng kamsa ss nhiều a~

Bình luận

nếu bạn thích Taecfany thì có thể vào đây đọc nha http://kites.vn/thread/-oneshot-l-t-hurt-l-nari_sone-l-taecfany-356600-1-1.html thank :P  Đăng lúc 10-10-2012 10:03 PM
này này... đổ oan đi nha, nghe lời mụ ấy mua cho lắm vào rùi lại ko đủ dùng thì khổ ý :))  Đăng lúc 10-9-2012 10:42 PM
còn thuốc trợ tim vs hạ huyết áp sáng nay nghe cảnh báo nên cx mua luôn roài =))  Đăng lúc 10-9-2012 10:09 PM
ss vít tất nhiên là thấy dễ hiểu roài  Đăng lúc 10-9-2012 10:08 PM
hehe.ss đã mua đủ thuôk trợ tim và thuôk cao huyết áp đủ cho cả nhà mình dùng..nếu cần pm cho ss nhá..ss chuyển phát nhanh cho ..haha =))  Đăng lúc 10-9-2012 07:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách