Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kyoluvjj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic |M] Thiên Sứ Ác Ma | kyoluvjj và emluon_nho_anh | Jae Joong - JunSu - Il Woo

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 31-7-2013 12:08:45 | Chỉ xem của tác giả
part này ngắn quá,cim ăn gian nhá

nhưng mà cái khúc vạch áo đấy,độc và la

tính cách biểu lô của jae rõ ràng,đúng là sói lang mà

1 trò chơi ta ko thích sử dung hai lần

ta thích cái ý nghĩ này

Bình luận

cúm ơn cúm ơn, quá khen quá khen  Đăng lúc 31-7-2013 02:38 PM
Thánh kiu vì cái sự gian ác trong ý nghĩ của ta được cu công nhận, gật đầu, nhá hahaha. OMG ta cũng ko lương thiện cho lắm nhễ  Đăng lúc 31-7-2013 02:37 PM
haha so rì ku già, dạo này ta đắm đuối với công việc nên xác nhận, cóa chơi ăn gian xí há há, coai như chuyến này ku giúp ta 1vénhen  Đăng lúc 31-7-2013 02:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2013 02:13:01 | Chỉ xem của tác giả
Chap 6  
Mọi việc sáng tỏ

Part 1   
có đôi khi nhìn sự việc bằng một đôi mắt mờ ảo có lẽ sẽ tốt hơn khi quá thấy rõ và thấu hiểu nó.

Junsu bên trong đang làm su si thì rất shock khi thấy mọi người đưa Il Woo cùng đứa em gái tội nghiệp của mình về đây .Nhất thời anh không biết mình phải sự  lý tình huống thế nào ?Junsu anh rất muốn chạy đến gần cô em gái bé nhỏ chỉ vì sự ích kỷ của anh mà luôn dằn vặt và hành hạ bản thân mình để rồi ra nông nổi như thế .

_anh sao vậy?_Susu lay nhẹ tay .

Lúc này mọi người mới để ý thấy hành động lạ thường của Junsu mà ngạc nhiên ,anh không ngoảnh đầu bỏ đi, cũng không tiến lại gần xem,ánh mắt rất muốn hỏi mọi người

“_con bésao nó bị như thế ?là ai khiến nó vết thương bên ngoài lẫn trong đều nhìn đau đớn thế này,tại sao nó lại khóc ?nó đau ư ?  “

_anh trai! Chị ấy bị thương rất nặng đấy ,là do anh Jae Joong làm đấy .

Junsu ,anh dường như không đứng vững ,gương mặt nhợt nhạt tái xanh  quay qua cậu  em trai Seung Ho

_em lặp lại xem ,là ai hại nó ?

_dạ là Jae Joong

Junsu bật cười ba lần thành tiếng ,lần thứ nhất nụ cười mang hàm ý tội lỗi, anh biết bi kịch ngày hôm nay của tất cả do anh tạo ra,thà năm đó cả đám cùng nhau chết có lẽ sẽ tốt hơn .Nụ cười thứ hai mang hàm ý chua xót, người bạn thân của anh ,không phải rất yêu chiều cô em gái này sao ? không phải vì nó mà quay lại sao ?sao lại có thể tàn nhẫn với con bé như thế .Nụ cười thứ ba chất chứa sự dằn vặt

Junsu bỏ ra ngoài trước bao nhiêu con mắt ngạc nhiên

_anh à !_Susu gọi

_anh ấy sao vậy ?em gái mình bị thương, tự nhiên cười rồi bỏ đi ????_Hyang Ki khó hiểu

_anh trai !_Seung Ho cũng gọi theo

Il Woo thì có khẽ quay đầu ra hướng của nhìn,nhưng mọi sự chú ý của anh bây giờ là Sae  ,chứ không phải truy cứu ai

Susu ,cô nghĩ không ổn,nên vội đuổi theo ngay sau anh ra ngoài ,ở một góc  tường nằm sau quán,nơi mà Sae đã từng đứng đó núp tránh đi sự đuổi theo của anh trai ruột thịt mình.Thì nay chính nơi đó,anh trai mà cô yêu thương cũng như căm ghét đang đứng núp một góc .

“vivuvivu” anh phì phèo một điếu thuốc ,thì bị Susu giựt lấy dập tắt .

_anh từng nói với em,là đầu bếp Susi giỏi không được hút thuốc mà, như thế sẽ để lại làn khói độc hại trên cơ thể mình

_anh biết chứ ? nếu anh không hút anh sẽ không biết mình phải ra sao ? anh là một thằng con trai tồi, một thằng đàn ông tồi và một người bạn xấu xa và đê tiện

Junsu quay lại đấm một phát ngay tường, một thật manh,đủ để bức tường bị lún vào ,đôi tay bị xước tray và rươm rướm máu ,nhìn thế Susu rất đau lòng

“chát “ một cái đánh ngay mặt người con trai cô  yêu quý cũng là người cô  tôn trọng nhất trên thế gian này .

_em ?_anh bất ngờ

Khuôn mặt hay khóc,hay sợ và chút ngây thơ của Susu  biến mất theo vào đó ,một  khuôn mặt trưởng thành,quyết đoạn và rất hiểu chuyện .

_anh như thế là sao ?em gái của anh đang bi thương rất nặng ở bên trong,thế mà anh  lại trốn ra đây ?anh định cứ trốn chạy mãi thế sao? sự việc năm đó là do bất đắc dĩ, anh đâu có muốn,rồi có ngày chị ấy sẽ hiểu cho anh.Nên anh hãy vào trong và ở bên cạnh chi ấy đi.Nếu không nước mắt hàng đêm của anh sẽ không thể dừng lại được .

“Nước mắt “Junsu nhìn cô em gái bé nhỏ ,ngạc nhiên

_anh muốn hỏi sao em lại nói thế ?_khuôn mặt cô bình tĩnh đáp lời

_Anh vẫn nghĩ em là một cô  gái ngây thơ trong sáng và dễ tổn thương,không hề biết điều gì ư ?_(Susu cười nhạt) 10 năm trước,cái ngày mà ba đón anh về,ở anh đã có một điều làm em cứ mãi chú ý .Chính lẽ đó mà em luôn  dõi nhìn theo anh ,em phát hiện khi về đêm,anh thường trốn trong phòng khóc lặng một mình,anh luôn gọi cái tên “Sae “

_anh…._Junsu không biết nói gì

Mặt khác về phần của Kyo và Jae Joong

Lúc này cả hai người đã đến biển , không khí trở nên trầm  lặng một cách đáng sợ.Từ lúc  Kyo nắm lấy tay anh,cô chưa một lần cười và đùa giỡn bên cạnh anh như mọi khi,điều đó khiến anh cảm thấy vô cùng khó chịu .

Dọc suốt con đường men biển,Kyo vẫn cứ đi và đi ,Jae Joong vẫn im lặng đi đằng sau ..Mọi việc mà bạn bè nói với cô về Jae Joong ,cô muốn trốn tránh nhưng rốt cuộc là không thể .Nhìn anh ban nãy hung tàn và điên loạn,cô lại nhớ về mẹ mình trước lúc mất .

Ngước mặt lên trời cao ba tấc ,nơi có lẽ mẹ cô đang ở đó :

_”mẹ à,  mẹ từng nói con phải bảo vệ người con trai có đôi cánh đen trắng sau lưng,vì nhờ người đó con mới có thể sống.Nhìn anh ấy đang tự hủy hoai bản thân mình,liệu con có nên xem quá khứ của anh ,để biết anh đã xảy ra chuyện gì ?”

Thuật xem quá khứ là một tà thuật cấm của người học đao,nên các thầy bói luôn tránh điều đó.Vì muốn xem quá khứ của ai đó thì người làm thuật này phải trả đi cái giá là dương thọ của mình .

Kyo mãi suy nghĩ và đi, phía sau Jae Joong đã chạy đến đưa bàn tay lanh giá của mình vòng qua qua cổ cô

_em đừng như thế,thà em chửi anh,chứ đừng im lặng và quay đầu khỏi tầm nhìn của anh.Thế giới của anh  từ lâu đã bị hủy hoại,tấm thân này đã lún quá sâu vào bóng tối của thù hận và tội ác .  Kyo!em là ánh sáng duy nhất của anh,là ánh nắng xua đi màn mưa dày đặc trong lòng anh,đừng rời bỏ anh,đừng để cơn mưa ấy lại rơi nữa .

Kyo đưa tay mình lên nắm lấy bàn tay lạnh của người con trai đáng thương hơn đáng giận này.Lúc nãy cô không thể quyết định được có nên dùng tà thuật cấm không.Nhưng  giờ thì cô đã biết mình nên làm gì.

Kyo quay lại,đưa bàn tay mình lên khuôn mặt  đang đeo mặt nạ ấy ,đôi mắt buồn xa xăm

_ thầy à ,tại sao sau lưng thầy lại có đôi cánh hai màu như thế ? một màu trắng tinh và một màu đen tuyền .Cứ như là thiên sứ ác ma vậy đó _mỉm cười nhạt

_Kyo_anh gọi ,bàn tay anh nắm tay cô

_em không sao,em biết mình phải làm gì , hôm nay chúng ta dừng ở đây thôi,em muốn ở một mình,em về trước nha thầy .

Đêm hôm ấy đã có rất nhiều chuyện xảy ra, và hầu như chả ai có thể ngủ ngon được,chia tay với Jae Joong,Kyo đã tự về nhà một mình.

Tại ngôi nhà được thiết kế theo lối huyền bí và ma thuật ,tắm rửa sạch sẽ ,mặc đồ của các thầy bói,đem cuốn sách cổ ra chỉ dẫn  đặt lên bàn .Trước khi làm một việc động trời,Kyo đã đứng trước mẹ cô mà nói

_con gái bất hiếu, vì  để anh ấy bỏ mặt nạ xuống,vì để anh ấy thôi tự hủy hoai bản thân mình ,con cần phải quay về quá khứ của anh ấy để xem anh ấy đã gặp chuyện gì .

Ngồi vào bàn,cô đưa tay lên quả cầu thủy tinh,đoc những câu thần chú cấm, mỗi một câu là một lời nguyền lấy đi 10 năm dương thọ của cô, đến khi đoc xong thần chú cũng là lúc dương tho của cô chỉ còn sống không đầy  năm  ngày nữa .

Từng hình ảnh một bắt đầu hiện ra,cứ một hình ảnh trong quá khứ cô nhìn thấy,đôi mắt đen ấy  vốn long lanh hay đùa giờ lai đang lệ rơi không thể nào ngưng

Đến khi kết thúc,cô buông ta xuống,ngã người mình ra sau ,nước mắt đã không thể dừng lại

_tại sao năm đó mẹ lai vì cứu con để tạo nên một bi kich cuộc đời cho năm người đó,tại sao con lại sống để rồi nhìn người khác bất hanh chỉ vì sự sống của con.Tại sao mẹ lại làm trái thiên ý chứ ?

_xin lỗi ,Jae Joong anh đừng hận họ, kẻ mà anh nên hận chính là em ,xin lỗi ( khóc rất nhiều )

Cùng một thời điểm tại  quán Susi  vàng  kim ………

Dù rất muốn đưa cả hai đến bệnh viện,nhưng lại sợ  sự xuất hiện của Jae Joong nên rốt cuộc Junsu đã gọi bác sĩ riêng  của gia đình mình đến .

Một ngày dài mệt mỏi ,cả đám đang ngủ gà ngủ gật ,Sae vẫn nằm im trên chiếc ghế mà mọi người đặt cô nằm xuống .

Khi đồng chỉ đúng 00h ,Sae mở mắt ra, cô phát hiên trên trán mình là khăn  lanh,bàn tay mình được anh trai nắm lấy  .Mọi người vẫn ở đây quanh cô,kể cả khi cô lanh lùng tàn nhẫn với họ .Ho vẫn chả bỏ rơi cô .

Lết thân mình mệt mỏi ngồi dậy,các vết thương  được băng bó lịa,còn hai vết xâm hình cũng đã lành . Cựa quậy cả bọn cùng thức .Sae dựt tay mình về lại

_các người ở đây là sao ?sao tôi lại ở đây ?_cố gắng đứng dậy dù thương tích mà Jae Joong gâyra cho cô khá là nặng .

_em định làm gì vậy ? _Junsu lo lắng hỏi

Mặc lại áo,cô nhìn anh trai mình bằng ánh mắt hờn oán và đau đớn :

_đi đâu kệ tôi,không phải anh đã bỏ rơi tôi đến hai lần rồi sao?còn quan tâm tôi làm gì?_lời nói thật cay nghiệt như dằng xé tâm can của tất cả  

_Sae! Chị thôi đi,anh ấy thật lòng quan tâm chị đó _Susu nổi nóng

Mọi người ngac nhiên ,giờ phút quyết đinh quan trọng,Susu cô gái trong sáng ngây thơ lai trưởng thành một cách khó tả

(cười mỉa mai và  bước đến,Sae nhìn Susu )_mày đang thương hại tao à? Không phải mày ghét tao sao ?tao đã từng làm điều tệ hai lừa chúng mày mà

_chị thôi tự làm đau cho mình đi, nếu như chi tàn nhẫn và độc ác đã không cứu chúng em rồi .(ý của Hyang Ki ám chỉ buổi quăng lựu đạn ngày hôm qua )

_Sae chị ở lại đi _Seung Ho khuyên

Sae vẫn tiếp tục đi ,Il Woo tức giận kéo tay lại

_em thôi làm trò mèo đi,thôi dựng hàng rào xung quanh mình đi, ở đây ai cũng thật sự yêu quý và thương em mà .

(cười ngắt khoản ,niềm tin của Sae đã tổn thương một lần,đâu dễ tin tưởng lại ) _ha ha ha !  nếu như thế tại sao cả anh, và anh ấy năm đó  nhẫn tâm quay lưng bỏ đi .Nếu quan tâm tôi sao cái ngày tôi giở trò chơi cả hai vì hai đứa này mà đánh mà chửi tôi.

_em ghét anh đến thế sao ?_Junsu chen vào

Ánh mắt anh nhìn  cô  em gái bé nhỏ kia  rất ẩn ý

_vâng tôi ghét anh,tôi ghét các người.Nhưng trên hết tôi ghét bản thân mình ,tại sao tôi không giết chết các người,tại sao tôi lại làm trái ý kẻ cưu mang tôi chỉ vì các người .Thế đó, tôi đi được chưa ?

Khi mà bước chân Sae gần ra đến cửa ,Susu nhịn không nổi lai lên tiếng

_anh trai chị  chưa bao giờ quên chị, địa vị của  chị  trong lòng anh không ai thay thế được .Mười năm qua chưa bao giờ anh ấy khóc trước mặt em và ba .Nhưng khi đêm về anh ấy  trốn một góc khóc vì chị đó . _giận giữ

_Susu _Junsu quát

_anh để em nói, nếu em không nói cái đầu ngu ngốc củachị ấy sẽ không tĩnh ra _Susu đang rất chi bức xúc

_Susu bình tĩnh đi cậu _Hyang Ki khuyên

_lúc này chúng ta không nên cãi nhau ._Il Woo can

_Susu thôi mà !_Seung Ho tiếp lời

Susu gạt tay mọi người ra hết,đi thẳn gra đứng đối diện nhìn Sae không  chút sợ hãi ,chỉ thẳng vào mặt cô và nói :

_anh ấy sớm biết chị và tên ác ma kia sẽ không chết ,vì cả hai đều là những đứa mà ông chủ tich gì đó cần để kiếm danh vọnh đia vị và tiền tài về cho ổng . Nên anh ấyđã lên kế hoac bỏ trốn cho tất cả . Trong cái thế giới ấy,kẻ yếu là không thể tồn tai,trước sau gì cả bọn nếu ở lại cũng sẽ là con mồi cho chị và ác ma kia luyện tập.Anh ấy không muốn cả hai sẽ đau khổ khi tự tay bắt buộc giết chết người yêu thương.

Sae cùng mọi người quay lại nhìn Junsu,riêng anh vẫn đứng im không một chút biểu lộ gì ngoài khuôn mặt đâm chiêu .

_Nhưng không ngờ cả hai bị bắt lại.Dù không muốn nhưng anh ấy buộc phải dẫn cả hai người kia bỏ chạy . Đó là cách tốt nhất giữ cho  năm  tính mang vẫn còn nguyên  mà không bị gì cả .

_ là thật ?_Sae hỏi

_tại sao anh không nói ?_Seung Ho trách ai trai mình vì đã ôm nỗi đau chịu đựng một mình

_sao anh cứ thích im lặng để mọi người hiểu lầm mình vậy?_Il Woo cũng lên tiếng

_  có đôi khi nhìn sự việc bằng một đôi mắt mờ ảo có lẽ sẽ tốt hơn khi quá thấy rõ và thấu hiểu nó(cười đau khổ ) Junsu đáp lời

Sae vẫn quay lưng bỏ đi

_em đi đâu ?_Il Woo ngăn lại

_tránh ra ! _Sae lên giọng

_không!

IL Woo rất  cương quyết ,vì anh biết nếutránh ra thì người con gái ngốc này lại trở về bên tên ác ma kia .

Bình luận

mà cái rating: T là sao hả ss? M là medium đúng hok? thế long thì rating là gì ạ?  Đăng lúc 1-8-2013 12:26 PM
ngắn rứa T^T  Đăng lúc 1-8-2013 12:01 PM
hô hô, hóng hóng :x  Đăng lúc 1-8-2013 10:49 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Il woo chung tình quá
SuMongGa + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 1-8-2013 09:11:14 | Chỉ xem của tác giả
kyoluvjj gửi lúc 1-8-2013 02:13
Chap 6    Mọi việc sáng tỏ

hức, đọc xong mới thấy su của mềnh thật là giỏi

còn đoán trứơc được tương lai =))

tự dưng thấy mình giống con nhỏ lắm mồm =))

kiểu nhân vật then chốt tháo gỡ hiểu nhầm ý ;))

mà kyo nói vầy là sao, khó hiểu quá @@

Bình luận

em ra trang chủ vào nội quy au á ,có đề đó ,à mời ss vào hội tự sướng đi ss dich cho hiu hiu  Đăng lúc 1-8-2013 12:30 PM
short fic mà,ko quá 10 chương  Đăng lúc 1-8-2013 12:25 PM
có lẽ sắp hết rùi a  Đăng lúc 1-8-2013 11:13 AM
su thấy cuộc nói chuyện giữa chũ tich và bà thầy bói đấy nên bik, part sau sẽ làm rõ  Đăng lúc 1-8-2013 10:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 1-8-2013 12:56:17 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi chap này hơi bị ngắn à nha !
Cơ mà ngắn nhưng triết lí quá ... hi
_em đừng như thế,thà em chửi anh,chứ đừng im lặng và quay đầu khỏi tầm nhìn của anh.Thế giới của anh  từ lâu đã bị hủy hoại,tấm thân này đã lún quá sâu vào bóng tối của thù hận và tội ác .  Kyo!em là ánh sáng duy nhất của anh,là ánh nắng xua đi màn mưa dày đặc trong lòng anh,đừng rời bỏ anh,đừng để cơn mưa ấy lại rơi nữa .

Thích đoạn này !
"Thiên sứ ác ma" nghe có vẻ hơi mâu thuẫn nhưng lại rất hợp lí đến kinh ngạc với con người của JJ.
Bi giờ em mới hiểu ý nghĩa tit của fic ss à :)

Bình luận

ừ. ^^ (em biết là ss đọc rùi mờ)  Đăng lúc 1-8-2013 02:02 PM
ss đoc rùi, hiu hiu chap típ đi ,chờ đợi, câu tsam rất chi hợp với jj nhỉ hehe  Đăng lúc 1-8-2013 01:55 PM
chap 6 đã post lâu rùi ss ạ, đang lật đật viết tiếp chap 7, cơ mà nhìu film hay quá trời lun ^^ -> sức hấp dẫn ko thể chối từ :)  Đăng lúc 1-8-2013 01:52 PM
thiên sứ ác ma, là 1 người có thể chính và có thể tà, bí ẩn xung quanh  Đăng lúc 1-8-2013 01:49 PM
lâu rùi ko thấy em,ra chap mới chưa ?  Đăng lúc 1-8-2013 01:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 1-8-2013 16:46:58 | Chỉ xem của tác giả
ta giờ mới lết vào đây sau thời gian xuống núi
Ủng hộ ku già, hahaha, ku già viết hay quá
Nhưng hình như chơi ăn gian nhễ, ngắn quá, ta đá đít
Sao Sae ăn nói với Il Woo thô lỗ thế, Huề nhau gùi mà
Sae cũng đã hiểu vì sao Il Woo tát mình
Ôi JunSu tội quá, anh trai đáng iu. Ta th1ich cái sự thẳng thẳng của SuSu
Tiếp liền, ngay và lập tức

Bình luận

thấy cái cùn ta con chim vào con ếch đang đối mặt nhau ko ku. Đẹp ha. còn 1 cái nữa chim đang ăn thịt ếch haha  Đăng lúc 1-8-2013 05:04 PM
À, ta hiểu rồi  Đăng lúc 1-8-2013 05:03 PM
6 trang của ta rùi,tai ta làm chữ nhỏ mà  Đăng lúc 1-8-2013 04:51 PM
cái này là nũng nịu đấy, giờ hết hận chuyển sang hờn vu vơ đó mà, với lai sae mún moi người bình an nên tránh xa  Đăng lúc 1-8-2013 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 1-8-2013 22:07:49 | Chỉ xem của tác giả
Chap này em đọc khá nhanh

Được cái có mấy câu em thấy rất thấm thía :((

Xúc động quá

Ôi Junsu :((

Bình luận

hơi ngắn nhỉ ?câu nào xúc động  Đăng lúc 1-8-2013 10:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
 Tác giả| Đăng lúc 3-8-2013 14:50:34 | Chỉ xem của tác giả
part 2

Con đường này sao lại quá khó đi….

Hạnh phúc sao quá khó để có thể nắm giữ được nó ….

Mệt mỏi ,thật mệt mỏi,chỉ ước có thể tự do ….

Tội lỗi ,dằn vặt ,ràng buột nhau đến khi nào mới có thể chấm dứt …

Sae nhìn Il Woo,một cái nhìn nhẹ nhàng,sâu lắng nhưng không kém phần đau đớn ,cô mỉm cười chua xót mà nói :

_các người biết không ?lòng tôi đau bao nhiêu tôi yêu nhiều bấy nhiêu

Sae nắm lấycổ áo của anh kéo sát vào cô :

_saranghae

Một nụ hôn lãng mạn được Sae chủ động dưới sự chứng kiến của bao nhiêu người người bắt đầu cũng là cô,người đẩy anh ra cũng là cô

_em yêu anh,nhưng  em không thể phản bội lại anh ấy ,em phải quay lại

_dù rằng đó là con đường chết _Il Woo đau đớn hỏi lại

Sae chỉ mỉm cười nhẹ,gạt tay anh ra và bước đi típ,trước khi hoàn toàn rời khỏi nhà,ánh mắt của cô tuy trong phút giây thật ngắn nhưng có khẽ liếc về tất cả mọi người

_nó rốt cuộc cũng không tha thứ cho người anh trai này _Junsu cười nhạt cũng bỏ đi  

_anh à !_Susu định đi theo nhưng bị anh ngăn lại

_em ở lại đây đi ,anh muốn ở một mình

Bước ra cửa,Sae quẹo bên trái,còn Junsu anh queo bên phaỉ .Suy nghĩ gì đó Il Woo chạy ra rượt theo Sae,nhưng không kịp, giữa hai ngã đường,anh đã chọn quẹo bên phải .

_tại sao lại như vậy ?_Susu tự hỏi

Cũng bỏ ra ngoài nốt lun ,trong quán bây giờ chỉ còn lại Hyang Ki và Seung hoa,cả hai ngơ ngác nhìn nhau,rồi nhìn hướng mọi người bỏ đi,thở dài rồi lại thở dài

_hix trời vẫn còn khuya mà sao ai nấy đều đua nhau bỏ đi thế này _đồng thanh

Lại nhìn nhau rồi bậc cười

Khi mặt trời ló lạng,màn đêm bị đẩy lùi, thì số ngày của Kyo sống cũng bị rút ngắn bớt đi .Ngày hôm nay Sae không đến trường như mọi khi và  Kyo cũng không có tin tức gì .

Từ văn phòng giảng viên bước ra,Jae Joong đã bị Susu và Hyang Ki chặn ngang ,ánh mắt hai cô gái nhìn anh rất giận dữ

_thầy còn dám  vác mặt đến trường sao? _Hyang ki nói

_ thầy không thể buông tha cho cô Sae ư ?

Jae Joong mỉm cười,nụ cười che đi bóng tối,sự điên loạn và ác ôn trong anh

_các em nói gì vậy,cô Sae ở đâu sao thầy biết ? có phải em nên hỏi người nhà cô ấy thay vì hỏi thầy của các em

Jae Joong bỏ đi , thì bị bàn tay khác kéo lai,quay đầu nhìn thì ra là Seung Ho

_anh à !anh buông tha cho chị em đi

_em  Seung Ho !_Jae Joong quát

_ tôi yêu cầu em dùng kính ngữ cho đúng ,tôi là thầy,còn em  là sinh viên của tôi _ánh mắt lộ vẻ giận dữ hàm ý  

_em xin lỗi,thầy Jae Joong thầy làm ơn hãy buông tha chị Sae được không ?_Seung Ho cuối đầu trước anh.

Jae Joong cười và đáp lại :

_tôi nhắc lại ,tôi không phải xã hội đen,cũng không phải cảnh sát .Thì làm sao tôi có thể biết và buông tha cô Sae của các em.

Anh tiếp tuc đi,thì Susu lên tiếng :

_vậy thì Kyo!  Thầy đã làm gì bạn ấy,mà nguyên buổi hôm nay em không thấy bạn ấy đâu cả .

Jae Joong quay đầu lại, vẻ mặt khác trước,đang định bước đến cho cả ba một bài học vỉ dám nhắc đòi Kyo trong khi anh vẫn chưa thanh toán nợ nần với chúng .

“_nhanh nhanh,hình như có một nữ sinh muốn tử tử ở  tòa nhà bỏ hoang phía sau dãy B

_là ai có biết không ?

_hình như là  Kyo lớp thầy Jun thì phải ,nghe nói thế “  đó là những tiếng xì xầm của những sinh viên đang chạy đến  tòa nhà bỏ hoang .

_Kyo ???

Jae Joong không nghĩ được gì nhiều vội chạy ngay đến đó và đương nhiên cả ba cũng chạy theo anh ,khi đến nơi,đứng phía dưới nhìn lên thì thấy Kyo đang đi lơ lửng ở  lang can,chỉ cần xảy chân một cái là ngã nhào liền .

ở nơi tầng ba tòa nhà,Kyo đang  đi lài trên thành lang can,chỉ cần nghiêng về bên phải một cái là cô sẽ rơi xuống ngay  

_quao gió mát quá đi ,đúng là có cảm giác mạnh mà .

_em làm trò điên gì thế ?xuống ngay đây cho tôi _Jae Joong quát,khuôn mặt anh vừa lo xen lẫn giận

Kyo quay lại,nhưng vẫn tư thế đứng ,mỉm cười vẫy vẫy ,bất cẩn nên tư thế không được vững

_a a a a _hai tay ngọ quạy

May sao cánh tay ấy được Jae Joong kéo lại,thay vì ngã người ra sau,cô đã ngã ra trước và ngã đè  lên người anh .

_cậu không sao chứ Kyo ?_Hyang Ki hỏi đưa tay kéo cô nàng đứng dậy

[bốp]  cậu điên à ,hết trò để chơi à ?_Susu nổi nóng

_cái đầu của mình _Kyo ôm nó rên rỉ ,chưa kịp tra tấn này thì hai lô tai hai bên tiếp tục bị tra tấn

_cô có thôi làm trò mèo không ?đến phút này mà còn quậy _Seung Ho cũng giận lây

_cậu, sao  1úc nào cũng chơi chơi như thế chứ .

Khẽ liếc nhìn đằng trước  ,Kyo Thấy Jae Joong chỉ im lặng nhìn cô,vẻ mặt đáng sợ lắm ,rồi ngó lơ cô bỏ đi .Kyo rượt  theo,nắm tay anh lại,nhưng cũng bị anh gạt ra

_thầy thầy giận em à

_bỏ ra

_em đâu có ý định tử tử đâu a,cũng không phải đùa giỡn,chẳng qua em chỉ muốn hóng gió thôi,nếu mọi người không làm em giật mình em đâu có gặp sự cố.Em vốn dĩ giữ thăng bằng rất tốt _mỉm cười,nụ cười tinh ranh .

Jae Joong đẩy mạnh Kyo vào góc tường ,đưa tay đấm một phát mạnh ngay sau cô ,gương mặt này giận vì người con gái quan trọng anh  khiến anh lo lắng, đau đớn bất an vì nghĩ cứ ngỡ mất đi người con gái quan trọng nhất của anh.

_thầy à !  

_em có chuyện gì phải không ?

_không ạ,em sai rồi thầy ,thầy đừng làm đau mình _Kyo òa khóc

Jae Joong ôm lấy cô,  thở dài như  bỏ được gánh nặng ngàn cân ,cái ôm càng lúc càng siết chặt hơn ,dường như anh sợ nếu không ôm lấy thật chặt ,thì anh sẽ mãi mãi mất cô ,mất đi ánh sáng duy nhất đời anh .

_thầy yên tâm,em sẽ không tử tự đâu dù có chuyện gì xảy ra a ,mẹ em từng nói nếu như tử tự thì mãi mãi là một cô hồn dạ quỷ lang thang,em không muốn như thế nên em sẽ sống tốt _lại cười

_thật chứ ?

_vâng,hay mình trốn đi chơi đi thầy

_uhm,làm những gì em thích

_Hoan hôn,thầy thật là tuyệt  

_Kyo ! cậu biết hắn là một kẻ xấu xa và ác ma mà vẫn muốn đi theo hắn ư ?_Susu nói

_anh ! anh lại định làm gì cô ấy nữa _Seung Ho hỏi

Hyang Ki kéo tay Kyo lại, thì bị Jae Joong chụp lấy ,ánh mắt đen sâu thẳm  bóng tối đó  sắc lạnh nhìn mọi người

_buông! Không thì đừng trách .

Kyo bước đến bên các bạn,ôn nhu nhã nhặn và rất biết chuyện khác xa mọi lần  :

_mình không sao cả, thầy ấy  là một người tốt ,nên sẽ không làm gì mình.

Kyo quay lại dùng ánh mắt trìu mến nhìn người con trai bóng đêm đang đứng đối diện cô,mỉm cười nhẹ nhàng :

_mình đi chơi nào thầy,hôm nay em muốn cúp học hẹn hò với thầy .

_uhm !_Jae Joong cũng mỉm cười

“ có lẽ đây là lần cuối em có thể được ở bên thầy,dù là một khoảnh khắc ngắn ngủi em cũng muốn được cùng thầy vui vẻ ,không lo chuyện gì cả “ _lời nói trong lòng của Kyo.

Lại nói về Il Woo và Sae ,suốt đêm qua anh đi khắp mọi nghẻo đường nhưng vẫn không tìm được người con gái anh yêu . Dường như đêm dài dăng dẳng này như một sợi chỉ vô duyên vô phận nối hai người

Khi mà ngỡ như anh trông thấy bóng hình cô thì lại bị một chiếc xe bút lướt ngang che khuất cô đi,hay khi cô vừa từ trongmột cửa tiệm ăn bước ra thì Il Woo anh bước vào .

Rạng sáng mới về được đến nhà, mệt mỏi vào nhà anh nằm ngã lên giường ,một tiếng gọi buộc ra ở miệng cũng là từ “Sae “ tiếng thứ hai cũng là từ “Sae “

_em đang ở đâu có biết anh đang rất nhớ em ?

Bình luận

lúc nào cũng làm ss cụt hứng :((  Đăng lúc 5-8-2013 07:24 PM
Càng lúc càng hay rồi  Đăng lúc 3-8-2013 07:06 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
SuMongGa + 5 hay, hay :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 3-8-2013 15:52:46 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

ku làm ta không dám nghĩ đến HE cho đôi này nữa. Nếu Kyo toi rồi thì đối với Jae đó là một bi kịch lớn hơn. hic hic  Đăng lúc 4-8-2013 03:10 PM
mà ta sợ ku lắm, ku tàn nhẫn với Kyo và JJ thế đấy luôn thẳng tay chia lìa họ. Lần này ta cũng thấy lo rồi đó. Ku cho Kyo chết veo nữa cho coi.  Đăng lúc 4-8-2013 03:08 PM
ừ sự tàn nhẫn của JJ và thù hận của Sae đã là một bi kịch rồi. Kyo đến làm cho ta có hy vọng hoàng lương của JJ nhưng tình hình là Kyo có thể sẽ chết  Đăng lúc 4-8-2013 03:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 3-8-2013 22:15:34 | Chỉ xem của tác giả
Viết đi viết đi, viết luôn part 3
Ta quan tâm diễn biến của Jae cơ
Hay thật ku, chap này khác rùi đó, có bức phá
Tuyệt

Bình luận

khỏi ninh chim hốt đi ,để ta dưỡng sức làm chap the end  Đăng lúc 4-8-2013 01:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 4-8-2013 11:08:07 | Chỉ xem của tác giả
rồi luôn thấy tình hình là không có vui nữa rồi đó

thấy sặc mùi SE luôn rồi đó nghe ku già kia

hic hic không ngờ một câu chuyện như thế mà ku cũng tạo ra được một bi kịch lớn hơn

Kyo và Jae lại một lần nữa hứa hẹn chia ly luôn

ta thấy lo rầu đó

ku đúng là thiên tài của những tấn bi kịch của J - K mà

hức hức

Bình luận

có đâu a  Đăng lúc 6-8-2013 12:12 AM
bé Heo nói đúng đó, theo kinh nghiệm từ hôm tới giờ, ss thấy chỉ có Kyo mới có quyền tra tấn Jae thôi nhé, hì  Đăng lúc 5-8-2013 07:26 PM
Doi khi ho chet chua chac La mot bi kich  Đăng lúc 4-8-2013 04:30 PM
bi kich lớn hơn ?  Đăng lúc 4-8-2013 11:46 AM
thiên tài của những tấn bi kich  Đăng lúc 4-8-2013 11:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách