Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Cuộc phiêu lưu của cô nàng tí hon | Hoathachthao28 | MyungZy - ShinZ

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 7-1-2013 23:07:17 | Chỉ xem của tác giả
hoathachthao28 gửi lúc 7-1-2013 16:47
Chapter 10

Ối, chap này hay quá đi :(((
Tại sao không để cho Suzy & Myungsoo nhảy xong, tỏ tình rồi Suzy mới trở lại thành Tinkerbel  nhỉ :((
Tiếc ơi là tiếc ý :(((
2 bạn nhanh nhanh tìm được nhau nhé, còn kiss nữa cơ nhé :)))

P/s: Cảm ơn au nhiều, chap này quá hay luôn :x

Bình luận

bật mí tên chap sau nhé "Nhảy với mình được không?" ;))  Đăng lúc 7-1-2013 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 7-1-2013 23:13:34 | Chỉ xem của tác giả
yayayayaya vẫn chưa end thật là tuyệt cú mèo
chưa nhảy cùng nhau mà biến cố lại xảy ra nữa rồi sao ss
bố Park :( thêm cái tổ chức kia nữa, phá đám moment hạnh phúc của ng` ta không à
Myungsoo à, yên chí, Suzy đợi cậu đó. ĐI TÌM ĐI !

yêu ss, em thích ngoại truyện :x

Bình luận

:( là k HE ạ :(  Đăng lúc 7-1-2013 11:40 PM
ngoại truyện của đôi này chắc sẽ ko đc như Busan đâu e, dù sao vẫn thanks e  Đăng lúc 7-1-2013 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 8-1-2013 12:13:57 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tội nghiệp Zy zà Lờ wá :(( ckưa cók ji lãng mạng đã fãi xa nkau rùi =[[
Lờ ơy cố lên =]]z
Chap này hay :"> Ckờ fần ngoại truyện ;)) bão đãm ngoại truyện rất tkú vị =]]z
Tks t/g :"> cực cko t/g 5ting!
Ckờ chap s và ngoại truyện :">

Bình luận

Chap cuối nhé :x  Đăng lúc 9-1-2013 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 8-1-2013 13:56:59 | Chỉ xem của tác giả
comt đây
ủng hộ nhé
Su bị thu nhỏ lại rồi
tội L cứ ngóng
Ơ nhưng có điều này thắc mắc
Su làm cách nào mà đang lớn lại thu nhỏ được thế
k lẽ mang theo thuốc của bố à
mau mau ra chap nhe

Bình luận

Chap cuối nè :x  Đăng lúc 9-1-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 8-1-2013 17:32:04 | Chỉ xem của tác giả
comt cho ss đây, sorry vì giờ em mới comt cho ss nhé :)

chap này buồn quá, tội Su và Lờ quá đi :(( Su đang định tỏ tình với Lờ mà :((

không biết là Lờ có tìm được Su và mang Su về không nhỉ ? :))

mà tại sao Su lại bị thu nhỏ lại chứ ? ức chế quá :((

mà chap nì có Milky, iu ss quá cơ, bà IU thì quay ngắt 180 độ :))

mau ra chap nha ss, em không biết tiếp ttheo làm sao nữa

mau mau ra nha ss, em hóng lắm lắm luôn đó ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
 Tác giả| Đăng lúc 9-1-2013 23:15:29 | Chỉ xem của tác giả
Chapter 11

THUỐC GIẢI

Suzy ngồi mãi bên khung cửa sổ với chiếc giày búp bê nhỏ trong tay, chẳng hiểu sao chiếc giày này lại lạc trong ba lô của Su ú nữa. Nếu như không thể trở lại bình thường, liệu cô còn có thể gặp lại Myung Soo và chị Ji Eun không? Đến lời tạm biệt cũng chưa thể nói, họ có lo lắng cho cô không?

“Cộc...cộc”- Bố Park khẽ gõ cửa rồi bước vào.

-“Bố nghĩ chúng ta phải cùng nhau tìm thuốc giải thôi Suzy ạ”- Bố Park ngồi xuống giường Su, đan hai tay vào nhau rồi nói thật nghiêm túc

-“Con cũng muốn vậy. Con...thực sự rất muốn trở lại bình thường. Giống như Won Ho, giống Myung Soo và cả chị Ji Eun nữa”

-“Bố biết....Bố xin lỗi vì thời gian qua không để ý đến cảm xúc của con. Lần này bố sẽ cố gắng nhiều hơn nữa. Nhưng bố cần con giúp. Con nói con đã to lớn trở lại đúng không”

-“Vầng ạ, lúc đó ăn bánh ngọt xong con trở lại bình thường. Cho đến trước khi gặp bố thì đột nhiên bị thu nhỏ trở lại”

-“Bánh ngọt ư?”

.........

Quay lại với Myung Soo, buổi tiệc prom đã kết thúc. Những quả bóng bay xì hơi bay là là mặt đất, chỉ còn lại ba người trong căn phòng khiến không gian càng rộng lớn. Myung Soo ngồi thẫn thờ, cậu không tìm thấy Suzy ở đâu cả. Ngay cả ở nhà, chị Ji Eun cũng đã tìm khắp nơi mà không thấy.

-“Cậu ấy không thể biến mất không lí do như thế”- Won Ho vỗ vai Myung Soo

-“Nhưng chỉ còn chiếc váy trong phòng thay đồ, chắc chắn cậu ấy đã bị thu nhỏ trở lại.”

-“Thu nhỏ?”- Ji Yeon không hiểu câu nói của Myung Soo

-“Nếu thế cậu ấy vẫn ở đâu đó quanh đây sao?”

-“Em đã tìm khắp nơi rồi, em đã gọi tên cậu ấy đến khản cả giọng. Hai người cứ về trước đi, em sẽ tìm lại lần nữa.”

-“Mình không biết hai cậu đang nói gì nhưng mình sẽ giúp, bất kể là chuyện gì”- Ji Yeon cũng lo lắng.

1 tuần sau...

-“Ợ...Suzy à, sao không có chuyện gì xảy ra vậy con?”- Ông Park vừa nhồi miếng bánh ngọt vào mồm vừa nói. Cả tuần nay ông đã ăn bánh ngọt thay cơm. Ăn đến ợ cả ra mà vẫn không có gì thay đổi.

-“Con cũng không biết làm sao nữa.

-“Hu ...hu...Là tại bố mà, ôi tôi đúng là đồ ngốc...đồ ngốc Park Jin Young...chết đi cái tên ngốc này...”- Ông Park vừa nhồm nhoàm vừa đập đầu vào bàn mà khóc

-“Đừng như vậy mà bố”- Suzy vội chạy đến ngăn bố

Bỗng ông Park thấy đầu óc choáng váng lạ thường, những ngôi sao bay nhảy trước mắt ông. Là vì ông đập đầu vào bàn sao? Suzy cũng nhìn bố Park ngạc nhiên. Chuyện đó đang xảy ra...Chính là nó...Bố Park đang lớn lên...

“Cạch....rầm...”- tay và chân của ông Park dài ra khiến cho ngôi nhà trở nên chật chội. Cửa sổ vỡ tan, bàn và ghế sập xuống rồi trượt sang một bên. Những tấm trần nhà rơi xuống....Cả căn nhà đang trở nên quá nhỏ bé với ông Park

-“Chạy ra ngoài mau Suzy!”- Ông Park hét lên với con gái

Vài phút sau, căn nhà tí hon hoàn toàn trở thành đống đổ nát, ông Park trong diện mạo bình thường, cao mét tám và chân tay dài loằng ngoằng không khác một con khỉ. Suzy nhanh chóng chạy thoát khỏi căn nhà trước khi nó sập. Giờ đây cô mừng rỡ nhảy tung tăng dưới chân ông Park.

-“Chyện đó xảy ra rồi...Có tác dụng rồi...”- Suzy

Ông Park vẫn còn đang ngỡ ngàng với sự thay đổi. Chợt ông nghĩ ra điều gì đó..

-“Là nhờ nước mắt Suzy ạ. Lúc đó bố đã khóc và ăn bánh ngọt. Chắc chắn mấu chốt là ở nước mắt”- Ông Park ngồi sụp xuống nói với Suzy

Phải rồi, lần trước cô cũng khóc khi ăn bánh ngọt và rồi lớn lên

-“Nhưng tại sao chúng ta chỉ lớn lên tạm thời?”- Đúng vậy, chuyện này sẽ kết thúc sau một thời gian, cô sẽ lại bị thu nhỏ.

-“Thuốc thu nhỏ mà bố tạo nên có chứa độc tố con gái ạ. Và nước mắt giúp rửa trôi độc tố đó. Sao bố lại không nghĩ ra nhỉ. Trước đây William Frey. A từng nghiên cứu ra nước mắt giúp đẩy độc tố ra khỏi cơ thể. Có lẽ vì độc tố chúng ta nhiễm phải quá nhiều nên thời gian trở lại bình thường chỉ là vài ngày.”

-“Nếu vậy...chúng ta cần khóc nhiều hơn sao bố?”

-“Chỉ khi buồn thực sự, nước mắt mới đem khổ đau và độc tố ra khỏi cơ thể con gái ạ”

-“Vậy phải nghĩ đến những chuyện thật buồn hả bố?”- Suzy hỏi lại rồi nhìn xa xăm

Tuyết đang rơi, hôm nay là ngày đầu tiên của năm mới, và Suzy đang đứng đây nhớ lại những chuyện buồn nhất trong cuộc đời cô.

Là khi mẹ qua đời ư? Một ngày mưa rất nhiều, Su chẳng hiểu sao bố Park cứ khóc mỗi khi có ai đó đặt một bông hoa cúc cạnh tấm hình mẹ. Còn mẹ thì vẫn cứ nằm yên lặng như vậy từ lúc trong bệnh viện. Dù không hiểu nhưng Su thấy chuyện này chẳng vui chút nào.

Mọi người đều buồn bã và im lặng. Mẹ. Bố. Cả Won Ho cũng thế. Won Ho nhìn Su rồi nắm tay Su thật chặt...

Một dòng nước mắt lăn dài trên má Suzy...

Là khi Su và bố Park bị thu nhỏ sao? Lặng lẽ rời khỏi nhà trong đêm, Su ngoái lại phía sau và thấy Won Ho vẫn đang ngóng vào trong nhà. Là khi cuộc sống cô độc bắt đầu với cô. Tự học, tự chơi, tự nói chuyện với rô bốt cảm xúc rồi tự mỉm cười.

Là khi rời khỏi buổi prom sao? Myung Soo vẫn đang ôm đàn ghita hát trong tiếng nhạc du dương. Won Ho và ji Yeon đang nắm tay nhau song ca, chị Ji Eun cười hạnh phúc trong vòng tay anh Woo Young. Họ đều thật đẹp vì họ đang sống với ước mơ của mình. Chỉ có Su là không...

Suzy nhắm chặt mắt lại, nước mắt tràn qua hàng mi của cô...

“Oa oa oa oa”- Bố Park đang gào lên ầm ĩ. (Nếu ông khóc nhiều và đau khổ như thế, ông sẽ biến thành khổng lồ đấy)

....

Myung Soo buồn bã ngồi trong phòng, lần đầu tiên cậu gặp Suzy chính tại đây. Một con búp bê nhỏ biết nói biết cười, đầu tóc rối tung nhưng có nụ cười đẹp nhất trên đời này. Cô ấy đột nhiên bước vào thế giới của cậu, cười nói rồi khóc với cậu. Chưa bao giờ cậu thấy buồn như lúc này, cậu không thể tìm ra Suzy cũng không biết cô ấy có đang ổn không. Rốt cuộc cô ấy đang ở chỗ nào chứ?

Cô ấy đột ngột đến rồi lại đột ngột biến mất. Thậm chí cậu còn chưa kịp nhận ra....rằng cậu đã yêu cô nàng Tinkerbel ấy

Chưa kịp.........

Chợt dưới nhà có tiếng chuông cửa rồi sau đó đến tiếng hét 3 nốt cao của chị Ji Eun

-"Suzy!!!! Myung Soo, Suzy đã quay về!!!!!!!"

Myung Soo bật dậy rồi chạy xuống nhà, cậu ấy đang đứng đó trước của nhà, mái tóc lại rối tung như lần đầu hai người gặp nhau, Myung Soo bật cười

-"Có chuyện gì vậy cô tiên xấu xí?"

-"Mình xin lỗi vì biến mất không lí do. Mình phải quay lại với bố...và bọn mình đã tìm ra..."

Suzy không kịp nói hai chữ cuối cùng vì Myung Soo đã bước đến ôm lấy cô thật chặt và tặng cô một nụ hôn nồng cháy.

-"...thuốc giải..."- Suzy nói khi Myung Soo buông tay, hai má cô đỏ hồng hồng

-"Bây giờ cậu sẽ không bao giờ biến mất nữa chứ?"- Myung Soo nhìn Suzy

-"Không...sẽ không biến mất nữa..."

-"Mình không tin cho lắm đâu. Trước hết, hãy nhảy với mình nhé!"- Myung Soo đưa tay ra rồi nắm lấy bàn tay Suzy

Ngoài cửa, còn một ngưới nữa vẫn đứng đó nãy giờ mà chẳng ai buồn để ý. Ông Park muốn gào lên với cái cậu Myung Soo đáng ghét kia, cậu ta dám kiss con gái ông mà chưa được ông cho phép kìa. Xí! Lại còn nắm tay con gái ông nhảy tăng ba ta lăng nữa, trong khi ông còn chưa vào nhà.

-"Chú...là ai vậy ạ?"- Ji Eun ngơ ngác nhìn vị khách ngoài cửa-"A! Là bố của Suzy phải không ạ? Mời chú vào nhà"- Ji Eun nhanh nhẹn kéo ông Park vào

-"Ấy, cảm ơn cô"- Ông Park cuối cùng cũng mỉm cười, đấy là khi có người chú ý đến ông rồi

Trụ sở đài KBS- buổi giới thiệu nhân vật Dream High 3

-“Giám đốc, DH2 không thành công cho lắm vậy mà ông vẫn quyết tâm làm DH 3 sao ạ?”- Cô phóng viên chĩa micro về phía chủ tịch Park

-“hahaha, vì lần này dàn diên viên rất đáng kì vọng.”- Chủ tịch Park khoái trí cười hahaha, chỉ tội cô phóng viên chẳng hiểu gì

Diễn viên triển vọng mà chủ tịch nói đến ở đây không ai khác chính là ông giáo sư Park đấy ạ. Sau khi trở lại bình thường, tổ chức khoa học trả ông rất nhiều tiền để đưa thuốc giải cho họ nhưng ông đã từ chối. Phải nhớ đến những kí ức không vui trong cuộc đời thực sự là một điều rất khó khăn. Ông quyết từ bỏ khoa học để đến với niềm vui mới của mình. Đó....chính là diễn xuất và ca hát. Ông cười nham nhở khi ngồi trước photo zone, lần này vào vai thày giáo dạy nhảy, ông chắc chắn sẽ tỏa sáng. Thề đó!

Trường quay bên cạnh đó, Myung Soo và Won Ho đang tham gia show Strong Heart.  MC Ji Yeon khẽ nháy mắt với Won Ho rồi tươi cười hỏi Myung Soo

-“ Câu chuyện chấn động mà cậu định kể hôm nay là gì hả Myung Soo?”

-“Tôi yêu Tinkerbel- Đó là câu chuyện mà tôi sẽ kể hôm nay”- Myung Soo nhìn vào màn hình máy quay, cậu đang muốn gửi cái nhìn tha thiết này đến ai đó nữa sao?

-“Tinkerbel là nhân vật có thật sao? Cậu không sợ fan hâm mộ của mình sẽ quay lưng với cậu sao?”

-“Gửi các bạn fan hâm mộ. Nếu các bạn ngăn cản tình yêu của tôi, các bạn còn là fan chân chính sao? Tôi sẽ không quan tâm đâu, dù sao đi chăng nữa, các bạn tự hiểu đi. các bạn cũng có người yêu mà, đúng không?”- Myung Soo thở dài như ông cụ non

Ở cách xa đó vài cây số, trong lớp học nào đó của trường tiểu học nào đó có cô giáo trẻ đang lạm dụng TV chuyên dụng dạy giờ khoa học để xem chương trình ca nhạc của Neverchange.

-“Cô ơi, bao giờ chúng ta làm thí nghiệm đây ạ?”- Đám trẻ con bên dưới nhao nhao

Suzy đã hoàn toàn trở lại bình thường, cô và bố Park dọn đến sống chung cùng với chị Ji Eun và Myung Soo. Có một gia đình đông vui như vậy thật là hạnh phúc, khiến cô mỉm cười mỗi ngày luôn. À, chị Ji Eun cũng sắp kết hôn với anh Woo Young rồi, lại thêm một thành viên mới nữa, hehe

-“Trật tự nào!...Đợi cô xem nốt bài này thôi, ôi Myung Soo đẹp trai quá”- Suzy nghiêm mặt mắng lũ trẻ con rồi lại lắc lư theo bài hát mới của Neverchange.

Bài hát lần này do chính Myung Soo sáng tác, Suzy tự hào ghê cơ ý. Vì tên bài hát là “Tôi yêu Tinkerbel”. Hí hí.

Chợt có tin nhắn đến, Suzy bật màn hình điện thoại.

“Sao bên dưới tất của anh lại có công thức hóa học thế này Su ú?”

-“Ớ âu” – Suzy nhẹ nhàng tắt điện thoại, suỵt, coi như cô chưa từng nhận được nha

END FIC

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 9-1-2013 23:46:35 | Chỉ xem của tác giả
thế là end fic rồi a :( tuyệt quá ss ạ
đọc mà đỏ cả mặt thay cho Su, ước gì ngoài đời có ng` tuyệt như chàng Myungsoo đây
Tôi yêu tinkerbell :x yêu thế <3 hạnh phúc rồi đây, tất cả là một cái kết ngọt ngào
Suzy trở về, nhảy nốt cùng Myungsoo và nhảy cho đến sau này.
Các bạn còn lên strong heart khoe nữa chứ =)) ngoài đời đc thế này thì fan mừng lớn rồi còn gì =))
thanks ss iu ss quá, có ngoại truyện k ạ =))

Bình luận

Hem có đâu e ạ, hehe  Đăng lúc 9-1-2013 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 9-1-2013 23:53:06 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là lại end thêm một fic nữa rồi, hehe

Trước hết là cám ơn mọi người đã ủng hộ câu chuyện này suốt thời gian qua nhé.

Sau đó là xin lỗi vì tên chap này đã bị đổi. Phút cuối cùng mình lại thấy cái tên này hợp hơn. Có lẽ là kết cũng hơi vội.

Au đã nói có thể sẽ có ngoại truyện nhưng vì chap này dài và tổng hợp tất cả ý tưởng còn lại của au rồi nên chắc ngoại truyện sẽ không có nữa đâu. Xin lỗi mọi người nhá.

Có chuyện này au muốn kể. Thực ra mọi người cũng biết fic này lúc đầu có tên là "Sự trả thù của ngườ tí hon" đúng không?

Đó là bởi cái kết lúc đầu trong đầu au sẽ là như thế này

Suzy gặp lại Myung Soo ở công ty JYP sau khi trở lại bình thường. Su dùng thuốc teo nhỏ của bố để biến Myung Soo thành người tí hon rồi nhét cậu ta vào túi đồ.

Còn nhớ lúc Myung soo trêu chọc Suzy không? Giờ Suzy sẽ trả thù lại toàn bộ.

Nghe có vẻ dã man quá. Và nhất là khi Myung Soo bị thu nhỏ, chỉ có người cậu ta nhỏ thôi còn quần áo thì không===> Suzy không thể nhìn được, nguy hiểm lắm.

Thế nên fic trở thành pink pink và kết thúc thế này đây. haizz, viết xong rồi au cứ thấy cái fic này vớ vẩn sao ý. Nhưng dù sao cũng là xả xì trét mà. Mọi người đừng trách nhé.

Hẹn gặp lại mọi người ở những fic tiếp theo nhé.

Mới nhất là fic Siêu Trộm với rating siêu thấp

Fic đang trong kế hoạch mang tên "Đại gia đình cư tê"

Bái bai

Chúc mọi người vui vẻ nhé

Bình luận

:x yêu ss ạ ;))  Đăng lúc 9-1-2013 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 10-1-2013 00:08:55 | Chỉ xem của tác giả
Uầy uầy uầy

Thế là end fic rồi sao

Ss nói fic nhảm nhưng em lại thấy nó dễ thương

Kết thúc thật tuyệt vời :x

Em hóng cái fic siêu trộm của ss lắm lắm, em thích thể loại đó

Chờ fic Đại gia đình cư tê của ss nhá :)

Bình luận

Thanks e Heo nhé, gắng đỗ ĐH nhé e, ss cũng gắng viết fic ST đó thật hay, hehe  Đăng lúc 10-1-2013 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 10-1-2013 11:00:47 | Chỉ xem của tác giả
HAPPY ENDING Ư~~~~~~~~~~{:418:}

Thế là đã end fic hay ho này rồi há
E thích cái đoạn Su lạm dụng TV để xem L thế ko biết{:434:}
Tình hình là e muốn cái DH3 thành fic tiếp theo của c rồi đấy nhá{:430:}
P/S: công nhận là trí tưởng tượng của c kkk thật, bánh ngọt+nước mắt= thuốc giải{:438:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách