Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hoathachthao28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Cuộc phiêu lưu của cô nàng tí hon | Hoathachthao28 | MyungZy - ShinZ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-11-2012 23:28:55 | Chỉ xem của tác giả
mất con tem * ss ơi mắt long lanh *
mai em thi rồi, em vào giành ghế trước, mai em thi xong về edit cho ss ngay
em yêu ss :( chúc ss ngủ ngon
============================================
Xong.. phù phù thế là ss đã xếp thành MyungZy rồi sao :X
thích quá đi ss ạ =)) cậu Lờ ơi, cậu đã say đắm nàng Suzy tí hon chỉ cao có 12 cm chưa hở ?
trời ơi, thích quá, đọc mà sướng con mắt, thích thích thíc :X
vui quá đi ss ạ :x yêu ss , yêu Myungzy kekekeke

Bình luận

uhm ^^ nhg hay mà bạn  Đăng lúc 30-11-2012 09:20 PM
hay nhưg mà ngắn qá, đọc vèo cái đã hết ròy :((  Đăng lúc 30-11-2012 09:16 PM
làm bài tốt ko cưng? Thanks e nh nhá :x  Đăng lúc 29-11-2012 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-11-2012 12:09:16 | Chỉ xem của tác giả
hai bợn chẻ hài quá cơ

cậu Lờ được ngừi ta bobo thik chết đi được mà còn bày đặt, muỗi đốt nữa chứ

hê hê, cúp pồ này kute thế nào thì vẫn phải cho myungyeon nhá ss

ko là em...

Bình luận

hic, nhóc ơi tha cho ss, ss lỡ tay rầu ss biết làm sao? ;((  Đăng lúc 29-11-2012 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-11-2012 17:12:46 | Chỉ xem của tác giả
có chap mới rùi, hehe

Zy hâm kinh :))

ui, ông Lờ đỏ mặt kìa :))

còn m,ượn đồ và nah2 cho Zy nữa chứ

mê nàng rùi phải ko Lờ ?

khai thiệt đi

ta tha cho :))

mau ra chap mới nha ss

nhớ hú em đó ^^

Bình luận

thanks e nh :x  Đăng lúc 29-11-2012 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-11-2012 19:41:52 | Chỉ xem của tác giả
Nói thặc với ss, tình hình là ông Lờ trong fic ss ổng bệnh quá, đọc chap trước em chỉ nghĩ ổng ngây thơ, mơ mộng thâu, ai dè qua chap này lòi ra thêm cái tật dại gái, mà lại dại trước Su hâm chứ ko phải Ji Yeon mới hài chớ =))))). Tưởng tượng khúc ông Lờ cầm kính lúp soi mặt Su mà em cười mém rớt ghế, ngố quá là ngố. Nhờ vào năng lực dìm hàng của ss, từ nay Lờ đã thoát khỏi hình tượng lạnh lùng (hình như trong fic người lạnh lùng là bợn Shin mới đúng)

Mèn ưi, Su ú trong này cute chết đi được, có ai lại bạo lực vs ân nhân của mình như nó ko cơ chứ, này thì muỗi đốt =))))) Yêu cầu ss tiếp tay để Su  phát huy thêm những đức tính tốt đẹp của nó =)))

Bợn Shin môi thâm, nguyên nhân căn bệnh dại trai của cô nữ chính hâm hấp đến giờ vẫn chưa xuất hiện, Shin mà còn nhớ Su ú thì có nhiều chuyện hay để xem rồi. Theo phán đoán (mò) của em, Ji Yeon đang có tình cảm vs Shin thì phải, chẳng lẽ Shin cũng... Ko nha ss, MyungYeon em còn ủng hộ chớ ShinYeon là never àh (hình như vụ này em có nói vs ss ở cái com trước rồi, zậy đi nha ss, nha, nha=)))

Chờ chap mời của ss, hóng mâu mần của ShinZy ^0^

Bình luận

chắc chap sau Shin sẽ có mặt đấy e, hehe, còn yêu cầu của e ss sợ..... ;))  Đăng lúc 29-11-2012 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 5-12-2012 20:07:49 | Chỉ xem của tác giả
Chapter 4

MỘT NGÀY TUYẾT RƠI

Tuyết rơi ư? Won Ho nhìn nhưng bông hoa tuyết nhỏ nhẹ nhàng bay bay qua cửa kính phòng tập, có một bông vừa đập nhẹ vào khung cửa ngay cạnh cậu rồi lại loạng choạng bay ra. Bông tuyết ngốc nghếch, thật giống một người, Ho chợt mỉm cười.

“Tuyết rơi thế này lại làm mình nhớ đến cậu, cô bạn nhỏ ạ. Đột ngột biến mất không một lời nói với mình, cậu đã đi đâu vậy?”- Won Ho chìm vào những suy nghĩ, anh nhớ về một ngày tuyết cũng rơi thế này, ngày đầu tiên tuyết rơi trong mùa đông....

Flashback

-“Cộc...cộc....Suzy ơi....Suzy...”- Ho bé nhỏ lấy tay lau đi giọt nước mắt vừa tràn khỏi khóe mắt. Con trai thì không được khóc!

Cậu ngồi bệt xuống trước cửa nhà Suzy, thẫn thờ nhìn bãi cỏ trước mặt, nơi cậu và Suzy vẫn chơi cùng nhau. Tuyết nhẹ nhàng rơi, rơi xuông vai áo cậu, rơi lên tóc cậu và rơi xuống cả khoảng hiên trước mặt nữa. Hai tuần nay cậu không thấy Suzy đâu cả, gọi cửa cũng không có ai trả lời. Won Ho cầm nắm kẹo trong tay, mỗi ngày mẹ cho kẹo cậu đều để dành cho Suzy, nhưng Su...

-“Won Ho, con không về mà ngồi đấy làm gì hả?”- Mẹ Ho tất tưởi đi tìm, vừa nhìn thấy Ho đã mắng

-“Con...con đợi Suzy..”- Ho vội giấu nắm kẹo ra sau lưng

-“Gì thế này? Đưa đây cho mẹ, lần sau mẹ sẽ không cho kẹo nữa. Won Ho không ngoan, mẹ nói Suzy ra nước ngoài rồi mà, con đừng chờ bạn ấy nữa nghe không?”

-“Bạn ấy...bạn ấy không phải ra nước ngoài....hu ....hu”

End flashback.

Suốt bao nhiêu năm rồi mà Ho vẫn luôn giữ hình ảnh cô bạn đáng yêu đó trong lòng. Có lẽ, một ngày nào đó cậu sẽ lại được nghe câu “Ớ âu” và nụ cười lấp lánh ấy. Cứ tin như vậy đi!

-“Mình....bật nhạc lên nhá”- Ji Yoen ngồi bên cạnh Won Ho nãy giờ mới lên tiếng. Nãy giờ cô nhìn cậu chăm chú mà cậu chẳng hề hay biết, chỉ nhìn ra cửa kính rồi mỉm cười một mình.

Cảm giác không được ai đó chú ý tới đối với Ji Yoen thật khó chịu nên cô đành lên tiếng trước

-“Cứ bật nếu cậu muốn”- Ho quay lại rồi đáp. –“Dù sao đây cũng chỉ là công việc mà, không phải sao?”

Ji Yoen cười lạnh lùng, đúng, đây đối với cậu ấy chỉ là một công việc. Vì Never Change sắp ra mắt nên giám đốc sắp xếp cho Won Ho và cô cùng tham gia WGM. Một chiêu đánh bóng tên tuổi không hơn không kém. Thật nực cười, có lẽ cậu ấy cũng thấy nực cười như vậy. Cô thì có gì hơn cậu chứ? Chỉ là một idol có khuôn mặt xinh xắn, còn giọng hát của cô ai muốn nghe chứ? Won Ho thì khác, cậu ấy có tài năng, có thực lực. Nhưng trong giới này, đó không phải là tất cả, thế nên phải tạo scandal với người như cô chắc cậu cảm thấy khó chịu lắm.

Ji Yoen thở dài rồi lại quay lại với tập kịch bản. Không khí thật nhàm chán! Tiếng nhạc du dương khiến hai mắt cô dần khép lại, những dòng chữ cũng nhòe đi....nhòe dần....

-“Hahahahaha”- L nhìn Suzy mà ôm bụng cười-“Cái gì thế này?”- Cậu cười đến chảy cả nước mắt mất

Suzy vừa xách bộ váy phồng vừa bước đi cẩn thận mà vẫn cứ bị ngã ngược ngã xuôi. Haizz, cô chết mệt với cái bộ váy này thôi. Thế nên con gái sao lại thích mặc váy nhỉ? Mệt chết được!

-“Cậu cười gì mà cười hả?”- Cô trừng mắt mắng L

-“Không không”- L dừng ho khụ khụ vì cười-“Nhưng sao vày chỉ đến đầu gối búp bê mà lại dài thế nhỉ? Tại chân cậu ngắn sao? Suzy à cậu mặc đẹp quá, Jiang!”- L đưa hai ngón cái lên rồi lại ôm bụng cười

-“Cứ cười đi, cười đi!”- Suzy mặc kệ cậu ta rồi đi tìm đôi giày xỏ vào nhưng...Sao mà chật thế này? Cố nhét mãi mà chân không vào. Suzy toát mồ hôi rồi cuối cùng cũng không chịu nổi quăng luôn cái giày đi

-“Này, đồ của chị mình đấy, mất thì chết!”- L nhanh chóng nhặt lại cái giày-" Cậu là người tí hon mà lại có đôi chân quá cỡ sao?"

-"Là tại đôi giày đó nhỏ quá thì có"- Su gào lên

-"Ờ, phải phải"

-“Myung Soo này”- Su ú nói giọng ngọt ngào nhìn Soo bằng đôi mắt long lanh

-“Hở?”- Tim Myung Soo lại đập thình thịch rồi, vì sắp có chuyện chẳng lành mà

-“Cậu đưa tôi đến phòng tập được không? Máy bay và đồ đạc của tôi đều ở đó cả, hic”

-“Cậu có máy bay sao?”- Myung Soo tròn mắt ngạc nhiên

-“Đúng thế, máy bay đó. Tôi sẽ cho cậu xem, đưa tôi đến đó nhá, nhá nhá”

-“Ok, đi thôi!”- chuyện gì chứ chuyện này nhỏ như con thỏ à

Myung Soo cảm thấy chuyện về cô bạn Suzy này rất thú vị nên gật đầu đồng ý luôn chẳng ngại ngần gì, cậu đem Suzy đạt vào mũ áo đằng sau rồi chạy đến công ty ngay lập tức. Lúc này, Soo chỉ nóng lòng muốn biết máy bay của người tí hon trông như thế nào. Có giống may bay đồ chơi của cậu hồi bé không nhỉ?

Myung Soo đưa Suzy đến phòng tập lúc chiều. Làm gì có cái máy bay nào quanh đây đâu nhỉ? Suzy thì chẳng nói chẳng rằng, lấy một cặp kính nhỏ trong túi ra đeo vào rồi đi thẳng tới góc phòng luôn, sau đó cô ấy biến mất rồi lại xuất hiện ngay lập tức với một cái máy bay ngay bên cạnh.

Chuyện này....là sao dây? Myung Soo cứ đứng bất động mồm chữ A mắt chữ O nhìn Suzy. Đúng là máy bay thật này, nhưng vừa rồi sao cô ấy lại biến mất?

-“Lại đây nào”- Su ú vẫy vẫy tay với Myung Soo- “Cậu phải giúp tôi chuyện này, cầm hộ tôi cái máy bay này được không? Nó bị hỏng rồi, phải sửa lại”

-“Hở?”- Soo giật mình

-“Hở gì mà hở”

-“Vừa rồi, sao cái máy bay lại ở đây? Lúc nãy đâu có”

-“Vì tôi bật chế độ tàng hình mà”- Suzy cười đầy tự hào, đó là phát minh của bố cô đấy

-“Có cái này cậu nhìn thấy còn choáng hơn này”- Suzy lại lục đục trèo vào khoang lái lôi ra một đôi cánh rồi đeo vào. Xong đâu đấy cô nhấn nút, cánh quạt quay nhẹ đưa cô bay lên trên cao

-“Giống chong chóng tre của Doraemon ý, haha”- Myung Soo ngẩng lên nhìn Suzy cười toe

-“Cậu mau cầm cái máy bay lên đi”- Suzy nhắc Myung Soo rồi bay ra khỏi phòng tập, cô mỉm cười một mình. Anh bạn Myung Soo này đúng là đại ngố, hehe

Suzy bay qua một căn phòng còn sáng đèn, muộn thế này vẫn còn người tập sao? Cô tò mò ngó qua ô cửa kính, và cô chợt sững lại. Người ngồi trong đó không phải là Won Ho sao? Cậu ấy đang chăm chú đọc một tập giấy.

-“Sao thế? Sao tự nhiên lại dừng lại Tinkerbell?”- Myung Soo vừa đi tới thấy Suzy đang chăm chú nhìn vào trong phòng nên cũng tò mò nhìn vào theo

Và cậu nhìn thấy trong phòng,Ji Yoen nuna đang ngủ gục trên bàn, Won Ho hyung vừa cởi áo ra đắp cho Ji Yoen nuna, hyung còn nhìn nuna thật dịu dàng. Bàn tay cậu khẽ nắm chặt, trái tim bỗng thấy đau nhói...

-“Về thôi, Suzy”- Myung Soo khẽ nói rồi không đợi Suzy mà bước đi

Bình luận

hehe nhưng hay mà ss :x  Đăng lúc 6-12-2012 06:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
linhgiang + 5 Chap này Suzy dễ thương quá, cảm .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 5-12-2012 20:28:17 | Chỉ xem của tác giả
HAHAHAHAHA tưởng tượng mà đau cả ruột với L với Suzy

đọc mà tưởng tượng, ôi em thích đôi trẻ ghê =)))

Ji VỚI WON HO thi WGM à :x yeah yeah =)) cứ để Lờ đi với Suzy đi.

Mờ Won Ho vẫn nhớ Zy kìa, gặp lại k biết chuyện gì sẽ xảy ra nữa cơ ss ạ.

Tinkerbell và Myungsoo thấy Won Ho với Ji yeon rồi, Myungsoo buồn kìa :(

Bình luận

thanks e nhá, chap này s viết vớ vẩn quá, tại đang bận nên viết linh tinh ;((  Đăng lúc 6-12-2012 06:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 6-12-2012 17:39:34 | Chỉ xem của tác giả
OMG, ông Lờ mà ngố thế này á ? =)))))))))))))))))))

ngồi tưởng thượng thui mà cũng đau cả bụng :))

tội Zy ú ghê, bị ông Lờ cười cho kìa Lờ cười cho kìa :))

mà Lờ thấy cái cảnh của Ji vs Ho rùi :(

thui mau quên Ji đi anh

iu Zy vui hơn =))

tội Ho, vẫn còn nhớ Zy ú :(

cơ mà ko sao

Zy đã nhìn thấy Ho

2 người sẽ sm71 gặp nhau thui, hehe

hóng chap mới của ss nha

nhớ hú em đó nha ss

Bình luận

thanks e nh nhá  Đăng lúc 6-12-2012 06:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 15-12-2012 13:48:35 | Chỉ xem của tác giả
Com cho ss nhá

Thôi rồi, trăm phần trăm là Ji Yeon kết Shin, lại còn đi WGM để PR, sao bỗng nhiên có linh cảm xấu thế nhở, Ji ới ời, Lờ đẹp chai, chung tình, yêu Ji lắm kia kìa, không lo giữ coi chừng bị con bé tí hon hâm hấp cướp mất bây giờ =))))))

Sao ss ngừng nhay khúc gay cấn thế kia ?? Thấy cảnh đó Lờ đau tim kìa, cơ mà Su thì sao, Su giang hồ thế kia dễ gì mà bỏ đi, phải ở lại đánh dấu chủ quyền chớ =)))) Shin mà thấy Su thì hay phải biết, dù gì ảnh cũng còn nhớ đến Su, ShinZy trong fic là mối tình đầu của nhau, cơ mà tình đầu thì kết cục dang dở là cái chắc. Em đã mặc định trong fic này là MyungZy rồi, nhưng mỗi khi nghĩ đến Shin thì lại đau não quá. Mà này bạn Shin, khúc đầu bạn lạnh lùng với Ji còn khúc sau ngắm nhìn Ji dịu dàng là có ý gì thế hửm, tui nghi dưới mắt của 2 đứa hâm đơ đang ghen lồng lộn ngoài cửa thì mọi cử chỉ của bạn đều bị phóng đại lên =)))))))

Com cho ss trong lúc thần kinh không được ổn định lắm, ss thông cảm cho em nếu nó quá nhảm =))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 21-12-2012 19:46:27 | Chỉ xem của tác giả
Chapter 5

ĐÊM CỦA BẤT NGỜ

Ji Yeon tỉnh dậy ngay sau khi cảm thấy chiếc áo ấm áp trên vai, cô quay lại và thấy Won Ho giật mình. Cứ cho là cô có một chút gì đấy thích cậu ấy đi, nhưng không phải là cô hoang tưởng khi thấy cậu ấy giật mình chứ? Tiếp tục giữ ánh nhìn lạ lùng với cậu ấy, Ji Yeon thực sự không hiểu Won Ho

-“E hèm”- cuối cùng Ho hắng giọng xua tan bầu không khí ngượng ngùng.

Nhưng chỉ thế thôi, cậu không có ý định sẽ nói gì nhiều hơn. Nói thực là cậu không thích Ji Yeon mà. Chính xác là như vậy, cậu không thích cô nàng màu mè không có tài năng âm nhạc này, cậu không thích cái cách cậu phải nhờ cô để có thêm sự nổi tiếng, cậu không thích phải ở bên cạnh cô lúc nửa đêm như thế này,....

Sẽ dễ dàng cho cậu biết bao nhiêu nếu cậu không phải là người đã từng giữ ý kiến như vậy cho đến cuối tuần vừa rồi cậu thấy cô ở một mình trong phòng tập cho đến khuya, hát, nhảy và khóc...Tuyệt vọng và khóc nức lên từng tiếng trong bóng tối và tiếng nhạc dance ầm ĩ .Có cái gì đó vỡ ra trong Won Ho lúc ấy, hình như...cậu còn chưa hiểu hết về Ji Yeon. Và hình như...cậu muốn hiểu thêm về cô ấy nhưng vấn đề là cậu không biết làm cách nào để bắt đầu.

Quay lại với Myung Soo và SuZy lúc này đang ngồi trên xe bus về nhà. Myung Soo buồn buồn nhìn ra ngoài đường phố nhộn nhịp. Không hẳn là giận dữ nhưng cũng không phải là không cảm thấy gì. Đó là hyung thân thiết của cậu, Myung Soo sẽ không vì bất cứ thứ gì mà làm rạn nứt tình cảm 5 năm nay của cậu và Won Ho. Nhưng thứ gì đó ở đây lại là Ji Yeon nuna. Và cậu cũng chẳng có đủ tự tin để đối mặt với chuyện mày một cách anh hùng nhất. Cuối cùng, kết thúc cho chuỗi suy nghĩ rối như mớ bòng bong, cậu thở dài. Nhưng rồi cậu giật mình vì cậu không phải là người duy nhất thở dài trên chuyến xe bus vắng tanh người này. Tiếng SuZy khiến cậu tượng tượng cô ấy chính xác như  đám rong biển vừa vớt lên vậy.

Myung Soo ngó quanh rồi dè dặt hỏi khẽ

-“Có chuyện gì với cậu vậy?”

Suzy bò từ trong mũ áo lên vai Myung Soo rồi trượt xuống tay Myung Soo. Cô định cất lời rồi lại ngập ngừng. Cô không biết phải bắt đầu từ đâu nhưng cô thực sự tò mò về cô gái đó, cô gái có mái tóc xoăn màu vàng và nụ cười tươi sáng. Cô thắc mắc về mối quan hệ giữa cô bạn ấy và Won Ho. Lí do cô đến đây là vì Won Ho-người bạn thơ ấu của cô...10 năm qua cô vẫn luôn nghĩ đến cậu ấy. Theo một cách nào đó, cô nghĩ, liệu đấy không phải là tình yêu chứ? Cậu ấm áp và vui vẻ với cô, cô nghĩ rằng có lẽ Won Ho cũng luôn nghĩ đến cô như vậy. Và vì cậu ấy đã nỗ lực chạm tới ước mơ của cậu, đó giống như một cú hích khiến cô muốn nỗ lực thay đổi số phận của mình. Cô muốn, hơn ai hết, thay đổi cuộc sống cô đơn của một người tí hon trong suốt 10 năm qua.

-“Tớ hỏi cậu đấy, Tinkerbell. Cậu sao thế?”- Myung Soo

-“Thực ra, người bạn mà tớ từng kể với cậu. Người bạn mà tớ đang tìm, là Won Ho”

-“Won Ho hyung? Cậu quen anh ấy? Đó là người bạn thân mà cậu kể sao?”

Suzy gật đầu

-“Phải, Won Ho và tớ lớn lên cùng nhau, nhà bọn tớ gần nhau và bọn tớ đã luôn chơi cùng nhau lúc nhỏ”- Cô hít sâu rồi ngước nhìn Myung Soo-“Cậu ấy rất quan trọng với tớ. Thế nên cậu có thể cho tớ biết, cô gái lúc nãy...”

-“À...”- Myung Soo chưa hết ngạc nhiên-“Đó là Ji Yeon nuna, một idol cùng công ty mình”

-“Và hai người họ thích nhau?”- Suzy hỏi ngay và chờ đợi

-“Tớ không biết nhưng....tớ nghĩ là...có thể..”- Myung Soo cười nhạt-“Cậu cũng thích Won Ho hyung sao?”

-“Cái đó...chuyện đó tớ không chắc nữa...Lúc tớ cảm thấy mệt mỏi với cuộc sống cô đơn nhất, tớ vô tình thấy cậu ấy...và cả cậu trên TV. Lúc ấy, tớ nhớ lại tất cả những kỉ niệm mà chúng tớ từng có, nó khiến tớ cảm thấy mạnh mẽ và vui vẻ hơn bao giờ hết. Tớ cũng không biết đó có phải là thích hay gì gì đó không. Chỉ là...muốn gặp cậu ấy. Thế thôi..”

-“....”

-“Có lẽ hơi khó tưởng tượng và khôi hài với cậu. Cậu không biết cảm giác của mình, sống tách biệt 10 năm, không bạn bè, không chuyện trò, mệt mỏi và cô đơn đến đáng sợ. Tất nhiên mình có bố mình- người khôi hài và vui vẻ bên cạnh. Mình có thể tự học, nghiên cứu làm mấy thí nghiệm vui vui, chế tạo ra vài thứ đồ chơi, rô bốt lắng nghe...Nhưng những thứ đó không thể thay thế cho một người bạn.”

-“Mình nghĩ mình hiểu chút ít”- Myung Soo mỉm cười- “Bọn mình, mình và Won Ho cùng đạo tạo 5 năm rồi. Training cũng khó khăn và khắc nghiệt, cũng mệt mỏi và áp lực nữa. Mình không có nhiều thời gian chơi đá bóng hay lượn vòng quanh với mấy thằng bạn nữa. Cũng khó để có thể yêu đương hay kết bạn với một cô bạn nào đó. Thay vào đó, mình luyện thanh, luyện vũ đạo, đổ mồ hôi và tập điên cuồng. Won Ho hyung cũng là người bạn duy nhất bên mình lâu nay...Ớ âu, đến nhà rồi”- Myung Soo đặt lại Suzy vào mũ áo rồi bước xuống xe bus

-“Ớ ầu..”- Suzy nhại lại-“Đó là câu của mình cơ mà, sao cậu lại dùng hả?”

-“Thực ra thì đó là câu Won Ho hyung hay dùng mà”

-“...”

Đêm nay có lẽ nên gọi là đêm của những bất ngờ, cùng một lúc Myung Soo được nghe qua nhiều câu chuyện. Cộng với cả mớ rắc rồi vốn có sẵn, cậu không biết làm cách nào để thoát ra nữa. Nhưng cậu biết thêm về Tinkerbell. Cậu vẫn cứ luôn bực tức và cáu giận mỗi khi việc tập luyện quá khắc nghiệt và mệt mỏi. Nhưng giờ cậu biết, dù mệt mỏi, cậu đang mệt mỏi vì ước mơ của mình còn cô ấy chỉ có một mình suốt 10 năm qua...

-“Một người mạnh mẽ hơn mình tưởng”- Myung Soo thì thào trong đống chăn ấm trước khi chìm vào giấc ngủ

Suzy thì vẫn chưa ngủ được, cô ra khỏi giường đi đến bên khung cửa số. Chỉ có ánh đền từ những cột đèn đường chiếu rọi chút ánh sáng. Cô không biết mình đến đây có phải là chuyện đúng không nữa, cô không biết việc mình đang làm có phải là cách thay đổi cuộc sống của mình không. Won Ho vẫn hay nói “ớ ầu...”, đấy có phải là minh chứng cho việc cậu ấy vẫn nhớ đến cô. Kể cả nếu còn nhớ đến cô, liệu rằng cậu ấy...sẽ vui khi thấy cô chứ?

Suzy quay trở lại căn nhà búp bê, bật nguồn điện thoại và chợt chuông điện thoại rung lên. Là tin nhắn của bố Park từ hôm qua

-“Suzy, máy bay của bố không có nhà, nó đi đâu rồi hả con gái?”

-“Ớ ầu...”

Dù sao thì, cứ ngủ trước đã-Suzy nghĩ

Bình luận

hehe em xem xong rùi, giờ đang nghiện nặng...do ss đó...  Đăng lúc 21-12-2012 08:24 PM
em đang xem phim Thoranee Ni Nee Krai Krong với GRGR cùng lúc ss ạ =)), tại em mún nhanh chóng vik đến mấy đôi sau thui, chứ mấy bữa em lại bỏ fic cho xem :))  Đăng lúc 21-12-2012 08:10 PM
Xé tem *Xoẹt xoẹt* =))  Đăng lúc 21-12-2012 07:53 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
linhgiang + 2 Hay quá :x mong chap mới ạ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 21-12-2012 19:53:51 | Chỉ xem của tác giả
Temmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Đọc rồi edit sau :))                                                      

---------------------------------------

Chap này, nói sao nhỉ

Những chi tiết có lẽ em đoán dc từ trước rồi

Won Ho cũng có tí xúc cảm với Ji Yeon khi biết Ji trở thành idol cùng với sự tập luyện gian khổ và nước mắt nhỉ

Nhưng liệu Won Ho có tiến tới không?

Còn L??? Anh giúp Suzy hay ích kỉ giữ Su bên mình?

Và làm thế nào để cho Won Ho biết sự hiện diện của Su???

Em chờ chap tiếp của ss, đừng bỏ fic lâu quá nha :((((((((((((((((((

Bình luận

Đừng nuốt tem rồi lặn mất tăm nhá e Heo, edit mau nhé :xx  Đăng lúc 21-12-2012 08:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách