Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Pap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PRTeam] Dự án KitesQuote- Let the Moment last Forever. Cập nhật một số lưu ý kh

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 27-6-2013 08:39:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin đóng góp một tác phẩm: Hóa ra anh vẫn ở đây - Tân Di Ổ
Một tác phẩm hay, nhưng tiếc là chẳng thể tìm được một Trình Tranh như vậy trong cuộc đời này...Mình thích quan điểm về cô bé Lọ Lem của nhân vật nữ chính nữa...
Hóa ra không chỉ có niềm vui mới cần phải san sẻ, nỗi đau cũng cần phải chia bớt. Nỗi đau của cô chỉ anh mới có thể sẻ chia, bởi vì trong đó có một nửa thuộc về anh.
Tất thảy tình yêu đều có thể vứt bỏ, chỉ cần anh đủ tuyệt vọng.
Người ta lúc còn trẻ trung thì theo đuổi thứ tình yêu cuồng say, cuối cùng phát hiện ra, nam nữ với nhau chẳng qua là vậy, không gì ngoài việc lúc cô đơn muốn một người bầu bạn, khi mệt nhọc có người đưa một ly nước.
Thế gian rộng lớn là vậy, có mấy người trong lòng lại không có một quá khứ không thể tỏ bày cùng người khác.
Để thấu hiểu một con người, đâu chỉ cần mỗi thời gian.
Thời gian trôi qua, vết thương dù sâu tới đâu cũng đã đóng thành thứ vảy vô hình, cùng với máu thịt quyện vào, chỗ bị thương sẽ trở nên càng cứng chắc hơn.
Mỗi đóa hoa đã là một thể giới, mỗi chiếc lá riêng một phiến bồ đề.

Hóa ra anh vẫn ở đây - Tân Di Ổ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Pap + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 29-6-2013 00:14:44 | Chỉ xem của tác giả
Chị...

Em đã muốn vục mặt vào cái hố em đào để trồng cây hồng. Em không thể sống giống như mẹ, vậy thì có lẽ nào mẹ lại muốn sống như thế? Sao em chưa một lần nghĩ được như vậy khi mẹ còn ở bên chúng ta? Là con gái của mẹ mà em còn chẳng hay biết gì như thế thì chắc mẹ phải cảm thấy cô đơn biết chừng nào khi ở trước những người khác. Thật bất công khi mẹ đã phải hy sinh tất cả cho chúng ta nhưng chẳng có một ai hiểu được mẹ cả.

Chị. Chị có nghĩ chúng ta sẽ lại được ở bên mẹ dù chỉ một ngày thôi không? Chị có nghĩ em sẽ lại có thời gian để hiểu mẹ nữa không, để lắng nghe những câu chuyện của mẹ, để an ủi ước mơ xưa mẹ đã chôn vùi ở đâu đó trong dòng thời gian? Không cần một ngày, chỉ cần cho em vài giờ đồng hồ thôi cũng được, em sẽ nói với mẹ rằng em yêu tất cả những gì mẹ đã làm, em yêu người mẹ đã hoàn thành được tất cả những công việc đó, em yêu cuộc sống của mẹ, một cuộc sống mà không còn ai nhớ nữa. Rằng em tôn thờ mẹ..."

[ Hãy chăm sóc mẹ - Shin Kyung Sook ]

Nỗi nhớ của những người yêu nhau cũng giống như một ly chocolate, ngọt lịm và ấm áp.

Nhớ một người đã từng yêu mình là vị của cà phê không đường. Đăng đắng, hoang hoải, say say.

Còn nhớ một người mình không có quyền nhớ… Là người khát khô giữa sa mạc mà trong tay chỉ có một bình độc dược. Không muốn uống cũng phải uống, càng uống lại càng nghiện. Để nỗi nhớ như một mũi thép lạnh lùng. Lách qua từng mạch máu thớ da. Ngấm rồi, trái tim cũng vì thế mà rách nát…

[ Đã lâu không gặp - Hạ Chi - Trích trong quyển " Đã biết tương tư - Nhiều Tác Giả" ]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 29-6-2013 00:16:23 | Chỉ xem của tác giả
Xúng xính khoác lên người những thứ gọi là tình yêu, những người gọi là người yêu, để lúc bất trắc không có ai bên mình. Lúc cần không có, lúc có lại chẳng cần.  

[Sông - Nguyễn Ngọc Tư]

Nhờ định mệnh, anh đã quen cô. Cũng bởi định mệnh mà anh đã nhường cơ hội tình yêu cho một kẻ hóa ra không hề xứng đáng.Anh đã tưởng, tình yêu của anh, chỉ cần là lặng lẽ đi sau một người, dõi theo từng bước chân của người ấy bằng cả trái tim.

Cô vẫn nghĩ, hạnh phúc của cô, đơn giản là khi cô thất vọng, khi cô không đủ dũng khí tiến lên phía trước, thì chỉ cần ngoảnh đầu nhìn lại, sau lưng cô vẫn luôn có một người.

Nhưng hóa ra, hạnh phúc không nằm ở sự hy sinh thầm lặng, tình yêu đích thực không thể thiếu đấu tranh. Chính là khi họ nhận ra rằng...

NẾU THẬT SỰ YÊU, ĐỪNG BAO GIỜ TỪ BỎ.

[Ai đó dõi theo em - Judith McNaught]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 29-6-2013 00:39:36 | Chỉ xem của tác giả
Có một tiểu thuyết gia yếu đuối. Cô ấy thường viết văn vào ban đêm và lúc bình minh, cô đặt tác phẩm của mình trên bàn làm việc của chồng. Sau đó, người chồng đọc tiểu thuyết của vợ trước khi đi làm. Mỗi sáng, người chồng trở thành độc giả đầu tiên của vợ mình. Cháu sẽ cho Jin Hyun tất cả những chiếc bánh mà cháu làm. Anh ấy sẽ trở thành người đầu tiên nếm những chiếc bánh ngon nhất do chính tay cháu làm ra. Cháu yêu anh ấy nhiều như vậy đấy” – Sam Soon trả lời câu hỏi “Cô yêu con trai tôi nhiều như thế nào?” của mẹ Jin Hun.

[ My name's Kim Sam Soon]

"Đời người như mộng, đúng đúng sai sai, ân ân oán oán...như nước chảy không lưu hình, như nhật nguyệt đi không để tiếng..."

[ Bộ bộ kinh tâm]

Tôi đứng trên con phố này nhìn người đến người đi, mỗi phút trôi qua đều có rất nhiều người vội vã lướt qua trước mắt. Tôi găp vô số người xa lạ. Chỉ duy nhất không có anh.

Tôi biết, anh mỗi ngày đều sẽ đi qua ở đây. Tôi biết, anh ở đâu đó ngay trong cái thành phố này, có lẽ là ngay con phố bên kia thôi..

Anh cũng sẽ mãi mãi không biết rằng, đã có người từng ở chỗ này, tưởng tượng được gặp anh...

[Nắng gắt - Cố Mạn]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 29-6-2013 00:58:25 | Chỉ xem của tác giả
Em nói hai ta không cùng đường, không sao cả, tôi sẵn sàng vì em thay đổi lộ trình

[Lời mời của boss thần bí- Ân Tầm]

Không ai phát điên hay mất trí vì tình yêu. Không ai đi vào cõi chết nhẹ tựa lông hồng. Cũng không có người đàn ông nào hoàn mỹ tới độ không có chút tùy vết như trong thần thoại.

[Có Duyên Nhất Định Sẽ Có Phận - Tào Đình]

“Tiểu Thu, tình yêu của em sâu đậm như vậy à? Sáu năm cũng không đủ để em quên đi sao?”

“Không đủ, một ngàn năm cũng không đủ! Em không quên được, tại sao em phải quên!”

“Em lớn lên một chút được không? Khi em còn sống, có vài thứ phải ra đi, nhất định phải biến mất, let it go!”

“Em không muốn mất anh.”

“Đúng vậy, em sợ mất anh, nhưng em đã mất rồi. Em phải đối diện với kết thúc này.” Anh nói “Khi em được đọc một quyển sách hay nhất, gặp được một người đàn ông đẹp nhất, hoặc là tới một thành phố xinh đẹp. Em hãy nói với chính mình, em đã gặp được thứ tốt nhất trên đời, em khiến những thứ đó làm bạn với em trên đường đời. Nhưng không được bao lâu, lại có những điều mới xảy ra, em lại đọc được một quyển sách hay hơn, gặp được một người đàn ông đẹp hơn, đi tới một thành phố đẹp hơn. Một cuộc sống khác lại bắt đầu.”

Anh tiếp tục nói, khóe miệng kèm theo ý cười tàn nhẫn : “Đừng sợ kết thúc. Kết thúc chỉ là một ảo ảnh mà thôi. Tất cả kết thúc, đều ý nghĩa cho một bắt đầu mới.”

[Chuyện cũ của Lịch Xuyên - Huyền Ẩn]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pap + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 29-6-2013 13:12:19 | Chỉ xem của tác giả
Thế giới này rộng lớn là thế, đi đến cùng trời cũng không gặp được anh
Nhưng đồng thời thế giới cũng quá ư là nhỏ bé, gặp ai, cũng thấy giống anh.

Chỉ là chuyện thường tình - Tâm Văn

Rốt cuộc tôi yêu em bao nhiêu, chỉ có bản thân tôi mới biết.
Nhưng tình yêu trên thế giới này, không có cách nào, lợi ích bản thân và gia đình luôn đứng ở phía trước

Gấm rách - Phỉ Ngã Tư Tồn

…Người thực thà chẳng phải không nổi nóng, mà là không chịu nổi nóng. Họ thường quen im lặng, nhưng im lặng mãi cũng không phải là cách hay. Có vĩ nhân đã nói một câu nói nổi tiếng thế này: Không phải chết đi trong im lặng, mà là bộc phát trong im lặng…

Ai là ai của ai - Tiên Chanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 1-7-2013 00:00:43 | Chỉ xem của tác giả
Hehehe, cuối cùng thì tớ cũng trở lại với Kites Quotes :X:X:X:X Hy vọng là sẽ lợi hại hơn xưa =)) Ở ẩn lâu quá, sợ mọi người quên mất mình ;___; giờ post bên này cái đã, rồi phải lo làm cho xong mấy bài hứa vs ss Chich bông, hik, bận quá, bận quá. . . cơ mà mình lại yêu cái sự bận rộn này ♥♥♥ >_<
Khi anh nhìn lên bầu trời, anh hãy tìm đến mặt trăng. . . em muốn anh nhìn thấy nó. . . nhìn bằng đôi mắt hiền hòa ấm áp của anh.Trên bầu trời đêm ấy, em là mặt trăng bé nhỏ. . . Anh hãy tìm em!

Fullmoon wo sagashite - Arina Tanemura
Em không muốn trở lại làm con gái, vì nếu là con gái thì chỉ có thể ngồi ở nhà cầu nguyện cho anh ấy. Em muốn được ở bên cạnh anh ấy, để che chắn, bảo vệ, và hy sinh. . .

Kaze Hikaru - Watanabe Taeko
Nỗi đau trong lồng ngực là bằng chứng chúng ta đang sống

Hajimechan ga ichiban - Watanabe Taeko
Chạm vào vết thương tuy rất đau nhưng đó là cách nhanh nhất để chữa lành vết thương

Fushigi Yuugi Genbu Kaiden - Watase Yuu
Không có ai không biết ghen tị, không có ai chưa từng làm tổn thương người khác và không có ai chưa từng bị người khác làm tổn thương

Clover - Clamp
Chỉ có nếm trải nỗi đau mới biết nỗi đau thực sự như thế nào

Naruto - Kishimoto Masashi
Để có thành ý thì phải trung thực với chính mình. Dù như thế nào, khi đã quyết làm gì, thì đó chính là một lời hứa với bản thân. Bởi người duy nhất có thể vứt bỏ lời hứa là người đã nói lời hứa đó

XXX Holic - Clamp
Mùi vị của tình yêu, chỉ cần nếm một lần thì vĩnh viễn không thể nào quên

Petshop of Horrors - Akino Matsuri
Có lẽ tất cả mọi người làm điều xấu chỉ vì họ đã phải chịu đựng nỗi cô đơn quá lớn

Tokyo-Babylon - Clamp
Sự thật trong lòng mỗi người, dù ít dù nhiều cũng có màu sắc giả dối

Nabari no Ou - Kamatani Yuhki
Khóc vì tìm ra mục tiêu nhưng không làm được và khóc vì không tìm ra mục tiêu, cái nào khó khăn hơn?

Honey&Clover - Umino Chica
Dù thế nào, mỗi người cũng sẽ tiếp tục đi trên từng con đường riêng của mình, nhưng hiện giờ, các con đường ấy đang trùng nhau. . . Vì vậy, trước khi "hiện tại" trở thành một tấm ảnh thì hãy làm những chuyện mà chỉ bây giờ mới làm được. Hãy cười thật nhiều và nhìn thật nhiều, để khoảng thời gian này là mãi mãi. . .

Omake no Kobayashi-kun - Masami Morio
Ai chẳng có lúc bộc lộ cảm xúc của sự yếu đuối, chỉ có điều người khác có nhận ra hay không mà thôi. . .

Bokura ga Ita - Yuuki Obata
Đứa con không phải là điểm kết của một tình yêu và cũng không phải là điều kiện để yêu một người. Thế giới này vốn có rất nhiều loại hạnh phúc. . .

Chobits - Clamp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 17-7-2013 09:53:47 | Chỉ xem của tác giả
Đóng góp chút đỉnh cho KitesQuote đã mới được {:434:}

Có một việc không thể làm dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào. Không phải như một người thực thi công lý, mà như một con người.

Ran Mori - Detective Conan(599)

Dù cháu là trẻ con hay người lớn, chúng ta vẫn cần phải quở trách những ai đáng bị quở trách. Nhưng lòng khoan dung, tha thứ cho lỗi lầm của họ cũng quan trọng không kém, phải không ạ?

Ran Mori - Detective Conan(599) (là episode 599)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Pap + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 18-7-2013 01:02:08 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới lon ton vào đây ^^
hí hí, chào cả nhà {:156:}
chúc mọi người luôn vui {:161:}

xem phim xong bấn loạn quá nên vô đây la làng la xóm nè {:290:}

Miễn là còn yêu, bạn vẫn còn hy vọng

Mew - The Love of Siam

Tớ không thể làm bạn trai cậu,
nhưng không có nghĩa là tớ không yêu cậu, Mew.

Tong - The Love of Siam

Có thể bài hát này không du dương và tình cảm như những bài hát khác.
Nhưng tớ muốn cậu biết rằng, cậu không thể viết tình ca nếu cậu không yêu.

Mew - Gun Lae Gun - The Love of Siam

p/s: hehe, cho phép mình gửi lời cảm ơn tới các bạn đã từng design các quotes trước của mình nhiều nhé ^^ đặc biệt là bạn designer tmn, bạn làm đẹp lắm {:176:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Pap + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 18-7-2013 23:09:44 | Chỉ xem của tác giả
Vận mệnh của mọi thời đại đều là do giấc mơ của con người quyết định

One Piece - Eiichiro Oda
Không ai có quyền bắt cậu thua trận đấu đó. Cậu thua là do cậu. Nhưng thua rồi thì phải biết tự đứng dậy

Yugi-oh - Kazuki Takahashi
Quá khứ thì có thể không thay đổi được, nhưng tuyệt đối không có tương lai được định đoạt từ trước

RG Veda - Clamp
Nếu đó là số mệnh thì tôi sẽ thay đổi nó theo cách của tôi . Tôi sẽ làm những gì tôi muốn, bảo vệ những thứ mà tôi yêu quý

Gintama - Hideaki Sorachi
Nếu không cầm kiếm, tôi không cách nào bảo vệ được em. Nhưng nếu cứ cầm kiếm mãi thì tôi sao có thể ôm em vào lòng

Bleach - Tite Kubo
Khi sợ mất mát, con người ta mới phát hiện bản thân mình có rất nhiều thứ

Nana - Yazawa Ai
Con người bị giới hạn bởi tri thức và hiểu biết của mình, người ta gọi đó là thực tế. Nhưng tri thức và hiểu biết đôi khi lại rất mong manh, vậy biết đâu thực tế đó chỉ là ảo ảnh?

Lời nói như con dao sắc, người cứa sẽ bị đau. Trước khi chĩa dao vào người khác, phải chuẩn bị tinh thần chính mình cũng sẽ bị đâm

7 Seeds - Tamura Yumi
Thật ra không có gì là vô hạn cả, đó chỉ là sự tưởng tượng của các vị thần

Yugi-oh - Kazuki Takahashi
Trong cơn mưa hôm ấy tôi đã cười, nhưng thật ra là tôi rất muốn khóc

Rurouni Kenshin - Watsuki Nobuhiro
Những cái chết vô nghĩa, những nỗi đau không bao giờ chấm dứt. Đó là chiến tranh

Cả hai bên đều không phải là bến bờ. Không là yêu quái, cũng chẳng là người, vì vậy không nơi nào chấp nhận tôi. Để được yên thân, tôi phải trở nên thật mạnh mẽ, đạp bằng mọi trở ngại mà sống. Khi tôi nhận ra điều đó thì chỉ còn lại mình tôi với tôi . . .

Inuyasha - Takahashi Rumiko
Nước mắt có thể lau đi, vết thương rồi sẽ liền da. Nhưng lành rồi không có nghĩa là không còn đau

June the little queen - Kim Yeon Joo
Nỗi đau không phải là lỗi, nỗi đau là thứ không cần phải sợ. Vì nỗi đau đến với tất cả mọi người. Sẽ có lúc trong cuộc đời, chúng ta muốn vứt bỏ tất cả để chạy trốn nó, đó là khi đau buồn bóp chặt trái tim. Nhưng hãy nhớ: nếu còn có thể cảm thấy nỗi đau thì nghĩa là trái tim chúng ta vẫn đập, vẫn còn có thể yêu thương, và tình yêu thương ấy sẽ hàn gắn nỗi đau

Gintama - Hideaki Sorachi

Bình luận

hí hí, để dành cho những lần sau a ạ, kho quote của e còn nhiều lắm lắm ý :">  Đăng lúc 26-7-2013 12:11 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pap + 5 Muốn rate max xxxxxx max :x :x :x quá.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách