Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nthh267
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Tác giả ngôn tình Trung Quốc bạn yêu thích (Deadline 24/06/2012)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 17-5-2013 21:45:52 | Chỉ xem của tác giả
Phân vân giữa Diệp Lạc Vô Tâm với Cố Mạn chẳng biết chọn ai, cuối cùng chọn Cố Mạn vì "Yêu em từ cái nhìn đầu tiên". Thực ra mình không đọc nhiều ngôn tình lắm, nên có biết về các tác giả trên nhưng chưa đọc truyện của họ truyện của Tân Di Ổ với Phỉ Ngã Tư Tồn thì buồn thôi rồi nên mình chưa có can đảm đọc Đường Thất Công Tử thì có 1 bộ Hoa Tư Dẫn mới tinh còn chưa đọc đây hiu hiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 20-5-2013 14:12:55 | Chỉ xem của tác giả
haigoo
thiệt tình là tác gia nào mình cũng ưng hết
nhưng có thể nói truyện của Diệp Lạc Vô Tâm là khiến mình thích thú nhất
cốt truyện hay, lồng ghép truyện khác vào gây tò mò thích thú :)
nói chung mình thích Tâm Tâm tỉ tỉ nhất
tuy là hết hạn vote r nhưng mình vẫn cm bầu chọn cho tì tì DIệp lạc vô tâm :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-6-2013 00:33:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích truyện của Tân Di Ổ nhất,dù mình hơi "sợ" bị ám ảnh mỗi khi đọc một tập truyện nào hơi u ám của chị (vd:ánh trăng không hiểu lòng tôi).
Có lẽ do văn phong của TDO khá thực tế,có phần trào phúng và đâm chọc người ta.Ai từng đọc truyện của TDO nhất định sẽ không bỏ qua được mấy cái nhịp điệu cảm xúc của nhân vật từ chính tới phụ.Chúng ta buồn theo họ,vui theo họ,ám ảnh vì họ.Cái hay của TDO chính là nắm bắt được tâm lý của người đọc,khiến cho ta muốn dừng mà không được,chỉ có thể hồi hộp đi tới bước cuối cùng.
Mình nghĩ những truyện HE không thể nào khiến ta nhớ như những truye65ng SE được,và khiến cho nó không bị quên một khi đã đọc,chính là những câu truyện của TDO.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 6-6-2013 17:19:11 | Chỉ xem của tác giả
1.  Cố Mạn       
2.  Tân Di Ổ
4.  Minh Hiểu Khê

Ba tác giả đã đọc những tác phẩm hay, để lại ấn tương. Tuy nhiên khi đọc thường hay đặt tâm trạng vào nhân vật nên thường nhập tâm. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 9-6-2013 18:45:47 | Chỉ xem của tác giả
Tớ vote cho Cố Mạn Và Diệp Lạc vô tâm
Truyện của Cố Mạn thi hay khỏi nói rồi...
Diệp Lạc vô tâm viết ko vui bằng nhưng lãng mạn thì là nhất...
Ngoài ra còn có King Kong Barbie viết vui phải biết nhưng dc mỗi truyện "Chết!Sập bầy rồi"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 15-6-2013 08:04:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích truyện của Ân Tầm nhất (không có Ân Tầm nhỉ @@)
Sau đó là mợ TÂm :">
Ân Tầm làm mình thích ngôn tình từ khi đọc xong 7 ngày ân ái :)) sau đó mới đọc Trò chơi nguy hiểm với Dụ tình và bây giờ là Hào Môn Kinh mộng :))
Mợ Tâm thì thôi ôi nhiều truyện hay lắm ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 15-6-2013 08:17:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Cố Mạn nhất, có cái gì đó rất ấm áp làm mình thấy hạnh phúc khi đọc truyện Cố Mạn
tiếc là thời gian này không thấy Cố Mạn cho ra truyện mới nữa, đang mong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 16-6-2013 01:06:10 | Chỉ xem của tác giả
bình thường mình vẫn thích Minh Hiểu Khê xong đọc nhiều thì thích thêm cả Diệp Lạc Vô Tâm , Diệp Chí LInh với Cố Mạn nữa :)
Tân Di Ổ nhiều truyện hay nhưng mà hầu hết đều mang lại cảm giác có gì đó hơi xót xa ở kết thúc
gần đây mình mới đọc Đạo tình của Chu Ngọc và thấy nó rất rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 16-6-2013 04:41:34 | Chỉ xem của tác giả
Đọc nhiều truyện của nhiều tác giả, có thích có không nhưng đối với tác giả mình thích và luôn đi theo hóng hớt thì là chị 7 và chị Rùa :D, ngoài ra cũng thích Tình Không Lam Hề :D

50/50 cho Diệp Lạc Vô Tâm =)) vì có nhiều truyện của chỉ thì mình thích như Đồng Lan Cộng Hôn ^^ tác phẩm mình thích nhất của chị mặc dù biết nhiều người không thích =)) nhưng cũng có vài tác phẩm mình đọc vài trang không hợp gu rồi bỏ qua :v

Gần đây còn có Đồng Hoa nữa >.< truyện Đồng Hoa viết rất chắc tay và lại hay nữa, mình chỉ không thích SE thôi, nên mỗi lần đọc 1 tác phẩm của Đồng Hoa là cầu 2 3 tháng sau mình mới dám đọc tiếp truyện thứ 2 của Đồng Hoa ;__;

Dạo gần đây cũng thích tác giả Minh Nguyệt Đang lắm >.< nhưng chắc ít ai biết đến :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 16-6-2013 21:37:28 | Chỉ xem của tác giả
mình chỉ vừa mới xem thể thoại ngôn tình này :P và chỉ mới đọc xong Hoa Tư dẫn và Tam sinh tam thế,
mình thấy thích vô cùng luôn!!!!
đọc có 2 ngày là hết 1 bộ...nói chung là thích tác giả này lắm ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách