Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: bluebell_1021
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bạn yêu thích loài hoa nào??????

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 7-4-2013 19:52:12 | Chỉ xem của tác giả
thích nhất những hoa nào mà ăn được
đăc biệt hoa nào ăn đươc luôn tại chỗ
ghét nhất hoa ly vì ngưi mùi thấy đau đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 8-4-2013 14:16:04 | Chỉ xem của tác giả
oh. là con gái but mình chẳng đặc biệt thích bông nào hết.
lễ tết được tặng bông thì cũng zui. but ngĩ lại thấy hơi lãng phí..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 8-4-2013 21:22:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhứt bông hướng dương, to to màu vàng, rực rỡ trong ánh mặt trời. Nhưng mình ko thích đc tặng bông, với mình thì bông đẹp là bông ở ngoài vườn, chăm bón từng ngày và đợi lúc nở hoa, chớ ko phải nằm trong bó vài ba ngày lại tàn.{:295:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 9-4-2013 00:55:24 | Chỉ xem của tác giả
Hoa hồng ai mà không thích chứ {:180:}

Thích hoa anh đào, hoa hướng dương, phong lan

Ngoài ra còn có hoa Tulip (nhìn cả cánh đồng hoa đẹp dã man) với hoa Tử Đằng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 9-4-2013 16:39:19 | Chỉ xem của tác giả
Hoa gì mình cũng thích, tại vì mỗi loài 1 vẻ, hoa nào cũng có bản sắc riêng. Mình yêu hoa vì thấy hoa giống như con gái vậy. Có hoa vừa đẹp vừa thơm, có hoa đẹp nhưng ko thơm, lại có hoa thơm nhưng ko đẹp. Sắc đẹp là vẻ bên ngoài, nhưng hương thơm mới chính là tâm hồn cô gái.
Và điều mình cực kì ghét là hoa giả. Đã là hoa giả thì ko có linh hồn
Gửi đến các bạn 1 loài hoa mình rất cảm phục. Ước mong mình cũng có được sự dũng cảm, bền bỉ như em nó {:138:}
Hoa Xuyên Tuyết hay còn gọi là Hoa Giọt Tuyết (tiếng Pháp: perce-neige, tên tiếng anh : snowdrop, tiếng nga :подснежник, tên khoa học: Galanthus)
Là loài hoa nhỏ có màu trắng và hương thơm, nở vào cuối mùa đông.Sinh thành trong mùa băng tuyết đang sắp sửa tan và là một trong các dấu hiệu báo xuân về.Hoa xuyên tuyết ở phương Tây là biểu tượng của niềm an ủi và hy vọng.
Các thổ dân vùng thảo nguyên thuộc thượng lưu sông Mississippi coi hoa xuyên tuyết là biểu tượng của lòng dũng cảm, sự bền bỉ và chịu đựng, lòng trung kiên sắt đá.
Hoa xuyên tuyết ở Nga mong manh hơn ở nơi khác,cũng cứng cỏi hơn hoa các nơi khác bởi vì những khắc nghiệt của mùa Đông.
Sống được dưới tuyết, không ngã lòng với mong ước được lớn lên, được nở hoa dưới mặt trời, hoa xuyên tuyết âm thầm vươn lên, và khi đã ló được ra, thì gió có bạt mấy, nước có chảy xiết mấy, nó vẫn cứ dịu dàng bền bỉ nở hoa

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-4-2013 22:01:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhất là hoa lyly trắng.
Nhìn vừa tinh khiết lại vừa thơm.
Cứ thi thoảng nổi hứng lên mình lại cắm một bình to trong nhà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 9-4-2013 23:06:56 | Chỉ xem của tác giả
Hoa nào cũng có cái thích à nha
Tớ thích hoa phượng vì nhớ lại kỷ niệm thời đi học {:301:}
Bổ sung thêm hoa oải hương nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 11-4-2013 13:56:43 | Chỉ xem của tác giả
mình thích hoa rum
thanh lịch và tinh tế
nhưng hình như it người biết về hoa này í, ngoài ra cũng hơi thích hoa anh đào, nhưng vì chưa tận mắt thấy nên ko vote
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 11-4-2013 15:32:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhất hoa Ly
Hoa đẹp, cánh dày, rất thơm, màu sắc nhìn rất lộng lẫy và có chút gì đó cao ngạo sắc đẹp
Ngoài ra hoa Hải đường mình cũng thích nữa, hoa nhỉ mọc thành chùm, màu sắc cũng rất đẹp nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 11-4-2013 15:33:44 | Chỉ xem của tác giả
thích sen, cẩm chướng, hồng leo ... rất nhiêu loại mà trong đây ko có. thích nhất là sen trắng và các loại hoa chùm đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách