Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: bluebell_1021
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bạn yêu thích loài hoa nào??????

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 9-8-2013 14:50:51 | Chỉ xem của tác giả
hồi còn là thiếu nữ ngây thơ trong sáng thì thích bồ công anh, vì nhắc đến nó thì sẽ liên tưởng tới gió, giống như ý muốn tự do trong đời của mình vậy, h thì khoái các loại hoa xung quanh, gần gũi mà ngày nào cũng thấy, các loại bé bé mà mọc đầy khắp nơi ý, màu vàng vàng, thường hay đc trải thành thảm, nhìn cute . Tóm lại là các hoa nhỏ và nhìu là thích, đặc biệt dị ứng vs các loài kiêu sa đài các như hoa hồng, lan, tulip,...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 9-8-2013 14:54:04 | Chỉ xem của tác giả
yêu nhất hoa hướng dương
loài hoa luôn vươn mình về phía ánh mặt trời
như tuổi xuân của một đời ngừoi
có rạng rỡ tươi đẹp
tuy nhiên rồi dến thời gian cần có
nó sẽ lụi tàn
nhưng hãy sống như hoa hướng dương
không cần biết ngày mai ra sao hãy phấn đấu hết mình cho ngày hôm nay
hãy sống như mỗi ngày là ngày cuối cùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 9-8-2013 16:33:02 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi loài hoa đều có những nét đẹp riêng và chuyển tải đến chúng ta một thông điệp riêng. Mình thích hoa, mọi loại, cũng rất thích trồng hoa. Nhưng nếu như phải chọn mình nghĩ mình thích những loài hoa bụi nhỏ, cánh hoa,cụm hoa nhỏ và loại hoa dại hơn,và thích xem ảnh những cánh đồng hoa oải hương mênh mông và tím ngắt.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 9-8-2013 18:44:42 | Chỉ xem của tác giả
hoa nào cũng thích những vẫn thích nhất là lưu ly thảo, hồi mộng mơ cũng từng ước giá có chàng nào ôm bó hoa này tặng mềnh thì gật đầu liên
không biết nhiều ý nghĩa về hoa lắm, chỉ là nhìn rồi có cảm tình và thích ngắm thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 9-8-2013 19:41:03 | Chỉ xem của tác giả
Hồi bé thích hoa mười giờ, thực ra thì hồi ý thấy nhiều hoa ý nên thích thôi, xong rồi đến hoa hồng vì nhà cũng có 1 cây...
Ôi tuổi thơ, lớn lên 1 chút thì hay lên rừng chơi lại thích mùa hoa sim, bây giờ thì chẳng có loại hoa nào đặc biệt để thích nữa
Giờ lớn rồi thích mỗi hoa "đồng tiền" thôi {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 9-8-2013 22:18:46 | Chỉ xem của tác giả
mình thích hoa hướng dương nhất :)
nghe tên thôi đã thấy thật ý nghĩa ròi mà hihihi :)
luôn hướng về ánh mặt trời, luôn phấn đấu và đam mê :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 10-8-2013 14:04:10 | Chỉ xem của tác giả
cuộc sống là phải luôn hướng đến những điều tốt đẹp chứ, vươn lên mà sống mà đừng bon chen là được rồi, kiếm chỗ tốt đẹp mà vươn...HƯỚNG DƯƠNG cũng vậy {:270:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 10-8-2013 17:00:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình là mình thích hoa anh túc cơ, vì sao ở đây không có nè
Anh túc, loài hoa thuốc phiện, nghe tên khiến người ta thấy sợ, muốn xa cách, nhưng lại gây ra sự tò mò, khiến ng ta nhìn rồi lại không muốn quay đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 22-8-2013 12:36:24 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi loài hoa đều nó nét đẹp và những ý nghĩa của riêng nó. Mỗi loài hoa để lại một ấn tượng khác nhau. Loại hoa mình thích nó không có trong danh sách các bạn liệt kê. Mà chả biết nó được gọi là loại hoa hay loại cỏ nữa. Đấy là "Bông lau". Mình thích vì sự sống mãnh liệt của nó, mềm mại, mong manh nhưng có sức sống mãnh liệt, dù có bị dẫm đạp như nào. Màu trắng tượng trưng cho sự thuần khiết.

Thuần khiết và sức sống rất mãnh liệt  :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 22-8-2013 12:42:50 | Chỉ xem của tác giả
mình thích hoa bồ công anh
tên của loài hoa này rất hay
với lại còn bay bay trong gió nữa
rất lãng mạn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao