Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: trancute_12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bạn thích loại truyện tranh nào nhất ?

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 10-8-2013 21:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Nói đến truyện tranh chắc hẳn thời thơ ấu khó ai bỏ qua được doremon nhỉ và mình cũng không ngoại lệ ^^
Đến cuối cấp 1 bắt đầu đọc conan, đọc được 1 tập xong là ghiền lun, ghiền đến tận bây h lun ấy, các vụ án trong truyện lúc nào cũng chặt chẽ và cuốn hút, lâu lâu mới tự mình phát hiện ra hung thủ, chứ phần lớn là bó tay, hehe

Bình luận

Thks bạn đã bình luận  Đăng lúc 11-8-2013 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 11-8-2013 12:47:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc khá nhiều truyện tranh các loại. Mình đặc biệt thích các truyện của tác giả Adachi Mitsuru, gần đây nhất là MIX. Thám tử lừng danh Conan thì vẫn luôn ngóng chap tiếp theo. Tuy nhiều người nói Conan giờ không hay nữa nhưng mình vẫn thích đọc vì thể loại trinh thám khá là hợp gu của mình. Bên cạnh đó thì mình cũng đang theo dõi bộ 7 seeds, bộ này phải nói là cực kỳ hấp dẫn, nhiều đoạn đọc mà sợ toát mồ hôi nhưng nhiều lúc cũng khiến mình xúc động phát khóc. Mỗi tội mãi mà chưa thấy có chap mới :( Nhưng trên hết cả thì mình vẫn yêu thích nhất bộ Đôrêmon, nhất là các truyện dài. Ngày nhỏ bị bố mẹ đốt sạch nên chẳng còn giữ được quyển nào TT.TT Bây giờ lên mạng đọc thì không có bản đẹp, đọc rất đau mắt. Bộ Doraemon tái bản tuy dịch đúng tên với truyện gốc nhưng mình vẫn thích tên nhân vật như trước kia hơn, nghe gần gũi và thân thương, mỗi lần đọc lại là lại nhớ về ngày tháng tuổi thơ ^^

Bình luận

Thks bạn đã bình luận =))  Đăng lúc 12-8-2013 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 11-8-2013 12:52:58 | Chỉ xem của tác giả
Theo như trong danh sách thì mình sẽ chọn Conan
Tuy nhiên mình thì thích doreamon nhất =))
Nhất là lúc Songoku còn nhỏ, buồn cười và đáng yêu :x
Mặc dù thời gian khảo sát đã kết thúc từ lâu nhưng vẫn muốn comment 1 cái LOLLLLLL

Bình luận

chưa hết hạn mà bạn ...  Đăng lúc 12-8-2013 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 11-8-2013 13:14:09 | Chỉ xem của tác giả
Doraemon với Conan được nhiều người thích nhỉ, mình cũng không ngoại lệ nè
Doraemon thì gắn với tuổi thơ, còn Conan thì mình đọc trễ hơn, tại sợ đến giờ là qua tuổi 18 rồi mà mình vẫn không dám đọc Conan buổi tối, dễ bị ám ảnh lắm

Bình luận

Thks bạn đã bình luận  Đăng lúc 12-8-2013 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 13-8-2013 20:57:54 | Chỉ xem của tác giả
mình không thích đọc truyện tranh cho lắm. trước giờ mình chỉ có đọc truyện Thám tử lừng danh Conan thôi.
Vừa đọc truyện vừa xem phim nữa. Cái cảm giác hồi hộp theo dõi từng vụ án trong truyện rất thích thú
Nhưng giờ nghe câu chuyện nhàm hơn r. Nên lâu lâu cũng không theo dõi mấy tập mới ra

Bình luận

Thks bạn đã bình luận  Đăng lúc 24-8-2013 09:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 13-8-2013 21:55:22 | Chỉ xem của tác giả
1/ Doremon và conan là 1 thời tuổi thơ của mình. Hầu như là trẻ con Vn thời đó đều đọc truyện này
2/ Lớn hơn chút nữa thì đọc Shin-cậu bé bút chì, tếu khỏi nói. Còn ước gì sau này có thằng con như nhóc này thì zui biết mấy nữa chớ{:156:}
3/ Thần đồng đất việt đến khi học lớp 11 mới đọc ké của thằng em thôi, thấy cũng hay và cũng thích
4/ Truyện ma: chỉ thích đọc truyện ma chữ thôi, bjo có nhiều truyện ma bằng tranh vẽ không thích lằm (nhưng mà cứ liệt kê vào đây vậy)

Hết!!!!

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 13-8-2013 22:24:33 | Chỉ xem của tác giả
Hồi nhỏ mình khoái Doraemon, Conan. Lắm lúc toàn nhìn hình mà không đọc chữ.
Đến thời nghịch ngợm, hiểu biết hơn thì đọc Thần Đồng Đất Việt.
Còn bây giờ thể loại mình hay đọc là shoujo nhưng có thích hay không thì còn tùy vào nội dung và nét vẽ của bộ truyện.

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 13-8-2013 22:42:38 | Chỉ xem của tác giả
Đa số toàn là chuyện tình cảm trai gái nhỉ.
Không thấy có truyện bóng đá như đường dẫn đến khung thành cũng hay và hài hước nữa.
Và mình thích mấy cái truyện có nét vẽ đẹp chứ không thích truyện vẽ xấu đâu.

Bình luận

Thks bạn đã bình luận  Đăng lúc 24-8-2013 09:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 14-8-2013 12:51:13 | Chỉ xem của tác giả
hồi nhỏ nhỏ thì khoái doraemon với dragon balls , giờ thì nhiều vô kể rồi : one piece , hunter x hunter , naruto , bleach  

sao có ít lựa chọn quá vậy =))

Bình luận

xl bạn nhiều ! Thks bạn đã bình luận  Đăng lúc 24-8-2013 09:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 14-8-2013 21:01:31 | Chỉ xem của tác giả
1 vote cho truyện trinh thám Conan

1 vote cho Đoremon

1 anti truyện ma (mình sợ ma lắm )

Bình luận

Thks bạn đã bình luận  Đăng lúc 24-8-2013 09:35 AM