Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: alena93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[POLL] Bạn mang nhóm máu gì?

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 23-4-2013 03:51:21 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Oài mình nhóm máu B+. Cũng từng đọc mấy bào tính cách các nhóm mài này nọ nhiwng mà không mấy tin tưởng. Mình nghĩ cái đấy chỉ để cho vui thôi. Còn việc biết chính xác nhóm máu của mình thật sự rất quan trọng chứ không phải là việc biết để làm gì. Ví dụ như khi bạn bất ngờ bị tai nạn cần truyền máu gấp. Việc xét nghiệm nhóm máu khi đó sẽ rất mất thời gian. Anyway là cẩn tắc vô áy náy. Mọi người nên sớm quan tâm đến sức khoẻ của mình hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 23-4-2013 07:37:28 | Chỉ xem của tác giả
mình không biết mình thuộc nhóm máu gì nữa
mấy lần ốm phải lấy máu xét nghiệm nhưng khi cầm tờ kết quả thì không biết nó ở chỗ nào
huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 23-4-2013 08:00:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
chaugiangchau gửi lúc 23-4-2013 07:37
mình không biết mình thuộc nhóm máu gì nữa
mấy lần ốm phải lấy máu xét nghiệm nhưn ...

Xét nghiệm máu để chuẩn đoán bệnh và xét nghiệm nhóm máu khác nhau bạn ạ. Nếu xét nghiệm máu bình thường họ sẽ không ghi nhóm máu đâu. Bạn phải ra bệnh viện nói chính xác là mình muốn xét nghiệm nhóm máu. Khi đó bác sĩ mới làm. Mình đã xét nghiệm và sau đó đc đưa cho một tờ giấy bé xíu như giấy note thôi ghi nhóm máu của mình.

Bình luận

-cảm ơn bạn.  Đăng lúc 23-4-2013 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 23-4-2013 18:39:19 | Chỉ xem của tác giả
NQHS gửi lúc 22-4-2013 23:32
nhóm máu O nhưng có hai loại O+ hay O- nữa đó bạn. mỗi nhóm máu đều co ...

Trước giờ cũng không quan tâm tới vụ nhóm máu, chỉ nghe mọi người nói là nhóm O là chuyên cho còn thằng AB là chuyên nhận. Chắc phải bữa nào rãnh đi xét nghiệm thử.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 23-4-2013 23:23:20 | Chỉ xem của tác giả
pkd2008 gửi lúc 23-4-2013 18:39
Trước giờ cũng không quan tâm tới vụ nhóm máu, chỉ nghe mọi người nói là nhóm O l ...

giờ bạn nên tập quan tâm là hơn, chuyện này mình thấy rất đáng quan tâm đó. bạn chỉ cần lại các bệnh viện yêu cầu được xét nghiệm nhóm máu, kết quả có trong ngày đó bạn, nhanh lắm. nhớ chọn bệnh viện hoặc trung tâm xét nghiệm nào uy tín bạn nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 23-4-2013 23:37:19 | Chỉ xem của tác giả
qmn1 gửi lúc 23-4-2013 03:51
Oài mình nhóm máu B+. Cũng từng đọc mấy bào tính cách các nhóm mài này nọ nhiwng m ...

Mình cũng có cùng quan điểm vấn đề quan tâm đến nhóm máu là vì sức khỏe của bản thân.
mình cũng tin cả chuyện nhóm máu liên quan đến tính cách nữa đó, tại mình đọc nhiều tài liệu thấy giống với tính cách mình lắm, hehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 24-4-2013 22:32:58 | Chỉ xem của tác giả
5.  Không biết                                                                                                                              

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 24-4-2013 23:34:39 | Chỉ xem của tác giả
Máu A nha
Máu của người lãnh đạo
Ham hố đi hiến máu nhiều nên mới biết, chớ ko là im im vì ko biết mình nhóm máu gì roài
Mà có phải máu O uống bia rượu vào là dễ đỏ mặt ko nhể?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 25-4-2013 12:41:43 | Chỉ xem của tác giả
Hehehe, mình cũng chả biết mình mang nhóm máu gì nữa, bây giờ nếu muốn biết thì phải đến bệnh viện để xét nghiệm thôi . haizzzz, nhưng chắc đến lúc nào học đại học thì mới có thời gian để đi chứ còn bây giờ mình phải học để còn thi vào cấp 3 nữa chứ, thật là mệt mỏi quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 25-4-2013 13:52:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhóm máu A. Năm trước đi hiến máu ở Xuân Hồng mới biết.hi
Nhóm máu A chiếm khoảng 41% dân số. Người thuộc nhóm máu này có tính tự chủ rất cao. Họ không bao giờ thích nổi giận hay trả đũa, và nếu không tự kiềm chế được, đêm đó họ sẽ mất ngủ vì tự trách mình. Trong khi những người khác uống rượu say mèm và phát biểu vô tội vạ, họ chỉ ngồi yên và mỉm cười. Khi đối mặt với khó khăn và nguy hiểm, họ thường tìm biện pháp ôn hòa hơn là biện pháp kích động. Đôi khi, người ta trách họ là ù lì, thiếu sáng tạo. Nhầm to! Họ là một quả núi lửa lúc nào cũng sôi sùng sục, chỉ có điều không để nó bùng nổ. Một khi đã lên diễn đàn, người nhóm máu A hay dông dài và nói tràng giang đại hải. Họ luôn có một mớ chuyện tiếu lâm hay giai thoại trên môi, để có dịp là tung ra. Óc của họ là một máy tính đáng sợ. Họ nhớ rất kỹ những chuyện đáng nhớ, do đó, nhớ luôn cả những gì mà người khác đã làm phiền họ. Kết bạn với họ là tốt, vì họ luôn là những người bạn chung thủy và hết lòng. Họ rất điều độ trong cuộc sống, không tự cho phép mình xả hơi quá đáng. Tuy nhiên, người thuộc nhóm máu A có nhiều tình cảm mâu thuẫn, bình thường họ hơi bi quan và nhút nhát, nhưng khi đã quyết định là "đinh đóng cột, dao chém đá". Điển hình là thánh Gandhi của Ấn Độ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách