Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Vani~ice~cream
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K+] Belated apology |~Vani~| Myungsoo - Suzy | Có đau không khi anh rớt

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 29-10-2013 22:21:58 | Chỉ xem của tác giả
nhuphamcs112 gửi lúc 29-10-2013 19:27
Mần xong fic này rồi! s bắt đầu khoái style viết của e rồi đó
vẫn chuyên nghiệp nhưn ...

Fic này thật ra Ni chẳng muốn nhét Kai vào đâu ạ. Dạo này ExoZy nhiều quá, fan ExoZy cũng nhiều nên nhiều người hẳn sẽ thích phần KaiZy hơn là MyungZy, sẽ loãng fic mất TT.TT Nhưng mà vì cốt truyện nên đành lôi Kai vào, Ni tóm tắt phần Kai sơ lược nhất có thể rồi đấy ạ!! Trong này chỉ muốn có L và Suzy thôi!! Tinh thần shipper nổi dậy =]]]~~

Ngưu Đào nhà mình khi nào ss mới tung, dạo này Ni toàn lùng fic Ngưu Đào đọc, cũng định sắm cho mình một oneshot nhưng mà Ni lại không quen viết nam x nam. Táo em dạo này lăng nhăng lắm nhé, đi chơi miết thôi để boss ngồi lại mình trong Hallowen, tối về phạt chết! *cười*  

Bình luận

há há! Ngưu Đào là s chỉ dám cho mô mèn thui =)) còn thật thì chắc trong oneshot LOL Táo dạo này lăng nhăng thấy rõ, tụm năm tụm bảy bỏ thánh 1 mình LOL  Đăng lúc 30-10-2013 01:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 30-10-2013 09:45:40 | Chỉ xem của tác giả
Huhuhu! Cảm động quá đi thui!
Nhẹ nhàng nhưng cứ như là tan đá đè trong lòng vậy! Đau à nha!
Nỡ lòng nào mà lại cho L ra đi vậy! Dù là Kai không thua kém!
Nhưng thấy bùn quá hà! văn phong của Ni rất ư là tình cảm, trong sáng nhẹ nhàng!
Không cần quá gây cấn hay kịch tính, không cần quá rườm rà! Nhẹ nhàng đơn giản nhưng ễ đi vào lòng người! (Tự thấy mình quá ư là sến súa).
Nói chung là fic hay nhưng mà hình như Ni là bạn với bác sĩ tim phải ko? Ché ko seo cứ viết fic kiểu này chắc em súm đau tim quá!
Cái kết làm em thấy bùn bùn sao đó ta! L hy sinh nhìu giờ Kai được hưởng ké!
Nói chung là ủng hộ Ni!!!!!!!!!!! 5ting! {:290:}

Bình luận

Ni ghiền câu bạn "L hy sinh nhiều Kai vào hưởng ké" không có ý chi với Kai nhưng mà rõ fic này Ni đang muốn ng đọc nhận ra vậy. \m/ :xx cảm ơn \m/  Đăng lúc 30-10-2013 06:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 30-10-2013 19:51:05 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ Ni nè...

Pupin đã trở lại và quằn quại hơn xưa rồi đêy...

Cho đến phút cuối cùng, anh vẫn giữ lời hứa đó, là sẽ bảo vệ em ngay cả khi anh không còn ở đây... Kim Myungsoo, lời xin lỗi muộn màng dành cho anh,...Xin lỗi, vì em đã không mạnh mẽ hơn...

Ni viết hay quá...thật là cảm động...=,=

Thôi, cố lên nhé!

Bình luận

Cám ơn nàng nhiều :*  Đăng lúc 30-10-2013 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 30-10-2013 21:49:57 | Chỉ xem của tác giả
Hí hí, t mới đọc fic nàng, lại tung them một fic MyungZy cảm động nữa rồi. {:290:}
Đầu là t ấn tượng vs cái nhạc. Bài này hay ghê, để sau t tải về máy t nghe. Nhạc nàng chọn toàn mấy bài hay.
Thứ hai là t thích cách nàng nhập đề, một cách phẳng lặng, một Suzy thờ ơ đầy buồn bã.
Thứ ba là t thích cách L quan tâm cho Zy, lại cái kiểu nhẹ nhàng và hiền lành của ảnh, dạo này toàn thấy ảnh cười buồn, chắc tại do scandal với bà Do Yeon đáng ghét nớ. Bực ghê luôn ớ!!
Thứ tư là t cảm nhận được nỗi đau của Suzy khi mất L. Nhất là khi L chính là người nuôi Suzy lớn. Thật sự thì cảm thấy thứ tình cảm này quá sâu nặng.
Thứ năm là t thích bức thư của L, nó không sến {:288:} cũng không màu mè. Ngắn gọn nhưng diễn tả được nỗi quan tâm của mình sâu sắc.
Thứ sáu là mặc dù t ko ghét Kai nhưng trong fic này rõ Kai là người thừa. Suzy đáng lẽ ra là phải đơn độc thay vì thích Kai chứ. L mãi trong tim Zy thôi mà! Phải không nàng.
Thứ bảy là t rất ủng hộ nàng {:264:} T xin hết. {:303:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 1-11-2013 21:18:43 | Chỉ xem của tác giả
Đọc đến khúc cuối dống như muốn nói là Sẽ có người thay anh yêu em quá :3 :3

( Tên fic hay đó nhaaaa <3 Cơ mà SE này ước gì nó diễn tả Sueji đau hơn một chút nữa chắc rơi lệ rồi =)

Dù saoo gì thì L ở thiên đg chắc chắn cũng muốn cô tìm đc đúng ng và anh trai mình quả là sự lựa chọn đúng đắn :))

Bình luận

tới đó là hết đát rồi, trình Ni còn non =]]]~~ Fic này ngó Kai là người thừa *Xin lỗi Kai :D*, muốn tả MyungZy nhiều nữa cơ!! =]]]  Đăng lúc 1-11-2013 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 3-11-2013 09:35:13 | Chỉ xem của tác giả
fic em gợi ss nhớ về phim hương mùa hè của song seung hoon * k bik ghi tên ảnh đúng k*
một người mất đi nhường trái tim cho một ng` xa lạ
và ng yêu ng2 đó gặp và yêu người nhận trái tim đó.

thật sự thì dạo nì đọc nhie762u exozy :( nên ss thấy bội thực :(
tình yêu myungzy dâng trào khi fic myungzy của em :(
kai là ng` nhận lời gợi của myungsoo, dù kai yêu zy nhưng
trái tim zy chắc hẳn sẽ khó bị lấp đầy ở khoảng trống " myungsoo"

một fic cảm động lắm bé ni à :(

Bình luận

:"> hehe ss xem pokemon anime từ bé :"> từ ss1 đến h là ss18 rùi :">  Đăng lúc 3-11-2013 10:16 AM
Chính xác là như thế đó ạ. ss lúc nào cũng hiểu chuẩn xảm xúc của fic. Phục ss ghê gớm <3 kiq nhưng hình như ss nghiện pokemon? =]]~~  Đăng lúc 3-11-2013 09:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-11-2013 12:55:49 | Chỉ xem của tác giả
Tội Myungsoo quá T^T

Fic em viết hay quá đi :((

Thật ra nếu s là Ú cũng không ngờ mình lại yêu cả hai anh em :(

Nhưng mà waeyo ? Tại sao buồn thế ?

Tuy là vậy nhưng mà tình yêu của Myungsoo thật sự rất cao thượng ! Cho dù đến lúc nào đi nữa thì anh vẫn che chở và bảo vệ cho Sueji ♥

Hóng Fic tiếp theo của em :''>

Bình luận

Cảm ơn s ~^^~  Đăng lúc 6-11-2013 01:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 4-2-2014 18:09:58 | Chỉ xem của tác giả
wow!!! hay thật đấy Ni ạ, dạo này bé lắm ý tưởng để viết ghê luôn á!!!

ss đang mong chờ vào fic mới của e <3

shot này buồn quá nhưng rất nhiều cảm xúc!

Bình luận

S đọc nhanh kinh khủng o.O  Đăng lúc 4-2-2014 06:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-2-2014 17:25:08 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi vì bây giờ mới comt cho Ni nha ^^ Đọc lâu rồi mà chưa comt
Ni tính lấy nước mắt của Punz àh >.<
Truyện cảm động phết :-bd Để Suzy đc hạnh phúc thì MyungSoo hy sinh cũng đáng :3 Và có Kai bên cạnh Su thì Myunggie cũng yên lòng ~^^~ Mặc dù đã ra đi nhưng MyungSoo vẫn còn lo lắng cho hạnh phúc sau
này của Suzy
Suzy cũng thật tốt khi không xem Kai là người thay thế và chỉ nhớ mãi MyungSoo, cô xem Kai là hiện tại
hạnh phúc và cái cách Suzy xem MyungSoo như là thiên thần đến từ thiên đường cũng rất là dễ thương
Yah~~~!! Sao cô tài năng thế ^^
Tks Ni nhiều :3

Bình luận

Chắc qua kì thi Punz sẽ viết lại chứ mấy tháng này học bù đầu >.<  Đăng lúc 8-3-2014 06:44 AM
Nhớ Punzzz <3 nick facebook Ni là Gia Thuyeenn <3 khi nào add ns chuyện =)) hí hí  Đăng lúc 7-3-2014 07:03 PM
Về rồi sao, về rồi thì viết tiếp những fic kia đi nào :"> Ni đang cực hóng đây <3  Đăng lúc 7-3-2014 07:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 4-3-2014 18:38:23 | Chỉ xem của tác giả
*Đẩy cửa bước vào* Chào Niiiiii  ^w^

Sau một thời gian dài bị cho ra đảo k biết lý do thì cuối cùng Py cũng trở về ) Câu chuyện đầu tiên Py đọc trong hành trình tìm kiếm lại quê hương chính là đâyyyy!! Xem nào... em vẫn thế, vẫn thu hút bởi cái lối viết nhẹ nhàng, tình cảm, chân thật. Bản chất cốt truyện vốn đã đượm buồn nên việc bị em kéo tụt tâm trạng là điều dễ hiểu. Riêng Py thì vẫn luôn thích oneshots của Ni, nó là những câu chuyện sáng tạo. k bị cuốn theo 1 mô tuyp nào.

Vào truyện... Suzy có vẻ bị Myungsoo làm ảnh hưởng sâu sắc. Đôi khi có cảm giác như cô bị lẫn lộn giữa 2 thế giới, 2 con người (theo suy nghĩ vủa Py).
Kai hiểu sẽ chẳng bao giờ thay thế Myungsoo trong trái tim Sueji, anh chỉ là người lấp đầy khoảng trống chứ không bao giờ làm người thay thế được
Vậy thì có thể phỏng đoán, suốt phần đời còn lại Suzy sẽ sống trong sự "tồn tại" của Myungsoo (vì ngay cả tình yêu giữa cô và Kai cũng bị chi phối)???

Bình luận

Ủa, sao lại bị ra đảo thế Py? :-? Suzy bị ảnh hưởng sâu sắc là vì Myungsoo nhận nuôi Suzy từ khi còn nhỏ mà. <3 <3 Nhận nuôi luôn đó nhaz <3 =)) Nhớ Pyyy <3 Yêu Py   Đăng lúc 7-3-2014 07:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách