Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2415|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Mỹ nhân ngư" phá vỡ kỉ lục phòng vé một lần nữa + Chia sẻ của Châu Tinh Trì

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Kể từ khi ra mắt vào Tết nguyên đán, "Mỹ Nhân Ngư" của Châu Tinh Trì đã phá vỡ nhiều kỷ lục phòng vé ở Trung Quốc. Bằng virus hài hước, "Mỹ Nhân ngư" đã thu về 3 tỉ chỉ trong vòng 19 ngày phát hành tại xứ sở Đại lục Trung Hoa, trở thành bộ phim tổng doanh thu cao nhất từ trước đến nay ở Trung Quốc

Quá xúc động vì hiệu suất phòng vé của bộ phim. Châu Tinh Trì đã quay một đoạn clip ngắn, cảm ơn các fan hâm mộ của mình và tất cả những ai đã đến ủng hộ Mỹ nhân ngư

Trong khi fan hâm mộ đổ ầm ầm vì tác phẩm mới này do Châu Tinh Trì sản xuất thì cũng có một bộ phận thắc mắc liệu anh sẽ cân nhắc về chuyện diễn xuất trong các bộ phim sắp tới của mình lần nữa hay không. Mặc dù tiếc nuối rất nhiều, Châu Tinh Trì bày tỏ: "Đã đến lúc quên đi chuyện đó rồi - Tôi đã quá già rồi còn đâu! Thật lòng mà nói, trở thành đạo diễn còn cảm thấy mình đang diễn xuất nhiều hơn cả các diễn viên. Vấn đề không phải là vai trò tầm cỡ thế nào - mà là đạo diễn phải luôn làm tròn vai trò thể hiện được các nam nữ diễn viên của mình trước hết. Điều này thực sự vui gấp 10 lần hơn chỉ là một diễn viên. Thế nên, đối với tôi tôi đã diễn xuất quá đủ rồi! Tuy nhiên niềm đam mê của mình dành cho diễn xuất vẫn chưa nguôi!"

"Mỹ nhân ngư" cũng thống lĩnh phòng vé ở Hong Kong, vượt qua 42 triệu HKD

Cr: Source
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-3-2016 10:47:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim coi vừa hài vừa xúc động
Trailer của Tinh gia đúng là lừa người mà
Thích Tiểu Trư lắm rồi nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-3-2016 15:43:36 | Chỉ xem của tác giả
viclovemiho gửi lúc 8-3-2016 10:47 AM
Phim coi vừa hài vừa xúc động
Trailer của Tinh gia đúng là lừa người mà
Thích Tiểu T ...

Đúng đó bạn, anh này như kiểu bị đa nhân cách ấy
bề ngoài là Sho Lou đẹp zai sáng láng, phong độ ngút trời, bên trong lại là tiểu trư điên điên khùng khùng, hài vô đối, xem cảnh anh này diễn lúc nấu ăn (hay là tự nấu mình) đúng là xuất thần luôn, cười súyt tác thở
đạo diễn châu vs anh này gặp nhau đúng là như gặp đc tri kỷ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-3-2016 16:53:32 | Chỉ xem của tác giả
T đã mua vé ngay khi nhìn thấy dòng chữ "1 bộ phim của Châu Tinh Trì" Lúc xem mới biết anh không đóng, cái tội chưa xem trailer mà ham hố.
Nhưng phải công nhận đây là phim hay nhất mùa tết này. Có anh Trì bảo chứng, không hay mới lạ, phim hài nhảm đúng chất bản quyền của anh luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-3-2016 22:17:08 | Chỉ xem của tác giả
Bản thân mình không thích xem phim điện ảnh của Trung Quốc nhưng mà vì bạn bè khen quá nhiều nên cũng đi coi. Thật không ngờ phim lại hài và có ý nghĩa như vậy. Mình coi có những lúc cảm động và đau lòng muốn khóc, lúc thì lại cười muốn lăn lộn trong rạp. Nói chung phim rất hay và ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-3-2016 09:18:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim không có Châu Tinh Trì nhưng đậm chất Châu Tinh Trì.
Chúc mừng anh từ một Châu diễn viên lừng danh một thửơ đến Châu đạo diễn tiếng tăm vừa nổi.
Hi vọng anh sẽ ra têm vài phim phục vụ khán giả nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-3-2016 10:45:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng coi phim này rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-3-2016 17:40:14 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói phim này hay mà chưa có cơ hội coi nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-3-2016 18:59:11 | Chỉ xem của tác giả
Phải công nhận chỉ có CTT mới có thể nghĩ ra những thể loại phim như này,
muốn bi có bi muốn hài có hài,
muốn bựa cũng có luôn
lần đầu tiên trong đời suy nghĩ về hình dáng của người cá được khai sáng một cách phong phú đến thế, chịu luôn anh cảnh sát
về phần cast Đặng Siêu thì khỏi chê rồi 1 thời cuồng Trương Vô Kỵ :v còn cô kia diễn cũng được phết,
nói chung đã là phim CTT thì nhất định phải xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-3-2016 19:55:49 | Chỉ xem của tác giả
Chia sẻ của ông thật là quá chính xác

thật vui khi ông sẽ làm đạo diễn

đón chờ những tác phẩm tiếp theo sau của ông

Cảm ơn các em dịch tin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao